สีฟอจ TE37 มีรอยครูด จะหาปากกาแต้มสีให้เหมือนที่สุด ซื้อที่ไหนของยี่ห้ออะไรได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [JoD_Accord], 1 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    พอดีจะมาลบรอยครูดสีล้อฟอจทอง TE37 ที่ขอบเงาๆน่ะครับ แต่เคยได้ยินว่ามีแบบที่เหมือนคือทาแล้วใกล้เคียงที่สุดเลยน่ะครับ กำลังมองๆหาอยู่พอดีเลย รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์หน่อยครับว่าหาซื้อที่ไหนได้บ้าง ประมาณว่าปากกาแต้มสีรถหรือเป็นอะไรแทนก็ได้ครับ

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    สีน้ำตาลไหม้ผมเคยหาอยู่นะคับ แต่ไม่เคยเจอเลย

ปล ผมหาแต่สีทาล้อโดยเฉพาะด้วยอะคับ ส่วนมากเจอแต่ทองอ่อน กับ สีบรอนเงินอะคับ

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  3. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    มาหาข้อมูลด้วยคนครับ ขออนุญาติสอบถามในกระทู้นะคับผม พอดีมีลอยนิดหน่อยเช่นกันครับ
    แล้วถ้ามันเป็นลอยคราบด่างๆที่ตรงขอบเงาจะเอาอะไรเช็ดออกได้มั่งครับ บางทีล้างรถเสร็จเช็ดแห้งแล้วเรียบร้อย
    ตรงก้านมันจะหมองๆไงก็ไม่รู้ มีวิธีดูแลยังไงบ้างครับ

4. เสปรย์ พ่นชิ้นงานเฟอนิเจอ ครับ เป็นกระป๋องทั่วๆ ไปน่ะแหละ แต่สีมันเหมือนมากๆ ที่ home pro น่าจะมี แต่ผมซื้่อร้านก่อสร้างแถวบ้านอ่ะ

พ่นใส่ จานสี แล้วเอาพู่กันแ้ต้มอีกที แผลเยอะไหมครับ ถ้าเยอะ อาจต้องใช้วิธีพ่นเอาอ่ะครับ

5. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
    มาเก็บข้อมูลด้วยคับ โดนหินกระเด็นใส่ เป็นสะเก็ดเล็กๆๆ เซงเลย

6. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ใช้สีสเปรย์ น่าจะใกล้เคียงกว่าป่ะคับ ขับไปร้าน แล้วเทียบจากตารางเลย

7. GE8_PERFECTO

GE8_PERFECTO Member VIP

101
    1
    18
    >>> อยากทราบด้วยครับ

8. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ ถ้ามีใครรู้ว่าสีแบบไหนหรือที่ไหนมี ชี้เป้าให้ด้วยครับบบ

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าทราบแล้วมาบอกด้วยนะครับ ผมเองก้อหาๆมาอยู่นานแล้วเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ

10. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ตามร้านซ่อมแม๊กน่าจะขอแบ่งซื้อได้นะคับ หรือไม่งั้นขับไปให้ร้านผสมสีผสมให้เลยคับ

แต่มันอาจจะเยอะเกินความจำเปนนั่นละคับ หุ้นๆกันวื้อหลายๆคนน่าจะได้อยู่

11. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    เออ.... ของน้องพี่ว่า ซ่อมดีกว่า แค่แต้มสีคงไม่พอนะ

12. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    สีน้ำตาลไหม้ เคยถามร้าน เค้าบอกว่าสีจะได้ไม่ตรงเป๊ะจริงปะครับ ?

13. GaO Progress

GaO Progress New Member Member

42
    8
    0
    เท่าที่ลองดูมาหลายยี่ห้อนะครับ
    ตัวนี้น่าจะใกล้เคียงที่สุดครับ..เป็นแบบปากกา หัวแปรง ตามรูปครับ
    หาซื้อได้ตามร้านเครื่องเขียนที่ใหญ่ๆ หน่อยครับ
    :sad:

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  14. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ว้าวววววววววววววว !!!!!!! ต้องลองซะแล้วววววว ที่โดนครูดมันเป็นสีขอบล้อทองเงาๆน่ะครับ ขอบคุณมากๆคร้าบบบ

15. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขอบคุณมากครับ

16. GaO Progress

GaO Progress New Member Member

42
    8
    0
    ลองดูครับ..ได้ผลยังไง แจ้งด้วยครับ

17. pom-wish

374
    6
    0
    หาซื้อได้ที่ไหนส่งข่าวบ้างนะครับเพราะไปดูร้านเครื่องเขียนมา 2-3 แห่งยังไม่เจอเลยครับ ขอบคุณมากครับ

18. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
    ไปดูมาเหมือนกันคับ ยังไม่พบ

19. GaO Progress

42
    8
    0
    ผมซื้อที่ "เพื่อนเรียน" แถวตลาดมีนบุรี ครับ
    แล้วก็แถว สุขา 3 อีกที่ครับ แต่จำชื่อร้านไม่ได้แล้วครับ
    :cry:

20. pom-wish

374
    6
    0
    เจอแล้วครับที่ ร้านเครื่องเขียนที่ THE MALL บางกะปิครับ อัน ละประมาณ 60 บาทเองครับ ลองดูนะครับยังไม่ได้ลองเลยไม่รู้งว่าสีเหมือนหรือเปล่าลองแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับเพราะรถอยู่อู่พอดีเลยยังไม่ได้ลองครับ

21. [JoD_Accord]

1,911
    62
    48
    เอิ่มมม... ใช่ยี่ห้อ SAKURA รึเปล่าคับ ถ้าใช่ผมซื้อมาแล้วมันทองเงาวิ้งมาก แต่ !!!!!!!!!!!!!! มันทองอ่อนกว่าสีขอบฟอจแบบเห็นได้ชัดเลยอะ หรือของ UNI น่ะครับ

22. oNOBARo

oNOBARo New Member Member

209
    1
    0
    ++++

23. pom-wish

374
    6
    0
    ของ UNI paint อะครับ ที่เดอะมอล์

24. จัดไปครับ มองไกลๆ ไม่รู้

25. pom-wish

374
    6
    0
    ซื้อที่ไหนอะครับพี่ยอดดด

จำไม่ได้แล้วอ่ะครับ แต่พวก home pro น่าจะมีน๊ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้