Super Special Championship 2007 (หัวข้อเก่า 30/05/07)

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย News, 30 พฤษภาคม 2007

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ก็อยากไปครับ ถ้ามีใครใจดี ออกค่าเทลเลอร์ให้ก็อยากไปเหมือนกัน อิอิ :D

2. phuprasertsak

phuprasertsak New Member Member

104
    1
    0
    รับแซ่บ

3. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ถ้ามีเทรลเลอร์ไปด้วยคนค้าบผม
    :D
    [email protected]

4. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    อยากให้ถึงวันแข่งไวไว.....อิอิอยากแข่ง..........แต่ไม่ไช่แข่งตอนกลางคืนนะครับ

5. Sarai06

Sarai06 New Member Member

59
    0
    0
    เจอกันสนามถัดไปจ้า

เอาแค่ BRC พอ เชียงใหม่ ตามไปไม่ไหว ;)

6. nokyoongza

nokyoongza New Member Member

137
    0
    0
    ไม่มีตังค์ มะมีรถแข่ง ไม่ว่าง.....มะแข่ง....อิอิ

7. แล้วว่างเมื่อไหล่ละคับ จะได้จีบซะ

8. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    มีรถให้ยืม.......พร้อมเงิน...........:D :D

9. nokyoongza

137
    0
    0
    เหอๆ

เอางั้นเลยหรอพี่ พี่มีไรกะหนูป่าว มาให้ยืมรถกันง่ายๆแบบนี้ กลัวนะเนี่ย

10. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    หุหุหุหุ รถยังม่ะเสร็จ

11. beer-ef

beer-ef New Member Member

75
    2
    0
    ทุ่มสุดตัวเลยเหรอเฮีย:D

12. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    แหม.....ทีผมจะขอยืมทำเป็นหวง

13. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18

:eek: เอาจิงน่ะเนี่ย:D

14. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    วา "หูดำ" อิอิ

15. nokyoongza

137
    0
    0
    เหอๆ พยานเยอะแยะนะพี่วา พูดเองนะว่าให้ยืม ถ้ายืมจิงๆแล้วจะหนาว ขับยากก็ยากเหอะ ถ้าไม่ลองแล้วจะรู้หรอ

ปล.พี่ๆคะ พี่วา เค้าเป็นคนที่มีน้ำใจดีจิงๆเลยอ่ะว่ามะคะ...อิอิ

16. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    อิอิ

17. Super Colt

2,980
    11
    0
    วาเอ้ย ....... เห็นตัวหนังสือใต้รูปน้องเขาไหม เองหนะตรงข้ามหมดเลยนะ :D :D
    " ดำ เตี้ย นิสัยเสีย แถมไม่มีเวลาให้ " 55555 อ่ะล้อเล่นน้า :D :D

18. Aloha!!

Aloha!! Guest

0
    0
    0
    คุณนกยูงนี่นอกจากไม่แข่งแล้วเนี่ย ยังเป็นคน 2 เพศด้วยเหรอคับ บางทีก็ หญิง บางที ก็ ชาย ....นิ

19. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    รวมกัน 6 คันให้ได้แล้วไปเทรเลอร์กันเลยไหมครับ... :D

