ขอเสียง Rz-1 หน่อยคร๊าบบบบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย maxican-rz, 13 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    เงียบไปไหนกันหมด ชาว RZ-1

2. maxican-rz

maxican-rz New Member Member

69
    0
    0
    สวัสดีครับทุกท่าน ผมว่าผมหายไปนานเลย 55555+ ขออภัยด้วยคับ คิดถึงชาว Rz-1 ทุกท่านคับ :D

3. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    หายไปใสอิอิ ทำสเต็บโครตเทพอยู่หรอคับแค่นี้ก็สวยจะแย่แล้วอิอิ พี่แม็คคับล้อ off setเท่าไหร่คับ:D

4. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    rz1 คันไหนไปมิตติ้งมั่งครับ กำลังหาเพื่อนไปครับ

5. boysiam

186
    0
    0
    มิตติ้งที่ไหนหรอคับพี่

6. aI2in

aI2in New Member Member

27
    0
    0
    หายไปเลยขออภัย ^^ หาตังทำรถ:cry: คิดถึงทุกคนครับ

7. aI2in

27
    0
    0
    ยังเลยครับมัวแต่แต่งสีสั้นอยู๋จะริกเกและเนีย^^

8. aI2in

27
    0
    0
    ปรึกษาเรื่องเพลาหน่อยครับ เกียร์เล็กsr ธรรมดา ใช้เพลาอะไรกันบ้างครับต่อเพลาหรือป่าว
    ยังไงยิงมาก็ได้นะครับ0897621463

9. aI2in

27
    0
    0
    คืบหน้าแล้วครับ มีใครเกียร์ธรรมดาครัชทองแดงบ้างไหมครับกี่ก้อนบอกกันทีครับ

10. pongfish360

374
    6
    0
    เปอร์เซนไปได้ 90 เปอร์เซนละ แล้วเจอกัน

11. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    หาเพลาไเ้ไวๆนะครับพี่กู้ และก็รอชมอยู่นะครับไงก็ลงรูปเรื่อยๆนะครับพี่

12. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    ตอนนี้ที่โหวดกันก็ เดอะไนท์ ถนนพระราม 9 ครับ ไปมั้ยละท่าน

13. boysiam

186
    0
    0
    พี่กู้คับหล่อจิงๆเลย พี่กู้บอกผมหน่อยคับล้อพี่off setเท่าไหร่อะคับพอดีอยากเปลี่ยนล้อกลัวติดซุ้มอะคับ:)

14. boysiam

186
    0
    0
    ฮ่าๆ ไม่มีอะไรจะทำแล้วหรอพี่ แต่งเต็มแล้วหล่อเลย พี่กู้โช๊คใช้ของRZ-1เดิมป่าวคับหรือหารุ่นอื่นแปลงใส่คับพี่

15. maxican-rz

69
    0
    0
    หน้ารถผมกว้าง 8 หลัง 9 คับ oofsetไม่แน่ใจน่าจะ 0นะ ติดแน่ๆคับถ้าซุ้มเดิม แต่ของพี่กู้น่าจะเป็นหน้า 9 หลัง9 นะคับ จัดเลยคับคุณบอย เอาให้สวดๆ อิอิ

16. maxican-rz

69
    0
    0

สเต็บโคตรเทพ แต่เงินในกะเป๋าไม่เทพตามนะสิคับ 55555 ขอเวลาสักพักนะคับ แล้วจะมาแบ่งปัน ช่วงนี้รายจ่ายบาน!!!

17. boysiam

186
    0
    0
    อั้ยย่ะ! พี่แม็คจะจัดสเต็บเทพแบบไหนมาน้อออ อิอิ รอดูอยู่น๊ะคับพี่
    โหดจังคับ ผมดูล้อกล้วยวาตานาเบ้ อยู่คับของcopyงานสวย หน้า8หลัง8 off set 0 วงละ2800 ยางใหม่เส้นละ2000 คับ ปัญหาที่ว่าจะติดซุ้มนอกไม๊เวลาเลี้ยว เพราะวันนี้จัดสปริงโหลดตรงรุ่นของH&Rมาคับ โดนไป5300ของใหม่แกะกล่อง เตี้ยลง40mm สปริงเก่าตัดเตี้ยติดพื้นเรียบร้อยแล้ว อิอิ พรุ่งนนี้จะเข้าร้านทำโช๊คสตรัทปรับเกลียวอัดแก๊สกึ่งน้ำมัน ใส่คู่กับสปริงH&R น่าจะทำให้เหมือนรถสแตนดาดแบบว่าแอบซุ่มอิอิ กลัวๆอยู่คับ ตอนเปลี่ยนล้อใหม่แล้วติดซุ้ม ถ้าติดน๊ัะจัดโปร่งเย็บซะเลยไม่ทราบว่าพี่แม็คทำมาเท่าไหร่คับ เพราะผมจะทำให้เหมือนR31ดังภาพคับอิอิ

