เข้ารายงานตัวกันหน่อย

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย DEVILMAN, 1 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. modamata

modamata New Member Member

10
    1
    0
    มด KE 36 สีฟ้า เครื่อง 4S Watanabe 14" อยู่แถวทองหล่อ สุขุมวิทครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2007
  2. hooky

hooky New Member Member

4
    0
    0
    ชื่อนกฮูกคับ มีKE70 van 4AG อยากมีสังกัดคับอยู่แถวพระประแดง 04-665-3918 อยากได้สติ๊กเกอร์คับไปmeeting ที่ไหนบอกด้วยนะคับอยากไปอะคับ

3. neoarch

neoarch New Member Member

10
    0
    0
    ใหม่ครับ KE 30 กำลังทำสีอยู่ครับยังไม่แน่ใจสีไหนดี 0849730133

4. รัก......ke 70.

เล็กครับใช้ 70 ล้อโตคับเดี๋ยวเจอกันครับ....บาย

5. i-ple ke17

i-ple ke17 New Member Member

5
    0
    0
    รถคันแรกในชี่วิต ขับรถเป็นก็เพราะเธอ รักหมดใจ

i-ple ke17 น้องใหม่มารายงานตัว คร้าบ
    ใช้ ke 17 sprinter เครื่อง 4 k 5 เกียร์
    จดทะเบียน ปี 2513 เครื่อง 3k 4 เกียร์ สีครีม
    ปี 2533 เปลี่ยนเเป็นสี ฟ้า
    ปี 2540 เปลี่ยนเครื่องเป็น 4k 5 เกียร์
    ปี 2541 เปลี่ยนเเป็นสี แดง ใช้มาจนถึงปัจจุปัน สภาพทรุดโทรมพอสมควร
    แค่ยังใช้งานได้ดี
    อยู่ดินแดง กทม และ อ.ท่าใหม่ จันทบุรี
    ** ดีใจมากที่ได้มาเจอเพื่อน ๆ ในคลับ ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครัาบบบบบบบบบ ** :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2007
  6. สะดุด

กิ๊ปคราบป๋ม 70 เหลี่ยมใหญ่ พอตัวครับ

7. s 13

s 13 New Member Member

9
    1
    0
    เผอิญผมได้ตัวเครื่อง20 วาล์วตัวโมขับหลังมาแล้วจากญี่ปุ่นเลยไม่ต้องทำอะไรมากหาหม้อน้ำหลอดนอนเท่ห์ๆใส่อย่างเดียวอย่งอื่นจ้างร้านพวกแถวบ้านวางให้พร้อมท่ไอเสียเลส10000บาท ใช้หม้อลนเบรคae110 ช่วงล่างหน้าหลัง 86 ล้อกำลังหาใหม่ ดูของคนอื่นเปรียบเทียบ 4age20วาล์วชนเกียร์ขับหลัง

