ปวดใจกับA31

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย นุ่น_หมวยเล็ก, 28 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    กลัวที่ไหนล่ะ ไปวันไหนโทรหาจูซล่ะกัน 555

2. DOE

DOE New Member Member

19
    0
    0
    แวะมาดู....แหม พี่ ๆ ผู้ชายเยอะแยะดีจังนะค่ะ............หนูละอิจฉา555++

3. พี่ออยว่าไง ไปไหม คืนวันศุกร์ถนนพระอาทิตย์ แล้ววันเสาร์ไปควอเตอร์ไมล์ต่อเลย เหอ เหอ ไม่ต้องนอน

4. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    ยังงัยกันฟร่ะเนี่ย
    ไปดิ
    ดีมั๊ย
    แอ๊
    อืม...

5. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ยินดีด้วยคับที่รถไม่มีปัญหาแล้ว

6. ก็ควรหายเหอะพี่
    ตั้งแต่ซ่อมมา ก็ไม่ค่อยกล้าขับไปแรดที่ไหนเลย

7. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    ดีคับๆ อ่านมานานล่ะ อาการคงเป็นที่ระบบไฟจิงๆแหละคับ มั้ง....

มาเตือนอีกคับ ไอ่31เนี้ยมีปัญหาเรื่องท่อน้ำด้วยนะคับ ท่อน้ำดำๆขนาดเท่านิ้วชี้ได้ คืออายุมันเยอะแล้วมันจะแตกบริเวณที่มันติดกับท่อคับ คงเพราะมันแกว่ง ถามว่าแตกแล้วเป็นไงก็น้ำรั่วคับ...

มันไม่รั่วแบบ ซู่ๆ นะ มันค่อยๆสึมจนน้ำหมดเครื่อง ผมเคยโดน 2 ทีแล้ว แบบว่าไม่มีน้ำซักหยด เครื่องฮีทจนดับไปเลย - -" ก็สังเกตุน้ำในหม้อพักด้วยแล้วกันคับ

อาการน้ำรั่วจนหมด

เกจความร้อนจะอยู่ตรงกลางๆคับ เพราะไม่มีน้ำผ่านตัว sensor มันเลยไม่ขึ้น ขับๆไปจะเริ่มเร่งไม่ขึ้น บางทีอาจจะมีเสียงเข้กดังจากเครื่อง (ดักแคร๊กๆจากเครื่อง) ถ้าเจอแบบนี้ หยุดรถทันทีคับ อย่าไปเร่งฝืน ไม่งั้นพังแน่ๆ แล้วไปก็ไปเดินเล่นคับอย่าไปยุ่งกับมัน เพราะเครื่องมันจะร้อนมาก ทำอะไรไม่ได้เลย ถ้าเติมน้ำทันที ฝาของเครื่องมันอาจโก่งได้เพราะ มันร้อนจัดมาเจอเย็นๆ เปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ใจชื้นๆ รอเครื่องเย็นค่อยมาดู สังเกตุตามท่อคับ ถ้ามันรั่วออกมาจิงๆต้องมีรอยคราบน้ำแน่ๆ แล้วค่อยจัดการซ่อม เติมน้ำจ้า

เรื่องพวกนี้ถ้าเข้าอู่ให้เค้าเช็คไว้ก่อนก็ได้คับ มาเป็นแบบผมจะแย่เอา

ผมอยู่แถวพระราม3 เหมือนกันคับ อยู่ซอย auto bac คับ มีอะไรให้ซ่อมก็บอกมาได้คับ แต่แถวๆนั้นไม่ค่อยมีอู่เลย - -" แล้วรถคุณนุ่นก็คันในรูปใช่ป่ะคับ เจอจะได้ทักทายถูก

8. เหมือนในรูปเลยพี่ ยังไงก็เห็นหนูแน่นอน เพราะ กระจกใสกิ๊ก อย่าลืมทักนะ
    ว่าแต่ auto bacอยู่ไหนอะ เหอๆ

9. narokawayg

1,706
    16
    0
    เหอๆๆๆ

10. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0

เวงกำๆ บ้านอยู่แถวสาธุ แต่ไม่รู้จัก Auto bac สาธร ได้ไงเนี่ย งงไปเลยครับ ท่าทางขับไปไหนไกลบ้านคงหลงแน่เลย 555+ ล้อเล่นนะ

11. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0
    คุณ แป๊บ อย่าว่าแต่สาธุเลย ผมอยู่ใกล้ๆกับคุณผมยังไม่เคยเจอคุณเลย อิอิ

12. โห่ ก็พี่อะ บอกว่าอยู่ auto bacพระราม3 ตรงนั้นมันไม่ใช่พระราม3ซะหน่อย
    ตรงนั้นมัน ถนนนราธิวาส ตะหาก อะโด่
    ถ้าตรงนั้นอะ ผ่านบ่อยเหอะ เวลาไปเดินแรด เอ๊ย ไปเดินเล่นสวนลุมไนท์

13. suede

565
    17
    18
    เห็นขับผ่านแถว ถ.จันทน์สะพาน 3 แว่บ ๆ...ไม่รู้ใช่ป่าว

14. โอยยย ถ้าแถวถ.จันทร์ สะพาน3นี้คงชัวร์เลยแหละ ไม่ผิดผี ผิดตัวแน่
    เพิ่งออกไปซื้อบะหมี่กินที่เซนหลุย ตอน4ทุ่มครึ่งนี่เอง

15. เมิงซุ่มดูเลยเหรอ ออกแนวโรคจิตนะเนี่ย

16. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    น้านเซ่ะ อาศัยว่านอนที่นั่น ทำงานที่นั่น
    เลยซุ่มดูเลยเหรองัย
    555++

17. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    อืมมมมมมมมม............

