ขอเสียง Rz-1 หน่อยคร๊าบบบบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย maxican-rz, 13 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    ไม่เป็นไรคับผม ขอให้รถสงบนิ่งไวๆนะคับอิอิ

2. nakrob.bb

nakrob.bb New Member Member

29
    0
    0
    ปัญหาใหญ่ คือ เรื่องตังนี่แหละครับพี่ 555+

3. nakrob.bb

29
    0
    0
    ค่อยยังชั่ว 55

4. boysiam

186
    0
    0
    RZ-1ของพี่ เบรคหลังเป็นดิสหรือดั้มอะคับ ถ้าเป็นดั้มเปลี่ยนแต่หม้อลมเบรค2ชั้นก็พอแล้วคับ
    ลูกละ2500-3000ของSKYLINEแถวเชียงกงบางนาคับ ดั้มหน้าจับจะเยอะกว่าคับช่วยหยุดรถได้เยอะเลย
    ผมแนะนำร้านขายอะไหล่ที่วรจักรให้คับ
    บริษัท สยามวรจักรอะไหล่ยนต์ (1999) จำกัด
    146 ถนนหลวง แขวงบ้านบาตร เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย กทม. 10100
    (02) 2257674,2215232,6228993
    สนใจไฟหน้า-ท้าย ของใหม่แกะกล่อง จัดได้ที่นี่เลยผมจัดมา14000ของแท้ใหม่แกะกล่องคับ

5. nakrob.bb

29
    0
    0
    ของผมเป็นดั๊มหลัง ใส่หม้อลมเบรค2ชั้นก็พอใช่มั้ยครับ ขอบคุณมากครับ
    เรื่องไฟหน้า-หลัง แพงจิงๆ เคยถามมาแล้ว ถ้าไม่รัก คงหนีไปเล่นรุ่นอื่นนานแล้ว เนอะๆ :D

6. boysiam

186
    0
    0
    รักซิคับพี่ ผมบำรุง-แต่ง แพงกว่าตัวรถอีก ขับไปไหนเฟี้ยวแน่นอนคับอิอิ:D

7. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    สนใจปั้มหลัง RZ-1 ไหมคับ แต่ไม่มีจานเบรคนะ สนใจมาเอาได้เลย ขอกลมเดียวพอ อิอิ

8. maxican-rz

maxican-rz New Member Member

69
    0
    0
    เดิมๆครับ แต่กลางปีนี้ก็คงSR ตามๆกันนี้แหละครับ 5555

9. maxican-rz

69
    0
    0
    คุณบอยครับ ถ้าผมวางsrแล้ว สิ่งที่ต้องทำตามๆมามีอะไรบ้างครับในรถรุ่นนี้ ขอบคุณก๊าบบบบบ :eek:

10. boysiam

186
    0
    0
    อย่างแรกก็เบรคเลยคับทำให้แรงม้าของSRสงบลงได้ง่ายๆ ทำช่วงล่างใหม่ให้รับน้ำหนักของเครื่องSRด้วยคับยวบไปก็ไม่ดี ค้ำโช๊คหน้าก็สำคัญนะคับ เพาะSRจัดจ้านมากกันให้รถบิดได้คับเวลาออกตัวหนักๆ ส่วนเกียร์ถ้าเป็นM/T ถ้ามี[FONT=verdana, sans-serif]Limited Slip จะดีมากคับช่วยในการออกตัวได้ดีเลยทีเดียว แต่ถ้าไม่มีค่อนข้างอันตรายหน่อยคับ เพาะออกตัวหนักรถจะชกเป็นงูเลยคับอาจจะเกิดอุบัติเหตุได้ แต่เป็นA/Tอันนี้ผมไม่แน่ใจแต่คงไม่จัดจ้านเท่าM/Tคับ ส่วนรถผมค่อนข้างผสมมั่วนิดๆ ทำให้เกิดอาการเสียศูนย์ มีดังนี้
    1.เพลาซ้ายของRZ-1
    2.เพลาขวาของB13
    3.แล็คของB14(ถ้าจะเปลี่ยนเอาของตัวนี้ไปใส่อย่าลืมถอดไม้ตีกลองของRZ-1ไปใส่ของB14ด้วยคับไม่งั้นตั้งศูนย์ไม่ได้)
    4.สปริงของโตโยต้าตัวไหนไม่ทราบแต่ใส่กันได้(งบหมดเน้นแรงคับ)
    5.โช๊คเดิมอัดให้แข็ง(ชอบกระด่างคับ)
    6.ค้ำโช็คตรงรุ่นของอะไรไม่ทราบแต่ติดมากับรถตอนที่ซื้อคับ
    7.เบรคเดิมทำดีๆคับ(หม้อลมเบรค8นิ้ว2ชั้น)
    8.ตอนนี้รถผมใช้ได้ปกติอาจจะใช้รถน้อยไม่ได้ออกไปไหนคับ ขับระยะทางสูงสุดที่ผมขับมาไม่เกิน250โลรถไม่มีปัญหาคับ ดูแลดีๆคับเครื่องSRปัญหาเรื่องน้ำในหม้อน้ำสำคัญมากคับพยายามเช็คบ่อยๆ ลูกสูบโก่งไม่มีโอกาสแก้ตัวคับ ยกเครื่องใหม่อย่างเดียวซ่อมก็ไม่คุ้ม เพาะเจอกับตัวคับตอนนั้นผมยังเด็กแล้วไม่รู้เรื่องการดูแลรถดีเท่าไหร่คับ วางSR20DEไม่ผิดหวังคับทำดีๆวิ่งดีกว่ามีระบบอัดอากาศอีกแต่งบต้องถึงนะอิอิ
    [/FONT]​

