Project RZ1 sr20ve cvt เสร็จแล้วครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Deawz Sunny ZX, 29 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ค่อยๆ ทำกันไปคร๊าบ

2. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    แจ่มมากคับ cvt ขับต่างจังหวัดสบายมากมาย

3. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..ยินดีด้วยครับ..มาร่วมแป๊ดกัน..อิอิ..

4. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ขนาดค่อยๆนะครับพี่ ตอนนี้เริ่มรู้สึกเจ็บๆ แสบๆ เลยอ่ะ :D:D:D:D:D

5. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ต้องลอง เดี๋ยวขอเช็ค ไฟ จูนเครื่องอีกนิดนึงครับ

6. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    อ่ะแน่นอนครับบบบบบบบบบบบบบบ:D:D:D:D:D:D

7. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    แป๊ดด้วยคน

8. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
  9. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    ท่อหาซื้อที่ไหนครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

10. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    CVT M6 แจ่มมมม

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  12. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    ผมเอาสะดวกใกล้บ้านไว้ก่อนนะครับ ปลายผมได้ของ FGK ใส้เยื้อง 2.2 มาครับ ท่อ + ข้ออ่อน 3,000 บาทครับ
    แต่ผมดันไปเดินท่อ 2.5 มา เกียร์ D วิ่งไม่ดีเลยครับ ออกตัวอืดมากๆ กำลังจะลดเป็น 2.2 ครับ

13. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    มิตติ้งเดือนมิถุนาไม่พลาดแน่ครับ จะให้พี่ช่วยวิเคราะห์หน่อยตอนนี้ D ออกตัวอืดมาก ผมว่าน่าจะผิดปกตินะครับ

14. pongfish360

374
    6
    0
    ไม่ติดงานไปแน่นอนคับ ว่าวันที่ 3 จะลองไปวิ่งคลอง 5 เล่นๆด้วย ไปด้วยกันมั้ยคับ

15. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    วันที่ 3 มีงานอะไรหราครับพี่

16. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปนนิสัยของเกียร์ cvt หรือเปล่าค้าบช่วงแรกๆจะอืดผมเดาเอานะ:)

17. pongfish360

374
    6
    0
    งาน Midnight Race War วันอาทิตย์ที่ 3 มิถุนายน 2555 4 โมงเย็น ถึง ตี 2

กับมหกรรมการแข่งรถตามแบบฉบับ Midnight Racing สุดมันส์ ไม่มีกติกา ไม่มีไฟ Pre State ใช้ Pretty Bikini ปล่อยรถ มีคู่เชง Big Match ในรูปแบบ Out Law ชิงเงินรางวัลระดับ 6 หลัก มีรถระดับ 1,000+ แรงม้า มาวิ่งโชว์เพียบ และยังมีการจัดประกวดรถในรุ่นต่างๆ มีถ้วยรางวัลการันตี และจะได้ลงหนังสือ Auto Mobil สำหรับผู้ที่ได้ที่ 1 รับรองงานนี้มันส์แน่นอน เป็นการเปิดโอกาศให้พี่น้องซึ่งรักการแต่งรถที่ยังไม่เคยได้สัมผัสพื้น Track ของสนามแข่งได้มามันส์กัน ซิ่งรถ กินดื่ม ชมพลุ ดูหญิง งานนี้แหละครับ ที่สุดของ Midnight Racing Thailand ค่าเข้างาน 60 บาท รถที่เข้าไปวิ่งร่วมสนุกคันละ 250 บาท เหมือนเดิมครับ

ลองไปวิ่งขำอะคับ พอดีเพื่อนเขาขอท้าลองรถ ไปด้วยกันสิคับสนุกสนาน ไปลองรถเล่นๆ

18. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เกียร์ CVT ต้นอืดอยู่แล้วครับแต่ปลายไหล
    ผมใช้ท่อทั้งเส้น Apexi n1 ตรงรุ่น SR20VE P11 2.3 ทั้งเส้น แต่พอ มาเข้าปลาย เหลือ แค่ 2 นิ้วครับ สูตรนี้ ต้นจัด กลางมาดีต่อเนื่อง ปลายไหล

19. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    cvt เท่าที่ขับอยู่ตอนนี้ ผมมองว่ามันเน้นเรื่องความประหยัด ไม่ให้รอบสูงเกินไป เพราะผมขับลงใต้ 800กว่าโล ก่อนนี้ใช้ga15deออโต้ ติดแก๊ส ขับเฉลี่ย120 + - นิดหน่อย ค่าแก๊สประมาน1200บาท แต่พอตอนนี้ sr20ve cvt ติดแก๊ส ท่อก็ 2.2 พักกลางเกลียว1อัน ปลายย้อน(ชุดที่เคยเอาไปจากคุณบอย) ขับทั่วๆไปบ้าง(ประมาน110-120) อัด7000รอบอยู่หลายครั้ง แต่ค่าแก๊สเหลือแค่ 950บาทเท่านั้น ส่วนเรื่องออกตัว ถ้าเราค่อยๆเหยียบมันก็ค่อยๆขึ้นตามนั้นละคับ(เหยียบไป1500-2000รอบ แช่ไปจนความเร็ว 70 80 ประหยัดดีคับ) แต่ถ้ากดไปออกตัวที่3000รอบ ผมว่ามันก็โอเคเลยล่ะ แต่ถ้าเปลี่ยนไปโหมด+ - นี่ก็เรียบร้อยคับคนละเรื่องเลย จี๊ดตลอดการเดินทาง ^ ^

สรุปผมชอบนะคับ เราสามารถเลือกได้ว่าจะขับแบบไหน เน้นประหยัดก็ค่อยๆไปใจเย็นๆก็จะประหยัดมาก หรือจะแฮ๊ดก็กดกันไปทั้งเสียงทั้งความเร็วโหดใช้ได้เลย

20. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    น่าสนครับพี่ ผมไปด้วย

21. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    ครับคุณครับพี่เดย์ ตอนซื้อเครื่องที่ผมโทรไปถามพี่แหละครับ ตั้งแต่เดือนมีนา พึ่งรับรถเดือน พ.ค. อ่ะพี่

งั้นคงต้องรองบประมาณอีกระยะครับ แค่นี้ก็เจ็บนักเลยครับ

อ๋อนิสัยมันเป็นอย่างนี้นี่เอง OK ครับ
    --------------------------------------------------------------------------------​

มีคำถามอีกนิดนึงครับพี่ๆๆ คือว่าตอนออกตัว (Dนะ) บางครั้งเหยียบคันเร่งแล้วรถไม่ออกตัว ณุ้สึกว่าต้องเหยียบมากกว่าปกติครับ
    (บางครั้งนะครับ แต่ตอนติดเครื่องครั้งแรกไม่เป็นครับ) เคยอ่านกระทู้เก่า เห็นว่าเป็นที่เซ็นเซอร์ อาการแบบนี้จะแก้ยังไงดีครับ
    แล้วงบประมาณเท่าไรครับพี่ๆ คิดแล้วเสียวตอนกลับรถ

22. pongfish360

374
    6
    0
    ไปกันเดี๋ยวชวนพี่ๆน้องๆsunny ไปด้วย อิอิ

23. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    CVT ออกแบบมาเพื่อความประหยัด นิ่มนวล ในการขับขี่นะครับ ยิ่งทางไกล ยิ่งประหยัด ใครว่า SR กินน้ำมัน บอกได้คำเดียว ว่าโคตร ประหยัด แรงบิดมาดีตลอดด้วย

24. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ยินดีต้อนรับสุ้อาการยอดฮิตของ vvl ครับ

ลองเช็คโค๊ดดูครับ ผิดปกติแน่นอนแล้ว อาการนี้

25. pongfish360

374
    6
    0
    สู้ๆๆงับ

26. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    อาการนี้ใช่ น็อคเซ็นเซอร์มั้ยครับ ถ้าผมเอารถไปติดแก็สก่อนแก้ไขอาการดังกล่าว จะส่งผลเสียต่อเครื่องยนต์มั้ยครับ

27. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    อาการนี้ใช่ น็อคเซ็นเซอร์มั้ยครับ ถ้าผมเอารถไปติดแก็สก่อนแก้ไขอาการดังกล่าว จะส่งผลเสียต่อเครื่องยนต์มั้ยครับ

28. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ไปศูนย์ เบิกอะไหล่แท้ เปลี่ยนใหม่ (เหมือนอาจารย์) เลยครับ :)

29. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    น่าจะใช่ครับ ผมคิดว่า 34 knock แน่ๆ แต่ลองดูครับ

30. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    เอาใจช่วยนะครับ ผม VVL เกียร์ธรรมดาเต็ดเล็ก ครับออกตัวดี ดึงดี แต่รอบมันสูงมากครับความเร็ว 100 รอบอยู่ที่ 3300 เกียร์ 5 ครับ แต่ก็ยังมีแรงเหลือให้กดอีกเยอะ หากเจอกันขอกลองขับ CVT M6 ดูซักครั้งนะครับ ฟังหลายท่านบอกเล่ามาน่าจะขับสนุก ... แว๊ด ๆ แป๊ด ๆ (เสียงมันโหดดีนะครับ เหมือนสิงห์โตคราง ยังไงไม่รู้)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้