--------------------------------------------------------------------------------

เริ่มต้น เครื่องตัวนี้หลักๆมี2ตัว ฝาขาวกับฝาดำ แต่ฝาดำแบ่งเป็น2รุ่นคือ 5speedกับ 6speed
    ฝาขาว 160แรงม้า ใช้ระบบแอร์โฟล์
    ฝาดำ 165แรงม้า ใช้ระบบแม๊ปเซนเซอร์
    อย่าหลงไหลในแรงม้ามากนักเพราะเป็นเครื่องที่ใช้รอบสูงถึงจะมีแรง เอาแปลกแล้วขับมันส์ดีกว่า(เปิดโชว์ทีมุงกันตรึม)
    วิธีทำ ไม่ยากถ้าหาของได้ หลักๆมี
    1. เครื่อง
    ฝาขาวหรือดำตามสะดวก(ถ้าอยากเท่ห์ใช้ฝาดำ)ไม่เอาเกียร์ เอาฟลายวิลมาด้วยก็ดี
    สายไฟต้องครบ ถ้าไม่ตัดเลยยิ่งดี กล่องดูให้ดี(ต้องตรงรุ่น)ฝาขาวต้องเอาแอร์โฟล์มาด้วย
    2. เกียร์4ageขับหลัง
    ถ้าหาไม่ได้ก็เอาหัวหมูจากเกียร์4aขับหลังที่พังๆ(เพียบตามเซียงกง ราคาไม่เกินพัน)
    +เกียร์3t(หน้าแหลม)ก็ได้อย่าลืม เอาก้ามปูกับปั๊มครัชล่างมาด้วย(ประหยัดงบไปอีกหลาย)
    3. ท่อไอดีตัวขับหลัง(ถ้าใช้ฝาขาว)
    เริ่มทำ
    เอาเครื่องชนกับเกียร์ไม่ยากเครื่องตระกูลเดียวกันแทบจะร้อยน๊อตใส่ได้เลยมีแต่งเล็กน้อย
    สร้างแท่นเครื่องใหม่ใช้ยางแท่นฮีโน่ไปเลยแข็งหน่อยแต่ทนกว่าเยอะ(หาง่าย+ราคาถูก+ขาดยาก)
    ฟลายวิลให้ใช้ของ20วาล์วเพราะมันมีรูที่ข้อเหวี่ยง8รู (แต่16วาล์วขับหลังมี 6รู)ไม่แนะนำให้อุด
    แล้วเจาะ เพราะกลัวว่า ถ้าทำไม่ดีเซนเตอร์ไม่ได้ งานนี้มีเฮแน่ แก้กันบานกว่าจะรู้ก็ต้องลองขับ
    พอไม่ดีก็ต้องรื้อ ออกมาแก้มันเซ็ง เอาชัวร์ไว้ก่อนดีกว่า ลูกปืนเกียร์4 กับลูกปืนครัชก็เปลี่ยนใหม่ไปเลย
    จะได้ใช้ยาวๆ ไม่ต้องรื้อมาเปลี่ยนอีกเวลามันดัง ค่ายกเกียร์แพงกว่าค่าลูกปืนเห็นๆ
    (ค่าแรงยกเกียร์800-1000บ. ค่าลูกปืน300กว่าๆเอง)
    จานกด+ผ้าแล้วแต่จะใช้ ของตัวขับหลังก็ได ้ถ้าสภาพยังดีอยู่ แต่ถ้าจานกดไม่ดีแล้ว
    แนะนำของ 1gหรือ2L มาแปลงใสจะได้ไม่ลื่น่ ผ้าเอาของเดิมไปอัด ขยายให้เต็มหน้าจานกด
    เปลี่ยนเป็นเนื้อผสมก็พอ ถ้าทองแดงล้วนขับยาก+ไม่จำเป็น(ทำที่ร้าน 3Mวรจักร 800บ.)
    ท่อน้ำ(ตรงวาล์วน้ำ) เวลาชนเกียร์ขับหลัง มันจะไปอยู่ท้ายเครื่อง ต้องแปลงใหม่ ไม่ยากแต่ก็ไม่ง่าย
    ให้เดินท่อมาอยู่หน้าเครื่องโดยใช้ท่ออลูมิเนียม(แพง)หรือท่อทองเหลือง(ถูกกว่าหน่อย)
    จะทนกว่าแป๊ปเหล็ก ถ้าลูกทุ่งก็ใช้ท่อยางหม้อน้ำ เทียบแบบยาวๆ แต่ต้องคอยเช็คทุกๆ2อาทิตย์
    ถ้าบวมให้รีบเปลี่ยนก่อนกินข้าวลิง(เปลี่ยน 2ทีราคาก็พอๆกับเดินท่อใหม่)
    พัดลม ใช้พัดลมไฟฟ้าไปเลยไม่ฉุดกำลังเครื่อง ต่อแบบ2สเตป ใช้เซนเซอร์ฝังที่หม้อน้ำเป็นตัวควบคุม
    รอบต่ำต่อพ่วงกับแอร์ รอบสูงพ่วงกับเซนเซอร์ที่หม้อน้ำ ถ้าหม้อน้ำเดิมเป็น3ช่องสภาพดีก็ใช้ได้เลย
    ท่อไอดี ถ้าเป็นฝาขาวก็แปลงใส่เข้าไป เพราะต้องใช้แอร์โฟร์ แต่ถ้าฝาดำ มันจะใช้แม็ป อยากเท่ห์
    ก็ใส่อแดปเตอร์ แล้วใส่กรองเปลือยมอไซค์เข้าไปแต่ละสูบเลย เปิดฝากระโปรงทีคนมุงเพียบ
    คอยล์จุดระเบิด ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน ยอมทุบผนังห้องเครื่องนิดหน่อยดีกว่า งบจะได้ไม่บาน ต้องขอโทษที่ตอบช้า