20. motortracks

motortracks New Member VIP Media

97
    4
    0
    กติกาเพิ่มเติม และเปลี่ยนแปลง

เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และหาจุดที่ลงตัวที่สุดก็ขออนุญาติเพิ่มเติ่ม และเปลี่ยนแปลงบ้างส่วนตามที่แจ้งนะคร๊าบ...ฝากกระจายแจ้งกันด้วยนะครับ
    กติกาเพิ่มเติมทั่วไปในการแข่งขัน
    1. นักแข่ง 1คนสามารถ ลงแข่งขันในรุ่นชิงถ้วยที่มีคะแนนเก็บได้ 2รายการเท่านั้น โดย
    1 รายการจะต้องเป็นรุ่น Unlimited
    2. รถแข่ง 1 คันสามารถมีนักแข่งได้เพียง 2คนในการลงแข่งขันแต่ละรุ่น หากสายการ
    แข่งขันจับคู่เจอกัน นักแข่งคนใดคนหนึ่งต้องสละสิทธิในการแข่งขันรอบนั้นๆ
    3. นักแข่งสามารถนำรถที่อยู่ใน Class ต่ำกว่าไปแข่งในรุ่นที่ Class สูงกว่าได้ ยกเว้นใน
    รุ่น All wheel drive
    4. ห้ามเปลี่ยนรถไม่ว่ากรณีใดๆก็ตาม หลังจากผ่านการ Qualified หากรถมีปัญหาอาจ
    ทำให้เกิดความล้าช้าต่อการแข่งขัน นักแข่งหรือทีมงาน ต้องแจ้งเพื่อขอเวลา จาก
    นายสนาม
    5. การสัมผัส Pylon หรือ Barrier ในจุดอันตรายที่ถูกกำหนดขึ้นโดยผู้จัดจะถูกปรับแพ้
    ใน ทันทีในรอบนั้นๆ(อาจจะมีเป็นบางสนามเท่านั้น)
    6. การสัมผัส Pylon ที่ตั้งอยู่ในจุดกำหนดทั่วไป
    6.1 Pylon Down (ล้ม) ในทุกกรณีที่เกิดจากการ สัมผัส ชน เหยียบ +2วินาที/1p
    6.2Pylon move (เคลื่อนที่)ออกนอกกรอบที่กำหนดทั้งหมดในจุดนั้น +2วินาที/1p
    (ขนาดกรอบเท่ากับขนาดฐานของPylon)
    6.3การสัมผัส ชน เหยียบ โดย Pylon ไม่ล้ม และยังมีส่วนฐานPylon อยู่ภายในกรอบที่
    กำหนดจะไม่มีการบวกเวลา
    7. การสัมผัส Pylon ที่ถูกวางอยู่ในแนวนอน เพื่อชี้ทิศทาง และ ยางเพื่อกำหนด Track
    เพื่อความปลอดภัยไม่มีการบวกเวลาแต่อย่างใด

***OK นะคร๊าบ:D โปรแกรมเวลาจะรีบลงให้โดยด่วนคับ

21. motortracks

motortracks New Member VIP Media

97
    4
    0
    ว่าด้วยเรื่องคะแนนเก็บ

สนามนี้จะเป็นสนามที่เริ่มมีการเก็บคะแนนดังนี้
    คะแนนสะสมเพื่อตำแหน่งแชมเปี้ยนประจำการแข่งขัน 4สนามเพื่อตำแหน่งแชมเปี้ยนประจำการแข่งขัน นักแข่งสะสมคะแนนจากการแข่งแต่ละครั้ง ด้วยกำหนดคะแนนดังต่อไปนี้
    จากผังการประกบคู่
    ผู้ชนะรอบชิงชนะเลิศ ได้อันดับที่ 1 100 คะแนน
    ผู้แพ้รอบชิงชนะเลิศ ได้อันดับที่ 2 80 คะแนน (ต้องข้ามเส้นออกตัวด้วยกำลังเครื่องยนต์)
    ผู้แพ้รอบ 4คัน 60 คะแนน (ต้องข้ามเส้นออกตัวด้วยกำลังเครื่องยนต์)
    ผู้แพ้รอบ 8คัน 40 คะแนน (ต้องข้ามเส้นออกตัวด้วยกำลังเครื่องยนต์)
    ผู้แพ้ในรอบ16คัน 20 คะแนน (ต้องข้ามเส้นออกตัวด้วยกำลังเครื่องยนต์)
    ผู้ที่ตกรอบ Qualification 10 คะแนน (ต้องข้ามเส้นออกตัวด้วยกำลังเครื่องยนต์
    และต้องจบการแข่งขันในรอบ Qualify )

