สมาชิกใหม่...อยากปรึกษา...SR20VE..อัพเดท..17/03/12..ออกวิ่งแล้วครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sunny_N_Slowly, 11 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    จะเดินใต้คาน หรือบนคาน ไม่ต่างกันหรอกคับ จะต่างกันเรื่องเดียวคือ เวลามอง ถ้าเดินใต้คาน จะดูดุดัน ไรงี้อะคับ แต่ถ้าเดินบนคาน ก็จะดูเรียบร้อยไรงี้อะคับ อันนี้แล้วแต่คนชอบเลย ลองเลือกดูคับผม

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ตามที่ผมตอบด้านบนคือเหตุผลที่ผมจะเลือกพักปลาย เดินใต้คานเวลาขึ้นเนินลูกระนาดล้อหลังก็ขึ้นตามไปด้วยไม่โดนท่อหรอกครับ

3. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..พอจะเห็นภาพแล้วครับ..

..ขอบคุณนะครับ..

..จริงๆก็สองจิตสองใจ..

..ไม่อยากให้เสียงดังมากน่ะครับ..

..แต่อยากยิงตรงไม่มีพักกลางน่ะครับ..

..คงต้องเลือกอย่างใดอย่างนึง..

..ส่วนปลาย..ทั้งทรงรี..ทรงไฮเปอร์..ได้ทั้งคู่ครับ..

..อยากได้ที่ประสิทธิภาพ..เหมาะสมที่สุดน่ะครับ..

4. Oat40

5,652
    7
    38
    ถ้าใส่กระบอกเขียวจะแข็งกว่ากระบอกเงินคับท่าน มีศูนย์ซ่อมทั้งสองรุ่นฮะ

5. Oat40

5,652
    7
    38
    ปรึกษาช่างอ๊อดเลยครับจ๊าบสุด

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ถ้าอยากได้ประสิทธิภาพ ก็ต้องยิงตรงไร้พักกลาง เพราะระบายออกได้เร็วที่สุด

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับว่า เดิมๆหรือทำเครื่องเพิ่มด้วยเปล่า

เพราะถ้าไม่ได้ทำเพิ่มมากมาย ถึงแม้จะยิงตรงไร้พักกลาง ก็อาจจะส่งผลต่าง ดีขึ้นแค่นิดเดียว :)

7. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    สายแข็งมาเองเลยวุ้ย

8. Oat40

5,652
    7
    38
    แข็งแต่ไม่เสียว

9. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..อยากทำไว้รองรับสำหรับอนาคตน่ะครับ..

..ในตอนแรก..ถ้าดีขึ้นแค่นิดเดียว..ก็ยังดีครับ..

..ขอแค่ไม่แย่ลงก็พอ..

10. Oat40

5,652
    7
    38
    งั้นเดินท่อ 2.5" ไม่มีพักกลาง ลอดใต้คานไม่ต้องกลัวติด ครับ ให้ระบายไอเสียออกได้ไวที่สุด ผมว่าน่าจะโอนะครับ เผื่ออนาคตขยับเสต็บต่อไป แต่เสียงมันดังใช้ได้เลยนะครับ

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เรื่องท่อนี่ ลองดูว่าเครื่องตัวนี้กับบอดี้ที่ติดรถจากโรงงานมากับท่อแบบไหนครับ

เเล้วยึดอันนั้นเป็นมาตรฐาน เเล้วจะเพิ่มจะเติมเท่าไรก็ตามการใช้งานกับความรู้สึกเลยครับ

12. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..จะห่วงก็ตรงเสียงดังนี่ล่ะครับ..

..ไม่อยากให้ใครหมั่นไส้น่ะครับ..

..พี่อ๊อดก็ให้ไปเดินท่อแถวลาดกระบัง..

..ที่เดียวกับK'โอ๊ตน่ะครับ..

13. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ผมมีร้านแนะนำครับ ราคาถูกมาก ผมเดินเลสทั้งเส้น 2 นิ้วจากข้ออ่อนถึงปลายถ้าจำไม่ผิด 3,000 เองครับ งานดีใช้เลย ถ้าสนใจโทรมานะคร้าบ

14. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0

..ได้เลยครับพี่ติ๊..ขอบพระคุณล่วงหน้าเลย..

..แล้วจะโทรหานะครับ..

..ตอนนี้โดนพี่อ๊อดเลื่อนนัดไปวันพฤหัสละ..

..ลูกพ่อ..รออีกนิดนุง..

15. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    กามตายด้าน

16. Oat40

5,652
    7
    38
    ด้านหลังด้วย

17. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    รสนิยมเปลี่ยนไป

18. Oat40

5,652
    7
    38
    ต้องระวังหลังครับ

19. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..ได้ท่อหลังมาละครับ..

..เด๋วไว้พรุ่งนี้ถ่ายรูปให้ดูครับ..

20. Crony_A

4,017
    12
    0
    แหล่มเลยคร๊าบ

21. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    การรอคอยนี้มันทรมานดีจริงๆๆ สู้ๆครับ

แล้วก็ SR20det ตัวW11 ราคาค่าตัวมันแพงมั้ยครับ กำลังสนใจอยู่ครับ

22. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    รอชมคับ

23. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    มาอัพเดทเรื่อยๆนะครับ การวางเคื่องมันเป็นอะไรที่น่าติดตามมากๆ

24. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..เอาท่อมาโชว์ตัวครับ..

..ใครขวางทางฟระ..เด๋วจะโดน..

25. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    ท่อใบนี้ท่าทางเสียงจะโหดน่าดู ว่าแต่อะไหล่เต็มรถเลยนะนั่น รอวันแปลงร่าง

26. Oat40

5,652
    7
    38
    เล่นซะ 350Z ออกไม่ได้กันเลย

27. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..ว่าจะหาอะไรขัดเงาท่อก่อนน่ะครับ..

..มันหม่นๆไปหน่อย..

..ไม่รู้ร้านเดินท่อของท่านติ๊..รับปัดเงาด้วยรึเปล่า..

..จะได้หล่อขึ้นอีกหน่อย..

28. Crony_A

4,017
    12
    0
    ท่อทรงนี้ เสียงช่างสะท้านทรวงยื่งนัก.....

29. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    ปัดเงาน่าจะไม่ได้รับทำนะคับ
    เรื่องปัดเงานี่ต้องท่านโอ๊ตเลยคับ เค้าถนัดด้านล้างเนื้อ ล้างตัว ชุบตัว อะไรประมาณนี้คับ

30. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..ลักษณะต้องเอาท่อ..ลงล้างในอ่างนะครับ...555..

..ท่านโอ๊ต..แนะนำด้วยคร้าบบบบ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้