8. boy182

boy182 New Member Member

2
    0
    0
    boy ke30 เดิมคับ

9. noomke20

noomke20 New Member Member

1
    0
    0
    หนุ่มคับ ke20สีเขียว 4k5speed เพิ่งสมัครสมาชิกคับอยากได้สติ๊กเกอร์ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

10. metal666

metal666 New Member Member

10
    0
    0
    ตี๋ครับผม ขับ KE11 4 Door 5 Speed
    อยู่พิษณุโลกครับ :) คุยหรือแนะนำ ติชมได้ครับ
    (กำลังหาไฟท้ายงามๆสักคู่นึงมาแทนของเก่าที่แตกครับ)

11. จูนไม่นิ่งแม่งวิ่งโครตสะดุต

เด่นครับใช้ke70หน้าตรงอยู่แบริ่งครับ

เค้าเชื่อกันว่า คนขับkeหน้าตาดีทุกคน

12. boymodify_DX

boymodify_DX New Member Member

1
    0
    0
    ผม boy ครับ ke 70 กระเทย ของครบทุกอย่าง เครื่อง 5k เกียร์ออโต้ คันเดียวในประเทศไทย วิ่งแถวบางนาเหมือนกัน สีแดง สวยสุดๆ ติดแก็ส อยากเข้าคลับนี้มากๆๆเพราะเป็นคลับรวม dx ในกทม และ ปริมนฑล เพราะสมัยนี้หายาก เบอร์โทร 084 001 5171

13. piston

piston New Member Member

4
    0
    0
    ผม M ครับ Ke30 2ประตูครับ 4K เก็บตังค์ เตรียมส่งเคาะปะผุทำสีอยู่ครับ ขอเข้าคลับด้วยครับ

14. csvb

csvb New Member Member

30
    0
    0
    ผม เบส ขับke70 ไฟกลม ตอนนี้ปะผุทำสีอยู่ ผมอยู่แถวรังสิตครับ ของเข้า คลับด้วยคนครับ

15. oak_ae

oak_ae New Member Member

11
    0
    0
    ผมโอ๊ค คับ ใช้ ke20 คันข้างๆ อยู่คลองหลวงคับ

16. hahanong

hahanong New Member Member

1
    0
    0
    โหน่ง ke 15 ครับ

17. pit

pit New Member Member

1
    0
    0
    เต๊ะครับน้องใหม่ te28 อยู่ระยองครับ รูปโพสที่ te28น่ารักครับ 09-6400046 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

18. Giggalove

Giggalove New Member Member

17
    0
    0
    หวัดดีครับ

เข้ามาหาความรู้ในบอร์ดได้พักนึงแล้ว นึกขึ้นได้ว่ายังไม่ได้รายงานตัวกะเค้าเลย แหะๆ

ชื่อโน๊ต ครับ ใช้ TE71 ครับ

คิดอยู่ว่าจะหาโอกาสไปเจอเพื่อนๆพี่ๆ แต่ทางแถวรามอินทรานี่ไม่ค่อยคุ้น ถ้าไม่หลงคงได้เจอกันเร็วๆนี้

นะครับ เออะ ถ้าเห็นไอคันนี้ขับเลยปั้มไปหละก้ บีแตรเรียกมันด้วยนะครับ

19. SUPER...SUB...!

SUPER...SUB...! New Member Member

571
    13
    0
    มาแล้วเด็กนำสิน ke 70 2 door HKS ไงครับ อยู่ลำลูกกาครับ 081-4048767 087-7126060 จอห์นครับ

