ปวดใจกับA31

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย นุ่น_หมวยเล็ก, 28 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oasis71

oasis71 New Member Member

3
    0
    0
    +++

ดูกันต่อไป....

2. ตอนนี้ไม่มีอะไรคืบหน้าคะ
    กำลังให้ช่างเปลี่ยนไดชาร์ต เปลี่ยนจานจ่าย เปลี่ยนสายหัวเทียน เปลี่ยนแบ๊ต ทำไฟ เช็คใหม่หมด
    ดูดิ๊ คราวนี้จะดับอีกมั๊ย ชิ!!

3. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    นั่น ค่อยๆทำไปครับ

4. a31limited

a31limited Guest

0
    0
    0
    ระบบไฟมีปัญหาแน่นอนอาจจะไฟรั่วและลองเช็คไดดูอีกทีมีปัญหาโทรถามได้คับ0873213354คับ

5. cefgoh

cefgoh New Member Member

3
    0
    0
    เครื่องยนต์รุ่นไหนคับ เผีื่อพอช่วยได้

6. DOE

DOE New Member Member

19
    0
    0
    มาเอาใจช่วยครับ....ขอให้ หายใว้ ๆ นะ

7. RB20 คะ
    เป็นเครื่องเดิมๆเลยอะพี่
    หนูตอบถูกคำถามป่าวอะ:p

8. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    ตรวจเช็คระบบไฟทั้งหมดดีแร้วคั๊บ
    อาการต่าง ๆ จะได้หายซะที
    ส่วนเรื่องอื่น ๆ ที่ต้องทำตามมา
    คือพวกของเหลวต่าง ๆ ในรถ
    น้ำมันเครื่อง / น้ำมันเกียร์ / น้ำมันเฟืองท้าย / น้ำมันเบรค
    เปลี่ยนใหม่ให้หมด
    อ้อ ! อย่าลืมเช็คสายพานด้วยนะ
    ทีนี้น่าจะขับรถแบบไม่ต้องกังวลแร้วล่ะ

9. เอาใจช่วยนะคับมีไรก็ ลองๆเข้ามาเวปนี้ได้นะคับ
    www.cefiro-thailand.com มิตรภาพดีๆเกิดขึ้นที่นี่คับ

10. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    *-*

11. BEER_A31

BEER_A31 New Member Member

25
    0
    0
    .........................

12. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    ถ้าไม่ใช่สมาชิก เค้าให้เข้าไปใช้งานได้แล้วหรือครับ เห็นว่า ห้ามโน่นห้ามนี่ ก็ไม่เคยย่างกรายเข้าไปอีกเลย แล้วเห็นว่าจะปรับปรุงใหม่ให้ลองเข้าหลังวันที่ 5 เป็นไงบ้างครับ ผมก็ยังไม่กล้าและไม่อยากเข้าไปอยู่ดีกลัวจะเสียความรู้สึกเหมือนที่เคยโดนมาก่อนหน้านี้อ่ะครับ :(

13. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    อย่าเพิ่งเสียความรู้สึกคับ ทุกสิ่งล้วนมีเหตุผลในตัวของมันเองคับ เปิดใจนิสสสนึงแล้วคุณจะได้ประโยชน์จากเวปนี้ ขอบคุณคับ:) :) :)

14. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    cef เป็นรถที่ต้องดูแลเหมือนลูกคับ ตามอายุการใช้งานคับ ค่อยๆทำเดี๋ยวก็จบเอง ที่สำคัญช่างต้องเก่ง เดี๋ยวนี้ช่างข้างบ้านมาเปิดอู่กันเยอะคับ:cool:

15. pingpongcef

pingpongcef New Member Member

1
    0
    0
    มีร้านไดท์แนะนำครับเก่งมากชื่อช่างดุ๊ก ผมใช้cef.เหมือนกันซ่อมประจำฝีมือดีมากสนใจโทรมาปรึกษาได้น่ะครับ ปองครับ0863373454

16. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ตามนั้น ขอบคุณคับ

17. ซ่อมประจำ จะดีหรอค๊ะ
    หนูอยากซ่อมแค่ครั้งเดียวแล้วจบเลยอะ

55++ ล้อเล่นนะคะ

18. BEER_A31

25
    0
    0
    ทำเองดีที่สุด........................................... ทำกับเพื่อนพ้อง หนุกหนาน ไม่ต้องพึ่งไค ไม่ต้องโดนไคหลอก ไม่มีสังกัด เป็นมิตรกับผู้ที่ประสงค์ดีกับเรา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2007
  19. mamamusab

146
    5
    0
    เอ..ผมว่าพี่ก้อเคยคุยกับพี่โจ้นี่นา
    น่าจะเข้าใจแกนะ
    คุ้น ๆ เหมือนพี่ก้อมีเลขสมาชิกอยู่
    ลองเข้าไปใหม่คั๊บ
    เว็บทำใหม่แร้ว มีกฎห้ามเรื่องโพสต์ขายของอย่างเดียว

20. ตามนั้นเลยคับบบ

21. BEER_A31

25
    0
    0
    จูซ ทำกะ แอ้น เหมือนกันหรอ สังคมเทอร์โบ จำผมได้ป่าว ที่เคยไปเอา ปั๊มติ๊ก อ่ะ

22. Safira

Safira Guest

0
    0
    0
    สู้ต่อไปครับ

สู้ต่อไปครับน้องหมวยเล็กพี่ก็เคยเป็นเหมือนกันครับ
    ตอนนั้นไปติดกันโมยมาติดๆดับๆไฟเตือนที่เกย์วัดแก๊ส
    ไม่ติดละก็สดุดเป็นช่วงรอบ 2500-3000 ตัดสินใจเข้าร้านใดก่อน
    ช่างไฟบอกว่าร้านที่ติดกันโมยตัดสายเข้ากล่องผิดทำให้ไฟไปเลี้ยงไม่พอ
    เครื่องเลยสดุดดเนไม่เรียบอ้อละพอ ลาเหยีบเบรคเครื่องก้อจะสั่นๆด้วยนะ
    เลยต้องให้เขาไล่สายไฟให้ใหม่ตอนนี้ปกติดี .....ซาบายใจเสียตังค่าแรงไป สามร้อยบาท

23. ใจสู้รึป่าววววว??

หนูก็อยากสู้เหมือนกันนะพี่ แต่!!!
    ใจลึกๆแล้วก็กลั๊ว กลัว ไม่รู้ว่ามันจะดับอีกเมื่อไหร่
    แล้วหนูเป็นประเภทขับรถคนเดียว กลางค่ำ กลางคืนด้วย (จิงๆขับออกมาแต่เช้า กลับดึก)

หลังจากเปลี่ยนไดชาร์จ เปลี่ยนจานจ่าย เปลี่ยนสายหัวเทียน (อย่างที่ช่างเค้าบอก ไม่รู้ทำให้จิงรึป่าว)
    วันเสาร์ก็ลองเอาออกไปขับดู ตอนกลางวันก็ไม่เท่าไหร่ ตอนกลางคืนสมัยนี้น่ากลัวมากกกก
    เราไม่สามารถรู้ได้เลย ว่าจะเกิดอะไรขึ้นกะเรา
    เฮ้ยยยย ขับไปพร้อมกับความหวาดระแวง ปิดแอร์ ปิดวิทยุ เปิดแต่ไฟหน้ารถเท่านั้นแหละ ขับกลับบ้าน

24. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ทีหลังบอกได้คับ เดี๋ยวไปนั่งเปนเพื่อน

:D

25. suede

565
    17
    18
    คิดว่า แบบนี้คงจะน่ากลัวมากกว่าเดิม 555++

26. punez

punez Member Member

324
    0
    16
    เข้ามาเอาจายช่วยคับ
    อีกแรง

27. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    งอนว่ะ

:mad:

28. ก็รู้จักกะพี่แอ้นอ่ะคับ แต่ยังไม่มีเงินทำซักกะที คาดว่าเร็วๆนี้อ่ะคับ ว่าจะไปเดินท่ออินเตอร์ใหม่

29. suede

565
    17
    18
    ล้อเล่ง อิอิ อย่างอนนะ จุ๊บ ๆๆ​

30. mamamusab

146
    5
    0
    พรีเดเตอร์
    555++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้