คุณอยากได้ทำท่อไอเสียพ่นไฟออกท่อ ชอบหรือไม่ชอบ อย่างไรนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 19 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ใช่คันสีส้มๆ มีX-BAR อ่ะเปล่าคับ เคยเจอแถวนั้นเหมือนกัน ตอนนั้นกดเล่นกะ AE100 อยู่ ขับแซงมาเห็นเค้า ขับกลางเปิดไฟฉุกเฉินอยู่ ยังว่า รถสวยดี แต่คงเสีย ที่ไหนได้สักพักกดตามมาเฉย พอ AE เค้ายกพอ ผมก้อไล่กะJASS ต่อ เห็นตดใหญ่เลย ปุ้งปังๆ ยกว่าจะสู้ไหวหรือเปล่าว่ะเนี๊ยะ (ตอนนั้นขับมาร์ชล้อแดง) แต่ปรากฎว่าพอเอาอยู่เว้ย.....สงสัยเค้าคงอ่อยด้วยมั้ง อิๆ

1. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    งันผมก็ต้องกล่วคำว่าขอโทษอีกครับเพราะตอนรกไม่ทราาบจิงๆๆเรื่องการได้ยินขอโทษครับ

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ใช่เลยครับ อิอิ

3. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ผมก็อยากได้แบบมีไฟออกแต่ไม่มีเสียง หรือเสียงเบาๆ น่าจะดูเท่ดีครับ

เป็นกำลังใจให้พี่เจ้าของกระทู้ครับ :)

4. TaKuMi@EK

TaKuMi@EK New Member Member

33
    0
    0
    รถผมเวลาลากรอบสูงๆ แล้วปล่อยคันเร่ง ก็ตดออกมาบ้าง ปุ้งๆๆ

5. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ม่ายเป็นไรนะครับ ผมเข้าใจ และไม่คิดอะไรหรอครับ แต่ผมเคยลงโพสในรูปตอนผ่าตัด นานแล้ว เพราะ พี่เก่งปรับปรุงเวปrcwผ่านมาแล้ว ทำให้บางรูปหายไป หาไม่เจอก็ช่างมัน ผมจะลงโพสรูปผมใหม่อีกรอบ2

6. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ขอบคุณครับ สมัยก่อนๆๆ ย้อนกลับเวลา10ปีผ่านมา มีคนอื่นมาด่าๆๆว่าผม เพราะ พิมพ์อะไรไม่รู้เรื่อง งงมาก ทำให้ผมงงด้วย พอดีมีคนอ่านเข้าใจ มาช่วยล่ามแปลประโชยน์เรียงให้ เค้าชื่อ มาย์ (ในปัจจุบัน เงียบหายไป ) อยู่ในทีม AE RACEINGWEB ผมรู้จักด้วย และตั้มเม้งด้วย แล้วก็ก้อ..... ตี๋ต่างและเพื่อนๆ บางคนเคยเจอกะผม จะเข้าใจดี เป็นเรื่อง การสือ แค่นั้นเอง เป็นเวลาผ่านมาแล้วครับ

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมชอบล่ะ แต่รถผมคงทำไม่ได้ แง ๆ

8. seila4club

997
    47
    28
    eiei แล้วเอามาติดแก๊สก็ได้ ยิงไฟออกเป็นลูกใหญ่แน่นอน อิอิ ไม่เผารถด้วย

9. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ของผม ติดบูส แล้วยก ก็ เป็น .... คิดซะ ว่าเป็นไฟ ส่องถนน :p

10. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ผมก็ต้องเข้ามาขอโทษเจ้าของกระทู้อีกครั้งครับ สงสัยมานานแล้ว แอบเดาเองว่าพี่เค้าคงเป็นลูกครึ่ง หรือชาวต่างชาติ ทำให้เรียบเรียงภาษาไทยไม่ชำนาญ

คราวนี้เข้าใจชัดเจนแล้วครับ ขอโทษอีกครั้งกับความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ครับ

11. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมชอบแบบพอดีๆครับ กด ยก แล้วแบคไฟล์ แต่ถ้าเหมือนคลิปหมวกกันน็อคหล่นนั้นผมว่าเยอะไป

12. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    มันเกิดจากน้ำมันที่เหลือจากการเผาไหม้มาสันดาปนอกกระบอกสูป จะว่าดีก็คงตอนระเบิดแล้วมันไปปั่นใบไอเสีย ทำให้ลดการ lag ของโบ แต่ขนาดบ่อยๆ ประมาณ คลิปหมวกกันน๊อค กลัว ว่าโบเจ็งไวซิครับ ว่าแต่ wave ในซอยผมแกก็ทำได้ดังตลอดเหมือนกันน่ะครับประมาณดังตลอดมากเกิน ก็เห็นชาวบ้านอวยพรตามกันไป

13. seila4club

997
    47
    28
    ผมไม่ใช่คนลูกครึ่ง แต่เป็นลูกไทยแท้ครับ ....ไม่เป็นไร เข้าใจดีแล้วน่ะ

14. seila4club

997
    47
    28
    ถ้าทำบ่อยๆๆๆมากเกิน ทำให้เครื่องพังเร็วมากแค่ไหน กินน้ำมันมากไหมครับ อยากรู้

15. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ปกติการระเบิดออกท่อในรถเดิมๆ จะเกิดกับรถโบ มากกว่าครับ na ที่บ้านขับไงก็ไม่เห็นระเบิด ส่วนรถโบเดิมที่บ้านก็มีระเบิดบ้างบางจังหวะ เป็นตอนซัดแล้วปลอยคันเร่ง คงเนื่องมาจากส่วนผสมที่เหลือในระบอกสูบช่วงที่กดมา แต่ก็เป็นการระเบิดแค่ครั้งเดียว ไอ้ที่ปุ้ง...ปั่ง กันตลอดเป้นรถที่จูนมา- ไฟแก่ๆ แคมสูงๆ หรือไม่ก็วาวล์รั่วหละครับ หากอยากได้ลูกไฟงามๆ ก็เพิ่มอากาศเขาไปโดยติดตั้ง one way valve เหมือนตระกูล evo ครับ ถามว่ากินน้ำมันมากไหม กินกว่าแน่นอนครับเพราะขนาดระเบิดในระบอกสูบแล้วยังมีสวนผสมเหลือพอไปจุดระเบิดต่อในท่อไอเสียเมื่อเจอ อ๊อกซิเจน

16. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมไม่อยากมีอะครับ อยากแบบไปเงียบๆ เรียบร้อยๆ

หรือถ้าจะออกจริงๆ ออกจากจังหวะของเครื่องจิงๆอะครับ

สำหรับผมบางจังหวะอะ ไม่อยากให้ออกเลย แม่งมาเอง แล้วมาเต็ม ลองดูครับ เอาจังหวะลงเขาหรือลงห้างยาวๆ เกียร์ต่ำรอบสูงๆหน่อยอะครับ เดี๋ยวตามมาเป็นระยะๆ "เหี้ยแม่มึง" .. "พ่อมึงตายหร๋อวะ" ...

แต่ถ้า คลอๆ ยกๆ กดๆ ปุ้งปั๊ง ปุ้งปั๊ง คือบางคันทำเพราะโชว์ บางคันชอบแกล้งชาวบ้าน ผมคิดว่าของให้ถูกจังหวะและโอกาสและกันครับ ไม่งั้น อาจจะโดน ขวดเบียร์ ขวดเหล้า หรือ โดน สรรเสริญพ่อ แม่ ปู่ ย่า ตา ยาย มาทั้งตระกูลอะครับ หรืออาจจะโดนแบนไม่ให้เข้าร้านก็เป็นได้

ดังนั้น ผมว่ามันก็เทห์ดีครับ แต่ผมว่ายังไงเล่นให้ถูกจังหวะโอกาสและกันนะครับ ไม่งั้นอาจจะมีไม่พอใจกัน ใครมีประสบการณ์ก็แชร์เลยนะครับผมว่ามีเหมือนผมแน่นอน !

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้