Super Special Championship 2007 (หัวข้อเก่า 30/05/07)

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย News, 30 พฤษภาคม 2007

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    รถเสร็จแล้วนะครับ

2. ZG

ZG Member VIP

67
    0
    6
    ดูตาราง index แล้วสงสารคนตรวจสถาพเลย ต้องเหนื่อยแน่ ละเอียดมาก (ถ้าตรวจไม่ดี คงมีคนประท้วงกันบ้างล่ะ)

3. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    กติกามีแค่นี้เหรอครับ

4. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    แล้วจะพังอีกเปล่าเนี่ย........:p :p

5. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    บวกไปบวกมาทำไมมันเยอะจัง - -" รถก็เต๊า เต่า

6. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    พี่บี (HAX) นำกระทู้ไปโพสบอกที่หลายๆ บอร์ดจิคับ จะได้รู้กันทั่วๆ....

7. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    พี่ (HEX)ครับฝากระโปรงรถไม่มี นี่ลงแข่งได้ไหมครับ พอดีเมื่อคือเอารถไปลองฝามันบลิวหลุดพังเลย ทำไงดีครับ ลงแข่งได้ไหมครับ

8. nokyoongza

nokyoongza New Member Member

137
    0
    0
    สงสัยของจะแรงจัด ฝากระโปรงปลิวหลุดเลยซะงั้น

9. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    จะเอาแค่ไหนล่ะครับ :D :D

10. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    แล้วมือใหม่ที่ยังไม่เคยแข่งจิมมาก่อนนี่น่าจะลงรุ่นไหนดีครับ

11. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    ตามนั้นเลยนะครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มิถุนายน 2007
  12. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    ขอตารางเวลาแข่งที่แน่นอนได้ไหมคะ
    จะได้แจ้งทางสมาชิกคลับว่าควรจะมากี่โมง
    ...............ขอบคุณคะ................

13. NeS_T_Doors

NeS_T_Doors New Member Member

86
    0
    0
    ขอไปดูอย่างเดียวดีกว่า
    ดูเป็นประสบการณ์ พอหาญกล้าแล้วเราจะกลับมา........มั่ว 555

14. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    ไปแน่นอน พรุ่งนี้ไป เปลี่ยนยางล่ะ

15. motortracks

motortracks New Member VIP Media

97
    4
    0
    ใกล้เข้ามาแล้ว

ขอบคุณมากๆครับที่ส่วนใหญ่ให้ความสนใจขอแจ้งความคืบหน้าดังนี้นะครับ
    เรื่องการแข่งขันมี 9รุ่น เครียดๆเลยก็ 5 รุ่น สบายๆก็อีก 3รุ่น
    1. BF Class A
    2. BF Class B
    3. BF Class C
    4. BF Four รุ่นนี้รถขับเคลื่อน 4ล้อทุกรุ่น
    5. BF Super Take Control (Unlimited)
    6. BFG Lady (ถ้ามีเกิน 5คัน)
    7. รุ่นศึกสายเลือด EVO - IM. (ตอนนี้คึกคักเป็นพิเศษทั้ง 2สาย)
    8. รุ่นเก๋าเก่าเก็บ รุ่นนี้เฉพาะกิจสำหรับมือเก่าๆที่เลิกแล้ว ไปกันเพียบเลย
    9. รุ่น Top Car Club (ตอนนี้มี 12Club กว่า 30คัน จากขอนแก่นยังส่งมาเลย เชียงใหม่ก็มี Club
    ไหนจะเป็นที่สุดของการแข่งครั้งนี้)

**ขอให้ทุกคนตรงเวลา งานนี้มีสื่อมวลชนร่วมทำข่าวเต็มพิกัด หลังจากแข่ง 1สัปดาห์มี on air ทาง UBC ในรายการ Motor Tracks Speicer อย่าลืมไปเชียร์ที่ขอบสนามด้วยนะ

16. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0

พี่บี รุ่น club ลงฟรี รึเปล่า

17. toedoe

604
    6
    18
    งานใหญ่มากชักกลัวแล้วสิ 555

18. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0

แล้วตัวนี้จะพังอีกไหมเนี้ย ตาตู่ แฮๆๆๆๆ:D

19. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ไม่พังแล้วครับ แต่กลัวเพลาขาดนะเพราะสนามที่แล้วขาดไปแล้ว

20. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    รถพัง หุหุหุหุหุ เศร้าๆๆๆๆๆๆๆ

21. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    4. ตลอดเส้นทางวิ่ง รถแข่งจะต้องวิ่งบนลู่ในแนวอาณาเขต (Boundary)ที่กำหนดโดย
    Pylons และขอบสนามที่ถูกกำหนดจุด การออกนอกเขตหรือสัมผัสในจุดที่กำหนดจะ
    ได้รับโทษปรับแพ้ ในรอบนั้นทันที หรือ Disqualified สำหรับการแข่งในรอบนั้น
    5. รถแข่งที่สะกิด หรือชน Pylon ที่ถูกกำหนดจะได้รับโทษปรับแพ้ ในรอบนั้นทันที

อ่านแล้วสนใจมากเลยครับ เคยดู WRC ที่วิ่งในแทร็ค คู่กัน มันสนุกครับ

ตามที่โพสข้างบนครับ ผมมื่อใหม่มากๆๆอยากลงแข่งประสบการก็ตามท้องถนนแข่งบ้างก็ทางตรงที่สนาน
    เท่าที่อ่านไม่มีอะไรกันมีแต่ไพลอน กลัวว่าความอ่อนหัด จะทำให้คอลโทรนรถไม่อยู่หลุดไปชนกันอะ
    กลัวเพราะรถก็รถบ้านๆๆครับแต่อยากแข่ง ชนไพลอนแพ้ไม่กลัวหลุดไปชนอะ

แต่งานนี้ไปดูแน่นอนครับเพื่อนผมลงด้วยครับ แต่อยากลงด้วยมั้งจัง

22. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ยางหมด......ตังค์เปลี่ยนยางก็ไม่มีสงสัยคงต้องวิ่งทั้งยังงี้............แย่......

23. nokyoongza

nokyoongza New Member Member

137
    0
    0
    เหอๆ อยากลองคับ ขอดูสถานการณ์ก่อน มีคนให้ยืมรถก็คงลงได้อ่ะ

24. pravit18

pravit18 New Member Member

11
    0
    0
    อยากไปตังไม่มี

เอา ลายท้องฟ้าไปแข่งได้ไหมเนี่ย

25. motortracks

motortracks New Member VIP Media

97
    4
    0
    โครงสร้างสะพาน

รูปแรกจะให้เห็นว่ามุมขึ้นมันไม่สูงอย่างที่คิด :cool:
    ส่วนรูปที่สอง เป็นโครงสร้างสะพานคับกะผม อันที่เห็นนี่เป็นแค่ 1/4 ของสะพานทั้งหมด อันนี้ยังยาวครึ่งเดียวเองนะ ยังมีอีกครึ่งนึง

26. ed_miniza

ed_miniza New Member Member

10
    0
    0
    สรุปก็แพ้คัดออกใช่ป่ะ ...... แข่งรอบเดียวแพ้นั่งดูต่อ :cry:

27. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    เห็นสะพานแล้วน่ามันส์แฮะ
    ดูแล้วไม่ชันเท่าไหร่
    เอาๆลุยๆ
    :D
    [email protected]

28. toedoe

604
    6
    18
    สะพานยาวใช้ได้เลยครับ

29. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    งานใหญ่...น่าดูจัง

แล้วผิวพื้นของตัวสะพานทำด้วยอะไรอะครับ???

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้