18. พี่ทำงานที่ไหน?? อยู่แถวบ้านหนูหรอ?? ดีมีอะไรจะได้กวนพี่

เออพี่ รู้สึกว่า ที่ใส่น้ำสำหรับเอาไว้ปัดกระจกของหนูมันจะรั่วเป็นแน่แท้

คือ ตอนแรกเริ่มเดิมทีอะ พอกดแล้วน้ำ มันไม่ออกมาซักหยด
    หนูก็เลย เติมน้ำเต็มเปี่ยม เติมได้ซักพักเดียว น้ำก็นองเต็มพื้นเลย
    ก็นึกว่าไม่มีอะไร หนูคงทำหกบ้าง
    ทีนี้ไปลองฉีดดู โอ้โฮ ข้างขวาไปไกลถึงหลังคา ข้างซ้าย ยังไม่ถึงครึ่งกระจกเลย
    เติมไปตอนเที่ยง 4โมงเย็น ลองฉีดอีกที
    ไม่มีน้ำซักหยด เหมือนเดิม

ทำไงดีพี่ ต้องซ่อมไรอีกป่าวเนี่ย เวนกำ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มิถุนายน 2007
  19. narokawayg

1,706
    16
    0
    ระดับการฉีดน้ำ สามารถตั้งได้คับ โดยตั้งที่ตัวหัวฉีดที่ฝากะโปง ใช้ไขควงเล็กๆเขี่ย ไม่ก้อใช้เข็ม
    ส่วนกะป๋องที่รั่ว ถ้าเปนกะป๋องเดิม ผมมี 1 ใบ ไม่น่าจะรั่ว แต่มอเตอร์มันพังแล้ว และฝาปิดมันหาย ผมยกให้ฟรี เปลี่ยนใส่มอเตอร์เดิมมาใส่กะป๋องของผมแล้วใส่แทนที่ได้เลย

20. suede

565
    17
    18
    กรูแค่ขับรถผ่าน พอดีหันไปเห็น หึหึ

21. suede

565
    17
    18
    ไม่ได้หลับ ไม่ได้นอนเลย นั่งเฝ้าทั้งคืน 555

22. intake

intake New Member Member

0
    0
    0
    สงสัยกระป๋องเติมน้ำจะเสีย ถ้าผ่านมาแถวประชาชื่น ผมมีให้นะครับ
    แต่เอาไปให้พี่ออยเปลี่ยนให้นะครับ 081-555-0654

23. โหหห ใจปล้ำสุดๆ ว่าแต่เวลาเปลี่ยนอะ ต้องให้ที่ร้านเปลี่ยนหรอค๊ะ??
    ยุ่งยากเกินความสามารถของหนูรึป่าว ๕๕๕
    มันต้องเกินแน่เลย

24. narokawayg

1,706
    16
    0
    มาแถวหนองแขม-สาย2-3-4 หรือพื้นที่ใกล้เคียงคับ เด๋วผมเปลี่ยนให้ก้อได้ ของง่ายๆ
    หรือจะเอาไปให้ร้านเปลี่ยนก้อได้ ตามสะดวกเลยคับ
    ของอะไรผมไม่ใช้เล็กๆน้อยๆผมยกให้คนอื่นไปใช้หมดแหละคับไม่หวง ขายมันจะได้ซักกี่ตัง ให้กันไปใช้ดีกว่า

25. ทำไมต้องให้พี่ออยเปลี่ยนด้วยล่ะ วัยรุ่นไม่เข้าใจ อิอิ

26. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    ผมไม่ค่อยได้ออกไปวิ่งอะคับ ส่วนมากจะจอดอยู่คอนโดมากกว่า ว่าแต่ไม่ค่อยได้วิ่งเดือนแล้วค่าน้ำมัน 5พันได้ :confused:

ก็มีออกไปกินข้าวบ้างคับ แต่ไม่ค่อยบ่อย ถนนแถว ถ.จันทร์ ถนนไม่ค่อยดีอ่ะ เลยไม่ค่อยชอบออกไปวิ่ง ฝาท่อไม่รู้ทำยังไง ไม่เรียบเลย ขับช้าๆ ขับหลังก็มาเร่ง เห่อๆ

เจอทักได้นะคับ 31 สีเทานกพิราบ ทะเบียน 914 ล้อ KR จ้าาาาาาาา ก็เจอคันอื่นวิ่งไปมาบ่อยนะคับ แต่ขับกันเร็วเลย ขนานในซอยเล็กๆ ดูแล้วจะเด็กๆหน่อย ไม่น่าจะใช้พวกเราในนี้ ขับแบบ แก็กๆ หน่อยอะ ประมาณนั้น :cool:

27. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0

5555555555+ อิจฉาอ่ะเซ :D :D :D

28. suede

565
    17
    18
    ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าทำไมต้องให้พี่ออยเปลี่ยน ? ? ?

29. suede

565
    17
    18
    ผมอยู่แถว ถ.จันทน์คับ รถสีดำ หลังคาผุ ๆๆ อิอิ เจอก้อทักได้นะคับ

จะว่าไป ไม่เห็นเคยเจอใครเลยเหอะ อยู่ใกล้กันแค่เนี้ย!!

หนูอยู่สาธุประดิษฐ์อะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้