สารพัดอาการ !!!!! กับเจ้า B14 ของผม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunnyz, 4 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เปงอย่างไรบ้างคร๊าบคุงน้อง ได้ไปมาแล้วหรือยังคร๊าบ

3. sunnyz

130
    0
    0
    ยังเลยครับ ช่วงนี้งานผมเยอะ ไหนจะประชุมภายใน ภายนอก วุ่นวาย สุด ๆ ครับ

4. sunnyz

130
    0
    0
    Update อาการ !!!

กะอีแค่เรื่องเบรคนะครับ หลังจากเข้า "อู่อึ้งกิมกี่" อนุสาวรีย์ชัย เปลี่ยนไปทั้งหมด แม่ปั๊มเบรค 2,200 / ลูกสูบเบรค 2 ตัว 600 / ชุดซ่อมเบรค 700 -- ทั้งหมดนี่เมื่อวันที่ 24/02/2555

ขับได้สัก 10 กว่าวันโดนอีกแล้วครับ สายอ่อนเบรครั่วเฉยเลย น้ำมันเบรค อ่ะปิ๊ด ๆ ๆ ๆ ออกมาเ โดนไปอีก 800.- แถมด้วย ยางรัดแร๊คเสื่อม ค่ายาง2ข้าง 500 ค่าแรงอีก 600 -- ทั้งหมดนี่เมื่อวันที่ 9/3/2555

วันนี้ก็ยังไม่วาย เบรคจมอีกแล้วครับ เอาเข้าอู่เลย ไม่รู้ว่าวันนี้ผมจะโดนอะไรอีกบ้าง / อยากจะไปแก้ปัญหาเรื่อง เครื่องสั่น เบาดับ ควันขาว ยังไม่ได้ทำสักทีเล๊ยยยยยยย (มลพิษสุด ๆ เลยรถผม)

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เรื่องเบรคนี่สำคัญคับ ต้องรีบทำ

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอให้หายไวๆ คับ ค่อยๆแก้กันไป

7. sunnyz

130
    0
    0
    ขอบคุณครับ ทั้ง 2 ท่าน รีบแก้จนหมดตูดแล้วผม

8. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    สู้ๆ ครับ

9. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    แนวผม ยกของเชียงกงเปลี่ยนทั้งดุมทั้งคอม้าเลย จบ
    นั่งซ่อม เสียค่าชุดซ่อม ค่าแรง แถมยังไม่จบอีก ตีกินไปเรื่อยๆ เซงแทนครับ

10. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

จริงครับงั้นจบยาก

11. sunnyz

130
    0
    0
    แต่อู่ที่ไปทำก็โอเคนะครับ ล่าสุดแม่ปั๊มเสีย ทั้ง ๆ ทีเพิ่งเปลี่ยนมา เค้าเคลมให้เลยครับ ไม่คิดแม้แต่ค่าแรง

12. sunnyz

130
    0
    0
    อยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมครับ :

ด้วยความเสล่อของผมดันเอาแก๊ส BB Gun ไปใส่ไว้ใน ช่องเก็บของ หลังเบาะคนขับ มันจึงทำให้.....ช่องเก็บของ หลังเบาะผมขาดกระจุย แต่ขาดไม่หมด อยากได้คำแนะนำว่าพอจะทำอะไรได้บ้าง นอกจากซื้อเบาะใหม่ครับ (ผมมันปัญหาเยอะจริง)

13. sunnyz

130
    0
    0
    งานเข้าเต็ม ๆ เบ้าหน้าครับ !!!!!!
    เมื่อวันพุธที่ผ่านมา ได้แวะเข้าไปพี่ติ่งมาเลยครับ เอารถไปให้แกดู ทีละอาการ ไอ้ 3 อาการแรกเลยครับ !!!!!
    แทบช็อคด้วยคำตอบ "เปลี่ยนฝาสูบใหม่เลยครับ จบ !!!! 1หมื่นบาทไทย" โอ้วฝาสูบเพิ่งเปลี่ยนมาแท้ ๆ ตายละวาผม

14. sunnyz

130
    0
    0
    Update อาการ !!! อีกแล้วครับ เมื่อวานนำรถไป อู่เตี้ยการช่าง มาครับ

แก้ปัญหา เบาสั่น รอบตก เครื่องยนต์สั่นเป็นเจ้าเข้า หายปลิดทิ้งเลยครับ / เรื่องกินน้ำมันเครื่องก็เจอปัญหา และแก้ถูกจุดเลย

ไกล้แล้วครับ ๆ

15. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เยี่ยมเลยคับ

16. sunnyz

130
    0
    0
    อู่พี่เตี้ยถึงจะเล็ก ๆ แต่ผมว่าแกบริการดีมาก แนะนำผมแทบทุกจุดที่ผมควรทำ อธิบายอย่างละเอียด ขนาดผมไม่ค่อยรู้เรื่องจนผมเข้าใจอ่ะครับ

17. DK2318

DK2318 New Member Member

37
    1
    0
    ไม่รู้เรื่องรถเท่าไรครับแต่เอาใจช้วยให้หายไวๆๆนะ

18. Wat_B14

Wat_B14 New Member Member

5
    0
    0
    "Update อาการ !!! อีกแล้วครับ เมื่อวานนำรถไป อู่เตี้ยการช่าง มาครับ

แก้ปัญหา เบาสั่น รอบตก เครื่องยนต์สั่นเป็นเจ้าเข้า หายปลิดทิ้งเลยครับ / เรื่องกินน้ำมันเครื่องก็เจอปัญหา และแก้ถูกจุดเลย
    "

โทษครับ ไปแก้อะไรมาบ้างอ่ะครับ แล้วเสียค่าใช้จ่ายไปเท่าไรอ่ะครับ พอดีเป็นอาการเดียวกันเลย รบกวนหน่อยครับ

19. sunnyz

130
    0
    0
    เท่าที่ถามพี่เตี้ยมานะครับ แกบอกว่ารถผมอ่ะ ตั้งมาร์คไม่ตรง ยางลูกเต๋ากรอบ แล้วก็เข้าโรงกลึงด้วยมั้งครับ แต่ถ้าจะให้ชัวร์นะครับ ไปอู่แกเลยครับ กำตังไปสัก 3,000 บาทไทย น่าจะได้อยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้