Super Special Championship 2007 (หัวข้อเก่า 30/05/07)

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย News, 30 พฤษภาคม 2007

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    ไปแน่นอนคับ แต่กลัวตกสะพานอะ ได้ข่าวมาว่าเป็นรูตรงกลาง ปิดไปได้ไหมคับ

2. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    เศร้าๆๆๆๆ อดแข่งแน่ๆๆแล้ว รถพัง ต้องสนามหน้า

3. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0

ผมได้ลงแข่งด้วยครับ ดีจัง

จะถาม 3-4เรื่อง ถนนเป็นลาดยาง คอนกรีต ครับ เป็นถนนขับวนๆในพื้นที่ รึว่าลานโลงๆวางกรวยครับ
    สนามเสร็จทันวันเสาร์ไหมครับ อยากไปรองขับช้าๆดูสนามครับไม่เคยแข่งจิม กลัวขายหน้า สะพานกว้างไหมครับ

4. D.I.Y.

D.I.Y. Member Privilege

44
    1
    8
    กล่องไม้ขีดกลับมาแล้ว แล้วเจอกันครับพี่น้อง:D

ส่วนเรื่องสะพานไม่ต้องห่วง ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด พี่บีออกแบบอย่างดีครับ

5. motortracks

motortracks New Member VIP Media

97
    4
    0
    ข่าวด่วน

เรื่องแรกที่ต้องรีบบอกกันก็คือวันนี้ได้ประชุม และได้ลองแบ่ง Class ต่างๆ แล้วก็มีการเปลี่ยนแปลงดังนี้นะครับ
    BF Class C ต่ำกว่า +0.50
    BF Class B +0.51 - +1.00
    BF Class A +1.01 - ขึ้นไป
    ส่วนที่ 2 คือเรื่องของเวลาเนื่องจากว่าต้องเสร็จตามเวลา
    07.30 เปิดรับสมัคร
    08.00 เปิดตรวจสภาพ
    08.15 เปิดสนามให้ซ้อม
    10.15 ปิดการซ้อม
    10.20 ประชุมนักแข่ง
    10.45 ควอริฟราย์
    เพราะฉนั้นถ้ามาสายก็ได้ซ้อมน้อยมาเช้าก็ได้ซ้อมมากตามนี้นะครับ;)
    รายละเอียดเรื่องพื้นผิวสะพานเป็นเหล็กแผ่นตีนไก่ กว้าง 3.00เมตร เรื่องช่องตรงกลางที่เว้นไว้เพื่อกันรถตกจากสะพานครับ ถ้าพลาดจริงๆรถจะค้างอยู่บนสะพานไม่หล่นลงมา(สะพานตำระดับหัวคนไม่ต้องกังวล) พื้นผิวการแข่งขัน เป็นบล๊อคจอดรถ ซีเมนต์ครับ ....
    รบกวนช่วยแจ้งข่าวกันด้วยนะครับ:D

6. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    หัวคนนี่หัวใครครับพี่ ถ้าหัวไอ้ใหม่ จะปลอดภัยมาก แต่รถคงลอดสะพานไม่ได้อ่ะครับ อิอิ :D :D

7. D.I.Y.

44
    1
    8
    โถ พ่อชะรูด :p

8. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0

กากๆๆๆๆๆ:D

9. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ha ha ha
    เดี๋ยววันเสาร์แอบไปดูซะหน่อยดีกว่า
    อุอุ
    :D
    [email protected]

10. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    แอบไปดูด้วยคน.....อิอิ

11. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    แวะมาดู

12. MAO KIGKOG

MAO KIGKOG New Member Member

455
    5
    0
    อยากให้มาที่เชียงใหม่เร็ว ๆ จัง อิ อิ

13. khun te'

khun te' New Member Member

110
    4
    0
    ไปดูไม่ได้อะ....แต่ไปแข่งได้
    อิอิ]

14. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    ใครแอบไปดูสนามมาแล้ว อย่าลืมถ่ายรูปสะพาน พร้อมเอารถเข้าเทียบ
    มาฝากหน่อยนะคร้าบ....บ
    ผมจะได้เตรียมตัวทัน ว่าต้องถอดกันชนหน้าวิ่งมั้ย??
    แต่กลัวว่า เอารถเทียบเฉยๆ มันห่างก็จริง แต่พอแข่งกดเต็มมาเบรค หน้าทิ่ม / โช้คยุบ กันชนจะสลายร่างซะ (พร้อมๆกะไฟหน้า)

ปล. ตา"ใหม่" อย่าไปต่อปากต่อคำเค้าเลยนะ ช่างมันเถอะ.........
    ว่าแต่.........ในรูปส่วนตัวที่อุ้มหมา นั่งหน้ารถอ่ะ ขาซ้ายแตะพื้นป่าววะ?

15. nokyoongza

nokyoongza New Member Member

137
    0
    0
    แล้วเลดี้มีกี่คนอ่ะ หนูอยากลงด้วยคับ (พี่กบพร้อมป่าวหว่า?)

16. D.I.Y.

44
    1
    8
    โหโอ๊ต เล่นเราเลยนะ คุยเรื่องอื่นดีกว่า เรื่องนี้หยาบคาย:p

17. White Fit Spoon

White Fit Spoon New Member Member

34
    0
    0
    เจอกันนนนนนนนนนนนนนน

18. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    แบบนี้ต้องลองให้พี่ใหม่ไปยืนวัดดูครับ:D

19. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    โอเคๆ เปลี่ยนเรื่องคุย

ย้ายไปที่คนหน้าตาดี ล่ะกัน

"สนามนี้ อย่าทำรถหายอีกนะ"

:) :) :) :)

20. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    วันนี้ไปดูสนามแข่งเมื่อตอนห้าโมงเย็นคะ
    เห็นสะพานแล้วน่ากลัวคะ ไม่มีเซฟซ้ายขวาเลย
    ถ้าตามที่บอกว่ามีรูตรงกลางเพื่อกันรถหล่นจากสะพาน
    นั่นก็แปลว่ารถอาจกระแทกกับพื้นสะพานแล้วอีกด้านตกรูกลางสะพาน
    แค่นั้นก็พอจะทำให้รถเสียหายได้ไม่น้อยเลยนะคะ
    แล้วถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนั้นใครจะรับผิดชอบละคะ
    โดยความเห็นส่วนตัว คิดว่ามันค่อนข้างอันตรายนะคะ
    แล้วก่อนหน้าทำสะพานได้เคยเอารถขึ้นไปทดสอบความปลอดภัยรึปล่าวคะ
    ไม่ใช่สร้างวันเดียวให้พวกเราลงแข่ง แล้วเราจะสบายใจได้ไงว่า "รถ+เรา"จะปลอดภัย
    แต่ถ้าทดสอบเรียบร้อยแล้ว ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ เพราะใครๆก็คงจะรักรถกันทุกคน

ปล. ฝากพิจารณาถึงเรื่องความปลอดภัยด้วยนะคะ

21. nokyoongza

137
    0
    0
    เห็นด้วยค่ะ

แล้วอย่างงี้รถจะพังมั้ยล่ะ ความปลอดภัยไม่มีเนี่ย ตื่นเต้นเกินไปมั้ยคะ

22. เง้อ มาโผล่นี่เลยหรือคับ

23. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    กลับมาแล้ว...ล้อพังคร๊าบบบบบบ... :cry:

24. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ล้อพัง ซ่อมได้ แต่ผมแพ้ได้ที่4มันเจ็บใจ ซ่อมไม่ได้:D งานสนุกมากครับ แต่รอนานมากหลอกให้เราไปซะเช้าเลย:confused:

