สมาชิกใหม่...อยากปรึกษา...SR20VE..อัพเดท..17/03/12..ออกวิ่งแล้วครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sunny_N_Slowly, 11 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ขับสนุกไหมครับ

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    สนุกใช้ได้คับท่าน

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    มันส์...พะยะค่ะ

4. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..สนุกได้..ตามใจสั่งเลยครับ..

..แต่ยังไม่ไปต่อแก็ส..เลยเติมน้ำมันหลอนดีครับ..

..เด๋วรอเก็บรายละเอียดต่อก่อนน่ะครับ..

5. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    คิดถึงตอนเติมน้ำมันแล้วเหนื่อยแทนเลย

6. Oat40

5,652
    7
    38
    น้ำมันมีไว้เติมท่าน

7. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    มายืนยันเรื่องนี้ด้วยคน

8. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..จากเดิม..เติมแก๊ส..อาทิตย์ละพันสอง..

..เติมน้ำมันวันละ300..สบายตัว..555..

..ตอนนี้รถวิ่ง..อาการตอนเกิน3000รอบ..

..จะกระตุกครับ..ต้องหาเวลาไปทำด่วน..

9. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    บันเทิงเลยละครับงานนี้ กดมากดมา

10. Crony_A

4,017
    12
    0
    เรียบร้อยไปอีกคัน...

11. Oat40

5,652
    7
    38
    ยังเหลืออีกคันที่ไม่เรียบร้อย

12. KM_Sunny

KM_Sunny New Member Member

31
    1
    0
    รบกวนนิดนึงครับ
    พอดีอ่านเจอเรื่องโช๊คในหน้าแรกๆ ของเจ้าแถวๆเทพารักษ์
    ผมใส่มอนโร รีเฟล๊กอยู่ ตอนเจอถนนร่องเล็กแล้วดังตึงตังๆ
    ผมเข้าใจว่ามันเป็นปรกติของโช๊คแต่ง. แต่อ่านเจองี้แสดงว่ามันไม่ปรกติหรอครับ
    ของผมมีเสียงเอี๊ยดอ๊าดนิดๆแบบที่คุณ Crony_A เจอมาทุกประการเลยหวั่นๆละคับ
    อยากถามเพื่อนๆว่าโช๊คแต่งที่เพื่อนๆพี่ๆใส่ๆกันอยู่เนี่ยะ เงียบกริ๊บกันเลยหรอครับ T^T

13. Crony_A

4,017
    12
    0
    คืองี้คับ โช้คของผมที่มีเสียง เพราะว่าหัวโช้คของผมเป็นแบบบอลจ้อย ซึ่งพอใช้ไปได้ซักพัก มักจะเกิดเสียงแบบนี้ครับ ทีนี้
    ต้องถามต่อว่า มอลโรที่คุณใส่อยู่นั้น หัวโช้คเป็นแบบธรรมดาไม่ใช่หรอคับ อาการเสียงแบบที่ผมเกิดขึ้นนั้น จริงๆ แล้วคุณไม่น่าจะมีแน่นอน ลองเช็คดูคับ
    ผมว่าลองเช็คพวก ยางเบ้าโช้ค, ลูกยางตรงปลายของโช้ค (เรียกไม่ถูกอะคับ), โช้คมีรั่วหรือไม่ และที่สำคัญ...เอี๊ยดอาดนี่ ช่วงล่างก็มีส่วนมากนะคับ
    พวกลูกยางปีกนก ทั้งนอกและใน และ ฯลฯ อีกมากมาย
    ส่วนเวลากระแทกแล้วเกิดเสียงนั้น เป็นเรื่องปกติคับ เพราะโช้คเรามันแข็ง เวลากระแทกแล้วต้องมี ตึงตัง กันบ้างเปงเรื่องธรรมดาคับผม

14. KM_Sunny

KM_Sunny New Member Member

31
    1
    0
    ขอบคุณคับ. น่าจะเป็นปกติเพราะโช๊คแข็ง ^^
    ส่วนเสียงเอี๊ยดอ๊าดนี่มีเป็นบางครั้งครับเสียงเหมือนโช๊คคมันแข๊งมากจนทำให้ตัวถังบิด. ใส่ค้ำโช๊คน่าจะหายครับ. เดาว่านะครับ. --'
    ว่าแต่ค้ำโช๊คนี่หายากมากเรยคับ T^T
    ps. ผมก็ vvl จากอู่ช่างอ๊อดเหมือนกัน ^^

15. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..วันนี้อาการผิดปกติ..จากการใช้งานที่เกิดขึ้น..

..เร่งไม่ค่อยได้..จากอาการที่เกิน3000รอบ..มีสำลัก..

