ปวดใจกับA31

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย นุ่น_หมวยเล็ก, 28 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    เมิงก้อนัดกะป๋า แร้วไปรับวันมิตติ้งเร้ยยยย

2. Evil_keng

Evil_keng Member Member

68
    1
    8
    ok เดียวโทรนัดป๋าเอง แล้วทำไรกัน ไม่หลับไม่นอน ทั้งพี่กลอฟ พี่ออย

3. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0

ไม่ง่วงว่ะจริงๆง่วงแต่กลัวนอนแล้วไม่ตื่น

4. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    มานั่งเฝ้ากระทู้เหรอพี่กอลฟ์

5. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ร้านอยู่ตรงไหนคับ ว่าง ๆ จะได้ไปกินมั่ง

6. Evil_keng

68
    1
    8
    ผมอยากกินสละไร้เม็ดลอยแก้ว พอจะมีร้านแนะนำมัยครับ

7. golfcef

229
    25
    0
    ใครเผ้าไม่มีอ่ะแค่มาแอบดูเฉยๆผมไม่ได้เผ้าใครเลย ถามผิดคนเปล่าครับพี่โจ้

8. ร้านอยู่แถวสี่แยกบ้านแขกมั๊ง
    ก็ลงมาจากสะพานพุทธ เจอสี่แยกบ้านแขกก็เลี้ยวซ้าย
    เข้าไปนิดหน่อย ก็จะเจอร้านสอาดอยู่ทางซ้ายมือคะ

ไม่ต้องตามไปกินขนาดนั้นหรอก พี่
    อาหารก็ธรรมดา แต่หนูชอบลิ้นจี่ลอยแก้วเค้า
    ถ้าใครเคยกินก็จะบอกว่า เอาลิ้นจี้กระป๋องมาแช่เย็นก็เหมือนกันนั่นแหละ

:D

9. Evil_keng

68
    1
    8
    เห็นป่ายทะเบียน ของนุ่นแล้ว ทำให้รถดูเก่าจัง แจ่งเปลี่ยนป้ายทะเบียนใหม่จิครับ รถจะได้ดูใหม่ขึ้น

10. อืม.. เคยถามพี่ออยเหมือนกันคะ
    มันจะยุ่งยากมั๊ยพี่? แล้วต้องทำยังไงบ้าง เสียเงินเท่าไหร่อะค๊ะ

นุ่นก็อยากเปลี่ยนเหมือนกันคะ แต่ไม่ชอบที่มันต้องวุ่นวายนี่อะดิ

น่าจะมีแบบซื้อมาใส่ได้เลย

11. golfcef

229
    25
    0
    ไม่ยากครับ เอาสมุดทะเบียนกะป้ายอันเก่าไปที่ขนส่งแจ้งขอป้ายใหม่ครับ แค่นั้นเองรู้สึกจะอันละ200นะครับ

12. Evil_keng

68
    1
    8
    อย่างที่พี่ กลอฟ ว่าครับ ไม่ยาก ถ้ารถติดไฟแน้นอยู่ให้แจ้งความที่ สน. ใหนก็ได้ครับว่า แผ่นป้ายทะเบียนหล่นหาย แล้วเอาใบแจ้งความไปให้ไฟแน้นในวันที่ต้องจ่ายตัง ต่อทะเบียน ให้ไปจ่ายที่ ไฟแน้น
    เลย แล้วก็ แจ้งขอเปลี่ยนแผ่นป้ายใหม่ แล้วเอาใบแจ้งความให้เค้าไปด้วย เค้าก็จะคิดตังเรา ก็จ่ายๆไป แล้วก็นั้งรอที่บ้านครับ ประมาณ
    เดือนกว่าๆ แผ่นป้าย ก็จะถูกส่งมา แค่นั้นครับ

13. Evil_keng

68
    1
    8
    เพิงสังเกตุ ไฟหน้าคนละรุ่น ข้างขวา12v ซ้าย24v ใช่ป่าว เห็นมีตัดหมอกเหลืองข้างเดียว

14. golfcef

229
    25
    0
    12ทั้งคู่แต่ใสข้างขุ่นข้างว่ะแล้วก็ไฟเหลืองข้างเดียว นี่ก็ช่างสังเกตรถเค้าเนาะ

15. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    ถ้ารถไม่ติดไปแนนซ์ก็ ไปแจ้งชำรุดก็ได้คับ เสียค่าป้ายแผ่นล่ะ 100฿ ค่าคำร้อง 5฿ รวมเป็น 205฿ จ้าา รอ อาทิตนึงก็ได้แล้วที่ขนส่ง

ว่าแต่ แถวๆ พระราม3 ร้านไหนเช็คแอร์ดีๆบ้างคับ ไปเติมน้ำยาแอร์ 3 วันหายหมดเลย แล้วที่ตู่แอร์มันก็ดัง ซืดๆๆๆ ตลอดเลย - -" กลัวตู้พังจัง เสียตังอีกแล้ว...

