ได้มาแล้วค้าบหัวใจใหม่....sr 20 de เสร็จแล้วค้าบบบบบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ลูกหลานขุนแผน, 4 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    ว้าวาวๆ

2. กว่าน้ำจะลงในทีสุดก็ได้ยัดลงไปแล้วค้าบบบบบบบ เหลือวายสายกับเดินท่อใหม่อิอิ เดี๋ยวจะมาUPรูปพิ่มนะคับ ตอนนี้ขาดเบรคหล่อๆ ใครมีพัลซ่าอยากบริจากแจ้งมานะคับ 081-3419785 คิวค้าบ ไม่อยากใส่S14แต่ถ้าหามะได้ก็คงS14ตามระเบียบ หรือพี่ๆว่าไงคับแนะนำได้นะคับ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    รูประหว่างทำก็ได้ครับ

เพื่อนๆจะได้เก็บเกี่ยวกันไป

ปล : แล้วท่อกะไว้กี่นิ้วเอ่ย :)

4. ที่คุยๆไว้ก็น่าจะ2นิ้วอะคับ

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    มารอชมครับ

6. เครื่อง P11 เกียร์ออโต้ เอาไอ้นี่เล่นดูไหม๊คับ....กะลังจะปล่อยอยู่

7. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    มาตั้งตาดู

8. nuun13

nuun13 New Member Member

84
    0
    0
    ปู เสื่อ รอ ชม ... มาๆ ยาอม ยาดม ยาหม่อง มีขายครับ ^________^

9. ยัดโบ๊ะลงไปแล้ว. ตามรูปเลยค้าบ

10. มันคือไรอะคับ. เอาไว้ทำอะไรมีประโยชน์ยังไง. ไม่รู้จริงๆ รบกวนแจ้งราคาไว้ด้วยนะคับ.

11. นอกจากยาดม ยาหม่อง. แล้วมีเบรคพัลซ่ามั่งมะคับ. อิอิอิ

12. กล่องECUซิ่ง IMPUL ของSR20DE P11 เกียร์ออโต้+กล่องแต่งหัวฉีด มันมาเป็นชุดคู่กันอ่ะคับ ....ราคาเดี๋ยว PM ไปให้คับ

13. เดินท่อเสร็จแล้วค้าบเรียบร้อย เลส 2 นิ้วทั้งเส้น ปลายเดิมสอยมานานละ แค่ 500 บาทไทยเลสทั้งใบ ไม่หล่อแต่เสียงดังสนั่นถูกใจมากมายยยยยยยย

14. เดินแก๊สเสร็จแล้ววันนี้เอาไปจูน 30 รับรถแล้วค้าบบบบบคิดถุงมากมาย

15. งานเข้าใส่สายพานแล้วสีกับโครงรถ สุดท้ายก็แก้จนเสร็จและจบลงด้วยดี อิอิ

16. จานเบรค S14 ซื้อมาแต่ดังใส่มะได้ติดแม็ก สงสัยต้องรอพัลซ่าซะละ อิอิ

17. Oat40

5,652
    7
    38
    ลองวิ่งแล้วเป็นไงบ้างบ้างครับ

18. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    จานเบรคไหนๆได้มาแล้วแปลงใส่ไปเลยค้าบ

19. ยังไม่ได้ลองเองเลยคับ. ดูแต่ตอนช่างลองดูโยนๆสงสัยจะโดนโช๊คอีกชุดแน่ๆเลย

20. อยากใส่อยู่คับแต่ช่างบอกติดแม็ค. ต้องเปลี่ยนจากขอบ15"เป็น16"ถึงจะใส่ได้อะคับ. แต่งบประมาณหมดแล้วคับ

21. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    รู้สึกตื่นเต้นไปด้วยเลยครับ หัวใจดวงใหม่

22. ตื่นเต้นเหมือนกันคับ. คิดถึงมากๆไม่เคยห่างกันนานขนาดนี้เลย. เสียดายที่ทำแล้วไม่จบอย่างที่คิดแต่ก็จะค่อยๆทำต่อไปคับ
    ปีใหม่นี้จะเอาไปลอง. กรุงเทพฯ - พิจิต. ผลเป็นไงจะมาแจ้งให้ทราบกันคับ