..ตอนนี้มีอาการในรอบที่ต่ำกว่านั้น..

..และมีดับและสตาร์ทติดยาก..วันนี้สองรอบละ..

..น่าเป็นห่วงนิดหน่อย..ดีที่วันอาทิตย์..รถไม่ค่อยเยอะ..

..ส่วนการขับขี่..หลังจากตั้งศูนย์แล้ว..

..ขับเกิน120..ยังคงออกอาการสั่น..ถึงพวงมาลัย..ไม่แน่ใจว่าเกิดจากเหตุใด..

..เด๋วต้องไปลองกะพี่อ๊อด..อีกรอบก่อน..

..นอกนั้นยังไม่ค่อยมีอะไรครับ..

16. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    เอาใจช่วยครับ หายไวๆนะครับ จะได้มามิตติ้งกัน

17. Crony_A

4,017
    12
    0
    เข้าไปให้พี่อ็อดดูให้อีกทีอะคับ รู้สึกว่าเพราะวันที่เอารถออกมาตอนตีสี่ป่าว ตอนนั้นช่างคงจะเมาแย้ว...อิอิ เลยเช็คไม่ค่อยละเอียดอะคับ

18. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0

..เอากลับไปมารอบแล้วล่ะครับ..

..เพิ่งจะเป็นรอบนี้..น่าจะปั๊มติ๊กที่เปลี่ยนไป..

..ถ้าพรุ่งนี้ปลีกตัวได้..ก็ว่าจะรีบเข้าไปน่ะครับ..

..เพราะมันหวาดเสียวเหมือนกันน่ะครับ..

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:23:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:23:17 ----------

..เอากลับไปมารอบแล้วล่ะครับ..

..เพิ่งจะเป็นรอบนี้..น่าจะปั๊มติ๊กที่เปลี่ยนไป..

..ถ้าพรุ่งนี้ปลีกตัวได้..ก็ว่าจะรีบเข้าไปน่ะครับ..

..เพราะมันหวาดเสียวเหมือนกันน่ะครับ..

19. Crony_A

4,017
    12
    0
    เหลืออีกนิด จะจบแล้ว

20. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..ยางซีลฝาวาล์วรั่วครับ..น้ำมันท่วมหัวเทียน..

..แก้ไขแล้ว..เอามาต่อแก๊สเรียบร้อย..

..แต่ยังวิ่งสู้แก๊สไม่ได้..ไว้ค่อยกลับไปจูน..

..ตอนGA15..นี่วิ่งดีกว่าน้ำมันอีก..

..เมื่อคืน..เจอกับcivic3dr..ไม่ทราบเครื่องอะไร..แต่สูสีครับ..หนีเค้าไม่ออก..

..ปลายๆเหมือนเค้าจะไปด้วย..ถึงทางแยกซะก่อน..อยู่ประมาณ150-160..

..คงต้องเดินท่อให้เสร็จโดยไว..ตอนนี้สภาพถือว่าใกล้จะโอเคแล้วล่ะครับ..

..ไว้จะถ่ายเจ้าลูกชายมาฝากนะครับ..คิดถึงพี่ๆน้องๆที่เป็นกำลังใจให้นะครับ..

..ช่วงนี้งานเริ่มเยอะละครับ..

...ขอบคุณครับ...

21. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    เรื่องท่อโทรมานะครับ รับรองเหลือเงินไปอาบน้ำอีกรอบแน่นอนครับ แต่ถ้าเหลือเยอะก็พาผมไปด้วยก็ได้นะครับ อิอิอิ

22. Oat40

5,652
    7
    38
    เรื่องอาบน้ำคลายร้อนต้องท่านพี่ด้านบนเลยคับ

23. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..ท่าทางจะขี้ร้อนจริงๆ..ไว้จะโทรหานะครับ..ช่วงนี้งานเยอะครับ..งบหมด(ประเด็นใหญ่)..ขอบคุณล่วงหน้าครับ..

24. Oat40

5,652
    7
    38
    เริ่มกระดิกกันแล้ว

25. Crony_A

4,017
    12
    0
    แหล่ม

26. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    หรือเสี่ยกับขุนเขี่ยจะร่วมทางไปด้วย 5555

27. Oat40

5,652
    7
    38
    ทางสะดวก

28. Crony_A

4,017
    12
    0
    เดินแล้วลื่น

29. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..รอเดินท่อไอเสียก่อนนะครับ..จะมาขอเปิดกระทู้ใหม่อีกสักกระทู้..

30. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    VVL คันนี้ท่อจะ SPEC ไหนครับ
    ญี่ปุ่น หรือไทย รอชมนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้