อยากฝากถึง k เอก ผู้จัด d1 thailand

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย banana k., 4 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bon_evopcm

bon_evopcm New Member Member

77
    1
    0
    ขอโทษคับผม ที่อธิบายไม่เคลียร์ ผมหมายถึงว่า อยากรู้ ลูกพี่ของคนตั้งกระทู้ มันเป็นใครอ่ะครับ

อ่านกระทู้ ดูๆไปๆมาๆ ซ้ำๆ มันทะแมร่งๆ ไม่รู้อยากให้วงการดีหรือแย่ลง กันแน่ ครับ

จะเป็น กลุ่มเดียวกับที่ คุณ TIMELATE บอกไว้หรือป่าวครับ หรือจะมือที่สาม

ผมแฟนคลับ พี่ๆแกด้วย(ไม่เอ่ยชื่อนะครับ เด่วพี่เค้าจะเสียหาย ชื่อเค้าก็อยุ่ในกระทู้ที่ คุณ TIMELATEตอบไว้นั่นล่ะคับ) ผมติดตามกระทู้นี้มานาน รอให้พี่แกมาตอบอยู่ครับ แต่พี่แกเงียบไปเลย ใครสนิทๆไปบอกพี่แกที ว่าถูกโจมตีขั้นโคม่าแล้ว

ผมแฟนคลับ รอติดตามอยู่ครับ อยากให้วงการมอเตอร์สปอร์ตทุกแขนงเจริญก้าวหน้า ผมชอบดูครับ ผมว่า พี่(ไม่เอ่ยนาม) ต้องไม่ทำอย่างที่เค้าว่ามาแน่ๆเลย ใช่ไหมครับ

ผมเชียร์พี่ตลอด งานดริฟเชียงใหม่ผมก็ไปครับ แต่ไม่เห็นพี่ลงแข่งเลย คิดเอาเองว่ารถคงเสีย คนอื่นๆก็มาแข่งเพียบ ก็ไม่เป็นไรครับ เชียร์ทางVCDก็ได้

รอติดตามตอนต่อไปครับพี่ครับ

2. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    ผมพาน้องผมไปเองอ่ะครับ อยู่จังหวัดเดียวกัน พอดีผ่านขึ้นไปทำรถเชียงใหม่พอดี แวะดูสักหน่อย

แต่ก็ได้ข่าวมาบ้างได้ข่าวว่านี้ที่พี่ไผ่ไม่ไปแข่งที่ไหน เพราะ รถพังน่ะครับผม

ไม่รู้ว่า ข่าวลือหรือข่าวลือ กันแน่นะครับ บางคนก็บอกแหม๋ก็ยังเห็นขับได้อยู่เลย ผมก็งงๆ

แต่แบบพี่เค้า ดาราดังงงง ระดับ โจรชิงมือถือ เอ้ย ล้อเล่น อิอิ แหม๋ ต้องระดับ โจวซิงฉือ อยู่แล้ว

มันต้องมีข่าวบ้างเป็นธรรมดา เนอะพี่เนอะ ก็แหม๋มันระดับประเทศแล้วนี่นา

แต่พี่ออกมาแก้ข่าวสักหน่อยดีกว่าพี่ เงียบไปแบบนี้ ผมเองขนาดเป็นแฟนคลับพี่ ยังใจไม่ค่อยดีเลย ตุ้มๆต่อมๆ มากมาย ถ้าพี่ไม่ได้ทำแบบนั้น แบบที่หลายท่านบอกๆกันมา ออกมาชี้แจงดีกว่านะครับ มันได้ไม่บานปลายออกไปอีก ออกมาชี้แจงก็จบเลย

รอติดตามนะครับ ผมเชื่อมันอยู่ลึกกกๆๆว่าพี่ไม่ทำแบบนั้น แน่นๆๆๆ

3. :p
    ขอโทษเหมือนกันคับ พอดีมันไม่เคลียร์อะคับ อย่า เพิ่งอยากรู้ว่าลูกพี่มันเป็นใครเลยคับ อยากรู้ว่าbanana k. เป็นใครมากกว่า ถ้ารู้ก็จะรู้ว่าลูกพี่มันเป็นใครด้วยคับ

4. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    ขอแจมหน่อย
    ถ้าผมเป็นไผ่ก็คงไม่ออกมาเคลียหรอกครับ คนหาเรื่องไม่เอ่ยชื่อไม่ออกตัวอย่างนี้ ไร้ความหมายครับ

