วาง เครื่อง sr-20 det ต้องทำช่วงล่างอะไรบ้าง????

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย P_Cef_กินเจ, 30 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.......
    จะพูดว่าเหมือนกันก็เหมือน เพราะ Ideal ความอยากที่ต้องการ
    จะให้เป็นมันเหมือนกัน แต่...... Practical มันก็มีต่างกันไปตามยี่ห้อ
    และ Technology ของค่ายนั้นๆ อ่ะครับ.......

:eek: อ่ะ............
    อาจารย์เสี่ยทศ อยากกกกกกกกกกกกกกก
    กกกกกกกกกกกกกกกกกก
    กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    อีกแล้วครับท่านนนนนนนนน :eek:

2. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:eek: :eek: :eek: ตาทศเกิดอารมณ์:D :D :D

3. chawanat

chawanat New Member Member

76
    0
    0
    พี่โต้งวางเครื่องอะไรครับ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อารมณ์เปลี่ยว แหงมมมมม :D

อิอิ :D SR ครับ.........

5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    LOLLOL

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :D :D :D :D :D :D

7. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    เหมือนนนท์ เลย..........

8. chawanat

76
    0
    0
    sr ฝาอะไรครับพี่โต้ง

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    ในน้องเขียวของผมเหรอ....... "ฝาทอง" ครับ

จึ๊ยยยยยยยยยยยยย :D

10. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ของผมเครื่อง มันไม่ดี

11. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    แล้วไปวางมันทามม๊ายยย :D :D :D :D :D

12. chawanat

76
    0
    0
  13. chawanat

76
    0
    0
    พี่ๆครับ กันสาดพอจะหาได้บ้างมั๊ยครับ !!! ( อย่าตลกนะครับ )

14. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ไม่มีครับ ....;) ;) ;)

15. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    พี่เค้าดุ แล้ว อะ เค้าบอกว่าตลก ด้วย

หาอยากมากๆ คับ ส่วนมากมาก็แตกหมด

16. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :confused: :confused: :confused: :confused: :confused:

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    พอหาได้ครับ........
    แต่ ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นมี.........
    :D

18. chawanat

76
    0
    0
    อยากได้จังคับ ++++

19. chawanat

76
    0
    0
    พี่โต้งครับช่วงล่างรถผมยังเป็นเดิมๆอยู่หงะครับ ที่ผมบอกไปตอนแรกหงะคับจำเป็นต้องเปลี่ยนไรบ้างครับ

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อืม..........
    ช่วงนี้ไม่เห็นของเลยครับ......
    รอๆ ไปก่อน เผื่อมีมาแว็ป ใน Web นี้แหละ....

:D อืม......
    ถ้า Shock กับ Spring ใช้อยู่ยังมี Perforamnce ที่ดีอยู่
    ที่ต้อง Upgrade เลยก็น่าจะเป็นเรื่องระบบเบรคครับ.....

อิอิ
    ค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไปนะครับ...... :D

21. chawanat

76
    0
    0
    bluebird ใช้เบรกสกายลายได้มั๊ยครับพี่โต้ง

22. chawanat

76
    0
    0
    พี่โต้งครับเกียร์เต็ดของตัว sr เทอร์โบหายากมั๊ยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่คับ แล้วมีประโยชน์อย่างไร
    ขอบคุณครับ

23. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

24. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

25. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.
    ได้ครับ.......... แต่ต้องดัดแปลงนิดหน่อยนะครับ........

:rolleyes: อืม........
    ถ้าคุณหมายถึง เกียร์ธรรมดาขับหน้า(ขับ2) ของตัว SR20 Turbo แล้วมี LSD ด้วยนั้น
    ของ Standard โรงงาน ไม่มีครับ..........

ถ้าคุณหมายถึง เกียร์ธรรมดาขับหน้า(ขับ4) ของตัว SR20 Turbo แล้วมี LSD ด้วยนั้น
    หาไม่ยากครับ ราคาไม่เกิน 6000 ครับ

แต่ถ้าหมายถึง เกียร์ Auto ขับหน้า(ขับ2) ของ SR20Turbo แล้วก็มี LSD ด้วยนั้น
    พอหาของได้ครับ........ ราคาเซียงกงไม่เกิน 10000 นึงครับ......

แต่ถ้าหมายถึง เกียร์ Auto ขับหน้า(ขับ4) ของ SR20Turbo แล้วก็มี LSD ด้วยนั้น
    หาได้........ ราคาเซียงกงไม่เกิน 6000 ......

อ้อ ราคาไม่รวมเพลานะครับ เพราะเพลา ต้องใช้เพลาของเกียร์ตรงรุ่น(ความยาว Spine ต่าง)

LSD ข้อดี คือ ช่วยให้ล้อ เพลา 2 ข้าง หมุนไปพร้อมๆ กัน ในเวลาเดียวกันครับ....
    รายละเอียดย่อยๆ กรุณาหลัง Mic. เพราะพิมพ์ยาวววววววววววววววววว :D

26. chawanat

76
    0
    0
    อืม แล้วพี่ๆใส่กันรึเปล่าครับ แล้วแบบของรถผมจะหาเกียร์เต็ดได้มั๊ยครับ sr 20 det ขับหน้าหงะครับ

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    ก็มีใส่กันหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คันนะครับ (เบรค)

แต่เรื่องเกียร์เนี่ย....... ต้องหากันยาววววววววววววววววววววว

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

29. chawanat

76
    0
    0
    อ่อคับ ขอบคุณครับ

30. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    เห็นรถ คันสี ฟ้า ๆใส่ อยู่คนเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้