20. natc12

natc12 New Member Member

3
    0
    0
    ฝากตัวด้วยครับ

ผมชื่อนะครับ สมาชิกใหม่ ขับ TE71 สีแดงเครื่อง 4A-GE 16V อยู่พระประแดงสมุทรปราการครับ หาคลับนี้มานานแล้วเจอเสียที ฝากเนื้อฝากตัวพี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคนมีข่าวหรืออะไรก็แนะนำกันด้วยนะครับ เบอร์โทรผมก็ 08-6663-9690

21. pchoti

pchoti New Member Member

2
    0
    0
    พีครับ ลาดพร้าว KE 70 ไฟเหลี่ยม สีทอง เครื่อง Twin cam 16v 1600cc

มือใหม่ ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง ขอคำชี้แนะในโอกาสหน้าด้วยนะครับ

22. ping25972

ping25972 New Member Member

70
    0
    0
    หวัดดีครับผมปิงครับ เคอี25 เชียงใหม่

23. lek

lek New Member Member

12
    0
    0
    น้องเล็กน่ารักครับผม

เล็กคับใช้ Fighter
    กำลังมองหา TE 71,72 ครับหรือ DX 2 ประตูก็ได้ครับ
    เข้ามาครั้งแรกครับ ขอฝากตัวด้วยครับ
    (คือ ผมสนใจ sentra RZ1 ด้วยครับมองหาอยู่)

24. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ของแปลกมักมาทีหลังค่ะ ฮิๆ :D

ชื่อ แนน ค่ะ
    มีนานี้จะครบ ๒๔ ปี
    ไม่ได้ใช้รถตระกูล KE แต่ลูกพี่ลูกน้อง (พี่พัด) ที่หนูมาขออาศัยด้วยตอนนี้ใช้ Honda Civic 96 (EK นั่นเอง) ค่ะ
    คงไม่ได้ไปมีตติ้งแน่ๆ ค่ะ ยิ่งแถวรามอินทราด้วย...ไม่ต้องพูดถึง

เผอิญว่าพี่พัดเคยถูกสาวหลอกให้ไปหาตอนห้าทุ่มกว่าๆ ขับจากบางนาไปก็ไกลพอควร...
    ไปถึงแถวมีบุรี โทรไปอีกที.............หลับแล้ว.........

พี่พัดเลยไม่ไปแถวรามอินทราอีกเลย......

ถ้ามีข่าวอะไรก็แจ้งในเว็บก็ได้ค่ะ

เฮ้อ! เฮ้อ! (๒ ทีเลย...)

25. sniper_k

sniper_k New Member Member

6
    0
    0
    TE 71(อนาคตครับ)

ตอนนี้ดำลังทาบทามอยู่ครับ ไม่เกินหนึ่งเดือนครับ ยังไงฝากตัวด้วยครับ ก้องครับ อยู่ ชลบุรี

26. tosapol

tosapol New Member Member

4
    0
    0
    อยากเป็นสมาชิกคร๊าบพี่น้อง

ใช้ KE 70 สีทอง คร๊าบพี่น้อง ขับมันจริงๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าบ อยู่นนทบุรีจ้า

27. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    เวลาออกตัวชอบแถส่งไสช่วงล่าง
    ไม่ดี (การดัดแปลงทำให้สมถรรนะเสียไป)

28. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    มาใหม่คับ ชิน ค้าบ KE 70 หน้าเต็ม GT-i (4A-GE) เน่าๆ คับ อยู่ บางเขนคับ ใครอยู่แถวๆนี้เมล์มานะ [email protected] งับ

29. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    เด็กใหม่คับ(อายุก็ไม่เด็กแล้วนะตูเนี่ย)

มาใหม่คับ ชิน ค้าบ KE 70 หน้าเต็ม GT-i (4A-GE) เน่าๆ คับ อยู่ บางเขนคับ ใครอยู่แถวๆนี้เมล์มานะ [email protected] งับ

30. DriftKing

DriftKing New Member Member

12
    0
    1
    ดีครับ ชื่อบิ๊กครับ KE70 อยู่เตาปูนครับ

รถของผม
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=260700

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้