ขอบ่นหน่อยครับเรื่องกระทู้ซื้อขาย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 15 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ก็ยังว่า เดือนที่แล้วโทมาถามหาของที่ขายไปตั้งเกือบปี บางชี้นเกินปี โทมาตั้งหลายคน

เราก็ว่าขายเสร็จก็ปิดกระทู้หมดละนะ ที่แท้เค้าใช้วิธีหาจากหน้าหลังๆนี่เอง

2. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    แค่กดตัวเลข มานยากตรงไหนครับ พวกไม่ลงราคาเนี้ย

3. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ตรงนี้เป็นส่วนของผู้ขายนะคับ ไม่น่ามาเกี่ยวกับเว็บ
    เว็บเปิดพื้นที่ให้ซื้อ-ขายก็ดีแล้ว อย่าทำให้ทางเว็บลำบากไปกว่านี้เลยคับ

4. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    เขาน่าจะให้ร่วมเป็นกะทู้เดียวไปเลยพวกที่ไม่ใช้พ่อค้ามาขายก็ไปอยุ่หลังๆเลยอะผมเป็นหนึ่งคนที่ชอบเข้ามาดูขายของหลังๆไม่ได้เข้ามาดูเพราะกะทู้

เยอะเกิน ผมอยากดูคนขายของที่ไม่ใช้พ่อค้าแบบว่าคนเล่นรถซิ่งด้วยกันแล้วเขาได้ของมาใหม่อันเก่าขายหรือเขาขายรถแล้วระเบิดของอะครับ ก็เข้าใจ

ว่าจะเพิ่มงานให้แวบมาสเตอเยอะ แต่ก็เพื่อเป็นระเบียบเรียบร้อยหรือจะออกกฎไปเลยฝากด้วยนะครับพี่เก่ง

5. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    อีกไม่นานก็จะกลับไปเป็นเหมือนเดิม แหะๆ เจอมาหลายรอบละ

6. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    การจะจัดระเบียบหรือไม่จัดระเบียบใดๆนั้นเป็นดุลยพินิจของทีมบริหารเว็บ ซึ่งผมในฐานะคนอาศัยเล่นฟรีๆ ไม่ขอบ่นอะไร
    แต่บางส่วนที่เป็นความชอบหรือไม่ชอบส่วนตัว ผมจัดลำดับเองได้
    เช่น ลองดูหน้าหลักของ Classified สิครับ..category ของแต่งทางเว็บสามารถแบ่งได้กี่ประเภท คนขายของแต่ง
    เกี่ยวกับรถในแต่ละ category ควรมีกระทู้กี่กระทู้แต่ในแต่ละห้อง ผมคิดว่าทำดีๆไม่เกิน 3 นะ หรือผมคิดลบไป?

ส่วนเรื่องการลงรูป ลงราคา เว็บอาจไม่ต้องมีกฏก็ได้ การไม่มีรูป หรือไม่มีราคา ผมมองว่ามันลดโอกาสในการขายลงนะ
    การขายของนั้นควรมีราคาอยู่ในใจแล้ว ก็บอกไปเลยได้ไม่น่ามีปัญหา การไม่บอกราคามันเปิดโอกาสให้อะไรเหรอครับ?
    เปิดโอกาสให้ขยับราคาขึ้นลงได้ตามใจชอบหรือเปล่า?ถ้าคนโทรมาเสียงน่ารัก ขี้อ้อนห้าหมื่น โทรมาเสียงห้าวๆกวนตีนเอาไปหกหมื่น?
    เอามาสักราคานึงเถอะครับ จะได้รู้ว่าในใจอยากได้เท่าไหร่

ไม่มีรูป หรือรูปสวย ไม่ลงราคา ผมก็ไม่อุดหนุน ก็เท่านั้น นึกภาพว่าไปช้อปในเซเว่นแล้วต้องถามพนักงานทุกครั้งว่าชิ้นไหนราคาเท่าไหร่ duh..

7. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ผมชอบกระทู้ของพี่แกมากเลย ไม่ว่าเค้าจะไปอยู่เว็บไหนๆ ก็ทำเหมือนๆ กันทุกเว็บ จัดหมวด จัดกระทู้ ดูง่าย มีภาพประกอบ อันไหนหมดบอกหมด อันไหนขายแล้วบอกขายแล้ว แล้วกระทู้ก็มีการแก้ไข ปรับปรุง ตลอดเวลาถ้ามีการเปลี่ยนแปลง ผมว่าการแก้ภาพเวลาจัดหมวดหมู่นี่ก็ใช่จะง่ายๆ ไหนจะฝากไฟล์อีก ไหนจะแก้ไขกระทู้อีก ไหนจะเว็บนั้น เว็บนู้น เว็บนี้อีก ผมเห็นแล้วเหนี่อยแทน แต่นี่พี่แกก็ทำแบบนี้มาโดยตลอด แต่เค้าก็ไม่เคยที่จะไปตั้งกระทู้ให้มันรก ไม่เห็นเหมือนพ่อค้าบางคน ไม่รู้จะเยอะกระทู้ไปไหน หรือที่บ้านเเน็ตเร็วเป็นจรวด ตั้งมันคนเดียวยกหน้าเลย คนอื่นเปิดดูลำบากช่างมัน บ้านกุเปิดเร็วเป็นพอ สงสารเน็ตต่างจังหวัดบ้าง 7 เมกเอง กว่าเน็ตผมจะเดินทางถึงกรุงเทพนานอยู่นะ ขนาดกำชับให้มันขึ้นโทลเวย์มันยังช้าเลยกว่าจะเปิดได้แต่ละหน้า

8. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ราคาขายนะลงไปเลย มีแต่ลงเบอร์ให้ลูกค้าโทรไปถาม ใช้ระบบรับสายได้ตังหรือไงครับ ส่งPm ไปมามันไม่ต่างจากลงราคาหรอกครับ ไม่รู้จะกลัวอะไรกัน

9. sunnyboy

sunnyboy New Member Member

9
    1
    0
    ไม่เคยคลิกมันเลยที่บอกมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้