คนรักไผ่มากกว่าคนเกลียดครับ อย่าไปแคร์เลย
    ่ส่วนคนเกลียด เต้ออยากให้เกลียดเพราะเจอเหตุการณ์กับตัวเองน่ะครับ อย่าไปเกลียดใครเพราะแค่ได้ยินเขาเล่ามา เพราะเชื่อเถอะครับ คนเล่าต้องเล่าเข้าข้างตัวเองแน่
    การที่ไผ่พูดเช่นนั้นออกไป ต้องดูครับว่า คุยอยู่กับใครแล้วถามหรือคุยยังไง ไผ่ถึงพูดอย่างนั้นออกไป
    การตัดแค่คำพูดของไผ่สั้นๆมาลง ไม่ได้หมายความว่า ไผ่จะเจตนาพูดอย่างนั้นน่ะครับ

เหมือนเรื่องของคนข้างบนอ่ะครับ ที่ตอบกันสั้นไปหน่อยเลยทำให้เข้าใจผิดกัน แค่นั้นเอง......

เรื่องที่ใครเขาจะโกธรกันเกลียดกัน เต้อว่าให้เป็นเรื่องส่วนตัวของคนๆนั้นเถอะครับ
    อย่าได้เอาความเป็นเพื่อนของเรา ไปโกธรเกลียดเขาตามเลย เพราะหลายเหตุการณ์ไอ้เพื่อนเรานี่แหละที่น่าโดนด่ามากกว่าคู่กรณี
    ที่สำคัญ คนที่มีเรื่องกับคู่กรณีก็ไม่เห็นต้องชักชวนคนอื่นให้ร่วมกันเกลียดเขาด้วยเลยนี่นา

อยู่ในสังคม คนหมู่มาก ก็คงมีเผลอไปเหยียบเท้าหรือทำให้ใครไม่พอใจโดนไม่ได้เจตนาบ้างแหละ
    รักกันไว้เถอะครับ

5. WARNING TOO

WARNING TOO Guest

0
    0
    0
    หัวข้อกระทู้เค้าถามถึงวงการดริฟ ข้อติชมข้อสงสัยจากนักแข่งและคนดู ถามมาตอบไป แสดงความคิดเห็นในการแข่งขัน ไม่ได้ถามความขัดแย้งระหว่างบุคคล แต่ตอนนี้มันกลับกายเป็นกระทู้อะไรอีกแล้ว รู้สึกว่าคุณ Mr.bon Pit'lok กับคุณ NOTE VTEC PCM เห็นออกมาถามเค้าจังไม่จบไม่สิ้น เค้าไม่มาตอบก็ขะยั้นขะยอให้เค้ามาตอบอยู่ได้ เป็นผมก็ไม่ออกมาตอบหรอก เห็นคุณสองคนจะเดือดร้อนกว่าใครเป็นพิเศษ เห็นตอบไม่เลือกกระทู้ ตั้งใจที่จะป่วนกระทู้หรือเปล่าครับ ทีหลังหัดอ่านหัวข้อกระทู้ก่อนตอบนะครับ เค้าให้แสดงความคิดเห็นของการแข่งขันนะครับ

6. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    ขออภัยครับ ถ้าผมแสดงออกไปอย่างนั้น
    ไม่ได้ตั้งใจจะป่วนกระทู้หรอกครับ ไม่งั้นผมจะล็อคอินทำไมอ่ะครับ

เจตนาของผม คือแค่อยากรู้ความจริงอ่ะครับ ที่บอก ว่าให้พี่เค้าออกมาตอบ คือไม่ได้อยากให้มันยืดยาวออกไป แต่เพราะว่าเข้าใจ สังคมอินเทอร์เน๊ต น่ะครับ มันต้องมีโดนโจมตี โดนกล่าวหากันบ้าง มีหลายกรณีในนี้ที่เคยเกิด ต่างก็ออกมาเคลียร์กัน คุยกัน ปรับความเข้าใจกัน นี่แหล่ะครับ ผมเลยอยากให้พี่ไผ่ออกมาตอบ

