Super Special Championship 2007 (หัวข้อเก่า 30/05/07)

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย News, 30 พฤษภาคม 2007

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. moderice

moderice New Member Member

18
    0
    0
    หะ...หะ.....เบียร์มาแว้ว
    สนุกดีนะ แต่รอนานไปนิดแดดร้อนมากตัวดำเลย 555++++

2. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    อยากโดด อีกๆๆๆๆๆ

3. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไม่ต้องประท้วงครับพี่เอ๋:D สนามแรกเขายังไม่เก็บคะแนน เริ่มเก็บสนามหน้าครับ
    ส่วนความเห็นอื่นๆ เด๋วจะมาตอบให้ เพราะผมเองก็มีส่วนร่วมกับการจัดครั้งนี้อยู่บ้าง

4. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    งานแจ่มดีคับ อยากไปวิ่งมั่งแต่ไม่มีเวลา

5. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    มันส์เกินบรรยายคับผม
    เกิดมาเพิ่งเคยขับรถลอย 4 ล้อเป็นครั้งแรก
    ha ha ha
    :D
    [email protected]

6. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    รายงานตัวเช่นกันครับ
    ต้องขอชมว่าเป็นการจัดที่อินเตอร์มากๆๆ ครับ แต่กว่าจะแข่งครบ 2 รุ่นแรกก็ปาไป 4 โมงเย็นกว่า แถลงข่าวต่ออีกเกือบ 5 โมง และยังเหลือรุ่นที่จะต้องวิ่งอีก 5 รุ่น แต่ทางผู้จัดก็พยายามแก้สถานการณ์โดยการให้วิ่งรอบเดียวแร้วเอาเวลา ก็โอเคพอรับไครครับ แต่ที่ต้องยกความดีให้ผู้จัดที่ใจกว้างพอที่จะคืนเงินกับนักแข่งที่จะไม่วิ่งรุ่นที่เหลือ ยอดเยี่ยมครับ

อีก เรื่องคือเรื่องกรรมการประจำจุดที่ไม่มีธงเหลือยกเวลารถสะกิดโดนไพล่อนเลย ของผมเจอมากับตัวรู้สึกเซ็งมากๆ เวลาเข้าเส้นก็ไม่ประกาศเลยว่ารถโดนไพล่อนจะได้เข้าไปสอบถามได้ทัน ปล่อยให้ถึงเวลาตัดสินเข้ารอบถึงได้เข้าไปถามปรากฏว่าคนที่เห็นว่ารถโดนไพล่อนมีแค่กรรมการจุดนั้นจุดเดียว แต่คนที่อยู่ตรงนั้นกลับบอกว่าไม่โดน แร้วอย่างงี้จะเชื่อได้ไง ตัวผมก็จะเสียโอกาสได้คะแนนสะสมแร้วอย่างงี้จะประท้วงใครดี...และผมก็คงไม่บ้าไปประท้วงกรรมการด้วย อีกอย่างถ้า ร.ย.ส.ท รับรองแต่มาตราฐานได้แค่นี้ มันจะดูไม่งามนะครับ อยากฝากผู้จัดว่าควรจะทำให้กรรมการดูศักดิ์สิทธิน่าเชื่อถือด้วยครับ

เรื่องแรกที่ต้องรีบบอกกันก็คือวันนี้ได้ประชุม และได้ลองแบ่ง Class ต่างๆ แล้วก็มีการเปลี่ยนแปลงดังนี้นะครับ
    BF Class C ต่ำกว่า +0.50
    BF Class B +0.51 - +1.00
    BF Class A +1.01 - ขึ้นไป
    ส่วนที่ 2 คือเรื่องของเวลาเนื่องจากว่าต้องเสร็จตามเวลา
    07.30 เปิดรับสมัคร
    08.00 เปิดตรวจสภาพ
    08.15 เปิดสนามให้ซ้อม
    10.15 ปิดการซ้อม
    10.20 ประชุมนักแข่ง
    10.45 ควอริฟราย์
    เพราะฉนั้นถ้ามาสายก็ได้ซ้อมน้อยมาเช้าก็ได้ซ้อมมากตามนี้นะครับ
    รายละเอียดเรื่องพื้นผิวสะพานเป็นเหล็กแผ่นตีนไก่ กว้าง 3.00เมตร เรื่องช่องตรงกลางที่เว้นไว้เพื่อกันรถตกจากสะพานครับ ถ้าพลาดจริงๆรถจะค้างอยู่บนสะพานไม่หล่นลงมา(สะพานตำระดับหัวคนไม่ต้องกังวล) พื้นผิวการแข่งขัน เป็นบล๊อคจอดรถ ซีเมนต์ครับ ....
    รบกวนช่วยแจ้งข่าวกันด้วยนะครับ