คลิ๊กดูภาพเต็มได้นะคับ:eek:

18. aI2in

27
    0
    0
    ของผมถ้า xxr02 หน้า8หลัง8 ถ้าte37v หน้า9หลัง10 ครับ เลี้ยวไม่ตติดติดตอนสาดโค้งต้องทำโช๊ค

19. boysiam

186
    0
    0
    TE37ของแท้หรือcopyคับพี่กู้แล้วoff setเท่าไหร่คับ วันนี้ผมเอารถไปทำช่วงล่างมาแล้วใส่สปริืงโหลดตรงรุ่น ทำสตรัทปรับเกลียว อัดโช๊คแก๊สกึ่งน้ำมัน ขับดีมากเลยคับ:)

20. aI2in

27
    0
    0
    ปลอมครับ ของรถพี่ที่บ้านยืมมาใส่เฉยๆผมใส่xxr02ธรรมดาพอไม่ซิ่งเอาขุบสนุกพอครับ^^

21. boysiam

186
    0
    0
    อ่อคับ ไม่ทราบว่าพี่ของพี่กู้ซื้อมาจากที่ไหนคับอยากได้วาตานาเบ้กว้างๆแบบนี้บ้างคับ หน้า8หลัง8ยังธรรมดาไปคับแต่ถ้าหาไม่ได้ก็ต้องสเต็บนี้อะคับ

22. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    แล้วราคาOKมั้ยครับ กำลังจะทำโช็คอยู่พอดี ทำที่ไหนครับ มีเบอร์ให้ติดต่อมั้ยครับ ขอบคุณครับ

23. boysiam

186
    0
    0
    พรเทพโช๊คอัพ คับ ทำสตรัทปรับเกลียว 4 ต้น 6500 คับ พร้อมอัดน้ำมันกึ่งแก๊ส แต่ถ้าไม่ทำสตรัทก็อยู่คู่ละ 1200 ถ้าจำไม่ผิดนะคับ หน้าร้านเล็กแต่ข้างในใหญ่มากจอดรถได้ 10 กว่าคันมีช่างเยอะด้วยคับ Tel.02-428-6449,081-989-4209 (เอ๋) <<<คนนี้เจ้าของร้านเลยคับดูแลผมอย่างดี พรเทพมีหลายสาขานะคับลองโทรถามแล้วใช้บริการสาขาที่ใกล้บ้านดีกว่าคับ:)

24. boysiam

186
    0
    0
    อ่อขอโทดทีนะคับสาขาที่ผมไปทำอยู่สุขสวัสดิ์ แขวง บางประกอก เขตราษฏร์บูรณะ คับเป็นสาขาแม่เลยคับ

25. aI2in

27
    0
    0
    ทำเทพกันเยอะแยะไปหมดเลย เมื่อไรรถเราจะได้วิ่งบ้างว่าจะไปทำฟัทแล้วเนีย

26. boysiam

186
    0
    0
    5 5 5+แค่พี่กู้วางVEไปก็เทพแล้วคับ หันไปเล่นแนวฟัทแล้วหรอพี่

27. pongfish360

374
    6
    0
    อยากเทพมั่ง

28. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    ชมกันไปก็ชมกันมา 555+

29. maxican-rz

69
    0
    0
    ซุ้มนอกเนี้ยไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ทำโป่งเลยครับผมว่า ^^ ของผมข้างล่ะ2000ครับ คว้านซุ้ม+โป่ง พูดถึงH&R เห็นว่ามันยวบเร็วนะ แต่ก็ลองสังเกตดูนะครับ พอดีพักพวกที่นี้เขาใส่ได้แป๊ปเดียวก็ยวบแล้ว

30. pongfish360

374
    6
    0
    ช้างละ2000 +ทำสีด้วยป่าวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้