ขณะนี้ได้มีการแยกบอร์ดระหว่างกันในส่วนของ Classifieds เพื่อความสะดวกในการค้นหาสินค้า

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย KengRacing, 22 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ขณะนี้บอร์ด Cars & Service ได้แยกออกระหว่างกัน แบ่งเป็น Cars รถอย่างเดียว กับอีกบอร์ด Garage, Car Care & Services (ชื่ออาจมีการเปลี่ยนแปลง)
    ส่วนบอร์ด Wheels, Tires & Suspensions ล้อ, ยาง และช่วงล่าง เจ้าปัญหา ได้แยกออกเป็น ล้อและยาง กับอีกบอร์ด เบรคและช่วงล่าง
    บอร์ด Car Audio ได้เพิ่ม Car Alarm & GPS เข้าไปด้วย ใครที่มีหัวข้อเกี่ยวกับสัญญาณกันขโมยและ GPS หัวข้อจะถูกย้ายมาที่บอร์ดนี้

หัวข้อของใครอยู่ที่บอร์ดเก่า ยังไม่ได้ถูกย้ายไปบอร์ดใหม่ ให้ใช้งานในบอร์ดนั้นไปก่อน ไม่ต้องไปตั้งหัวข้อที่บอร์ดใหม่ รอไม่นาน หัวข้อจะต้องถูกย้ายไปอยู่แล้ว จะได้ไม่ซ้ำซ้อน
    คาดว่าใช้เวลาประมาณ 2-3 วัน น่าจะย้ายหัวข้อที่อยู่ในแต่ละบอร์ดตามความเหมาะสม เพราะระหว่างย้ายก็จะทำความสะอาดไปด้วย ใครทีตั้งหัวข้อผิดบอร์ด หรือหัวข้อซ้ำๆ ก็จะถูกลบ

จึงแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกัน จะได้ไม่ต้องโพสต์ผิดบอร์ด

แก้ไขล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2012
  2. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ขอบคุณคับ

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มีแยกร้านประดับยนต์มั้ยครับ..อิอิ

4. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ก็อยู่ในบอร์ดงานบริการนั้นแหละ ให้รวมๆ อยู่ในนั้นก่อน ใช้ชื่อประดับยนต์ครบวงจรเลยดีไหม :)

แก้ไขล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2012
  5. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ขอบคุณค๊าบ พี่เก่ง ^^

6. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    หรอออออออออ

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    จัดไป

ขอบคุณครับ

8. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ทราบแล้วเปลี่ยน

9. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    เยี่ยมเลยครับ

10. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ดีเลยครับ แต่ผมก็ไม่ค่อยชอบที่บางเจ้าลงขายคนเดียวประมาณ 7 - 8 กระทู้ อัพกระทู้ทีนึงขึ้นมาพรวดเลย ก็เข้าใจครับว่าของเยอะ แต่ผมว่ากระทู้เยอะไป

11. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ดีเลยครับ พัฒนาการไม่หยุดยั้ง

ผู้ซื้อหาดูของง่ายและตรงเป้าขึ้น ผู้ซื้อ-ขาย ที่แยกหมวดหมู่ชัดเจนอย่างเป็นระเบียบ ก็จะได้ซื้อขายกันสะดวกชัดเจนขึ้น

ส่วนผู้ที่มีพฤติกรรมลงขายของสะเปะสะปะ หว่านไปทั่ว ก็คงยังเป็นเหมือนเดิมแหละผมว่านะ ผมก็คงรุนเมาส์หนีเหมือนเดิม

12. kimjung2012

kimjung2012 New Member Member

1
    0
    1
    สามารถแจ้งตรงนี้ได้ป่าวครับว่ากระทู้เรายังไม่ถูกย้ายให้ถูกหมวด

13. KengRacing

932
    113
    43
    ตอนกลางวันจะย้ายหัวข้อได้ไม่มาก เนื่องจากมีสมาชิกใช้งานเยอะ เครื่องเซิร์ฟเวอร์ในส่วนของฐานข้อมูลทำงานหนัก (เก่าแล้ว ยังไม่ได้เปลี่ยน)
    ย้ายได้จำนวนมากๆ เฉพาะตอนกลางคืนเท่านั้น กว่าจะย้ายเสร็จไม่เกิน 2-3 วัน

14. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ดีจัง ขอบคุณครับ

15. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    พัฒนาที่ไม่หยุดยั้ง

16. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    พัฒนาต่อไปเรื่อยๆนะคับ เป็นกำลังใจให้

17. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ขอบคุณมากคับ

18. Nung Engine Parts

Nung Engine Parts New Member Member

1
    0
    0
    ขอบคุณครับ ^^

19. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ชัดเจน

20. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    ขอบคุณคร้าบบบ...พี่เก่ง...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้