ผมก็ไปรวมแข่งขันครับ น้อยใจมากครับเรื่องดีๆเยอะกว่าไม่ดีครับที่ไม่ดีมีนิดหน่อย
    หลายคนพิมไปกันหมดแล้วครับ (ยอมรับครับว่าเป็นการแข่งที่สนุกมากๆเสียดายเวลาน้อย)

มีแค่นิดนึง
    รู้สึกน้อยใจ เป็นแค่ส่วนเหลือส่วนขาดของงาน (วิ่งฟรี )ไปตั้งแต่ 7.30 เช้ามากหวังเพียงได้ซ้อมเยอะ
    ผมไม่ได้หวังเงินรางวัลรึของรางวัลอะไรรึอันดับอะไร ผมเพียงหวังจะได้ประสบการณ์ดีจากการซ้อมขับเยอะๆประสบการณ์ในสนามจริงๆ
    ไป 7.30 ได้วิ่งครั้งแรก เย็นครับเกือบ 4โมงเย็น ต้องทนครับไปไหนไม่ได้ ดีทีมีเต็นให้
    ไปแต่เช้าสนามวางรออะไรกันก็ไม่รู้ โคตรร้อนเลย น้ำหาทานอยากอาหารก็แพง เข้าไปแล้วออกมาลำบากครับ

อยากให้เห็นใจกันนิดครับ ถึงเป็นแค่ส่วนประกอบก็ตาม ก็ยังอยากเห็นความเป็นมืออาชีพครับ

7. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    แต่ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้ครับ งานดีๆแบบนี้ไม่ใช่จะเกิดขึ้นกันง่ายๆครับ สู้ต่อไปครับ
    (ปล ให้วิ่งฟรีอีกก้จะไปครับ หาประสบการณ์ครับ สนุกสุดๆใครไม่ได้วิ่งเสียใจตาย)

8. D.I.Y.

D.I.Y. Member Privilege

44
    1
    8
    งานโดยรวมดีครับ ข้อตำหนิต่างมีเหมือนกัน แต่ถ้าคิดในมุมผู้จัดก็เข้าใจครับ เพราะวันนั้นเป็นวันแรก และการตรวจสภาพรถแบบนี้ก็กินเวลามาก แต่ก็ยุติธรรมสุดในการแบ่งรุ่นรถครับ (ขอบคุณพี่โจ้ พี่บี พี่ตั๋งมากครับ ที่ทนเหนื่อย และร้อน) แต่สนามต่อๆ ไปก็จะเร็วขึ้นครับ
    ส่วนเรื่องที่ชอบสุดคือ สะพานนี่มันเหาะมันส์จริงๆ:D

9. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    เพ่ๆ ที่ตรวจสภาพน่ะ...มานพี่ "สูร (สะกดไงหว่า)" ตะหากเฟ้ย ม่ายช่ายพี่ตั๋งนะ...อิอิ :D

ส่วนตัวอยากจะบอกว่า ที่ล้อพังนั่นถือว่านิดหน่อย รับได้ ถ้าจะแลกกับการที่วงการจิมคาน่าเราจะมีรถมาแข่งเยอะๆ เกิน 100 คันแบบนี้นะครับ ให้พังอีก 3 ล้อที่เหลือเลยเอ้า แต่ขอให้มาแข่งกันเยอะๆ แบบนี้เรื่อยๆ น่ะครับ ชอบๆ รู้สึกมีชีวิตชีวาขึ้นมาอีกครั้ง (นี่แหละ รอมานาน) ครั้งนี้เป็นครั้งแรก หลังจากมานาน พี่ๆ ทีมงาน มอเตอร์แทรก คงไม่คิดว่าจะมีรถมาร่วมรายการกันมากมายขนาดนี้ คราวต่อไปเชื่อว่าพี่ๆ ต้องทำได้ดีกว่านี้ (แต่นี่ก็แจ่มมากแล้วล่ะครับ) อย่างแน่นอนครับ...