25. nokyoongza

137
    0
    0
    เหอๆ

ล้อพังก็เห็นใจนะคะ เสียใจด้วย ที่แพ้ได้ที่4 ก็ไม่เป็นไรเอาใหม่นะคะ สู้ๆ แต่ที่เจ็บใจไม่ได้แข่งอ่ะดิ มาก็เช้า รอตั้งนานสรุปโดนงดซะงั้น อุตส่าห์ซ้อม ทำให้อยากแล้วจากไป โคตรเสียความรู้สึกเลยอ่ะ

ปล. แพ้เพราะไม่มีโอกาสมันน่าเจ็บใจกว่าเนอะ

26. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    จากวันนี้ที่ได้ลงสนามมา มีสองจุดที่อันตราย คือ โค้งแรก 180 องศา กับ สะพาน
    ตามที่คาดไว้คะว่าต้องมีสักคันตกสะพาน ขนาดนักแข่งมีฝืมือยังพลาดในสองจุดที่ว่า
    โดยเฉพาะจุดเลี้ยวโค้ง 180 องศา ที่หลายๆคันเลี้ยวไม่พ้น ทำให้เสียเวลาในการแข่ง
    แต่ในจุดนี้จะยกเครดิตให้ไปเนื่องจาก เป็นจุดที่วัดฝีมือนักแข่งจริงๆว่าจะเลี้ยวพ้นไหม
    โดยความเห็นส่วนตัว ถ้ามีจัดแบบนี้ครั้งหน้า ควรจะทดสอบสนามก่อนวันแข่ง
    ทดสอบทั้งในเรื่องความปลอดภัยและเส้นทางในการวิ่ง จะได้เห็นข้อผิดพลาดของสนาม
    การวางลู่วิ่งก็สำคัญ จากรอบซ้อม นักแข่งหลายๆคันหลงเลน เนื่องจากสับสนกับลู่วิ่งของตัวเอง
    การแก้ไขน่าจะวาง ยาง หรือ กรวย หรือ ไพร่อน คนละสีไปเลย จะได้มองลู่วิ่งได้เด่นชัดขึ้น
    ส่วนเรื่องเวลาและตารางแข่ง อันนี้ยอมรับว่ารถเยอะจริงๆ เลยทำให้เวลาทุกอย่างเลื่อนไปหมด
    แต่ตามที่โพสไว้ในบอร์ดว่า 7.30 จะได้ register นั้น ต้องขอติจริงๆ ทำไมเจ้าหน้าที่มาสายคะ
    เนื่องจากว่าเราไปถึงสนามตั้งแต่ 7.30 ได้ใบสมัครคนแรก แต่ยังไม่สามารถลงทะเบียนได้
    เพราะเจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบในส่วนนี้ยังไม่มา จนกระทั่ง 8.15 ตามที่โพสในบอร์ดคือ เปิดสนามซ้อม
    เรายังสมัครไม่ได้เลย กว่าจะได้ซ้อมก็ปาไป 11 โมงกว่า แล้วจะให้เราไปแต่เช้าทำไมละคะ
    การแก้ไข คราวหน้าควรจะมีการประชุมให้เจ้าหน้าที่แต่ละฝ่ายรับผิดชอบในหน้าที่ให้รัดกุม
    จัดระบบแผนงานที่มีการยืดหยุ่นแต่สามารถควบคุมให้เป็นไปตามแบบแผนให้มากที่สุด
    ขอให้เก็บข้อผิดพลาดเหล่านี้ไปแก้ไข แก้ไม่ได้ทั้งหมดแต่ทำได้ในบางส่วนก็ยังดี

ขอให้กำลังใจเจ้าหน้าที่สนามทุกท่านนะคะ พวกท่านทำได้ดีมากแล้วคะ
    ทั้งในเรื่องแก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้า และการช่วยเหลือในสนามแข่ง
    ขอให้แก้ไขข้อผิดพลาดและทำได้ดีขึ้นเรื่อยๆนะคะ

ถึงแม้วันนี้จะได้วิ่งรอบเดียว(ลงรุ่น Car Club) แต่สนุกมากคะ ชนะเพื่อนในคลับตัวเอง:D
    ขอบคุณเจ้าหน้าที่และผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหมดที่ทำให้มีงานนี้ขึ้นมา ไว้งานหน้าเจอกันคะ

