ขอเสียง Rz-1 หน่อยคร๊าบบบบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย maxican-rz, 13 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    อ่อคับ พอดีอยากให้บอดี้รถแตนๆมากกว่าคับ สปริงอาจจะไม่ยวบเร็วนะคับน้ำหนักรถก็ไม่เยอะเท่าไหร่แถมรถผมนั่งไม่เกิน2คนอีกฮ่าๆ อัดแก๊สกับน้ำมันไปอยู่แน่นอนอิิอิ ซุ้มนอกผมไม่กลัว กลัวซุ้มในเนี่ยละคับ โดนแม็คละเสียวเลยคับ ผมไปถามราคาทำโป่งเย็บมาแล้วคับ คู่ละ1500 พอดีวันที่ผมเอารถไปทำช่วงล่างได้ถามคนที่เขาทำมาว่าเท่าไหร่ คับเขาเลยให้นามบัตรไว้

2. maxican-rz

maxican-rz New Member Member

69
    0
    0
    รวมทำสีด้วยคับคุณป๋อง ^^

3. maxican-rz

69
    0
    0
    รวมทำสีด้วยคับ ^^

4. maxican-rz

69
    0
    0
    555 ผมจนอยากทำ X-Bar ไว้ไม่ให้นั่งหลังเลย เต็มที่ 3 คน ก็สงสารลูกรักจะแย่แล้ว ราคาก็ประมานนี้แหละคับ ใกล้ๆกัน เปนงานไฟเบอร์หรอคับโป่งเนี้ย

5. boysiam

186
    0
    0
    พลาสติกนะคับถ้าจำไม่ผิดเขาบอกเอาของA31จากญี่ปุ่นแล้วมาศัลยกรรมนิดหน่อยอะคับ

6. aI2in

aI2in New Member Member

27
    0
    0
  7. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    โอ้วววห้องเครื่องสวยมากๆๆๆ

8. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    เร่งหน่อยครับพี่กู้ จะได้มามิตติ้งกันมั่ง ผมติดแก็สมาแล้วพี่ตกลงเอา AC ถังโดนัท

แต่ตอนนี้ลูกชายผมเป็นไข้ตัวร้อนเวลารถติดขึ้นจนถึง H เลย จอดแทบไม่ทัน วันศุกร์เอารถไปร้านหม้อน้ำกะว่าจะทำใหม่
    เจ้าของร้านแกบอกไม่เกี่ยวกับหม้อน้ำ แกบอกถ้าหม้อน้ำไม่พอความร้อนจะขึ้นตอนซิ่งๆ (เอาไงดีหว่าช่างเครื่องบอกหม้อน้ำไม่พอ)
    เลยไปสอยพัดลม 2 สปีดมาคู่นึง สรูปแล้วแปลงใส่ไปได้ 1 ตัว อีกตัวนึงใส่แล้วติดไดร์ชาร์ท (เซ็งเลย) เดี๋ยววันจันทร์เอาไปลองดูอีกที
    ใครมีวิธีอะไรช่วยแนะนำทีครับ แล้วพัดลมหน้าแผงแอร์มันมีแบบ 2 สปีดมั้ยครับพี่ๆ (ต้อง 8 นิ้วด้วยอ่ะไม่งั้นใส่ไม่ได้)

รูปที่แปลงใส่ไปครับ
    เดิมกับใหม่

กำลังยึดครับ

สุดท้ายต้องเอาโครงเดิมใส่แทนเปลี่ยนแต่มอเตอร์(พัดลมเครื่อง) ด้านพัมลมแอร์เปลี่ยนไม่ได้ติดไดร์ชาร์ท
    เลยเหลือพัดลมอยู่ตัวนึง สนใจตามลิงค์ไปแล้วกันครับ
    http://racingweb.net/forum/threads/867579

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มิถุนายน 2012
  9. boysiam

186
    0
    0
    พี่กู้คับ เอาท่อพลาสติกกรองเดิมมาใส่ซิคับอากาศจะได้เย็นๆคับ

10. pongfish360

374
    6
    0
    ความร้อนขึ้นเกือบถึง H ตอนรถติด ตอนนั้นลอง
    เช็คดูพัดลมติดหรือป่าว
    เซ็คดูรอยรั่วของน้ำ ว่าตรงไหนหรือป่าว
    เซ็คดูว่าน้ำดันออกจากหม้อพักอะป่าว
    เซ็คดูวาวล์น้ำว่าเปิดหรือป่าว