:cool:

10. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    ผม ขอ กรรมการ ยกธงเพิ่ม ครับ ขอมี 2 สีด้วย เหลือง ก่า แดง น่ะๆๆๆๆๆ

11. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อยากให้เปิดโอกาสให้กับพวกมือใหม่หน่อยอะครับ อย่างเพื่อนผมได้ลงในรุ่น car club เครื่องก็แค่ 4A เดิมเดิม ไปวิ่งกับ 63T ก็คงไม่ไหวอะครับ แบ่งรุ่นและ class สำหรับมือใหม่ให้หน่อยนะครับ

ปล. งานจัดได้ดีสนุกมากครับ ลุ้นพี่ปอมซะ ตัวโก่งเลยเรา สุดยอดครับ อีกอย่างเกือบโดนรถพี่ไผ่ ใส้อั่วบิน ชนอะ หลุดแบบนั้น ดีแล้วครับที่พี่ไผ่ ไม่เปงไรมาก แต่ละคนในรุ่น open ขับได้ใจมากเลยครับ

12. nokyoongza

nokyoongza New Member Member

137
    0
    0
    ใครพลาดไม่ได้ไปเมื่อวานเสียใจด้วยมันส์มาก ขนาดได้ขับแค่รอบเดียว(ซ้อม) สนามหน้ามีสะพานอีกป่ะคะ ขอโทษที่ติมากไปหน่อย แต่ก็เป็นกำลังใจให้ผู้จัดและทีมงานทุกคน หวังว่าจะทำให้ดีขึ้นนะคะ สู้ๆ

13. motortracks

motortracks New Member VIP Media

97
    4
    0
    ขอขอบคุณอย่างมากมาย

ขอขอบคุณอย่างมากมายสำหรับทุกท่านที่ไปร่วมงานครั้งนี้
    อนึ่งข้อผิดพลาดต่างๆ ทีมงานรู้ซึ้งอยู่แก่ใจในทุกกรณี ต้องขออภัยมากๆ ไม่อยากให้เกิด และต้องพัฒนาเป็นเรื่องที่ต้องทำ กว่างานนี้จะเกิดยากมากๆ ทั้งกฏที่ต้องสร้างใหม่ผ่าน รยสท และอีกนาๆนับประการณ์ กว่าจะทำให้มันเป็นจริงได้ ก็ต้องขอบคุณนักแข่ง และผู้ที่อยากให้วงการมีมาตราฐานมีสีสรรใหม่ ขอบคุณบี(อ้วน) พี่0 พี่โจ้ ที่เหนื่อยมากๆ ทีมSafety จาก Super Car ทีมผลการแข่งขัน และทุกคนที่ให้คำปรึกษา มาโดยตลอด ร่วมถึงผู้สนับสนุน พร้อม พี่ๆน้องสื่อมวลชนทุกคนคร๊าบ

สนามหน้าวันอาทิตย์ที่ 22 กรกฎาคม (เริ่มเก็บคะแนนสนามแรกครับ) ขอกำลังใจหน่อยนะจะได้มีแรง:cry:

14. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    ชอบๆๆ
    สนามหน้าไปอีกๆๆ

15. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    สนุกมากครับแต่ไม่ได้วิ่งเพราะเพลาขาดเลยไม่ได้กระโดดสะพานเลย

16. nokyoongza

nokyoongza New Member Member

137
    0
    0
    สู้ๆ

เปลี่ยนคำติชมเป็นกำลังใจแล้วกันนะคะ สนามเจ๋งมากค่ะ งานแรกก็แบบนี้เนอะ

17. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0

วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    ให้กำลังใจเต็มที่เลยคะ ขอให้ทำได้ดียิ่งๆขึ้น พวกเราจะได้มีกิจกรรมดีดีแบบนี้ต่อไป

18. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    เหมือนกันครับ:D มันมากๆ

19. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    หนามหน้าขอกว้างๆนะคับ วิ่งตามรูไม่ไหว เสียว ของผมมันยาวอะฮะ :p

ที่เหลือผ่าน

20. pomgambino

799
    10
    18
    great job คับ!