ไม่ได้ตั้งใจจะป่วนกระทู้จิงๆครับ อยากทราบความจิงๆเฉยๆครับ ผมมันคนนอกวงการ ไม่ค่อยรู้อะไร มากเท่าไหร่ อะไรเป็นอะไร ก็ได้แต่ถามในนี้เอาล่ะครับ ต้องขอโทดด้วยครับ

7. วนเข้าอีหรอบเดิม

8. ผมว่าคุณ N^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M เพลา ๆ ลงเหอะครับ คนมันผิด มันไม่ออกมาประจานความเลวของตัวเองหรอกครับ ถ้าถูกจริง ๆ คงโผล่ออกมาแก้ตัวตั้งแต่วันแรก ๆ แล้ว วงการก็มีอยู่แค่นี้เอง ข่าวไวจะตายไป ปล่อยมันผ่าน ๆ ไปเถอะครับ แล้วก็จะได้ทราบได้รู้กันไว้ วันหลังมีแบบนี้อีก จะได้เข้าใจว่าเคยมีคนมาว่าประมาณนี้กับนายคนนี้ โดยแสดงตัวอย่าเปิดเผย แต่นายคนนี้ไม่ออกมาตอบคำถามหรือให้ความเห็นใด ๆ จบ
    ตอนนี้อยากอ่านเรื่องอะไรที่มันเป็น Drift แล้วครับ ขี้เกียจมาฟังเรื่องคนปากหมา เรื่องตุ๊ด เรื่องไม่ล๊อกอิน เรื่องระยำตำบอน แล้วครับ

9. kreen celica

kreen celica New Member Member

23
    0
    0
    ปล่อยให้มันเป้นไปบ้างก็ได้ อยู่เฉยๆ ทำเป็นไม่สนใจ (ทั้งๆที่ผมเองก็สนิทพอสมควรกับทั้ง 2 ฝ่าย) ยอมรับครับว่าอึดอัด แต่ที่ทำได้และตอบกับทุกคนได้ ก็ " กูไม่รู้ และ กูไม่สน เรื่องปวดกบาลพวกนี้หรอก ลำพังไปแข่งอย่างเดียวก็ปวดหัวจะแย่อยู่แล้ว " จะมานั่งสนใจเรื่องพวกนี้อยู่ทำไมครับ มันจบไปตั้งนานแล้ว ปล่อยให้วงการพัฒนาต่อไปเหอะเอาเวลามานั่งคิดเรื่องอื่นให้สบายใจก็พอ เฮ้อ...เบื่อเจงๆเจอแต่กระทู้ทะเลาะกัน
    จิงป่ะ ลองถาม โฆษก หรือ นักแข่งท่านอื่นๆดูได้ครับว่าน่าเบื่อขนาดไหน

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    แอ่ะ กรีน

ดึงมาโฆษกทำม้ายยยยยยยยยยยย ม่ายอาว ๆ ๆ ๆ ๆ

11. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :cool: ... งานเข้าโฆษก 555

12. GO Aek garage

GO Aek garage Guest

0
    0
    0
    ถูก...............
    งานนี้ โฆษก ต้องรับผิดชอบ.....................อิอิ

13. goldfishiie

goldfishiie Member VIP

125
    2
    18
    รับไปนะ น้องไม่เกี่ยว หิหิหิ

14. 6swm9j

ช่วยไอ้ชัย จขกท . ประจานตัวเอง อยากรู้ ต้องถาม 1 ราชาแม๊ก 089-8858042 คำตอบคือ ชัยไม่มีไรหรอก แม่งประสาทอยากให้เค้าปั่นป่วน
    กระทู้ดริฟท์ต่างๆ ที่เข้ามาป่วนมีเค้าคนเดียว

15. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    ผมว่านะครับอย่าเอาเข้ามาเลยครับ D1 GP มันต้องเสียค่าใช้จ่ายมากขึ้นค่าสมัครจาก 850มันอาจจะเพิ่มขึ้นก็ได้ แต่ที่แน่ๆผู้ชมก็ต้องเสียค่าผ่านประตูเข้ามาชมการแข่ง แต่เงินที่ใช้จ่ายหักกำไรมันก็กลายเป็นของต่างชาติเงินลั่วใหลเห็นๆครับ

16. kool2000

kool2000 Guest

0
    0
    0
  17. P.MANA

P.MANA New Member Member

3
    0
    0
    อย่าทะเลาะกันเลยครับมันไม่ทำให้วงการเจริญขึ้นหลอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้