จากงานHonda Racing Fest 2011 ที่ภูเก็ต จากวีดีโอนี้ รบกวนวิจารณ์ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ake RT, 21 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. atichatw

atichatw New Member Member

1
    0
    0
    ถ้าจากที่เห็นจากคลิป ค่อนข้างชัดเจนมากมายครับ และถ้าผลตัดสินออกมาเเบบนี้ นักแข่งคงหายไปเรื่อยๆ รถคันนึงปั้นมา ทุ่มเท แรงกายเเรงเงิน ไปไม่รู้เท่าไหร่ สุดท้ายไม่เหลืออะไรเลยกับเหตุการณ์แบบนี้

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ ภาพนี้ดูยังไง วิดีโอมันฟ้องครับ ว่าเป็นยังไง

3. curry_drum

curry_drum New Member Member

54
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้พี่ ปอม ครับ

4. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ยังไงผมว่าเรื่องเดี๋ยวก็เงียบอีกตามเคย คนเก่งๆและมีฝีมือ อยู่ไม่ค่อยได้กับวงการนี้ เก่งเกินหน้าก็ไม่ได้ เดี๋ยวได้ดีเกินกู ต้องสั่งสอนมันซะมั่ง แล้วซักพักข่าวก็เงียบไป
    อีกไม่นาน คนต่อๆไปก็โดนเหมือนเดิม
    ขอโทษถ้าคำพูดไม่ถูกใจใครครับ

5. doln sarapee

doln sarapee New Member Member

64
    4
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

6. zeus

zeus New Member Member

66
    0
    0
    มีตังทำรถกันเท่าไรแค่ติดกล้องเพิ่มไม่มีปันยาก้อให้มันรู้ไปออกกฎระเบียบไปเลยดีกว่ามั้งคับใครที่เป็นนักแข่งก็รวมตัวกันไปพูดคุยถึงกติกาการแข่งเพราะคิดว่ามันน่าจะเป็นสิ่งจำเป็นตัวตัวคุนเองเพราะถ้าวันนึงเกิดเหตุการแบบนี้กับตัวคุนแล้วบอกให้ยอมๆกันไปคุนยอมรับกันได้รึป่าว?

7. zeus

zeus New Member Member

66
    0
    0
    ถูกใจคับกดlinkให้ล้านครั้ง นั้งดุหลายรอบแล้วคลิปนี้เห็นแล้วเหนื่อยอุบาดตากับสันดานคนสมัยนี้

8. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    ผมได้ดูคลิปทั้งของคุณปอมและคุณเก่งอาการเดียวกันเลยครับน่าเห็นใจมาก
    ไม่รู่ว่าทำไมกรรมการถึงเอาใจคนผิดจัง
    ปล.ถ้าไม่ยุติธรรมก็เลิกจัดไปเหอะ

9. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    วงการมันจะไม่เจริญก็เพราะแบบเนี้ย (น่าเบื่อ)พี่ปอมหายเร็วนะคับ

10. วิจารณ์ไปก็เหมือนเดิม....

นายแมร่งเล่นแรงและโหดมากๆ

(คนเก่งควรอยู่หลัง คนมีอำนาจต้องอยู่หน้า"รึเปล่าหรือเสมอไป") 555

11. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    ดูจากคลิปก็เห็นๆกันอยู่ขันขาวแย่มากๆ

12. Ake RT

Ake RT New Member Member

64
    0
    0
    ผมว่าผมคงไม่เงียบหรอกครับ อย่างน้อยผมก็คงจะตามเรื่อยๆหล่ะ ไม่อยากให้เกิดแล้วหายโดยไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ผมเองก็เคยโดนเหมือนกัน ลองดูแล้วกันครับ ตอนนั้นโดนตรงโค้งสุดทางตรงที่พีระ แต่ไม่หมุน โชคดีไป ไม่อยากให้พวกที่ตั้งใจมันมีโอกาสง่ายๆอยู่ในวงการ ไม่งั้นไม่เจริญ

[video=youtube;WWMjbHDRBZE]http://www.youtube.com/watch?v=WWMjbHDRBZE[/video]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2011
  13. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    ลูกท่าน หลานเธอ อ้ะป่าว

มีดีหลายอย่าง ยกเว้น นิสัย(...)

14. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    สู้ ๆ ครับ พี่

หาย ไวไว กลับมา แรงกว่าเดิม

15. ดูจากอีกคลิป โคตรชัด ทางแม่มตรงๆ ดีๆ เลย ถึงจะวิ่งผ่านทางม้าลายก้อเหอะ ถ้าเป็นผมนะ คงต้องขับแบบควายมากๆ ถึงได้เสียหลัก มาเกี่ยวตูดเค้าได้ นิสัย.....

16. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ถึงชนะก็ไม่ภูมิใจหรอกครับ ผมว่าท่านที่ขับ EG ลองไปดูหนังเรื่อง "CARS" ภาคแรกนะครับ ในหนังตอนจบเป็นแบบนี้เป๊ะที่ไปเขี่ยท้ายอีกคัน คนชนะด้วยวิธีแบบนี้ไม่มีคนสรรเสริญหรือยกย่องอะไรเลย กลับกลายเป็นคนแพ้ที่ได้รับการยกย่องและนับถือซะมากกว่านะครับ

ไม่ได้ว่าอะไรใครนะ แค่ยกกรณีศึกษาว่าในหนังเขานำเสนอแบบนี้เท่านั้นเอง

17. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ถ้าเป็นบนถนนคนชนท้ายไงก็ผิด ถ้าไม่มีหลักฐานไรมาแสดง ยังไงท้ายก็เสียเปรียบนะ

แต่นี่ในสนาม มีกรรมการ มีกล้องแสดง มันมีอะไรไม่ชัดเจนอ่ะ

กฏหมายว่าไว้ คนหลังต้องระวังคันหน้า ไม่ใช่หรอครับ

18. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    หายเร็วๆครับพี่ปอมมมมม!!!

19. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ภาพมันฟ้อง !!!

20. มันชัดเจนมาก

21. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    ผมก็ไม่ทราบเท่าไหร่ครับว่าใครถูก ใครผิด แต่ถ้าทำผิด ควรยอมรับและรู้จักขอโทษ วงการนี้อยู่กันแบบพี่น้อง สนุกๆ อย่าใช้อารมณ์
    พยายามเข้าครับพี่ เอาใจช่วยครับ

22. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  23. RayRacing

RayRacing New Member Member

517
    8
    0
    ทุกคนแข่งก้อเพื่อชนะ แต่ยังงัยก้อเป็นนักแข่งด้วยกัน นึกถึงใจเขาใจเราบ้างเถอะคับ
    มันจะทำให้คนอื่นมองว่า วงการแข่งรถไม่ดีอย่างนั้นไม่ดีอย่างนี้
    ยังงัยก้อเป็นกำลังใจให้นักแข่งที่มีน้ำใจนักกีฬาให้นะคับ

24. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    เริ่ม เสื่อม เข้าไปทุกที.....

25. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ถามคนวงในหลายๆคนแล้วละ ผมคิดว่าน่าจะมีเรื่องทีมแข่งเล็ก และทีมแข่งใหญ่ เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยละ เป็นแบบนี้ละเศร้าเลย

26. Wheg_A31

Wheg_A31 New Member Member

24
    0
    0
    นี่ขนาดนักแข่งอาชีพยังโดนขนาดนี้ แล้วต่อไปใครจะกล้าไปแข่งในสนามระดับประเทศ

จัดรายการมาให้พวกพ้อง พวกตรูต้องชนะ ถึงผิด ก็ทำตาเบลอๆตัดสินให้มันถูก มันไม่ถูกก็ไถไปให้ผิดทั้งคู่

ฟังดูแล้วหามาตรฐานให้วงการมอเตอร์สปอตบ้านเราแทบไม่เจอ

เอาใจช่วยให้คุณปอมหายเจ็บไวๆนะครับ

ปล.เปิดให้ลูกดูแล้วถามว่าคันไหนผิด ลูกผมยังชี้ถูกเลยว่าคันไหน แถมตอบถูกด้วยว่าเอาหน้ารถไปตบท้ายรถเค้า ขนาดลูกผมอยู่ ป.3 นะเนี่ย แล้วกรรมการจบชั้นไหนมามิทราบ ?

27. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    ทำไปได้ รุนแรงมาก เอาใจช่วยคับ

28. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    รู้จักทั้งสองฝ่ายและไม่ขอคอมเม้นท์นะคับเพราะว่าภาพมันชัดเจนอยู่แล้ว
    อย่างไรขอให้หายไว ๆ และกลับมาแข่งเหมือนเดิมคับ
    เห็นแบบนี้แล้วไม่อยากไปแข่งรายการใหญ่ ๆ เลย หุหุ

29. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    กำลังฆ่าชัดๆๆ

30. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    หายไวๆนะครับพี่ปอม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้