ว่าแต่

สนามหน้าที่ไหนคับ ช่วยแจ้งด้วย

21. D.I.Y.

D.I.Y. Member Privilege

44
    1
    8

ตรูขอโทษ ไม่ได้มาแข่งนานจำสับสนเลย

ขอบคุณน้องๆ ที่เริ่มเข้าใจนะครับ ว่าทีมงานเหนื่อยขนาดไหนกว่าจะจัดงานขนาดนี้ได้ (ข้อนี้นักแข่งเก่าๆ คงรู้กันดี) งานที่มีนักแข่งเยอะขนาดนี้ไม่มีมานานแล้วครับ แค่มาถึงเจอเพื่อน พี่ น้อง ครบๆ ก็รู้สึกดีแล้วครับ สำหรับคนที่เพิ่งมาแข่งแล้วไม่พอใจบางอย่าง หรือหลายๆ อย่าง ก็ขอให้คิดถึงความเหนื่อยของทีมงาน Motortracks ที่จัดงานนี้ขึ้นมา แล้วจะเข้าใจครับ งานหน้าเชื่อว่าจะจัดระเบียบได้ดีกว่านี้แน่นอนครับ

22. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    จากขอนแก่นครับ

มันมากครับแข่งรายการนี้ผมลงรุ่นคาร์คลับมามิดกันกระจาย
    ผมเองก็ซัดฟุตบาทไปตรงU180แต่ไม่เปนไร
    กันชนแตกลิ้นหน้าแตกนิดหน่อยครับเอามัน
    บรรยากาศมันคนก็เต็มที่ งานนี้ดีครับ

23. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    ผมได้แค่ซ้อมอะคับ แต่ไม่ได้แข่ง เพราะมันเย็นมากๆแล้วเหนื่อยมากด้วยขับก็คงไม้ได้เต็มที่ พอดีพี่ๆทีมงานเขาเปิดโอกาศให้ยกเลิกก็เลยจัดไป แต่ถ้าได้วิ่งคงจะดีกว่านะคับ

แต่ยังไงงวดหน้าก็คงไปวิ่งอีก ยังไงรบกวนทางทีมงานจัดการเรื่องของเวลานิดนะคับ แล้วก็ในส่วนของสะพานผมได้ดู VDO การแข่งขัน WRC สะพานเขาจะไม่มีรูตรงกลางผมว่าน่าจะปรับแก้ไขนิดนึงคับ เพราะว่าเพื่อความปลอดภัยมากขึ้น

24. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    น้องนั่นมัน WRC นะคร้าบบ แต่ถ้าให้เหมือนต้องวิ่งบนดินด้วยจะได้สไลด์มันส์ๆ อิอิ :D

25. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    ต้องชมผู้จัดว่าวางลายสนามได้น่าขับมากครับ ยังไงเป็นกำลังใจให้ครับ เดี๋ยวสนามหน้าไปลองใหม่ครับ

26. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    มันส์มากเลยครับ แต่อยากให้สนามไม่มีขอบปูน เพราะมันเสียว

27. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    โห.........เรียกเราแบบนี้จบเลย ว่าจะช่วยตอบซะหน่อย ไม่ช่วยและ :mad: :mad:

ออกจะหุ่นดี :D :D

ส่วนน้องๆมือใหม่นะครับ
    ใจเย็นๆกันนิดนึง กว่างานจะออกมาได้แบบนี้ไม่ง่ายเลย ครั้งแรกย่อมมีข้อบกพร่องอยู่แล้ว
    คนที่เล่นมานานจะทราบดีครับ สังเกตไหมว่าคนเก่าไม่ค่อยบ่นเรื่องการจัดงานเลย จะรอแค่ไหนก็รอได้ เพราะผ่านมาเยอะแล้ว

สะพานกว่าจะลงตัวไม่ง่ายเลยนะครับ ลองแล้วลองอีก MT ก็ทำเพื่อทุกคนแหละครับ ไม่ได้ทำเพื่อใครคนใดหนึ่ง เรื่องรอนาน เด๋วจะลองคุยกับทางทีมงานให้แล้วกันนะครับ:D

28. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ไปดูมา มันส์มากคับ อยากแข่งบ้าง แต่ยังไม่มีประสบการณ์เลยคับ
    สนามหน้าไปอีกแน่นอนคับ

29. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    แค่ล้อแตกนิดหน่อย
    ดูฝีมือ ระดับเทพดีกว่า:D
    ส่วนตัวน่าจะจัดเวลาให้ดีกว่านี้นะครับ
    แข่งแล้ว คั้นเวลาด้วยแถลงข่าว เกือบ2ชม. ยังไงไม่รู้ครับ:p

30. pomgambino

799
    10
    18
    wow!
    ทะลุออกมาเรยเหรอฟะเลียด

หยองนะนั่น

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้