ขอไอเดีย เรื่องจัดโครงการช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 29 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ได้คุยกับทาง Siam Subaru ว่าจะรวบรวมบริจาคสิ่งของที่จำเป็นเช่น ยาแก้น้ำกัด และ อาหารแห้ง น้ำดื่ม ต่างๆ (ไม่รับเป็นเงินสด)
    เพื่อบริจาคช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม โดยร่วมกัน 2 ชมรม เหมือนเดิม
    แต่สิ่งที่ยังขาดข้อมูลอยู่คือ
    1. พื้นที่เป้าหมาย
    2. การเดินทางเข้าพื้นที่
    เพื่อนสมาชิกท่านใด อยู่ในชมรม ออฟโรด หรือ ทำหน้าที่ช่วยเหลือผู้ประสบภัยอยู่
    ลองเสนอข้อมูลมาดูเพื่อเป็นแนวทาง นำไปปรึกษาหารือกันต่อไปครับ

2. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    พรุ่งนี้ผมจะลองคุยกับเพื่อนเก่า หวี-วีระศักดิ์ เจ้าของ V V P ศรีนครินทร์ เผื่อจะมีไอดียดีๆมานำเสนอต่อไป ครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ได้ครับพี่โอ๋

4. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ได้คุยแล้ว ครับ หวีให้เบอร์คุณยุ้ยมา 081-2922302 คุณยุ้ยเป็นเลขาคุณสาธิต บรรณาธิการนิตยสาร OFF ROAD ลองคุยดู ครับ เผื่อมีกลุ่ม ออฟโรด กลุ่มใดมีวัตถุประสงค์ตรงกับเรา ก็ดำเนินการต่อได้เลย

5. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ดีเลยครับ

6. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    รอฟังข้อสรุปครับ อะไรก็ได้ ยินดีสนับสนุนครับ

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เรื่องดีๆอย่างนี้สนับสนุนเต็มที่ครับ

8. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ไปวันไหน อย่างไร เมื่อไหร่นิ
    กิจกรรมดีๆน่าหนับหนุน

9. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ดีเลยคับพี่โอ๋ น่าสนับสนุนงานนี้มากๆคับ

10. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ตอนนี้ ทางคุณแบงค์ประธานฝั่งซู เสนอว่าจะรวมของไปไว้ที่ MotorImage และ ประสานงานให้กับกองทัพอากาศในการส่งมอบสิ่งของครับ

11. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ความจริงเพื่อนๆหลายท่านก็อยากเข้าพื้นที่
    แต่ที่ผมสอบถามเพื่อนๆที่ลงพื้นที่หลายท่านบอกว่า ลำพังรถOFF ROAD ถ้าไม่มีวินซ์ดึงก็ยังแทบเอาตัวไม่รอด เพราะน้ำแรงมากครับ

เพื่อนๆท่านอื่นๆมีสถานที่หรือการเดินทางแนะนำได้นะครับ

12. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เรืออย่างเดียวเลยคับ ถ้าจะเข้าไปในที่ๆน้ำเยอะและรถไม่สามารถเข้าได้ ถ้าประสานได้ ทางทหารเค้าจะมีเรือตามจุดต่างๆนะคับ เวลามีคนต้องการเอาของเข้าไปเค้าสามารถนำเราไปบริจาคได้
    ของผมไปบริจาคมาแต่ไม่ได้เอาเรือไปนะคับ พอดีลูกค้าวิ่งมาขอให้ไปช่วย ไปช่วยเค้า200ชุด
    แต่อันนี้ทาง อบต เค้านัดผู้ประสบภัยพายเรือออกมารับนะคับ ส่วนที่ออกมาไม่ได้เค้าก้จะเข้าไปส่งของให้คับ

ของที่ผมซื้อเตรียมไว้ตอนนี้เพื่อเอาไปแจกเพิ่มเติมก็มี ยากันยุง กับยาทาน้ำกัดเท้าอ่ะคับ เพราะหลายที่น้ำเริ่มเน่าเหม็น ยุงเยอะและชาวบ้านต้องลุยน้ำก็คงไม่พ้นที่ขาจะมีปัญหาแน่คับ

พื้นที่ๆ ที่น่าไปช่วยมากสุดตอนนี้ผมว่า น่าจะเป็นอยุธยาคับ น้ำเยอะท่วมสูงมาก

13. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เอางัยเอากันครับ
    รวบรวมเงินไปซื้อของที่คนเดือนร้อนต้องการแล้วเอาไปส่งเลยดีใหมครับ

14. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ขั้นแรก ช่วยเงิน ขั้นสองช่วยแรง ขั้นสุดท้ายช่วยเป็นกำลังใจครับ...... เต็มใจช่วยครับ ....ว่างัย ว่าตามกันครับ

15. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ใกล้ได้ข้อสรุปแล้วครับ โปรดอดใจรอ
    ว่าแต่ตอนนี้ เพื่อนเราหลายๆท่าน รวมทั้งผม ก็เริ่มจะเป็นผู้ประสบภันเสียเองซะแล้ว 555

16. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เดือดร้อนกันทั่วเลยอ่ะคับปีนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้