11. boysiam

186
    0
    0
    ความร้อนของSRน่ากลัวที่ซู๊ดกล่องไม่ตัดเหมือนJZซะด้วย H เมื่อไหร่กับบ้านเก่าได้เลย:D

12. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ข้อ 1 พัดลมทำงานครับ
    ข้อ 2 เช็คกล่องพักน้ำ รถหายไป 3/4 ครับ (ถอดหม้อน้ำออกมาดูมีคราบน้ำ ตอนนี้เอาปะก่อนครับ)
    ข้อ 3 ตามข้อ 2
    ข้อ 4 จะรู้ได้อย่างไรว่าวาวล์น้ำเปิดหรือไม่เปิดครับพี่ป๋อง (เช็คด้วยการติดเครื่อง รอให้เครื่องร้อนใช้มั้ยครับ)

ขอบคุณพี่ๆที่เป็นห่วงครับ คือในเบื้องต้นผมเดาว่าพัดลมมันแรงไม่พอ

ก็เลยไปหาซื้อพัดลม 2 สปีดมา 2 ตัว ได้ของซูบารุมา แต่ตอนนี้ใส่ได้แค่ 1 ตัว

อีกด้านนึงมันติดไดร์ชาร์ทกับท่อแอร์ กำลังหาทางแก้อยู่ครับ

ทดลองวิ่งวันจันทร์ - อังคาร อาการดีขึ้นเยอะครับ บางครั้งพัดลมทำงานจนมันตัดไปเอง

ตอนนี้กำลังหาพัดลม 2 สปีด ตัวเล็กๆ 8 - 10 นิ้ว ใครเจอช่วยชี้เป้าด้วยนะครับ

13. boysiam

186
    0
    0
    เป็นกำลังใจช่วยนะคับ:eek:

14. pongfish360

374
    6
    0
    มีแต่สปีดเดียวอะ มือสองประมาณ300-400 ของใหม่ 800-1000

15. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    อยากได้พัดลม บอร์ช

16. pongfish360

374
    6
    0
    เดินดูตามเชียงกงเลย มากมาย

17. ตายม

ตายม New Member Member

66
    2
    0
    ชุดแต่งสวยครับจัดมาจากใหน เท่าไหร ขอก๊อปได้เปล่า

18. pongfish360

374
    6
    0
    ชาว RZ-1 ไปกันเยอะๆนะคับ

19. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    ตกลงเจอกันที่ไหนพี่ กี่โมง

20. pongfish360

374
    6
    0
    โทรไปหาไม่เห็นติดเลย ลองโทรมาหาพี่หน่อย

21. pongfish360

374
    6
    0
    ไปพร้อมพี่มาเจอที่กรมสื่อสารที่21 เลยวงเวียนหลังสี่มาทางสะพานใหม่ 2 ทางกลับรถ(ปากซอยพหลโยธิน48) ขับเข้ามาในกรมถ้าทหารถามบอกไปกองซ่อมเครื่องสื่อสาร เข้าไป100 เมตรจะมีตึกสีขาวอยู่ขับเข้าไป
    หลังตึกเลย รถพี่ก็จอดอยู่ในโรงรถ เจอกันก่อน 10 โมงเช้านะ

22. aI2in

27
    0
    0
    ไฟท้ายที่หามานาน 4000 สวยไหมครับ
    ขัดเคลือบสี มา2500 เงาเหมือนใหม่

23. pongfish360

374
    6
    0
    สวยมากเลย ไฟฟท้ายของอะไรอะคับ

24. boysiam

186
    0
    0
    ไฟท้ายของRZ-1คับบบบ ตัวรุ่น2คับผม

- - - Updated - - -

ไฟท้ายของRZ-1คับบบบ ตัวรุ่น2คับผม

25. boysiam

186
    0
    0
    พี่กู้ฝาท้ายแปะNISMOลายเซ็นเหมือนผมเลย:D

26. hatoli

hatoli New Member Member

4
    0
    0
    ผม ขับ B13 คับ คุนแม็ค อิอิ

27. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    หล่อจิงๆคับ

28. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    เอาใจช่วยพี่กู้ครับ จะรอดูหม้อน้ำ :D:D:D:D:D:D

29. aI2in

27
    0
    0
    Rz-1 ใส่คอม้านีโอได้ไหมครับ

30. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    ตอนไปซื้อของที่โกดังช่างที่โกดังเค้าก็แนะนำเหมื่อนกันครับ แต่พอดีรถผมทำเพลาใหญ่ไปแล้ว เลยไม่ได้เอามา
    ยังไงรอเพื่อนๆมายืนยันอีกทีครับ แล้วหม้อน้ำเป็นไงบ้างครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้