***ใช้ผลคะแนนเก็บตามมาตราฐานสากลNHRA ในรูปแบบของการแข่งขันที่ใช้ระบบจับคู่ อับดับ 3 และ4 คะแนนจะเท่ากัน เพราะตามเกณฑ์ คับ เรื่องกติกาในส่วนอื่นๆที่ไม่ได้แจ้งทุกอย่างเป็นกฏเดิม

เจอกันนะคับ 22 กค. ที่สวนสนุก:p

22. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    รูปสนามที่แล้ว

23. nokyoongza

137
    0
    0
    เหอๆ

กำ! คนนะคะไม่ใช่ไส้เดือน ก็แค่ผู้หญิงห้าวๆคนหนึ่งค่ะ โทษทีนะคะยังไงก็กรุณา Login ด้วยค่ะ รู้สึกว่าข้อความที่คุณโพสมันแรงไปนะคะ กับพี่วา รู้จักกันโดยส่วนตัว แล้วก็พี่ๆทุกคนในนี้เค้าก็น่ารักทุกคน อันนี้ก็ไม่ทราบว่ามาโพสต์แบบนี้มีจุดประสงค์อะไรนะคะ ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัยด้วยค่ะ

24. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    โดนๆๆ อิอิ:D

25. Super Colt

2,980
    11
    0
    แล้วถ้าเกิด สมมุตินะครับ
    รถแข่งชนะ ในรอบ4คันมา แต่ไม่สามารถแข่งในรอบชิงได้ จะได้กี่คะแนนครับ 80หรือ 60 เพราะรถแข่งไม่สามารถข้ามเส้นออกตัวด้วยกำลังเครื่องยนต์

หรือกรณีเดียวกัน ผ่าน Qualify มา แต่ไม่สามารถแข่งรอบ16ได้ ผ่านรอบ16 ไม่สามารถแข่งรอบ8คันได้ อะไรแบบนี้ จะคิดคะแนนยังไงครับ

26. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
  27. motortracks

97
    4
    0
    ขอบคุณครับ

พี่บีเองนะครับ ขออนุญาติอธิบายเป็นตัวอักษรก่อนเพื่อผู้สนใจท่านอื่นด้วยนะคับ
    สำหรับคะแนนเก็บ ถ้าผ่านการควอลิฟารย์ด้วยกำลังเครื่องยนต์ตอนออกstart แล้ว(เวลาดีเข้ารอบ 16คัน) ถือว่าได้ตามกฏเพราะฉนั้นในรอบ 16คันถ้าไม่สามารถร่วมทำการแข่งขันได้ก็ถือว่าตกรอบ 16คันได้คะแนนเก็บตามผัง หรือ เมื่อสามารถผ่านจากรอบ 16คันได้ เหลือ 8คันแต่ในรอบ 8คันไม่สามารถวิ่งได้ก็ถือว่าตกในรอบ 8คันคับ พอเข้าใจมั๊ยครับ งงรึป่าว ถ้าว่าง่ายๆ การออกด้วยกำลังเครื่องยนต์จะใช้จากรอบที่เราสามารถผ่านเข้ามาได้เป็นหลักคับ
    ขอบคุณคับที่สอบถาม หรือมีคำแนะนำได้เลยนะครับยินดีรับขอเสนอจากทุกคนทุกคันคับกระผม:D

28. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    ไปนครชัยศรีมาเบรคเดี้ยงไปแล้วอะครับ:cry: :cry: :cry:
    แถมคันเหลืองก็ยังไม่เสร็จอีก:cry: :cry: :cry:
    สงสัยงานนี้ต้องรถแม่ซะแล้ว:p :p :p

29. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    รถผมยังทำสีไม่เสร็จเลย:D

30. News

News Member Super Moderator

950
    3
    18
< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้