เห็นด้วย หรือ ไม่ เกี่ยวกับปัญหาความไม่พร้อมของสนามคลอง5

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Due_EG, 29 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ผิดพลาดตรงไหนก็ร่วมกันแก้ไขครับ ไม่เป็นไรครับยังไงก็จะยังไปรวมงานประจำๆครับ

2. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    เจ้าของสนามหรือผู้ดูแลที่เกี่ยวข้องกับสนาม ควรอ่านทุกความคิดเห็นนะคับเพราะจะเป็นประโยชน์กับสนามของท่านเอง กรุณาอย่าคิดว่านักแข่งไม่มีทางเลือกเรื่องสนามแข่งนะคับ อะไรที่ควรเปลี่ยนหรือปรับปรุงควรทำทันที่นะคับ ถ้าท่านอยากจะได้ชื่อว่าเป็น สนามแข่ง DRAG ที่มีมาตราฐานและดีที่สุดในประเทศไทย (ผมรักและชอบสนามแห่งนี้นะคับ เลยอยากให้แก้ในส่วนที่ไม่ดีนะคับ)

3. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    เห็นใจเพื่อนๆ นักแข่งทุกท่านเช่นกันครับ ถ้าทางสนามได้ยินเสียงเล็กๆ จากพวกเราก็ช่วยนำไปปรับปรุงด้วยครับ

4. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ถึงว่าหนีไปดริฟท์กันหมดแระ เค้าเบื่อเซ็นเซอร์พังนี่เอง

ปล.เรื่องเสียงดังจริงๆคอนเฟิร์ม มันเป็นฮอนอ่ะเสียงมันแหลมถ้าเป็นลำโพงน่าจะดีกว่านี้ ไปทีไรไม่เคยขึ้นอัฒจรรย์แสบแก้วหูมาก ก ก ก ก

5. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    ทางเจ้าของสนามควรศึกษาถึงผลกะทบที่เกิดขึ้นกับงานแข่งหลายๆงาน คนดูก็เบื่อ นักแข่งยิ่งเบื่อหนัก วิ่งไปสักพัก เซ็นเซอร์ไม่ทำงาน แก้กันเป็นช.ม.ๆ สุดท้ายเหลือวิ่งไม่กี่รุ่น บางรุ่นไม่ได้วิ่ง ทางสนามและผู้จัดต้องคำนึงถึงให้มากๆนะคับ ถ้าสนามยังมีมาตรฐานแบบนี้อยู่ รับรองได้เลยว่า คนดูไม่มี และนักแข่งก็ไม่อยากมาแข่งแน่นอนคับ ขนาดผมเป็นคนดูยังนั่งซะเหน็บกินเลย อิอิ หรือถ้าหมั่นไปดูงานต่างประเทศบ้าง ว่าต่างชาติเวลาเค้าเกิดปัญหาอย่างนี้ เค้ามีวิธีแก้ปัญหาอย่างไร ต่อไปจะลำบากนะคับ นี่ขนาดรายการไม่ได้ใหญ่มากมายยังเกิดปัญหาเยอะขนาดนี้ แล้วถ้าเกิดเป็นรายการใหญ่ๆ รถทำมากันเป็นล้านไม่ได้วิ่ง... คิดดูเอาแล้วกันคับ ฝากไว้ด้วยคับ

6. เห็นด้วยคร๊าบ

7. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    ประกาศจากทางสนามครับ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกความเห็นที่ได้กรุณาแจ้งบอกกับทางสนาม การเป็นส่วนหนึ่งของวงการแดรกทำให้เราระลึกอยู่เสมอว่าทุกคำติจะช่วยให้เราปรับปรุงสนามเพื่อให้บริการได้ดียิ่ง ๆ ขึ้น

ทั้งนี้ ในส่วนของปัญหาเซ็นเซอร์ และ นาฬิกาจับเวลา ทางสนามขอแจ้งว่าจะรีบดำเนินการโดยด่วนเพื่อแก้ไขปัญหาดังกล่าวโดยเร็ว

ขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

สนาม บางกอก แดรก อเวนิว

8. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เยี่ยม....มีอะไรให้ช่วยบอกเลยนะต่าย...ช่วงนี้ว่างเยอะและ

9. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    แก้ไขทันเสาร์นี้ไหมอะครับ ต่าย รถท่าทางจะเยอะนะ ไม่อยากตอบคำถามนักแข่งแระอะเรื่อง เซนเซอร์ + เครื่องชั่งน้ำหนัก ตอบมาจะปีนึงแระหวะ 555

10. u5216381

u5216381 Member Member

143
    0
    16
    ชอเสริมอีกเรื่องนะครับ เท่าที่ดู ช่วงแทร็ค ตอนออกตัวอยากให้ ขูดบ้าง ดูจากสีมันเหมือนหนังปลาไหล เลยอะเพื่อรถแรงๆมาลง เวลาจาได้ดีขื้น ฟรีน้อยลง อยากให้มันเรียบและเหนียว มากกว่านี้ก็ดีนะครับเพื่อ ม้าจะได้ลงหมด

11. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ขนาดผมอยู่คลอง5 แท้ๆ ยังไม่เข้าไปเลยพักหลัง นอก จาก มีงานในคลับจริงๆ เบื่อที่ ต้องไปนั่ง รอ นั่งดูซ่อม อุปกรณ์ ในสนาม ... อยากให้ ขูดแทร็ค หรือราดใหม่ มันจะได้ไม่ลื่น อะคับ ...

