เรื่องตั้งวาล์วครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย TG Rover, 11 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ใครเคยตั้งกันที่ไหน ราคาเท่าไหร บอกที่หน่อยครับ พอดีเปิดฝาเช็คดูแล้ว วาล์วไอเสียยันทุกตัว หลังจากวิ่งไปเกือบแสนกิโล

เห็นว่าเป็นแบบชิม ตั้งกันนาน ไม่เหมือนพวก ฮอนด้า

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    อู่พี่สุนทร ประชาชื่น เหมือนเดิม ตลอดอะผม 55555

3. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    อู่พี่ทร จ้า........

4. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    ตั้งไม่ได้นี่ครับ มันเป็นชิมวาวล์ มีอู่นึงเคยบอกผม สุดท้ายเค้าเอาไปเปลี่ยนให้ เค้าว่ามีลุงคนนึงเก็บวาวล์ไว้มากมาย เปลี่ยนให้หาตัวดีๆมาใส่ให้ รับรองไม่ดัง ตัวละร้อย สิบหกวาวล์ พันหก ไม่ดีก็รับประกัน เด้วให้ลุงเปลี่ยนให้ใหม่ ก็เคยลองทำดู แล้วก็ยังดังอยู่ แล้วก็ถอดเอาให้ลุงเปลี่ยนให้ ทำจนเราเบื่อ เราก็ขี้เกียจทำแล้ว ขี้เกียจไปๆมาๆ

5. wine30

wine30 New Member Member

1
    0
    0
    โทรถามคนนี้เลยครับ ไก่ - ชิมวาวล์ ..089-1306319.....รถแรงๆในสนามตั้งวาวล์กับพี่เค้าเยอะครับ...

6. TG Rover

936
    2
    0
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

ไงเดี่ยวจะลองโทรไปคุยครับ

พี่กัล ของผม3s ge มันไม่ต้องเปลี่ยนทั้งวาล์วพี่ ชิมมันอยู่ใต้หมวกที่แตะกะแคมครับ ลูกทุ่งหน่อยก็ถอดออกไปเจียรให้บางลง เทพหน่อยก็เบิกตามค่าที่ต้องการ ครับ

7. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    เคสพี่ก็คือเครื่องตัวเดิม 3SGE วาวล์ดังตอนขับเกียร์ออร์โต้ พอรอบเบาแล้วเราจะเร่ง ถ้าไม่ได้สับเกียร์มาที่ D2 วาวล์ก็จะดังแกร็กๆ เครื่องเทอร์โบไม่มีปัญหาอะไรครับ เรื่องนี้นานแล้ว เป็นทั้งสองคันที่เคยใช้มา เลยเปลี่ยนเครื่องกับทรโตะซะเลย จบ

8. ชิม ตั้งได้ ไม่ใช่เหรอครับ ไฮดรอลิก ต่างหาก ที่ว่าตั้งไม่ได้ (แต่ก็ตั้งได้อยู่ดี)

โอม เอารูปถ่ายบนสะพาน สนามคลอง 5 วันเน้มายลหน่อย

อ้อ อีขาว กดไป 13.74 นะ เอิ๊กๆๆ :D

9. TG Rover

936
    2
    0
    โห 13.74 เร็วกว่าอีแดงพี่อีกนิ มิน่าละดูดตูดรถตาโจ้สบาย

10. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ทำไมต้องเอารถผมไปเปรียบเทียบด้วย แน่จริงไปเจอไอชิ้วนู้น 555555

11. ถ้าไม่ใช่พวกโบใหญ่ระดับ T78 T88 ไรพวกนี้ มาได้เรยยยย บ่ยั่น

ถ้ามันออกตัวได้เหมือน MR2 มันคงลง 13 ต้น 12 ปลาย ไปแล้ว

ลืมบอกไป ล้อเล่นนะ ไม่ได้วิ่งอ่ะ ฝนตก 55555

12. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ^ ^ ผมเคยวิ่งได้ 13.6 แค่นี้ก้เป็นสุขแล้ว

13. Kakupee

Kakupee Member Member

49
    0
    6
    LBR ซุ่มกันอีกแล้วววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้