ปล. การยอมรับในเรื่องติชม จะทำให้คุณพัฒนาและโตขึ้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มิถุนายน 2007
  27. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ของPOYEE ล้อพัง แต่ผมรถพังคร๊าบบบบบ อดไปแข่งเลย เศร้า สนามหน้าไม่พลาดแน่:cool:

28. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    สนามสนุดดีครับ มีสะพาน กระโดนไปเต็มๆ 555+ ชอบๆ ไลท์สนามแจ่มมาก แคบดี เหมือน thailand gymkhana เลย ทำสนามำได้สนุกดี แต่ ฝุ่น เยอะไปหน่อย ไม่ไหวๆ ลื้น คราวหน้า เจอกาน แน่นอน สะพาน เจ้ากรรม ตอนแข่งมีคนตะโกน ว่า โดด เลย ๆๆๆๆ เลยโดด แม่งเลย 5555+ สนุกครับ โดยรวมดีมาก แต่เรื่องของเวลา กับสถานที่จอดรอ น่าจะเยอะกว่านี้ โอเค ครับสนุกมาก

29. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    รายงานตัวเช่นกันครับ:D
    ต้องขอชมว่าเป็นการจัดที่อินเตอร์มากๆๆ ครับ แต่กว่าจะแข่งครบ 2 รุ่นแรกก็ปาไป 4 โมงเย็นกว่า แถลงข่าวต่ออีกเกือบ 5 โมง และยังเหลือรุ่นที่จะต้องวิ่งอีก 5 รุ่น แต่ทางผู้จัดก็พยายามแก้สถานการณ์โดยการให้วิ่งรอบเดียวแร้วเอาเวลา ก็โอเคพอรับไครครับ แต่ที่ต้องยกความดีให้ผู้จัดที่ใจกว้างพอที่จะคืนเงินกับนักแข่งที่จะไม่วิ่งรุ่นที่เหลือ ยอดเยี่ยมครับ:D

อีก เรื่องคือเรื่องกรรมการประจำจุดที่ไม่มีธงเหลือยกเวลารถสะกิดโดนไพล่อนเลย ของผมเจอมากับตัวรู้สึกเซ็งมากๆ เวลาเข้าเส้นก็ไม่ประกาศเลยว่ารถโดนไพล่อนจะได้เข้าไปสอบถามได้ทัน ปล่อยให้ถึงเวลาตัดสินเข้ารอบถึงได้เข้าไปถามปรากฏว่าคนที่เห็นว่ารถโดนไพล่อนมีแค่กรรมการจุดนั้นจุดเดียว แต่คนที่อยู่ตรงนั้นกลับบอกว่าไม่โดน แร้วอย่างงี้จะเชื่อได้ไง ตัวผมก็จะเสียโอกาสได้คะแนนสะสมแร้วอย่างงี้จะประท้วงใครดี...และผมก็คงไม่บ้าไปประท้วงกรรมการด้วย อีกอย่างถ้า ร.ย.ส.ท รับรองแต่มาตราฐานได้แค่นี้ มันจะดูไม่งามนะครับ อยากฝากผู้จัดว่าควรจะทำให้กรรมการดูศักดิ์สิทธิน่าเชื่อถือด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มิถุนายน 2007
  30. nokyoongza

137
    0
    0
    ข้อผิดพลาดเยอะเลย แก้ไขด้วยนะคะ อีกอย่างน่าจะจัดระบบให้ดีกว่านี้ น่าจะมีแจกบัตรคิวในการตรวจสภาพรถ เพื่อความสะดวกรวดเร็ว เจอคนแซงคิวมาต่อหน้าต่อตาอ่ะ อย่างนี้มันจะเรียกว่ามาตรฐานได้มั้ยล่ะ หวังว่างานหน้าคงจะมีการจัดการที่ดีกว่านี้นะคะ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้