11. boysiam

186
    0
    0
    ศึกษาเครื่องSR20ดูได้จากเว็บนี้นะคับhttp://www.headlightmag.com/main/in...ander-cheng&catid=29:fart-a-furious&Itemid=55
    เครื่องของผมเป็นSR20DE Low Port คับ

12. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    รถพี่ใช้หม้อน้ำเดิมหรือเปลี่ยนใหม่อ่ะครับ ตอนนี้กำลังคิดเรื่องหม้อน้ำอยู่

13. boysiam

186
    0
    0
    น่าจะใช้หม้อน้ำเดิมนะคับ เพาะซื้อรถมาก็SR20อยู่แล้ว เนื่ิองจากสูบโก่งได้ยกเครื่องSR20อีกรอบคับอิอิ
    ปัญหามาจากสายยางหม้อน้ำฉีกขาดเป็นรูแล้วดันทุรังขับกลับมาที่บ้านคับพังหน้าประตูบ้านเลย
    ผมมีรูปมาให้ดูคับ รูปนี้ตอนยังไม่ได้ทำสีรถใหม่คับแต่เครื่องSR20ตัวที่2แล้ว

14. pongfish360

374
    6
    0
    เหงด้วยกะอาการส่ายไปมา..ออกเกียร 1 ไม่เท่าไรแต่พอสับเกียร์ส่ายเปงงูเลย แต่กอนนี้หายละอัดโช็คใหม่แบบแข็งมากๆๆ ช่วยได้เยอะ

15. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ถ่ายด้านนี้มองไม่ค่อยถนัดเลยครับพี่ รบกวนถ่ายอีกด้านให้ผมดูหน่อยครับ

16. boysiam

186
    0
    0
    ใช้เกียร์ของอะไรครับSR20หรือป่าวครับอัตราทดเกียร์เบอร์อะไรครับพี่

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:56:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:56:13 ----------

ได้คับเอาไว้ว่างๆเด๋วผมถ่ายมาให้พี่ดูนะคับ

17. My Little Blue

My Little Blue New Member Member

3
    0
    0
    รถสวยมากครับ

18. pongfish360

374
    6
    0
    เกียร SR แหละคับ แต่อัตราทดไม่แน่ใจอะคับ เปงเกียร์หัวใหญ่อะ ตอนนี้หาครัช ขับหลังมาใส่ละ

19. boysiam

186
    0
    0
    อ่อเกียร์ลูกใหญ่อัตราทด4.4คับจัดจ้านที่สุดแล้วออกตัวแทบไม่ได้เลยถ้าครัชดีๆนะคับ ว่าแต่เอาครัชขับหลังมาใส่มันดียังไงหรอคับพี่

20. pongfish360

374
    6
    0
    แผ่นครัช SR มันจะ 9 นิ้วมั่งถ้าจำไม่ผิด ครัชขับหลังจะ 9 1/2 ใส่ด้เลย ต้องเปงเกียร์หัวใหญ่จะใส่ได้ เจียร์หัวหมูนิดหน่อย แต่ที่ ยากสุดๆคือหาไดสตารท์ต้องเป็นไดร์สตารท์เพลาซ่าเท่านั้น
    ถึงจะใส่ได้ ใส่แล้วรู้สึกว่าไปดีกว่าใส่ทองแดง 2 แผ่น(ถอดขายกินไปละ)

21. boysiam

186
    0
    0
    555+อ่อคับ ของผมทองแดงผสม หวี2ชั้นเอง ถ้าเป็นทองแดงล้วนๆคงขับไม่ได้แน่เด๋วนี้ไปไหนก็เจอแต่รถติด อิอิ

22. pongfish360

374
    6
    0
    ขับคลัช 2 แผ่นมาเป็นปีจนรู้เทคนิครถติดก็ขับสบาย...ได้กล้ามขาด้วยนะ อิอิ

23. boysiam

186
    0
    0
    ผมว่าไม่มีได้เทคนิคหรอกมั้งคับ คงเป็นความเคยชินมากกว่ากล้ามขึ้นซะขนาดเนี่ยอิอิ:D

24. maxican-rz

69
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมขอเบอร์โทรติดต่อได้ไหมครับ เพื่อมีอะไรผมจะได้โทถามเลย เพราะไม่อยากให้เกิดปัญหาอะไรตามมาที่หลัง รบกวนได้ไหมครับ :cry:

25. boysiam

186
    0
    0
    พี่คับผมมีปัญหาการพูดติดขัดอะคับถ้าไม่รังเกียดโทรมาคุยก่อนได้คับ 08-2652-5561(บอย)

26. maxican-rz

69
    0
    0
    คุณบอยคับ รังเกียดอะไรกัน ไม่มีหรอกคับ :eek::eek: ไว้ยังไงผมจะโทไปนะครับ นี้เบอร์โทผมคับ 080-4803390 (แม็ค) :)

27. boysiam

186
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่ แล้วพี่อยู่แถวไหนหรอคับผม

28. pongfish360

374
    6
    0
    แจกเบอร์กันแล้ว แจกมั่ง ผม ป๋อง 086-5466066 อยู่บางเขนงับ

29. maxican-rz

69
    0
    0
    ผมอยุ่ต่างจังหวัดคับ อยู่ที่อุบลราชธานี พอดีผมอ่านดูแล้วที่คุณบอยให้ลิ้งค์มา ตัว 16 ve เนี้ยน่าสนใจดีนะผมว่าหรือยังไงแนะนำหน่อยคับ เห็นรอบมันจัดและสูงมากกว่าจะตัด น่าสนๆ 5555

30. maxican-rz

69
    0
    0
    5555คุณป๋อง ขอบคุณคร๊าบบบบ ถ้าเบอร์สาวๆด้วยยิ่งดี อิอิ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้