เตือนภัยร้านรถจดประกอบ!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JAZZza, 10 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    Up คับ

2. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ดันขึ้นไปครับ

3. hashiriya

hashiriya New Member Member

14
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

4. @@@Tongka_tong@@@

@@@Tongka_tong@@@ New Member Member

24
    0
    0
  5. ถึงร้านจะไม่เจ๊ง แต่ยอดขายก้อตกหล่ะว่ะ ช่วยกันดัน ช่วยกันประจาน

6. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    แจ้งจับลูกค้าตัวเองพระเจ้า มีแบบนี้ด้วยหรือนี่

7. jazz_gd

jazz_gd New Member Member

28
    0
    0
    ช่วยอัพครับบบ

8. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    ดันไป...
    เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณที่นำมาเตือนครับ

9. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ตรงนี้แหละ เจ็บใจแท้เหลา

10. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ผมไม่ชัวร์นะครับ แต่เข้าใจว่าถ้าเสียภาษีไม่ครบมันก็ไม่ได้ยึดรถครับ แค่เรียกให้ไปเสียเพิ่มจนครบบวกกับจ่ายค่าปรับ
    แล้วเวลาเค้าเรียกให้ไปเสียเพิ่มเนี่ย เค้าจะไล่เบี้ยจากโรงงานจดประกอบรถก่อนเป็นอันดับแรก เพราะเป็นคนสำแดงเอกสารมาจดทะเบียน
    ถ้าตามไม่เจอโรงงานถึงจะมาตามเรียกเก็บจากเจ้าของรถในทะเบียนทีหลังครับ

อันนี้ผมไม่ชัวร์นะครับ ยังไงลองเช็คลองโทรปรึกษากับคนขายรถจดประกอบรายใหญ่ๆดู ว่าเราเจอเหตุการณ์แบบนี้แล้วมันจะต้องอะไรยังไงบ้าง
    โทรไปรบกวนขอความรู้เค้านิดหน่อย เค้าคงไม่แล้งน้ำใจขนาดไม่อธิบายเราหรอกมั๊งครับ เพราะถ้าเราแฮปปี้กับเค้า เราก็อาจจะมีโอกาสเป็นลูกค้าเค้าในอนาคตได้เนอะ

เป็นกำลังใจให้ครับ

11. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ช่วนดันครับ
    เปงกำลังใจให้เรื่องผ่านไปด้วยดีครับ
    เบียร์ ชัยนาท

12. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    คนขายเฮี่ยมาก

13. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    นรก ไม่มีความรับผิดชอบเลย

14. ร้านนี้เคยเห็นอยู่เหมือนกัน ยังสงสัยว่าทำไมมีรถเจ๋งๆแถวระแวกนั้นด้วย

15. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    เอาใจช่วยครับ

16. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
  17. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    เอาใจช่วยทั้งสองฝ่ายนะครับ :)

18. ringo

ringo New Member Member

31
    0
    0
    ถ้าผมเป็น จขกท ผมคงตัดใจขายคืนเพื่อปัญหาทุกอย่างจะได้จบ แล้วไปหารถใหม่

19. ฝั่งโน้น มาแร๊งสส์ เหมือนกันในกระทู้อีกเวป นึง ไม่รู้จาจบยังไง

20. Brian O'conner >.<

Brian O'conner >.< New Member Member

58
    0
    0
    สู้ๆครับ

21. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
  22. แจ้งความกับตำรวจได้มั๊ยครับ เราถูกหลอกซื้อรถจ่ายภาษีไม่ครบ ตอนซื้อบอกจะซ่อมให้ดี ผ่านมาครึ่งปี แก้ไม่หาย เสียเวลาทำมาหากิน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 เมษายน 2012
  23. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เจอแบบนี้......เซ็ง..!!

24. สงสัยคงจบแล้วมั้ง ฝั่งโน้นเค้าก้อมาแรงเหมือนกัน

25. RUN~EASY

RUN~EASY New Member VIP

10
    0
    0
    ตามไปอ่านมาแล้ว ผมว่าเกิดจากการไม่เข้าใจกันมากกว่า + อารามณ์โมโห
    ยังไงก็พูดคุยกันดีๆแล้วกันปัญหาจะได้จบด้วยดีคนกันเองทั้งนั้น
    มองในมุมผมนะ

คนขายก็พูดจาไม่ดี ไม่ดูแลลูกค้า แถมขู่เขาอีก อย่างนี้รถที่ขายไปเป็น 100 คันก็มีสิทธิถูกจับทุกคันอ่ะดิ

ส่วนคนซื้อ ก็บอกเขาว่าจะเอาอีกหลายคัน เค้าก็เลยให้ราคาตัด สุดท้ายก็ไม่มาเอา เรื่องหลังคาเค้าก็ให้ดูวงจรปิด รถเค้าก็จะซื้อคืนแถมบวกอีกแสน
    เป็นที่อื่นไม่ได้หรอกครับแบบนี้
    ปล.ผมก็ค้าขายรถมือสอง แต่เป็นรถบ้านๆ ผมก็ตัดให้พ่อค้ากำไร 5000-10000 ไม่เกินนี้ แต่หน้าร้าน 40000 up ขายราคาตัดตามสภาพดูเอาอะไรเสียไปซ่อมเอง ไม่ชอบไม่ต้องเอาไป ทุกเตนท์ในเมืองไทยเค้าก็ทำกันแบบนี้ ไม่มีหรอกครับ ขายราคาคัดแล้วต้องมานั่งซ่อมให้ด้วย

เคสนี้ผมว่าสื่อสารกันผิดมากกว่า
    ปล.ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ ทั้งคนซื้อ และก็คนขาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้