12. Maiauto

Maiauto New Member Member

198
    0
    0
    เรื่องการจอดรถเหมือนกันอยากให้มีเจ้าหน้าที่จัดระเบียบให้เรียบร้อยหน่อยจ่ายตังค่าเข้าเสร็จไม่มีที่จอดเลยโบกออกอยากเดียวเพราะจอดรถไม่เป็นระเบียบข้างในโล่งเลยทั้งซ้ายและขวาเพราะรถเข้าไปจอดไม่ได้เพราะความไม่เป็นระเบียบของการจอดรถอยากให้มีเจ้าหน้าที่ดูแด้วย ไม่อยากจอดข้างนอกกลัวทรัพสินเสียหายโจรมันเยอะครับ(ความคิดเห็นของผมอาจจะไม่ถูกใจใครขออภัยด้วยนะครับ)

13. หลัง ๆ นี่ไม่ไปมานานแล้ว เพราะสาเหตุที่บอกนี่แหล่ะ เก็บค่าเข้า 80 บาทน่าจะได้อะไรมากกว่านี้นะครับ

14. pond06

pond06 New Member VIP

16
    0
    0
    แก้ไขไวๆคับ เอาใจช่วย... เดี๋ยวไม่งั้นพี่ๆน้องๆหนีไปกินแม็คกันเหมือนเดิม.. อิอิ - -*

15. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    ที่สนาม เค้าไม่ได้ทำตัวครอบ เซ็นเซอร์ หรอคับ หรือว่าทำแล้วแต่ น้ำยังโดนอีก ทำแบบเป็นกล่อง ห่อไปเลย มีพัดลมระบายอากาศ มีหลังคาให้มิชิด ด้านหน้าเซ็นเซอร์ก็เอากระจกหรือ อคิลิคมาปิดซะ
    ส่วนไฟนาฬิกา ก็ทำแบบเดียวกัน ทำกล่องหรือ ชั้นวาง ปิดหุ้มให้เรียบร้อย ผมว่า ก็ไม่น่าโดนฝนได้แล้วนะคับ หรือว่าทำแล้ว แต่มันก็พังอีก ถ้าพังอีกก็ต้อง สำรองอ่ะไหล่ไว้เยอะๆและทีมซ่อมก็ต้องมีอ่ะไหล่พร้อมตลอด จะดีมากคับ

16. G-SPEC

G-SPEC New Member Member

24
    0
    0
    ติ เพื่อก่อ ครับ เอาใจช่วยทั้งนักแข่งและทางสนาม ครับ

17. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ปีที่แล้วผมไปแข่งเกือบทุกเดือนประมาณ7ครั้ง และแข่งราการใหญ่ปลายปี1ครั้ง ก็จะมี4-5ครั้งต้องมารอซ่อมเซนซอร์บางครั้งต้องมาซ่อมคอมลงวินโดว์

ใหม่ที่ห้องคอลโทลปล่อยตัว พิธีกรต้องประกาศว่าท่านใดพอจะลงวินโดว์หรือซ่อมคอมได้ไหมให้มาช่วยกันดูที่ผมก็งงเลย สนามรถแข่งที่ต้องแข่งรถทุกอาทิตย์

ไม่มีช่างประจำเลยปีนี้ผมไม่ได้ไปแข่งเลยเลยไม่รุ้ว่าปีนี้ยังเป็นอยุ่อีกหรือ ถ้ายังไงขอให้ทางสนามปรับปรุงหน่อยนะครับ

18. iamtep

iamtep New Member Member

40
    0
    0
  19. TaKuMi@EK

TaKuMi@EK New Member Member

33
    0
    0
    งาน Vtec ที่ผ่านมา กว่าจะได้ดูรถวิ่ง รอนานมากๆ รอจนแฟนผมเซ็ง พากลับบ้านเลย นี่สนามระดับประเทศหรอเนี่ย ผมจ่ายตังค์ไปดูนะ ไม่ได้ดูฟรี 555

20. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    รอจนเบื่ออะคับ!!!

21. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ขอเพิ่มเติมอีกเรื่องครับ ลำโพงบนอัฒจันทร์ มันไม่ไหวจริงๆครับ ปวดหูมากๆเลยครับ

ขอบแบบที่เสียงมันนิ่มๆกว่านี้หน่อยก็ยังดีครับ เพราะลำโพงดอกแบบนั้นมันต้องอยู่กลางแจ้งเลยจริงๆ

นี่มาตั้งอยู่ในอัฒจันทร์เลย อยุ่บนหัวคนดูห่างกันนิดเดียว รบกวนด้วยนะครับ

22. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    นานๆจะไปที แต่ลำโพงดัง(มากๆ)จริงๆครับ ^^"

23. bracketia

bracketia New Member Privilege

30
    0
    0
    เมื่อหลายปีก่อนผมไปแข่ง เกือบทุกอาทิตย์ หลัง ๆ ก็เลิกไป
    เรื่องเซนเซอร์เสีย เมื่อก่อนเจอไม่บ่อยนะ อาจเพราะยังใหม่อยู่ ส่วนมาก เจอเรื่อง :

-รอแข่งนาน มีนอกรายการคั่นเยอะ รถน้อย ต้องรอให้ครบตามกำหนด ก็พอเข้าใจครับ แต่ถ้าถามต่อว่า แล้วทำไมรถน้อยล่ะ ? แบ่งรุ่นโดนใจนักแข่ง ไม่ใช่โดนใจคนจัด จัดงานน่าสน คนอยากไปวิ่ง รางวัลดึงดูด คนดูเยอะ แล้วหรือยัง ?
    -เินเรื่องรางวัล เงินรางวัล ที่เทียบกับสมัยแข่งแดร็ก พัทยา หรือ 201m ที่นครชัยศรี ผมว่าสู้เมื่อก่อนไม่ได้ อาจเป็นเพราะว่าเมื่อก่อนพัทยา รถต่อคิวแข่งรุ่นเป็นเกือบร้อยคันยังมี
    -วิ่ง 2 เลน ลื่นต่างกันเยอะ แต่ก็ลื่นทั้งคู่ เวลารถวิ่ง แทร็คเป็นลอนคลื่น แปลก ๆ
    -เวลาแข่ง ได้ที่ 3 เงินรางวัลที่ได้ ดันน้อยกว่าค่าสมัคร อย่างน้อยขึ้น podium มันต้องได้ค่าสมัครคืน ไม่ได้ทำให้รวยขึ้น แต่รู้สึกว่ามันควรจะเป็นอย่างนั้น

ข้อดี ก็มีครับ
    ยังดี มีสนามให้ปลดปล่อย
    ยังมีผู้จัด ตั้งใจทำให้นักแข่ง ๆ กันอยู่ ส่วนทำแล้ว ผู้จัดอยู่ได้กำไรดีมั้ย ไม่รู้ครับ

ความตั้งใจ กับวิธีบริหารจัดการสนาม คงต้องแยกกัน ผู้จัด คนดูแลสนาม ทำมานาน รู้ดีกว่าเรา ๆแน่ ๆ แต่ไม่รู้ว่า เห็นปัญหาอยู่ทุกวัน อาจจะชินก็เลยเฉย ๆ หรือพยายามแก้แล้ว แต่ยังเป็นอยู่ ก็.. ต้องหาทางแก้ให้ได้ละครับ เรื่องเดิม ๆ ทั้งนั้น

24. niacteh[ice]

niacteh[ice] New Member Member

19
    0
    0
    ไปทุกครั้ง พังทุกครั้ง ได้วิ้งช้า จนถึงไม่ได้วิ่งเลย จนหลังๆไม่เตรียมรถ ไม่ไป ไม่สน เบื่อออออ ถ้ามีอะไรดีขึ้น คงมีคนอย่างผมกลับไปอีกเยอะครับ

25. pitbull

pitbull New Member Member

31
    0
    0
    ไม่ได้ไปนานละ...

26. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เท่าที่ได้สัมผัสจริง ....
    ลักษณ์สิ่งปลูกสร้างสมบูรณ์แล้ว ....
    ขาดก็แต่ ความปลอดภัยเหมือนเดิม ....
    ล่าสุดปีที่แล้ว Club party (จำไม่ได้แล้วงานอะไร nissan sunny กะ AE จัด ทางสมาชิกคลับต้องลงมาจัดรถเอง
    สนามไม่บังคับให้ใส่หมวก ใส่รองเท้าเตะก็ลงแข่งได้ ...
    Staff ทางสนาม น่าจะมี UniForm สวมชุดนิรภัย
    ไม่เห็นมีทีมแพทย์พยาบาลหรือหน่วยกูชีพ
    ที่หลบแดดหลบฝน (ที่นั่ง) ฝนมาที ลมพัดกระจาย
    ยุง..... เยอะมาก
    ระยะทางพอๆกับบ้านผมไปบางแสน
    ค่าเข้าคนละ 80
    ค่าทางด่วนวงแหวนไปกลับ 120
    ค่าน้ำมันไปกลับ 400
    ถ้าใจไม่รักรับลอง ... :D

ใครจีบกันใหม่ๆอย่าพาแฟนไปดูรถแข่งนะ ถ้าไม่รักกันจริงมีเลิกกันในคืนนั้นแน่นอน อิอิ ... ^^

27. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ไม่ได้ไปที่นั้นมานานแล้ว ไม่มีเวลาไปดูสนามคลอง5เลย

ขอให้ปรับปรุงในสนามพื้นดีๆ และ เปิดไวไฟฟรี และ ห้องน้ำให้สะอาดมีห้องกว้างๆๆหน่อย เพราะว่า คนคิวยาวมารอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้