สมาชิกใหม่...อยากปรึกษา...SR20VE..อัพเดท..17/03/12..ออกวิ่งแล้วครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sunny_N_Slowly, 11 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เอ้าเฮียมาตอบน้องเค้าหน่อย

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    สงสัยเฮียเค้าจะง่วง....มะคืนเล่นซะเช้า...5555555555555

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เอาไว้สั่งให้ vvl เปิดตามรอบที่ต้องการ

ตั้งค่าได้ทั้งฝั่งไอดี และไอเสีย (เข้าใจว่าฝรั่งใช้ตัวนี้มาหลายปีแล้ว)ครับ :)

4. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ...จากการใช้มาสักระยะ..

..เรือนไมล์เสียอยู่..วัดรอบสวิง..เวลาขับอาศัยความรู้สึก..

..ตอนนี้รู้สึกเหมือนVVLไม่ทำงาน..เลยอยากถามความเห็นว่าไมลล์มีผลต่อการทำงานเครื่องยนต์ไหม..

..เพราะพี่ที่รู้จักที่เป็นช่างบอกว่าส่วนใหญ่เครื่องนิสสันทำงานสัมพันธ์กับเรือนไมลล์ด้วย..

..ส่วนการขับแก๊สนั้นสงสัยว่า..มันจ่ายแก๊สยังไม่พอรึเปล่า..ลากรอบแล้วมักจะวอด..

..ปั๊มติ๊กของน้ำมันยังต้องเปลี่ยน..แล้วแก๊สต้องเปลี่ยนอะไรรึเปล่า..

..พยายามให้มาอยู่ในจุดที่สมบูรณ์ให้ได้..ขอบคุณครับ..

5. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0

..น่าสนใจครับ..ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ..สั่งแล้วถึงมือจะกี่ตังค์..

6. benzene

benzene New Member VIP

98
    3
    0
    มีครับ :) ยังไงหาไมล์ที่ไม่เสียมาเสียบนะครับ กล่องจำเปนต้องรับสัญญาณจากไมล์ครับ ทั้งความเร็ว รอบ และ temp ครับ ไม่งั้นเครื่องอาจทำงานไม่ครบระบบคับ ส่วนแก็สต้องลองดูครับ อาจเป็นได้ครับที่หม้อต้มไม่พอครับ หรือถ้ากินแก็สเยอะผิดปกติอาจหนาไปก็ได้ครับผม แต่ยังไงรอพี่ๆที่เค้าใช้แก็สเค้ามาแนะนำอีกทีนะครับผม

7. Oat40

5,652
    7
    38
    ตามนั้นเลย แจ่มคับ

8. Crony_A

4,017
    12
    0
    ถ้าเปิดได้ตามสั่งหล่ะก็....แหล่มเลย

9. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..ขอบคุณครับ..เด๋วจะลองหาเรือนไมล์มาเปลี่ยนโดยไว..

10. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..เปลี่ยนเรือนไมล์มาแล้ว..

..VVl..ทำงานได้วันเดียว..ปั๊มติ๊กลาโลกไป..

..ถังน้ำมันน่าจะเน่าแล้ว..ดูดตะกอนอะไรเข้าเต็ม..

..ต้องหาถังใหม่..ไม่ก็ล้าง..

..สงกรานต์ไปเขาใหญ่เมื่อวาน..

..วันนี้ไปพัทยา..

..ขากลับเกือบถึงบ้าน..ความร้อนขึ้น..

..ขับยาวๆ..ความเร็วสูงสุดที่ทำไม่เกิน140..

..มาถึงแถวบ้านแม่ความร้อนขึ้นจึงจอด..

..เปิดฝาโปรง..น้ำในถังพักเริ่มเดือด..เปิดฝาหม้อน้ำ..ฟู่..

..เติมน้ำประมาณ2ขวดน้ำใหญ่..

..แต่..........

..สตาร์ทไม่ติดแล้วครับ...

..ต้องเข็นสตาร์ท..ประคองเข้าบ้านแม่..ระยะทางราว3กิโล..

..ความร้อนขึ้นสุดอีก..

..กลับมาสำรวจอาการ..

..พัดลมไม่ทำงาน..น้ำหายอีก..

..เครียดครับ...เครียด..

..ไล่ดูรีเลย์ไฟ..เหมือนขั้วไหม้ไปขา..ลองเอาสายไฟต่อตรง..ติดครับ..

..หารอยน้ำรั่วไม่เจอ..

..ตอนเป็นGA15..ตอนหม้อน้ำรั่ว..สายขาด..เห็นชัดเจน..อันนี้ยังหาไม่เจอ..

..ไดสตาร์ท..ต้องเข็นสตาร์ทอย่างเดียว..คงพังจริง..

..สรุปที่รู้อาการ..

..รีเลย์พัดลม..

..ไดสตาร์ท..

