ขอเสียง Rz-1 หน่อยคร๊าบบบบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย maxican-rz, 13 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    มีแต่เบอร์สาวๆๆใน camfrog อะ

2. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักคับ ว้าอยากไปมิตติ้งมั่งจัง เห็นประกาศว่า มิ้ตติ้งที่พุทธมณฑลสาย 2 พอไปถูกคับอิอิ

3. boysiam

186
    0
    0
    :Dเล่นทั้งทีSR20VEไปเลยคับหาคนวางแล้ววายสายดีๆ
    จะได้สวนK20AตระกูลHONDAได้อย่างสบายใจหน่อย555+

4. pongfish360

374
    6
    0
    ได้เลยคับ ถ้าไม่ติดงานเจอกันแน่นอน

5. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ตอนนี้ผมกำลังวางตัวนี้อยู่ครับ ลงได้ห้องเครื่องไม่แน่นจนเกินไป แต่ต้องมาครบนะครับ
    ผมจัดมาทั้งเครื่องเกียร์อุปกรณ์ครบ + เพลา 1 คู่ + ดุม 1 คู่ 30,000 บาท (ไม่รู้แพงไปมั้ยนะครับ)
    รถผมต้องทำดุมใหม่ แท่นเครื่องใหม่หมด ปั้มติ๊กในถัง วันศุกร์จะถ่ายรูปมาให้ชมแล้วกันนะครับคุณแม็ค

6. boysiam

186
    0
    0
    ไหนๆก็เปลี่ยนปั้มติ๊กแล้วยัดติ๊กJBOใส่เลยคับเห็นผลสุดๆ

7. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ขออย่างเดียว ขอให้เครื่องมันติดได้ก่อนครับ รอช่างไฟมา 4 อาทิตย์แล้ว เหงือกแห้ง

8. boysiam

186
    0
    0
    ขอให้แจ่มเลยนะคับอิอิ อยากSR20VEมั่งจังเราอิอิ

9. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    สาธุ สาธุ สาธุ

10. maxican-rz

maxican-rz New Member Member

69
    0
    0
    รวมเครื่องแล้วหรอคับ 3หมื่นเนี้ย แล้วดุมกับแท่นเครื่องที่ว่าผมก็ต้องทำใช่ไหมคับ อยากรู้แบบระเอียดๆก่อนตัดสินใจ จะได้ไม่ผิดหวังทีหลัง ขอความช่วยเหลือด้วยคับเพราะตอนนี้สับสนอย่างแรงงงงงง :(

11. maxican-rz

69
    0
    0
    โว้ว ถ้าแรงงั้นจิงก็น่าสนคับ แต่ผมกลัวอย่างเดียวใช่NA กลัวไม่จบ กลัวจะอยากขยับไปเล่นเทอโบ มีเสียง ฟิ้วๆ!! กะเขาบ้าง 5555

12. boysiam

186
    0
    0
    การวางเครื่องใหม่ยังไงก็ต้องแปลงแท่นเครื่องคับ

SR20DET 210ม้า
    มีเทอร์โบเวลาออกตัวหนักๆจะคุมรถไม่อยู่แถมเสียเวลาออกตัวเห็นได้ชัด อีกอย่างน้ำหนักรถเบามากม้าเยอะแต่รถไม่พุ่งไปข้างหน้าก็ไม่มีประโยชน์ การดูแลรักษาก็เยอะตามคับ
    ต้องเจอเรื่องเดินท่ออินเตอร์ใหม่ด้วยคับ ทั้งหมดรวมค่าวางเดินอินเตอร์ใหม่ก็จบประมาณ5หมื่นเห็นจะได้ แต่ฟิลลิ่งเทอร์โบสนุกคับ ขึ้นอยู่กับแรงบิดยิ่งเยอะยิ่งดึง
    SR20VE 200ม้า (ต้องตัวปีใหม่ๆ)
    สำหรับตัวนี้แล้วผมไม่มีความรู้เท่าไหร่ผมจะบอกเท่าที่รู้ละกันคับ อย่างแรกคือการทำงานของเทคจะไม่เหมือนHONDA ของเขาฝั่งไอดีกับเสียจะเปิดพร้อมกันเวลาที่รอบเทคจะเปิด
    แต่SR20VE ของNISSAN เวลาได้รอบเทคฝั่งไอดีจะเปิดก่อนสเต็บ1เสียงจะดังขึ้น แล้วพอได้รอบอีกทีนึงฝั่งไอเสียก็จะเปิดเสียงสเต็บที่2เสียงก็จะดังขึ้นไปอีก เครื่องเทคแน่นอนต้องลากรอบได้ยาวอยู่แล้วโดยไม่ต้องไปจูนกล่องอีกที ไม่ต้องเดินท่ออินเตอร์ ค่าเครื่อง+ค่าวาง+ของจุกจิกตามที่คุณ Deawz Sunny ZX
    ได้กล่าวไว้ข้างบนนะคับ ไม่ต้องดูแลมากเหมือนเครื่องเทอร์โบ(แต่ดูแลมากๆก็ดีหน่อยอิอิ) ฟิลลิ่งก็เหมือนเทอร์โบแหละคับลองให้คนอื่นมาขับรถเราแล้วเรานั่งฝั่งคนนั่งแล้วออกตัวหนักๆดูคับ ผมเองยังเสียวเลยพึ่งรู้ว่าเวลาคนนั่งความรู้สึกมันเป็นแบบนี้นี่เองอิอิ:eek:
    (ถ้าผิดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยแล้วช่วยชี้แนะผมด้วยนะคับพี่ๆทุกคน)

