ที่ + สุด + ของ + เเจ้ + เขา + สามารถทำได้ โดย พี่เอ๋สุกิจ จาก อู่ลาดพร้าว 42 ด้วยเวลา 7.855

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย TOO! KORAT, 27 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ใช่ๆมาเลย์ต้องมานั่งดูรถพี่เอ๋วิ่งจิงว่ามันเนียนจิงๆวิ่งตรงมากๆ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบ พี่น้องทุกคน

รถคันนี้เป็นคันแรกของมาเลย์ที่เป็น FRAMEซึ่งเพื่อนมาเลย์MR.MUT และพวก ๆร่วมใจกันสร้างโดยมีเจ้าของผู้ลงทุนเป็นนักดริฟของมาเลย์เป็นผู้ลงทุนและขับ โดยให้สำนัก SETIAWANGSA RACING ที่มาเลย์กัวลาลัมเปอร์ เป็นผู้สร้าง เรื่องก็คือเค้ามาดูเราเมื่องานSOUPED UP 2007 เพื่อหาคนซับพอร์ทรถเค้านี่เอง โดยเค้ามาทั้งทีม มีช่างตัวถัง ช่างเครื่อง ช่างช่วงล่าง คนจูน เจ้าของคนลงทุนและคนขับ พอเค้ากลับไปก็เริ่มสร้างเมื่อก่อนต้นปีนี้ครับ เราก็เลยจัดให้ครับ

3. PoP_NiK

PoP_NiK New Member Member

74
    19
    0
    หุหุอยากให้ Souped up ปีนี้เสดเร็วๆอยากไปหาพี่กรานต์อีก

4. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    คนไทยเก่งแต่ไม่ค่อยมีคนสนับสนุน ไม่เหมือนมาเลย์ รัฐบาลเค้า นับนุนเต็มที่

5. TEUY

TEUY New Member Member

2,169
    27
    0
    นั่นสิครับ แต่ขนาดไม่สนับสนุน ยังเร็วได้ขนาดนี้เลย สุดยอดครับคนไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลกจริงๆ

6. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    Souped Upปีนี้พี่เอ๋ สุกิจเค้ากะไว้ซักกี่วิครับพี่กาน แล้วรถตอนนี้สมบูรณ์ยังครับ แรงมากก็ขับอยากใช่มะครับ ยังไงรอชมเลขสวยๆนะตรับ แล้วjza-80วิ่งไหมอะครับปีนี้

7. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    พี่ครับรองเท้าคู่นี้เค้าว่าใช้ขับแล้วได้ความรู้สึกสัมผัสที่ดีใช่ป่ะครับ (แซวเล่นครับพี่)

8. เอาใจช่วยหัยลง7เร็วๆนะคับ เอิกๆๆๆๆ

9. เอาใจช่วยด้วยอีกคนนะคับท เอิกๆๆ สู้ๆๆ

10. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ตามมาเชียร์ เอาใจช่วยครับ อยากดูมากๆ

11. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    ปีนี้มี 6ไหมคับพี่ ต้องไปดูให้เห็นกับตาซะละ

12. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    :D:D:D:D
    :p:p:p:p:p:D
    6วิเลยเหรอ

ขอบคุณพี่น้องคร๊าบบ
    เสาร์นี้ไปคร๊าบบ
    ช่วงนี้ การบ้านคือ ต้องการวิ่ง เลข7โดยวิ่งให้ได้เกือบทุกรอบน่ะครับ รถถ้าแรงมากขึ้นก็ใช่ว่าจะขับยากขึ้นมากน่ะครับขึ้นอยู่ว่ารถคันนั้นเชื่องมากน้อยแค่ไหนครับ ก็ต้องทำการบ้านเยอะหน่อยน่ะครับ ส่วน jza80 ขาดหลวงพ่อเงินอย่างเดียวครับ ปัจจัยหลักครับ

13. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    เสาร์นี้ไปลุ้นดีก่าฟ้าฝนเป็นใจละก็แหล่ม

14. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0

หลวงพ่อเงิน หุหุ
    ที่บ้านมีเอาสักองค์ไมพี่กาน

:D:D:D

15. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ^
    ^
    ล่อเล่นนะคับ เหอะๆๆๆ

16. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ;););););)
    เอารุ่น 1 น่ะ
    แต่พี่ไม่ล้อเล่น เอาจริง
    :D:D:D:D:D:D

TUMKUNG_naraka ถูกใจสิ่งนี้
  17. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    " ปลื้มใจแทนครับ " :D

18. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0

จะเอาจริงเลยอาจารย์กาน เเซวเล่นๆ นะเนี้ย :D

จัดไปค๊าฟ

รุ่น 7 วิ สาธุ!
    :sad::sad::sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มิถุนายน 2008
  19. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    :):):):):):)
    555 แหม่จัดมาให้ก็ต้องรับแระครับ

เอ๊า ล่าสุด ที่มาเลย์

20. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ก่อนหน้านี้

21. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    แหม๋....พี่กานต์ตื่นเช้าจังคับพี่ โพสแต่เช้าเลย หุหุหุหุหุหุหุหุ ว่าแต่คันนี้จะได้มีโอกาสมาวิ่งที่ไทยป่าวคับพี่

22. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    งานเข้าแต่เช้าเลยคร๊าบบบ คงไม่ได้มาไทยล่ะครับ แต่เราไปเซ็ทให้ที่มาเลย์ครับ ประมาณนั้น

23. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    รุ่นนี้ห้อยคอพี่เอ๋ก่อนวิ่ง นะพี่กาน เเหล่ม!!!

รุ่น 6 วิ :D :D :D

Soupedup ปีนี้รับลอง............. อร่อย! [​IMG]

24. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    :D:D:D:D:D
    น่ากินเชียว

25. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    กิน บาป นะพี่กาน :D

26. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    พรุง่นี้ต้องตามไปดูแล้วครับ :eek::D

27. RA 720

1,137
    88
    48
    คืนนี้จะไปดูผลงานครับ

28. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ผลเป็นไงมั่งคับพี่กาน วันนี้

29. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    รอฟังผล

30. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เมื่อก่อนสมัยพีระ พี่เอ๋ขับอีโว 3 สีดำ เป่าครับ ส่วน E 30 ในตอนนั้นเอาไว้ลงโอเพ่น เป็น คันแรกๆๆที่เปน 2 J- T 88 ครีบ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ตอนนั้นยัง ไม่เปน fourlink เลย ครับ ติดตามมาตั้งแต่ตอนนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้