สอบถามเรื่องการวิ่งของแกส มีอาการแบ็คไฟท์ และมีปัญหานิดหน่อยในการวิ่งด้วยน้ำมัน

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย mdlove, 10 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mdlove

mdlove New Member Member

35
    0
    0
    สอบถามเรื่องการวิ่งของแกส มีอาการแบ็คไฟท์ และมีปัญหานิดหน่อยในการวิ่งด้วยน้ำมัน

ติดแก๊ส มิกเซอร์ เครื่อง toyota 3s-fe ไดรเรกคอยล์ 2000cc เกียร์ออโต้

เรื่องแกส
    ผมเปลี่ยนแว๊คกั่มใหม่เพราะตอนแรก วิ่งไม่ได้เลยแก๊สเปิดแอรแล้วดับ หรือรอบสวิงเลย ของเดิมแว๊คกั่มเสีย อ้าวเปลี่ยนใหม่
    เปลี่ยนใหม่ ก็ ยังพอไหว แต่เปิดแอร์แล้วเข้าเกียร์ดี แล้วเร่งเครื่อง ออกไปมันสะดุด อึก อึก ๆ กระตุก ต้องเร่งให้มันแบ็คแล้วมันวิ่งระเบิดเลย หรือไม่งั้น ค่อยๆๆ เร่งเรื่อยๆๆ
    ผมเปลี่ยนผ้าหม้อต้มแก๊ส มาได้ 1 ปีกว่าๆๆแล้ว เปลี่ยนตอนเดือน 8 ปี 53 ใช้งานมาได้ 4หมื่นโล ละ

กรองอากาศผมใส่ครบหมดนะ ถ้าไม่ใส่แบ็คดังมาก เหมือนยิงท่อเลย และมีไฟแล็บด้วย แต่พอค่อยๆๆเร่งแล้วไปเรื่อยๆๆนะ วิ่งได้ ยัน 140เลยสบาย ถ้าเร่งเร็วมีแบ็ค บ้าง

เรื่องน้ำมัน
    วิ่งระเบิดเลย แจ่ม แต่พอจะเลี้ยวเข้าหมู่บ้าน เข้าเกียร์ ดี เหยียบเบรค รอ รถมันไป อ้าว ทำไมรถผมสั่น กระตุก ๆ เดินสะดุด
    พอผมปิดแอร์เท่านั้นละ แจ่มเลย เพิ่งมาเป็น

เปลี่ยนหัวเทียนแล้วแบบเดิม หัวเข็ม ตรงรุ่น
    น้ำมันเครื่องเปลี่ยนแล้ว
    กรองน้ำมันเครื่อง

ตอนแรกกลัวเป็นที่สาย แต่ช่างบอกไม่ใช่ มันเดินครบทุกสูบ

จะมีแนวทางแก้ไขอย่างไรครับ บ้านผมอยู่สายไหม ใครมีร้านเทพๆๆแนะนำได้นะครับ
    ที่อู่ที่ผมลงแก๊ส คนมันเยอะครับ ถ้าไปรอ นานเลย เค้าบอกถ้าทนวิ่งได้ก็ไปก่อน พอดูคนน้อยๆแล้วค่อยมาทำ

2. mdlove

mdlove New Member Member

35
    0
    0
    ตอนที่ติดแก๊สใหม่ๆ ไมล์รถ 103705 18/03/50

เปลี่ยนชุดผ้าซ่อมแก๊ส 198746 21/08/53

ไมล์รถตอนนี้ 221662 11/12/54

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้