น้ำท่วมรถทำยังไงดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย K-Z33, 22 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    บางใหญ่ บางบัวทองนี่ มาแบบไม่ทันตั้งตัวจิงๆ คับ เอาใจช่วยนะครับ

2. อย่างถอดแบตออก กล่องECU เอาออก น้ำท่วมประมาณ มิดล้อ รอจนน้ำแห้ง ยังไงก้อไม่ควรสตาร์ท หรือเปล่าคับ.....

3. Brian O'conner >.<

Brian O'conner >.< New Member Member

58
    0
    0
    สู้ๆครับพี่ T T

4. nott2551

nott2551 New Member Member

2
    0
    0
    อืม น่าเสียดายมากครับ ถ้าคุณรักรถ ก็คิดช่ะว่า อย่างน้อยก็ได้อยู่ด้วยกัน จมก็จม ด้วยกัน

***ผมน่ะนำเลยน่ะครับ ควร เปิดกระจกรถไว้ เพื่อให้อากาศถ่ายเทครับ ไม่งั้น ภายในรถของคุณจะขึ้น รา น่ะครับ มันจะขึ้นทั้งเบาะ ทั้ง พลาสติก ทั้งหมด ผมรุ้ดีครับ เพราะเกิดขึ้นกับตัวเอง
    น้ำท่วมที่บ้านเหมือนกัน ยังอยู่วันนั้นลองไปเปิดรถดู โอ้โห รับไม่ได้เลยครับ เหม็นมากๆ ต้องถอดเบาะถอดพรมออกมาล้าง น้ำเข้าไปขังอยู่ในรถมันซืมเข้าไปทางใต้ท้องรถน่ะครับ แล้วมันก็ขังอยู่
    ของผมน้ำประมานครึ่งล้อน่ะครับ ยังเข้ารถเลย ของคุณก็น่าจะเข้าด้วย ยังไงยังไงก็ต้องทำใจหละครับ
    พอน้ำแห้งก็อย่าพึ้งสตารด์เครื่องน่ะครับ ทางที่ดีเช็คเครื่องก่อนที่จะติดโดยเฉพาะน้ำมันเครื่องครับเปลี่ยนก่อนเลย
    เท่านี้แหละครับ ผมอยู่ปทุมธานี

5. keng eg046

keng eg046 New Member Member

10
    0
    0
    สู้ๆนะครับ รถหล่อมากๆ

6. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    35!!!!
    เสียดายโคด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้