พึ่งทราบข่าวว่าพี่ตุ้มcake makerเสียชีวิตแล้ว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย yakuza a31, 25 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    RIP

2. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ พี่ตุ้ม

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เสียใจด้วยครับ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

5. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0

6. murg_e30

murg_e30 Member Member

57
    1
    8
    R I P พี่ตุ้มคับ

7. tle

tle New Member Member

8
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยครับ

8. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18

9. golf190EJZ

golf190EJZ New Member Member

2
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

10. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    เสียใจด้วยนครับ

11. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    เสียใจด้วยครับผม

12. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48

13. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เสียใจด้วยคับ

14. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0

15. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เคยไปส่งคลัทช์ที่ อู่ตรงพระราม9 2-3 หน แกอัธยาศัย ดีมากครับ

16. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    ขอแสงความเสียใจด้วยครับ

17. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0

18. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    เสียใจด้วยครับ สูญเสียยอดฝีมือไปอีกคน

ตอนทำรถครั้งแรก ยังไม่รู้ประสีประสาอะไรเลย 11ปีที่แล้ว
    เจอแกครั้งแรก ไปปรึกษาแก พอบอกซิตี้จะวางSR
    แกหัวเราะและบอกว่าทำเสร็จแล้วช่วยขับมาให้ดูหน่อยเถอะ เสียงพี่ ผมยังจำได้อยู่เลย
    แกใจดีมาก คุยกับเด็กโง่ๆอย่างผมแบบให้ความสนใจ ไม่ใช่เห็นเป็นเด็กแล้วเบลอใส่

สู่สุคตินะครับ พี่ตุ้ม

19. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    RIP

20. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    RIP ไม่ได้เจอแกนานแล้วไปทำท่อกับพี่สายันยังอยุ่ในอู่พี่ตุ้มโน้นละ ใจหายเลย

21. NOTE@KAZOKU

NOTE@KAZOKU New Member Member

10
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ

22. kritgd3

kritgd3 New Member Member

51
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ.

23. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ผมเริ่มรู้จักพี่เขาครั้งแรกจากรถแอคคอตปี 88 เก่าๆ ไปพังแถวแยกพระราม9 สตาดไม่ติด ไปหาอู่แถวนั่น เจออู่ช่างตุ้ม cakemaker ผมก็ขอให้เขาช่วยดูรถให้ที
    สรุปวันนั่นปั๊มติ๊กเกิดเสีย แกเอาอะไหล่ที่อู่ให้ใส่กลับบ้านก่อน โดยที่ผมไม่ได้บอกเลยว่าบ้านผมเป็นเซียงกง แล้วหลังจากนั่นก็เริ่มทำรถที่อู่พี่ตุ้มมาตลอดครับ

จนวันที่วางเครื่องครั้งแรกในชีวิต ผมเอาR32 GTS คันเก่า เอาไปจะวางเครื่อง1JGTE พี่ตุ้มก็จัดการให้จนเสร็จ แต่ช่วงนั่นนานหน่อยเพราะงานเยอะมากครับ
    จนช่วงหลังผมเริ่มออกทะเล เอาไปขึ้นโบ เดี่ยวที่พี่ตุ้มเหมือนเดิม และก็ทำอะไรไปอีกหลายอย่าง จนสุดท้ายพ่อผมกลัวจะตายก่อนเรียนจบเลยเอารถจับขายไป
    พอผมได้มีโอกาศกลับมาเล่นอีกครั้งเมื่อตอนเรียนจบกับR32GTR เดิมๆก็ได้แวะไปอู่พี่เขาแต่ก็ไม่มีโอกาศได้ทำในช่วงนั่นเพราะ งานเต็มครับ เขาบอกไม่อยากรับงานเพิ่ม
    เพราะกลัวส่งรถลูกค้าคนอื่นช้า เอามาก็จอดนาน ผมเลยพับโครงการครับ
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอบคุณสำหรับหลายอย่างที่สอนผม

24. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ไม่รู้จักครับ แต่เสียใจด้วย

25. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    ไม่รู้จัก พี่เขา

แต่ดูจากกระืู้ทู้ที่เขามาเม้น พี่เขาน่าจะเป็นคนดีมากๆ

26. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38

27. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0

28. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    รู้จักพี่ตุ้มตั้งแต่ปี 37 สมัยเริ่มสนใจในความแรงของรถใหม่ ๆ สมัยแรก ๆ พี่ตุ้มใช้ KE 70 วาง 1G GTE จนตอนหลังหันมาเล่นทางฝุ่นอยู่พักนึง

ก่อนจะกลับมาวงการแดรกอีกครั้งด้วย E30 วาง 2Jz GTE คันแรกๆ ของพี่เอ๋ สุกิจ และทำรถให้บอยขจรศักดิ์วิ่งเซอร์กิตที่พัทยา จนเป็นที่รู้จัก

ผมเองก็อยู่ซอยบ้านเดียวกับพี่ตุ้ม บอย ขจรศักดิ์ รวมถึงพี่เอ๋สุกิจ พวกผมมีบ้านพี่ตุ้ม(อู่เก่าก่อนย้ายมาพระรามเก้า) เป็นที่พบปะเจอกัน นั่งคุย นั่งเล่นกันจำค่ำมืด

พี่ตุ้มเป็นบุคคลที่ให้ความรู้กับผม โดยที่ผมพูดได้ว่า ได้ความรู้จากแกมาไม่น้อยเลย ผมเชื่อว่าทุก ๆ คนที่ได้เข้ามาคลุกคลีกับพี่ตุ้ม คงรู้สึกเหมือนกันกับผมนะครับ

ขออนุญาตเอ่ยนาม ทั้งพี่ป้อม คาร์เปอ , วิทย์ Troop และอีกหลายคนที่ผมเองก็ได้เจอและรู้จักกันที่บ้านพี่ตุ้มในสมัยนั้น รู้สึกเสียดายที่พี่ตุ้มจากไป

และอยากจะบอกอีกครั้งว่า ขอให้พี่ตุ้มสู่สุขคตินะครับ และขอแสดงความเสียใจกับพี่แก้ว น้องต้น และครอบครัวพี่ตุ้มด้วยครับ

29. jazz_gd

jazz_gd New Member Member

28
    0
    0
    แสดงความเสียใจด้วยนะครับ

30. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    พึ่งทราบข่าวเช่นกันครับ ใจหายมากๆ พี่ตุ้มทำรถให้ผมสองคัน และยังใช้จนทุกวันนี้ แกน่ารักมากๆ ขอให้พี่ตุ้มไปสู่สุขตินะครับ...ขอบคุณมากครับพี่ พี่จะอยู่ในใจผมเสมอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้