สอบถามเรื่อง R30 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย Boodiez, 19 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boodiez

Boodiez New Member Member

11
    0
    0
    พอดีว่าจะเอา R30ไปลงเครื่องใหม่หน่ะครับ คือผมมีคำถามว่า ถ้าเอาR30 ไปลงเครื่อง RB20 แล้วเนี่ย จะต้อง

เจาะรูคันเกียร์ใหม่รึปล่าวอ่ะครับ??

ขอบคุณครับ

2. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    เท่าที่วางกัน มาไม่ต้องเจาะนะครับ 30ในนี้เครื่องRB2Oเยอะครับ
    นอกซะจาก จะชนเกียร์ RB25 อันนั้นต้องคว้านขยับถอยหลังไปหน่อยครับ

3. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  4. sky&ska

sky&ska New Member Member

101
    0
    0
    ขึ้นอยู่กับว่าจะวางเครื่องเดินหน้าหรือถอยหลังมากกว่าเดิมเท่าไร แต่โดยส่วนใหญ่วางเเล้วถ้าช่างมีเซ็นหน่อยจะใช้รูคันเกียร์เดิมดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้