++++ งานปีใหม่ มีทติ้ง แรกของปี 55 ที่ เจ็ดคต กันดีกว่าคับ ++++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ก๊วยเจ๋ง@ASIMO, 20 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ไม่เปงไรคับไจ๋ แค่นี้ก็รบกวนไจ๋แย่แล้ว งั้นก็อย่าปล่อยให้นอนคับ อิอิ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อากาศคงไม่ถึงกับร้อนมั้งครับ อยู่ในป่าแบบนี้ อย่างน้อย มีลุ้นว่า ถ้าไม่หนาว ก็คงเย็นสบาย ๆ แน่ ๆ

ใครมีกระติกน้ำแข็งบ้างครับ ช่วย ๆ กันเอาไป เพราะถ้าน้ำแข็งหมดกลางคืนละ คงไม่มีที่ซื้อแน่นอนครับ เพราะเข้าไปลึกเกือบ 20 โล ออกมาซื้อคงอันตรายน่าดู

อ้อ อีกเรื่องครับ ที่ๆเราจะไปอยู่แถวแก่งคอย อยากขอความเห็นเพื่อน ๆ ครับ แถวนั้น มีทางผ่าน หรือที่เที่ยวที่อื่นที่ไม่ไกลป่าวครับ

จะได้แวะเที่ยวหรือถ่ายรูปสักที่ก่อนเข้าที่ เจ็ดคตอ่ะครับ รบกวนช่วยกันแนะนำเข้ามาหน่อยครับพี่น้อง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มกราคม 2012
  3. Gel_EK5200

Gel_EK5200 New Member Member

26
    0
    0
    ลง ชื่อด้วย 1 คนครับ

ลงรูปให้ดูซะหน่อย ไปมา 3-4 ปีที่แล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2012
  4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    แอบไปหารูปบ้านปีกไม้ ที่ได้จองไว้ บรรยากาศใช้ได้นะเนี่ย

เห็นเค้าว่า นอนได้หลายคน แต่ต้องเตรียมเครื่องนอนไปเพิ่มเอง

แถมบรรยากาศส่วนตัวสุด ๆ

เตรียมตัวกันเผื่อไปเดินป่า เที่ยวน้ำตกกันสักนิสด้วยนะครับ ทริปธรรมชาติแบบนี้

5. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ไปด้วยครับ 2+1 ครับ

6. kungking5

1,661
    287
    0
    ช่วงนี้อากาศเริ่มเย็นมานิสนึงละครับ ลุ้น ๆ ให้หนาว ๆ ด้วยเถ๊อะ

7. no.69

no.69 Active Member Member

234
    51
    28
    จ่ายเงินวันไหน

8. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    เรื่องค่าใช้จ่าย ทั้งที่พักรวมไปถึงอาหารการกิน มื้อเย็น+มื้อเช้า เดียวรอแจ้งอย่างเป็นทางการอีกครั้งครับ กำลังสรุปเรื่องค่าใช้จ่ายกันอยู่

คร่าวๆที่พัก+ข้าวมื้อเย็น มื้อเช้า ไม่แพงแน่ จะมาแพงตรงค่าเครื่องดื่มเนี่ยสิ 5555

9. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    ไปด้วยๆๆๆๆ 2 ที่นะจ๊ะ

10. Overline

Overline New Member Member

24
    0
    0
    รอลุ้นๆๆๆ ให้อากาศเย็นอยู่นะครับ Meet แรกกับ EK Group ตื่นเต้นเหมือนกันนะเนี๊ย:D

11. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    รอไม่ไหวแล้วว ^_^

12. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ขอไปแจมด้วยคนนะครับ

13. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ยินดีครับผม

14. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ยินดี ที่จะได้ร่วมออกทริป กับทุกๆคนอีกคั้งคับ

15. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    ชี้แจงค่าใช้จ่ายและการโอนเงินนะครับ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่จะออกเดินทางทริปนี้ โอนเงิน ผ่านธนาคารไทยพาณิชย์ บัญชีเลขที่ 014-2-61709-8 นายอภิชาติ เที่ยงเจริญ (พี่กุ้ง) ก่อนวันที่ 28 มกราคม 2555 ท่านใดโอนเงินแล้ว รบกวนแจ้งการโอน วันและเวลา ไว้ในบอร์ดด้วยนะครับ

ค่าใช้จ่ายแบ่งเป็น อาหารมื้อค่ำ 1 มื้อ มื้อเช้า 1 มื้อ เครื่องดื่มต่างๆ และค่าที่พักนะครับ

มื้อค่ำจะสั่งเป็นกับข้าว หลายๆอย่างมาแล้วทานร่วมกัน (ช่วยคิดๆกันมาก็ดีนะครับว่าอยากทานไรกันบ้าง)

มื้อเช้าตั้งใจจะสั่งเป็น ข้าวต้มกุ้ง หม้อใหญ่ๆ (ท่านใด ทานกุ้งไม่ได้ หรือไม่ชอบ แนะนำมาได้เลยนะครับ เปลี่ยนแปลงรายการอาหารได้)

ค่าใช้จ่ายทริปนี้ สำหรับสมาชิก 1 ท่าน 500 บาท

2 ท่าน 800 บาท

ขาดเหลือยังไง อาจมีการเก็บเพิ่มหรือเหลือก็ เฉลี่ยคืนกันอีกที ในวันกลับจากการมีทติ้งอีกครั้งนะครับ

แล้วพบกันครับ เหล่าสมาชิก EK Group

16. eakcivic

eakcivic New Member Member

10
    3
    0
    อยากทราบค่าใช้จ่ายหน่อยคับ

17. earth_ek96

513
    9
    0
    ตามด้านบนเลยครับ

18. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    รอไม่ไหว ก็มา กทม. ก่อนเลย 4-5 ก.พ. ค่อยมาอีกรอบ อิอิ

19. Overline

Overline New Member Member

24
    0
    0
    รับทราบครับ!!! แล้วจะเรียบดำเนินการให้นะครับ ;)

20. Pacavato

Pacavato New Member Member

29
    0
    0
    อยากไปด้วยจัง ว่าแต่ไปรวมพลกันที่ไหนอ่ะครับพี่

21. EK Estimate Jai

217
    1
    0
    กำหนดการเรื่องของเวลา และสถานที่รวมพล เดียวใกล้ๆวันไป จะแจ้งให้ทราบอย่างเป็นทางการอีกครั้งนะครับ

22. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ว้าอดไปลองของใหม่เลย ติดงาน

23. EK Estimate Jai

217
    1
    0
    พี่เต๋าเลิกงานแล้ว ตามมาก็ยังทันครับพี่ มาลองเขียวสะอาดๆ

24. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    อีก 15 วันเต็มๆ คับ

25. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    อากาศน่าจะยังสบาย ๆ อยู่ เอารูปมาฝากครับ ไปนั่งเล่นไพ่มาเมื่อสามปีก่อน

26. kungking5

1,661
    287
    0
    ตื่นเต้นๆ ใกล้แล้วๆ

มะวานให้นักดนตรี ซ้อมเล่นกีต้าแล้วครับ ร้องกันเจ็บคอแน่ ๆ 5555

27. earth_ek96

513
    9
    0
    อย่าซ้อมหนักนะเด๋ววันจริงเสียงหายครับ

28. EK Estimate Jai

217
    1
    0
    ซ้อมไม่หนัก แค่เบราๆ

29. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0

จริงหรา

30. system-dj

system-dj New Member Member

44
    1
    0
    อยากไปจังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้