Super Special Championship 2007 (หัวข้อเก่า 30/05/07)

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย News, 30 พฤษภาคม 2007

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. nokyoongza

nokyoongza New Member Member

137
    0
    0
    ไม่มีใครมีรูปมาให้ดูบ้างเลยหรอ เศร้าใจไม่มีรูปเลยอ่ะ

2. MAO KIGKOG

MAO KIGKOG New Member Member

455
    5
    0
    อยากเห็นรูปเหมือนกันอะคับ อิ อิ ท่าทางจะมันส์ อยากแข่งแล้วอะ

3. Tuned By Op

Tuned By Op New Member Member

16
    1
    0
    555+ งานนี้มันแน่

4. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    กำหนดการแข่งขัน
    สนามที่ 1 วันอาทิตย์ที่ 10 มิถุนายน 2550 ลานจอดรถสวนสนุก Wonder World
    สนามที่ 2 วันเสาร์ที่ 22 กรกฎาคม 2550
    สนามที่ 3 วันอาทิตย์ที่ 12 สิงหาคม 2550
    สนามที่ 4 วันเสาร์ที่ 29 กันยายน 2550
    สนามที่ 5 วันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2550
    สนามที่ 6 วันอาทิตย์ที่ 25 พฤศจิกายน 2550

สนามที่ 2จัดที่ไหนครับ

5. motortracks

motortracks New Member VIP Media

97
    4
    0
    สนามที่ 2

สนามที่ 2 วันที่ 22 กรกฎาคม 2550 สถานที่ตอนนี้มี 2 จุดครับ
    1. Wonder World (ที่เดิม)
    2. ลานจอดรถห้าง เซียร์รังสิต
    แต่เรื่องวัน Comfirm ครับ และเป็นสนามเก็บคะแนนสนามแรก ต้องติดตามใครจะเป็นแชมป์การแข่งขันในรูปแบบ Super Special คนแรกของประเทศไทย Wow:eek:

6. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    ตาตู่ ขนาดเพลาขาดยังได้ที่3

7. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    ครังหน้าไปอีกครับ
    ครังก่อนเวลาน้อยไปหน่อยนะครับ
    ผมว่าช่างน้ำหนักเสร็จแล้วให้เอารถลงมาตรวจกัน คนตรวจสภาพ 2คนน่าจะเร็วกว่านี้

8. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
  9. nokyoongza

137
    0
    0
    แข่งกันที่ไหนจะได้ไปดู

10. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    ไปดูมันไม่มันหลอกคับ ต้องแข่งด้วย หายากนะคับผู้หญิงชอบดูรถแข่ง :D

11. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    อยากลองดูอ่ะคับ แต่รถมันใหญ่อ่ะ เบรคมือก้อดึงไม่ติด

ใครช่วยมานั่งเป็น องค์ให้หน่อยจิครับ เผื่อจะขับดี ฮิๆ

12. nokyoongza

137
    0
    0
    เหอๆ

ชอบดูอ่ะมันอยู่แล้ว ชอบขับรถด้วย แต่ไม่มีรถที่เอาไว้แข่งอ่ะดิ

ปล.งบก็น้อย พ่อมะรวย ที่สำคัญตังค์ไม่มี.....555

13. khun te'

khun te' New Member Member

110
    4
    0
    เวงกำงั้นต้องทำใจ..........เป็นประเภทชอบแข่งเหมือนกัน
    ไว้เจอกันสนามหน้าค่ะ.......สู้ๆ

:D

14. nokyoongza

137
    0
    0
    ยินดีค่ะ

ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันค่ะ

15. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    แล้วสนามหน้าแข่งที่ไหน........มีใครร้บ้าง

16. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    เดียวหนักรถนะครับ

17. COROLLA BOY

507
    1
    0
    เอาใจช่วยให้ทำรถมาแข่งได้ไวๆนะคับ เพราะช่วยได้แค่ใจเราเป็นพวกเดียวกัน **งบก็น้อย พ่อมะรวย** แต่ผมชอบแต่งรถมาก ก็มากจนแฟนทิ้งอะคับ เพราะอยู่ด้วยแล้วจนทำให้เขาสบายไม่ได้ 5555 :) (ชอบผู้หญิงชอบขับรถเร็วเพราะเบื่อมากเวลาเจอผู้หญิงที่ขับรถไม่ดีบนถนน) :)

มันทำให้เราอันตรายด้วยผมเคยวิ่งบนทางด่วนอยู่ความเร็วแถวๆ 200 ++ (เลนขวาสุด) พวกนึกจะออกก็ออก เบรคกันควันกลบเลย แย่มากๆคับ แล้วอีกแบบนึงขับช้ามากแต่อยู่สะขวาสุดเลย บีบแตรบีบไฟก็ไม่หลบไม่รู้จะทำยังไงดีกับพวกนี้ เซ็ง :mad:

18. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    วันนั้นลองดึงดูเอ๊ะดึงติดแฮะ แต่รถผมหนักอยู่ แล้ว (ตั้งตัน ห้าแน่ะ) เพิ่มอีก 60 โลม่ายเป็นไรมั้งคับฮิๆ:D

19. PK.K

492
    13
    0

ที่เดิมก็ดีที่เซียรก็แจ่มด้านหลังกว้างๆครับ

ขอนิดนึงรุ่นคาร์คลับคงจะไม่มีแล้ว อยากให้จัดรุ่นมือใหม่จากคลับต่างๆค่าสมัครน้อยๆสัก 200-300 บาท
    ของรางวัลกับเงินวางวัลไม่แน่นหนัก อยากให้ช่วยเหลือมือใหม่ทุนน้อยอยากแข่งบ้างอะครับ
    คนไปดูไปเชียรจะได้เยอะๆเหมื่อนสนามแรกอะครับ เริ่มเช้านิดนึง ขับคนละรอบ 2รอบ ก้ได้ครับ
    เพื่อเพิ่มประสบการณ์ เพื่อให้วัยรุ่นใช้เวลาวางให้เป็นประโยชน์ ไม่แข่งบนท้องถนน และอีกแยะ
    จัดกิจกรรมเพื่อสังคม ต้องทำเพื่อสังคม ไม่ได้หวังเพียง เงินรายได้กับหน้าตาอย่างเดี่ยว อะครับ อิอิ