23. Oat40

5,652
    7
    38
    ขับรถระมัดระวังนะครับ ทางเดินโดยสวัสดิภาพ

24. zigmakim

zigmakim New Member Member

6
    1
    0
    ดีใจด้วยครับทั้งเครื่องและรถเหมือนกันเป้ะเลย
    ผมติด LPG กำลังสงสัยอัตรากินแก้ส/น้ำมันอยู่ครับ
    ของผมกิน 1.8 บาท/กิโล
    รู้สึกว่ากินมากๆ
    วิ่งในเมือง avg แระมาณ 60-80

25. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    หากไม่เคบขับ B14 วางเครื่องมาก่อน
    จับใหม่ๆ ก็ลองให้ชินก่อน แล้วค่อยอัดนะครับ ระยะเบรคต่างกันพอตัวครับ

แล้วเรื่องเบรคสรุปอย่างไรครับ

26. รายงานผลหลังปีใหม่คับ ยังไม่ได้ลองอัดเลยคับ ต้องกลับเข้าอู่อีกแล้วคับสอยท้ายซิตตี้ตัวใหม่ เนื่องจากคนเมาเข็นจักรยานข้ามถนนสายเอเชียบริเวณหน้าเมืองยุดยาเลย ซิตตี้เบรคกระทันหันแล้วหักซ้ายพ้นคนผมตามหลังมาเบรคตามแล้วหักขวาเจอคนเข็นจักรยานเต็มๆ เบรคล๊อกอยู่แต่รถไหล คนเจ็บหัวแตกหลังเดาะไม่เป็นอะไรมากดีนะที่มาไม่แรง แค่ 80 - 90 ไม่งัน้คนคงตาย ฉลองปีใหม่เลยคับ ได้ผลงานมาดังนี้ แก้มซ้ายยุบพอสมควร ไฟเลี้ยวซ้ายแตก สปอตไล้ขวาแตกเนื่องจากหักเข้าแผงปูนกั้นทาง ยางขวาเกี่ยวป้ายข้างทางแตก กันชนถลอกดีที่ไม่แตก ฝากระโปงยุบนิดหน่อยเพราะคนปีนขึ้นฝากระโปง เพลาซ้ายหลุดไม่รู้แม็กดุ้งอะป่าวลากเข้าอู่เรียบร้อย ตำรวจแจ้งว่าไม่ผิดแต่สงสารคนเจ็บจ่ายค่ารักษาพยาบาลไปฟาดเคราะห์รับปีใหม่ไปเกือบ 20000 ยังไม่รวมค่าซ่อมเลยไม่รู้อีกเท่าไหร่ แล้วจะเอารูปมาให้ชมนะคับ

27. ยังไม่ได้ลองอัดเลยคับไม่กล้าเพราะรถยังไม่สมบูรณ์ แต่ขับสนุกดีกว่าเดิมเยอะเกาะถนนขึ้นเข้าโค้งก็ไม่โยนเกาะโค้งดี นิ้มกว่าเดิมเยอะเลย แต่เรื่องเบรคระยะต่างกันเยอะจิงๆไม่งั้นคงไม่สอยท้ายเขาหรอกพูดแล้วเซง :cry: อัตตราสิ้นเปลืองน้ำมัน วิ้ง 90 - 110 กินอยู่ประมาณ 14 - 15 กิโล/ลิตร ถือว่าปรกติป่าวคับ

28. Oat40

5,652
    7
    38
    ฟาดเคราะห์ไปครับ คนไม่เป็นไรก็โอแล้วครับ เดี๋ยวก็หล่อเหมือนเดิมครับ

29. nuun13

nuun13 New Member Member

84
    0
    0
    โอว ... ดีแล้วครับคนขับไม่เปนไร .. รถช่อมได้ .. แต่คนซ่อมยากครับ

ขอบคุณทุกท่านคับว่าจาไปมิตตี้งด้วยเลยอดเลย ไว้รถเสร็จรอบสองก่อนนะคับ เมื่อไหร่จะกลับมาหล่อเหมือนเดิมก็ไม่รู้ต้องเสียตังอีกเยอะเลย:(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้