รู้สึกว่ารถมีอาการส่ายไป ส่ายมา ครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Tum_UTCC, 23 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum_UTCC

Tum_UTCC New Member Member

15
    0
    0
    รู้สึกว่ารถมีอาการส่ายไป ส่ายมา เวลาใช้ความเร็วซัก 120 ขึ้น พวงมาลัยเริ่มไม่นิ่ง เกิดจากอะไรหรอครับ ผม tein ha ครับ ขอบคุนครับผม

2. บูทช่วงล่างมีอะไรหลวมป่าวครับ

มุม toe out มากไปป่าว

ระยะฟรี ยอยพวงมาลัยน้อยไปป่าว

3. Tum_UTCC

15
    0
    0
    เดียวต้องไปลองเช็คดูครับ เพราะผมก้อเอาล้อหลังยื่นออกมาเยอะเหมือนกันครับ ขอบคุณคร๊าฟฟฟ

4. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    กินเหล้ามารึปล่าวครับพี่

555

ลองเช็คยางด้วยนะครับ ถ้ายางแตกลาย มันก็สั่นนนนนน

5. Tum_UTCC

15
    0
    0
    > < หรือผมเมา 555 ไม่ช่ายครับ อิอิ

6. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    ลองเช็คแร็คพวงมาลัยด้วยนะครับ ซ่อมมาหรือเปล่า อันตรายมาก

7. Tum_UTCC

15
    0
    0
    เดียวลองเช๊คดูครับ ขอบคุนคร๊าฟฟฟ

8. kaltech

141
    1
    0
    อาการอย่างนี้เค้าเรียกว่าร่อนครับ ผมตั้งศุนย์ยังไงๆก็ไม่หาย พอได้แร็คพวงมาลัยมาเปลี่ยน กลับหายค่อยวิ่งเป็นรถ MR2 หน่อย แร็คเก่าซ่อมมาด้วยชุดคิต

9. "ร่อน" เหรอครับพี่ ชื่ออาการฟังคุ้นๆ

วันก่อนส่ง MMS มาตั้งหลายรูปอ่ะพี่ ถ่ายที่ไหนมาคร๊าบบบบบ สวยดี ดูแปลกตามากๆ

10. kaltech

141
    1
    0
    From Big C Lat Phroa 13-15

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้