20. phuprasertsak

phuprasertsak New Member Member

104
    1
    0
    ผมเคยอ่านมารู้สึกว่าสนามที่ 3 นี่จะแข่งที่เชียงใหม่อ่ะครับ แล้วพี่ๆจะไปแข่งไหม (ผมเคยอ่านมาในหนังสือเล่มนึง กำหนดการอาจเปลี่ยนแล้วมั้ง เพราะผมคิดว่าไกลไป แต่ก็เป็นโอกาสดีที่จะให้ชาวเชียงใหม่ได้ร่วมสนุก เพระผมเองบ้านอยู่เชียงใหม่ ถ้าพี่ๆไปกันก็จะไปด้วย)

21. nokyoongza

137
    0
    0
    เหอๆ

ใช้ Exsior ปี 97 ค่ะ รถยาวมากเดิมๆด้วย คงไม่มีโอกาสแข่งถ้ามะมีใครให้ยืมรถอีกอ่ะนะ (ขอบคุณพี่กบมากคับที่ให้ยืมรถ สนามที่แล้ว อย่างน้อยได้มีประสบการณ์มันส์ๆคับ)
    อืมอันที่จิงจะว่าผู้หญิงก็ไม่ถูกนะคะ ผู้ชายบางคนขับรถงี่เง่าก็มีค่ะ เพศแบ่งอะไรไม่ได้ในเรื่องนี้ แต่ที่ขับรถไม่ดีอาจจะมีบ้าง อันนั้นมันอาจจะเป็นนิสัยของผู้หญิงส่วนใหญ่ค่ะ แต่โดนส่วนตัวเป็นคนขับรถไม่ค่อยดีในบางเวลา คือ ขับรถเร็วไป หรือมุดมากไปหน่อย ยังไงก็ขอภัยท่านที่พบเห็นไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

22. COROLLA BOY

507
    1
    0

อ้อ......คับ :)

23. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    เล่นซะรถพี่กบพังเลย......อิอิ......:D :D พักนี่ไม่เห็นเลยหายไปไหน......:eek: :eek:

24. nokyoongza

137
    0
    0
    เง้อ!

หนูทำพังหรอ เวงกำ! พักนี้ก็ยุ่งอยู่กะโคโรน่า คลับแหละค่ะ ถ้ามีแข่งอีกถ้าว่าง คงเจอกันนะคะ

25. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    เมือวันเสาร์ได้ไปคุยกับพี่บี เขาบอกว่า แข่งที่เดิม ครับ
    แล้วที่เชียงใหม่ไม่มีการเก็บคะแนน
    เก็บคะแนนแต่ในสนามกรุงเทพ
    พวกพี่บีอยากให้พวกที่กรุงเทพไปแข่งที่เชียงใหม่กันมากๆๆ

26. PK.K

492
    13
    0
    แข่งสนามเดิมก็ดีครับจัดลายใหม่ก็พอครับอิอิ อยากแข่งอีกจัง พี่บีครับ
    ให้ E 30 กับ ในนาม GOOD ไปวิ่งอีกได้ปะ ค่าสมัคร น้อยๆ
    (ปลแต่ขอโทษด้วยครับพี่ที่ทำเรื่องไว้แยะอิอิป

27. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไปแข่งได้เลยครับ สนามนี้ไม่มีรุ่นคลับแล้วมั้งครับ ใครอยากไปแข่ง ไปได้เลยครับ เต็มที่

28. motortracks

motortracks New Member VIP Media

97
    4
    0
    อย่าลืมนะ

ค่อนข้างแน่นอนแล้วครับว่าเป็นที่ เดิมสวนสนุก Wonder World ในวัน อาทิตย์ที่ 22 กค. สนามที่ 2แต่สิ่งที่เปลี่ยนไปก็มีเยอะเอาคราวๆก่อนนะ
    1. Tracks จะกว้างขึ้นในบางช่วง (เจ้าของสวนสนุกใจดียอมรื้อบางส่วนที่ยื่นออกมาให้)ทำให้การตีคู่
    กันมีระยะทางที่ยาวขึ้น ปลอดภัยขึ้น
    2. สะพานจะดูอบอุ่นขึ้น มีที่กั้นด้านข้างเพื่อให้ล้อปะทะ และเสริมร่องตรงกลางไม่ให้เสียว
    3. ระบบการจัดการจะรึบแจ้งให้ทราบเรื่องเวลา เป็นรุ่นๆไป (ไปตามนัด)
    เอาเป็นว่าเตรียมรถ เตรียมใจให้พร้อม จะรีบแจ้งทุกอย่างให้เร็วที่สุดนะครับ มือใหม่มีรุ่นให้วิ่งแน่นอนค่าสมัครก็ไม่ต้องกังวล 300ก็ดัย.....อ๋อ..สนามที่ 3 ต่อจากนี้ไปวิ่งแบบ Hi Speed ที่ BRCนะครับ วิ่งประกบกันแบบยาวๆ ในวันอาทิตย์ที่ 12 สิงหา แจ้งให้ทราบไว้ก่อนเลยนะ:D

29. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    รับทราบครับ:D

30. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    รับทราบเช่นกัน

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้