16. @ball

@ball New Member Member

29
    0
    0
    ถ้ารักกันจริง จะปวดใจสักแค่ไหนก็ทนไหว ใช่ไหมครับพี่น้อง
    :cool:

17. Evil_keng

68
    1
    8
    ผมว่า โอริงที่ตู้รัวอะครับ ลองให้ช่างถอดออกมาดู เพราะถ้าตู้รั่ว น้ำยาอยู่ได้ไม้ถึงวันแน่นอน
    เรื่องแอร์ พยามเข้าร้านประจำใว้ครับ อย่าเปลี่ยนร้านบ่อย เดียวจะบานปลายครับ

12ทั้งคู่แต่ใสข้างขุ่นข้างว่ะแล้วก็ไฟเหลืองข้างเดียว นี่ก็ช่างสังเกตรถเค้าเนาะ

แหมไอ่ป๋มมันเป็นช่าง อะไรสะดุดตา ก็บอกใว้ก่อน อยากให้คนรักเซฟขับรถสวยๆทุกคนอะคับ:D :D

18. ช่างสังเกตุจิงนะ พวกพี่ๆเนี่ย
    ไปมีตติ้งมากันรึป่าวอะ เป็นไงบ้าง มาเล่าให้ฟังหน่อยซิ
    หนูพัทยามา เหนื่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ขนาดเที่ยวยังเหนื่อยเลย

19. golfcef

229
    25
    0
    ไปคราบฝนตกแต่สนุกดีครับผม หึหึ

20. อาทิตย์นี้ ไม่ไปไหนทั้งนั้น :mad:

งอนป๊ามาก เอารถเราไปซิ่งแล้วอะ

ทั้งๆที่ เราถนุถนอมอย่างดี

:cry:

ให้เราขับlancerแล้วไฟหน้าก็แตกอีก ไปชนแล้วก็ให้นุ่นรับผิดชอบอยู่เรื่อย

เออ พี่ ถ้าไฟหน้าแตกอะ เรายังสามารถล้างรถได้รึเปล่าอะค๊ะ??

21. Evil_keng

68
    1
    8
    ไม่ได้ไปมิตติ้ง งะ เกิดอุบัติเหคุนิดหน่อยตอนกำลังเดินทาง พอดีตอนกำลังจะไปรับแม่คนที่2
    จอดติดไฟแดงอยู่ มอไซมันล้มใหลมาชนท้ายรถ เรื่องไปถึงโรงพัก ป๋มเลยไม่ได้ไปเลย T_T

ไฟแตก รถล้างได้ครับ แต่อาจจะมีน้ำเข้าไปในไฟนิหน่อย ไฟเซฟแตกหรอ ที่บ้านมีอยู่คู่
    ไม่ได้ใช้ แต่สภาพไม่ค่อยโดน เท่าไร

22. ไม่ใช่คะ ไฟLancerแตกคะ

แต่แตกเยอะเหมือนกันนะพี่

พ่อเค้าขับไปชนมา แล้วพอรถไม่สวยก็มาสลับให้นุ่นขับLancerซะงั้น

ซัมเมอร์ก็เพิ่งจะเข้าอู่ ทำให้ทั้งคันละ ผ่านไป2เดือน ชนหนักกว่าเดิมอีก

เซ๊ง เซ็ง

กลัวว่าป่าป๊าจะเอาเซฟนุ่นไปชนอีกอะดิ

เดี๋ยวถ่ายรูปแล้วจะลงให้ดู
    :cry:

23. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    นาน ๆ มาทีคับ
    แล้วจะมาบ่อยๆ......

24. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    สนุกสนานมากมายคั๊บ
    ติดตามรูปได้ที่
    www.cefiro-thailand.com ค๊าบบบ

25. วันนี้ไปซีคอนมา เห็น A31ตั้งเยอะแหนะ

ไอ้ทีตอนเราไม่ได้ขับนะ ดันเห็นเย๊อะ เยอะ

26. Evil_keng

68
    1
    8
    ไม่ต้องไปถึงซีคอน ป๋มก็เห็นมันวิ่งกันเกลื่อนเมืองและง้าบ :D :D

27. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0

ลองดูไปเรื่อยๆๆ ก่อน ถ้าไม่ไหวก็ว่างเครื่องใหม่แล้วกัน
    เครื่องใหม่ก็หลายหมื่นอยู่นะ ต้องทำใจ
    :cry: :cool:

28. Godzela

Godzela New Member VIP

16
    0
    1
    หึ หึ หึ แต่ละท่าน

29. golfcef

229
    25
    0

คุ้นๆนะคนเนี้ยหมือนจะเคยรู้จักนะเนี่ย เอ๋แต่ทำไมตามมาด้วยน้า

30. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    ไฟแตกก็เปลี่ยนได้คับ ไม่แพงเท่าไหร่ถ้า ไฟ 12 valve ราคาประมาณ พัน 24 ก็ 2 พัน แบบตัวบ้านเรานะคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้