อาการแปลก ๆ ตอนใช้น้ำมัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunnyz, 24 เมษายน 2012

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    เปลี่ยน ลูกหมาก ช่วงล่างรถยนต์ ลองดูทีโชวจุ่ง หระราม 4 ดูครับ เค้าผลิตส่งออกเอง(ยี่ห้อ 333) ราคาจะค่อนข้างถูกกว่าที่อื่น เข้าไปให้เช็คราคา แล้วเลือกทำทีละส่วนได้ แนะนำว่าอย่สเข้าไปช่วงก่อนเทศกาล เพราะผมเคยเข้าครั้งแรกเมื่อตรุษจีนปีท่แล้วโดยประเมินไป 9 พันกว่าบาท ทำไปแค่ที่จำเป็น เกือบ 2 พัน แล้วมาทำอีกทีตอน มีนา ที่ผ่านมาอีก 4 พันกว่า เลยสงสัยว่างานเยอะเลยประเมินเยอะไว้ก่อนหรือเปล่า ที่ร้านมีฮ้อยยกรถ 6 คัน มีรถเข้าทำตลอด เข้าไปทำเช้าหน่อยก็ดีครับ

2. ขอโทษด้วยที่ไม่ได้ตอบกลับครับ งานเยอะไม่ค่อยได้เข้า วันอาทิตย์ส่วนมากไป ตจว น่ะครับ ถ้าสะดวกจันทร์ถึงศุกร์ จะสะดวกกว่า
    ไปเช็คดูแล้วไฟหน้าเหลือง นิ๊ดๆ ไม่มากลองเอาไปลูบๆดูครับส่วนไฟมุมใสปิ๊ง แนะนำเพิ่มรีเลย์ตัวไม่กี่สิบบาทสักสองตัวจะแจ่มกว่านี้ครับไม่ต้องเปลี่ยนหลอดที่วัตถ์สูง ก็แจ่มขึ้นแน่นอนครับ
    รถเก่าสายไฟมันก็เก่า ไม่ก็เส้นเล็กไปไฟเดินไม่สะดวก สู้ๆครับ

3. ...เหมือนกันครับแต่ควันไม่ขาว เมื่อก่อนต้องคอยเติมสัปดาห์ละครั้ง หายไปสัปดาห์ละ 1 เซ็นติเมตร นึกว่างานเข้าแล้วเลยลองเปลี่ยนฝาครอบวาล์วดูของผมเดิมเป็นพลาสติกสีดำ เปลี่ยนเป็นของ B13 สภาพดีๆน้ำมันเครื่องไม่เคยหายอีกเลยครับ หัวเทียนก็ไม่แฉะแบะด้วย
    .. ผมติดแก๊สหัวฉีด AG เติม 91 ธรรมดาเอาไว้สตาร์ทเครื่องกับก่อนดับเครื่อง เคยเติมโซฮอลแล้วงานเข้าหลายอย่างซ่อมไม่จบ

4. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ เด๋วยังไงผมโทรหา

5. sunnyz

130
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับ พี่

6. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
    เพิ่งเปลี่ยนซีลคอหน้ามาไม่นานแก้อาการน้ำมันเครื่องหาย เพราะมันซึมออกมาตลอด

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไฟหน้าเหลือง ขัดเลยครับ
    ลองหาในกระทู้ DIY ดู ทำตามได้เลยครับไม่ต้องเปลี่ยน

8. sunnyz

130
    0
    0
    ช่วยด้วยยยยยยยยยยย ผมอยากซ่อมแล้ว

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตอนนี้อาการเป็นไงบ้างครับ

10. sunnyz

130
    0
    0
    รอหัวใจดวงใหม่ แต่แบบเดิมจ้าาาาาา

หมดดากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเลย

11. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    เอาใจช่วยครับ ผมก็รอหัวใจดวงใหม่อยู่เหมือนกันครับ แต่หมอ(อาร์ต) บอกยังไม่เจอดวงที่ใช่ ก็รอต้องกันต่อไป

หายไวๆนะครับ :)

12. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขอให้จบได้ในเร็ววันคับ

13. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    หายไวๆครับ

14. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ใจเย็นๆ มาถูกทางแล้ว

เชื่อหมอ เดี๋ยวดีเอง

15. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    จบยังอ่ะของเราอ่ะ

16. sunnyz

130
    0
    0
    ขอบคุณครับ ทุกท่าน

ผมว่าไม่น่าเกิน พฤหัสนี้จบครับ อู่พี่ติ่ง เลย 555+ (หมดเลยชีวิต ไอโฟน ทอง เงินเก็บ)

17. sunnyz

130
    0
    0
    ขอบคุณครับ ทุกท่าน

ผมว่าไม่น่าเกิน พฤหัสนี้จบครับ อู่พี่ติ่ง เลย 555+ (หมดเลยชีวิต ไอโฟน ทอง เงินเก็บ)

18. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    แล้วจะรักรถครันนี้อีกเยอะครับ

19. sunnyz

130
    0
    0
    แน่นอนครับ แต่ว่าเช้านี้โทรหาพี่ติ่งไม่ติดเลย >_<

20. sunnyz

130
    0
    0
    Update !!!

21. konankit

198
    5
    18
    ไวดีแท้เหลา ^^

22. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ดูแลดีๆใช้กันยาวววววเลย

23. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอให้หายป่วยไวๆ นะคร๊าบ

24. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ ....

ปล. ชอบของดำจัง

25. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    มาติดตาม ของผม GA15 ฝาสูบทะลุสองรูเลย ยกเป็น SR20DE ทันที

26. sunnyz

130
    0
    0
    ขอบคุณทุกแรงใจครับ

พี่ติ่งทำไวมากครับ วันเดียวเสร็จ (16/05/55) เด๋ววัวนี้ไปรับรถละ

27. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    :D:D:D

28. sunnyz

130
    0
    0
    จบแล้วจ้า !!!!

ไปรับรถมาตอนเที่ยง ๆ รอพี่เค้าเช็คระบบเดินเบาสักพัก ขับกลับมาทำงาน คนละ Feeling กับตอนเน่า ๆ เลยครับ
    ขอบคุณ พี่ติ่ง มา ณ ที่นี้

29. konankit

198
    5
    18
    ดีใจด้วยคร้าบบ ทีนี้ก่อเก็บเงิน แต่งหล่อได้แล้วสิเนี่ย ^^

30. sunnyz

130
    0
    0
    ยังครับ ! เหลือช่วงล่างอีกค่อนข้างเยอะ
    พี่ที่อู่พี่ติ่ง แนะนำให้เปลี่ยน ยางแท่น โช้คหน้าคู่ ก่อนเลยครับ แล้วก็รถผมใช้แก๊ส แกแนะนำตีกรองเปลือยเลย

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้