ที่ + สุด + ของ + เเจ้ + เขา + สามารถทำได้ โดย พี่เอ๋สุกิจ จาก อู่ลาดพร้าว 42 ด้วยเวลา 7.855

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย TOO! KORAT, 27 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ตามเชียร์ต่อไป

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. rung-11

rung-11 New Member Member

459
    1
    0
    ไปอีก

3. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    มาติดตามครับ สุดยอดของจิง

4. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    วันเสาร์ที่ผ่านไปดูมาครับ ส่วนตัวผมว่าถ้าออกได้อาการนิ่งๆนะครับเวลาดีกว่าเดิมแน่นอน เพราะความเร็วดีมากเลยเยอะทุกๆรอบเลย ติดตามเชียร์ครับ

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ออกตัวยกล้อได้สวยมากครับ...

แรงม้าเพิ่มขึ้นมาเยอะขนาดนี้.....ยังไงก็....ให้อยู่คู่กับแรงม้าอย่างนี้นานๆนะครับ.....

แชมป์ครับแชมป์อยู่แล้ว... อิอิ

6. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    พี่ครับ ร่มคู่ มันดีกว่าร่มเดี่ยวหรอครับ ??

7. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ขอบคุณพี่น้องทุกท่าน มากคร๊าบบ สำหรับร่ม คู่ ได้จากการคำนวน เรื่องน้ำหนัก กับ ความเร็วของรถ ข้อดีคือ กรณีร่มไม่กาง 1ตัวก็ยังมีอีก 1ตัว ที่กางช่วย ข้อเสียคือ แพงกว่า ร่มเดี่ยว และ เวลาในการพับเก็บร่ม ช้ากว่า

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  8. TEUY

TEUY New Member Member

2,169
    27
    0
    เชียร์ด้วยคนครับผม

9. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เเล้วเเบบร่มคู่นี้มันมีโอกาสที่จะพันกันตอนดึงร่มอะคับพี่กาน

10. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบ

ร่มถ้าติดตั้งให้ถูกต้องโอกาศพันกันมีน้อยมากครับ ซึ่งปกติจะต้องติดตั้งให้สูงกว่าสปอยหลังเล็กน้อย และเชิดขึ้นครับเพื่อรับลม

11. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ขอบคุณครับมาที่นี่ได้ข้อมูลดีๆมีสาระตลอด เอาใจช่วยครับพี่

12. TEUY

2,169
    27
    0
    ใช่ครับ ความรู้ก็ได้เยอะด้วยครับ

13. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ติดตามอย่างต่อเนื่องคับ

14. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2008
  15. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ?ͺ?س???Һ?? ????ͧ

?Ѿഷ????شöDRAG 200SX FRAME ?ѹ?á?ͧ????????? ???????繷???֡??????ش

?design by Mr kran42?
    ?no 100% complete... still study now..?
    ?rear pic setup.?
    ?thnkz for Mr Kran,Mr Sunkit,Mr Pakdng..give me many knowlage. khobkhun....:D?

แก้ไขล่าสุด: 16 มิถุนายน 2008
  16. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    200 Frame มาเล

เจ๋งคับพี่กาน เค้าจะใช่ turbo อะไร เกียร์เเบบไหนคับพี่

17. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    งดงามคับพี่น้อง

18. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบ อีก1ผลงาน

เทอร์โบยังไม่ได้กำหนด แต่เกียร์คุยไว้เป็นเกียร์ออโต่พาวเวอร์ไกลด์คร๊าบบบ

19. TEUY

2,169
    27
    0
    ท่าทางจะแรงครับพี่ เจ๋งดีครับ ออกระดับอินเตอร์แล้วประเทศไทย สุดยอดครับ

20. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    คนไทย สุดยอด

21. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    สุดยอดอีกแล้ว รอติดตามต่อไปครับ เอาใจช่วย

22. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    up up

23. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    คนไทยที่ 1 ในโลกอยู่แว้ว

24. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ทางเราเป็นที่ปรึกษาแล้วต้องไปลงมือเองด้วยป่าวครับ ส่วนตัวผมว่าดีครับสร้างสมประสบการณ์เพื่อพัฒนาวงการมอเตอร์สปอร์ตแนวDRAG บ้านเรา เผื่อจะได้ขยับstepต่อ พี่เอารูปมาลงอย่างนี้เสร็จแล้วจะได้เห็นตัวเป็นๆที่บ้านเราไหมเนี่ย ติดตามผลงานครับ

25. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบ พี่น้องทุกคน

แก้ไขล่าสุด: 19 มิถุนายน 2008
  26. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบ พี่น้องทุกคน

เป็นที่ปรึกษา แต่ไม่ได้สร้างรถให้คร๊าบบ แต่ให้ข้อมูล และมีบางส่วนที่เป็นของเราสร้างอย่างเช่น four link เสื้อเพลา spool เพลาขับ และโช๊คลังรวมไปถึงล้อหน้าและหลัง ครับ นอกนั้นก็เป็นการสร้างเฟรมตามที่เราให้ข้อมูลไป ส่วนเพื่อนที่มาเลย์ก็ชวนให้ไปหลายรอบแต่เราให้เค้าสร้างไปให้เสร็จก่อน แล้วจะไปเซ็ท four link ให้ครับ ตามนี้ ล่าสุดเห็นเค้าบอกว่าเดือนหน้าจะมาบ้านเรา เพื่อมาเอาข้อมูลเกี่ยวกับเกียร์พาวเวอร์ไกล์ด ตามนี้ครับข้อมูลล่าสุด

27. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    สุด ๆ เลยครับ

28. Foam_Advance

1,823
    45
    48
    ใช่เลยครับ สุดยอดคนไทย :D

29. TEUY

2,169
    27
    0
    อยากเห็นตัวเป็นๆ จังเลย ครับ คงจะต้องสุดยอดแน่เลย

30. RA 720

1,137
    88
    48
    เค้าเคยเห็นรถเราวิ่งไหมครับถ้ายังไม่เคยเห็นต้องพามาดูเวลาและความนิ่งของรถเค้าคงคิดว่าปรึกษาไม่ผิดคน คุ้มกับการลงทุน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้