13. boysiam

186
    0
    0
    พี่คับมีทราบว่าSR20VEเกียร์อะไรคับM/TหรือA/Tคับ
    แล้วของผมเกียร์SR20DEชนเข้ากับเครื่องSR20VEได้ไหมคับ:)

14. maxican-rz

69
    0
    0
    ขอบคุณคับคุณบอย แล้วผมจะพิจารณาดูความเหมาะสมอีกทีคับ

15. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
  16. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    พี่น้องหายกันหมด สงสัยไปสงกรานต์ หรือว่าหาเครื่องอยู่ อิอิ

17. maxican-rz

69
    0
    0
    55555 กะลังนั่งอ่านเรื่องเครื่องอยู่นี้แหละค๊าบบบบบ ทักทายครับเดี่ยว รถใกล้ยังน้ออออออ :D

18. boysiam

186
    0
    0
    555+ หาข้อมูลเครื่องหรือกำลังปั้มตังอยู่คับบบบบบบบบบ อิอิ

19. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    เหลือวายสายอย่างเดียวแล้วครับ รอช่างกำลังจะลงแดงแล้วครับ :(:(:(:(:(:(:(
    พี่น้องในคลับเราป๋าอยู่แล้วครับ 555+
    ปล.ป๋าตอนอยากอาบน้ำ:D:D:D:D:D

20. pongfish360

374
    6
    0
    สู้ๆๆคับ RZ-1 ตัวแรงใกล้คลอดแล้ว

21. boysiam

186
    0
    0
    รอดูผลงานอยู่คับอิอิ VEน่ากลัวสุดๆ วันก่อนบนทางด่วนเจอHONDA JAZZ ดูดก้นคับ
    เกียร์5 เหยีบไม่หลุดเลยคับ ก็เลยยัดเกียร์3ซะเลย ทิ้งกระจายเลยอิอิ DEอย่างเรากลัวน้อยหน้าเหมือนกันคับ:D

22. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    ผมทำใจไว้แล้วครับพี่ๆ อย่างน้อยคงมี 1 อาทิตย์ แล้วที่แน่ๆ โช็คต้องทำใหม่ ตอนนี้ตูดเชิดมากๆ

แล้วท่อเอาไงดีครับ ต้องเอาอั้นๆแบบออโต้มั้ย หรือโล่ง ดียังสงสัยอยู่เลยครับ

วันศุกร์เอาลืมเอากล้องไปมือถือไม่ชัดอีก คงเป็นศุกร์นี้เดี๋ยวถ่ายมาใหม่ครับ //จัดไปอย่าให้เสียชื่อ SR

เมื่อก่อนก็เจอบ่อย แจส วีออส จี้จัง รอรถตูเสร็จก่อนเถอะมึง 555+

23. aI2in

aI2in New Member Member

27
    0
    0
    โดนประจำผม ^^ จำกันได้ป่าวคุนบอย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:31:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:30:18 ----------

ถึงจะไม่ได้อยู่ที่นี้แต่รักคนขับRZ-1 ทุกคนครับบบ^^
    [​IMG] ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป
    ชมรถได้ทาง
    http://welovesnissan.com/board-lovenissan/index.php?topic=19.0

24. aI2in

27
    0
    0
    16 ve เสียยกลงอย่างเดียวนะครับพี่พี่ ^^
    คุนบอยผมกำลังวาง sr20vvl อยู่เดียวจะเอาไปโชว์

25. boysiam

186
    0
    0
    ทำท่อใหม่สูตรVEผมไม่แน่ใจแต่ต้องอั้นๆไว้หน่อยก็ดีจะได้มีปลายให้เห็นกันบ้างเด๋วเจอรถเดิมๆสวนอิอิ

ผมจำได้ซิคับพี่กู้ ตอนแรกนึกว่าเจ้าของกระทู้พี่แม็คเป็นพี่ซะอีกเห็นแต่งสไตล์เดียวกันอิอิ
    โอ้ทำไมRZ-1ยัดSR20VEกันหมดเลยน้อDEอย่างเราจะไหวไหมน๊าา อิอิ
    ถ้าผมมีเงินเหลือ จะยัดVQ25NEO ชนเกียร์SR20คงจะสนุกน่าดู อิอิ
    ตอนนี้เก็บเงินซื้อรถอีกคันคับอิอิ:D

26. pongfish360

374
    6
    0
    ท่อผมเดินเลสแป๊บสดเลย 2.5 นิ้ว ครึ่งคัน ที่เหลือเดิน 3 นิ้ว ยันปลาย หม้อพักไม่ต้อง ขับไปไหนมีแต่คนโบกจะข้ามฟาก นึกว่าเรือ อิอิ

27. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    555+ คิดอยู่เหมือนกัน แต่เกรงใจคนนั่งข้าง เด่วโดนโบก:eek::eek::eek::eek:

28. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    ขอโทดนะครับ รถของพี่วางกับช่างโรจน์รึป่าวครับ รถพี่สวยมากครับ

แล้วตอนนี้วางเครื่องเสร็จยังครับ เป็นไงบ้าง RZ1 ผมก็กำลังรอช่างคำ(ช่างไฟ)อยู่

29. pongfish360

374
    6
    0
    ขับเรื่อยๆก็ไม่ค่อยดังนะ แต่ถ้าบูซติดละลั่นเลย

30. aI2in

27
    0
    0
    ทำกับพี่เองที่บ้านครับเดือนกว่าแล้ว รอครัชอยู่ วันนี้คงได้เอาลงวัดระยะเพลาอะครับ พอดีทำสีห้องเครื่องเอง
    ของผมค่อเดินไฟ6000ครับ นอกนั้นซื้อเองทำเองครับ อ๋อผมอยู่แถวนนทบุรีครับbig c ติวานนท์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้