..ส่วนตวามร้อนยังไม่เจอ..

..เฮ้อ..ยังไม่จบครับกับการวางเครื่อง..

..ถ้าสมบูรณ์ได้เมื่อไหร่จะhappyมากครับ..

..เอาใจช่วยด้วยนะครับ..

..ส่วนโช๊คเพิ่มไปเซ็ทมารอบแรก..

..ขับขี่ทางไกลสองวัน..สงสารคนนั่งหลังครับ..เด้งจริงอะไรจริง..

..ส่วนด้านหน้ารับได้..

..วันก่อนนั่งTEIN..ของพี่เป้..รักเลยครับ..

..ไว้มีปัญญาจะหามาคู่ใจสักชุด..

11. Crony_A

4,017
    12
    0
    ค่อยๆ แก้กันไปครับ

12. tanaphol

tanaphol New Member Member

241
    1
    0
    เอาใจช่วยจ้า

13. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เท่าที่อ่าน เข้าใจว่า...

ความร้อนขึ้นเพราะพัดลมไฟฟ้าไม่ทำงาน

พัดลมไฟฟ้าไม่ทำงานเพราะรีเลย์ไหม้

14. Crony_A

4,017
    12
    0
    อู่น่าจะเปิดแล้วมั้งครับ ได้โทรนัดกะช่างหรือยังคร๊าบ

15. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ...ไปจัดการมาแล้วครับ..

..เกิดจากการต่อระบบตัดสตาร์ทช็อตครับ..

..พี่อ๊อดจัดการใหเเล้ว..

..แต่ขับกลับมามีอาการแปลกๆ..

..คือปัจจุบันขับแก๊สได้อย่างเดียว..

..ซึ่งตอนขับกลับ..แก๊สเหมือนจ่ายไม่พอน่ะครับ..เป็นเฉยเลย..

..ขับๆไม่มีแรง..มีสะอึกเป็นระยะ..ออกตัวจากไฟแดงไม่มีแรง..และจะดับ..

..วันนี้ก็คงเข้าอู่อีกทีครับ..

16. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ค่อยๆ ไล่ครับ เสียงเครื่อง โหดมากๆ ฮิฮิ

17. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    หายเร็วๆนะครับ

18. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..โหดได้เฉพาะตอนจอดนะครับ..ตอนขับนี่เจียมตัวเลยครับ..รอหายดีก่อน..

19. Crony_A

4,017
    12
    0
    เหลืนิดเดียวแล้วครับอีกนิด

20. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    เอาใจช่วยคับ หายไวๆจะได้โหดอย่างเต็มตัว

21. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..เมื่อวานเปลี่ยถังน้ำมัน..

..เปลี่ยนปีกนกล่างซ้าย..

..ยางหุ้มเพลา..

..แก้ไขยางแท่นเครื่อง..

..วิ่งน้ำมันน่าจะโอเค..แต่ยังไม่ได้ลอง..ไว้จะมารายงานผล..

..ส่วนแก๊สเด๋วต้องไปปรับจูนกันก่อน..

..จะได้วิ่งอย่างประหยัด..

22. band12092522

band12092522 New Member Member

89
    0
    0
    เปลี่ยนถังน้ำมันเป็นไงมั่ง หายยัง

23. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..เมื่อวานเปลี่ยถังน้ำมัน..

..เปลี่ยนปีกนกล่างซ้าย..

..ยางหุ้มเพลา..

..แก้ไขยางแท่นเครื่อง..

..วิ่งน้ำมันน่าจะโอเค..แต่ยังไม่ได้ลอง..ไว้จะมารายงานผล..

..ส่วนแก๊สเด๋วต้องไปปรับจูนกันก่อน..

..จะได้วิ่งอย่างประหยัด..

24. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..หายแล้วครับผม..

25. RYB13_BOY

RYB13_BOY New Member Member

4
    0
    0
    เอาใจช่วยอีกแรงครับ ใกล้สมบูรณ์ล่ะ :)

26. Oat40

5,652
    7
    38
    ขอให้หายโดยไวคับ

27. Crony_A

4,017
    12
    0
    อีกนิด...............………

28. Oat40

5,652
    7
    38
    จะเอายัง อ่ะเสี่ย

29. Crony_A

4,017
    12
    0
    ใกล้หล่ะ

30. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ขออนุญาต...ครับ ติดตามมาแบบระทึกไปด้วย ผมข้ามมาจาก Club NX ใช้ vvl กะเกียร์ธรรมดา เล็ก เต็ด แก๊สหัวฉีด ไม่มีปัญหาอะไร ใช้ดีครับ จูนให้เส้นกราฟการจ่ายแก๊ส เท่ากับ การจ่ายน้ำมัน ดีสุดครับ เรียกรอบได้ทันใจ ผมว่าสูสีกับการใช้น้ำมันครับ กดสุดๆ ทะลุ 200

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้