จูนมา เอาข้อมูลมาแชร์ครับ !!!

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย natsmooth, 25 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0

เค้าคิดราคาเท่าไรเพ่โอม !!
    เช็ครถก่อนน๊ะคับเพ่ วัดกำลังอัด + ตั้งวาล์ว + ถ่าบน้ำมันเครื่อง + เปลี่ยนสายพาน + อื่นๆ ที่ทำให้เครื่องสมบูรณ์ครับ !!
    ผมอยากไปเปนกำลังจัยให้ ตอนขึ้น ไดโน่อะเพ่ !!!

ขอให้ได้สัก 200+ ที่ล้อ ท๊อคสัก 25+ น๊ะพี่ !! /ถ

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    พรุ่งนี้เอากล่อง ของพี่บอลลูน แล้วนัดจูนวันหลังคอนดิชั่นเดี่ยวกะนัด ไดโน่ตัวเดียวกัน
    รอ mr2 เสร็จก่อนนะ เดี๋ยวพลอยจะไม่ได้ใช้รถทั้งคู่ น่าจะอาทิตย์หน้าครับ เดี๋ยวกี่ม้าก็จะได้รู้ แต่ผมอาจจะใช้ 95 นะครับ เพราะน้ำมันมันแพงดี

3. natsmooth

834
    0
    0
    เปนไปได้ เอาท๊อค เยอะๆ เพ่เพราะมันวิ่งถนนแล้ววิ่งดีกว่า ย้อนเวลากลับไปได้ ผมจะให้เพ่บอลจูนท๊อคหนักๆๆ !!!

ขับบนถนน จะได้วิ่งสู้ก่าเค้าได้น่อย !!!!

4. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    รอลุ้นด้วยคนครับพี่โอม อยากไปดูตอนจูนจัง>,<

5. natsmooth

834
    0
    0
    ลุ้น ละเส้ !!!!

H23a ฝาฟ้า ม้าจะเท่าไร ท๊อคจะเท่าไรน้า !!!!

เพ่โอม ปฏิวัติ วงการ H22a ทีครับ !!!

6. pavelbenz

254
    1
    0
    ทอร์คมาหนักและขับสนุกแน่นอนคับ h23a vtec ฝาฟ้า มีส่วนประกอบบางอย่างที่ดีกว่าh22aด้วยซ้ำ ลุ้นๆๆ

7. natsmooth

834
    0
    0
    เบ๊น นายพร้อมยกลงอีกรอบยัง !!

8. pavelbenz

254
    1
    0
    เพิ่งจาเปลี่ยนเครื่องปายเองค๊าบ ตอนนี้เครื่องสมบูรณ์มาก น่าจะใช้ได้อีกยาววว

9. TG Rover

936
    2
    0
    พี่เปลี่ยนแผนนิดหน่อย รถแลยังไม่สมบูรณ์ไงไม่รู้ ขอเวลาแป๊บนึง ตอนนี้โทรไปเลื่อนพี่บอลละ
    แต่ mr2 ได้เพิ่มมา 22ม้า จากกล่องเงินและแคมคู่นึง

10. natsmooth

834
    0
    0
    เท่ากับว่าตอนนี้ เป็นเท่าไรแล้ว เอากร๊าฟ มาดูน่อยได้ ป่าวเพ่โอม !!!!

11. TG Rover

936
    2
    0
    น้อยกว่าของนัทเยอะ ผมได้170 ม้า sae ประมาณ 173 ม้า std ที่7500 รอบ
    จากเครื่อง auto 170 ps ไฟวิว แต่งๆเรื่อยมาได้ 170 ลงพื้น ยังไง h22a vtec ก็แรง 3s ge แน่ๆ คอนเฟิมมมม

12. pavelbenz

254
    1
    0
    170ตัวก็น่ากลัวแล้วครับ ในบอดี้mr2น้ำหนักน่าจะเบากว่าRover พอสมควร

แรงม้าต่อน้ำหนักน่าจะใกล้เคียงกัน 170ตัวก็มีใช้กันเหลือๆแล้วคับ ^^

13. pavelbenz

254
    1
    0
    อัพค๊าบ พอดีมีพี่ๆสนใจเรื่องนี้และโทรมาถามผมคับ เผื่อคนที่สนใจที่จะจูน เรียลทาม ไม่ใช่จูนให้แรง แต่จูนให้เหมาะกับสภาพอากาศในเมืองไทย สภาพเครื่อง ณ เวลานั้น

ทำให้อากาศ ไฟ น้ำมัน อยู่ในปริมาณที่เหมาะสมที่สุด

ลองคิดดูคับว่า เครื่องฮอนด้าH22A,H23A ส่วนใหญ่มาจากประเทศญี่ปุ่น และอากาศที่ประเทศเค้าค่อนข้างเย็นกว่าประเทศไทย ECUถูกออกแบบมาในสภาพอากาศที่นู้น ไม่แปลกเลยครับว่า

ทำไมจูนเรียลทามออกมาแล้ว จะเห็นผลทั้งอัตราการกินน้ำมัน การตอบสนอง ความสมบูรณ์ของเครื่องที่รู้สึกได้ ^.^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้