ไฟ xenon ที่ขายกัน แท้เทียมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 22 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    น้องเขาไม่มีหน้าร้านครับ คือน้องเขาเป็นพนักงานติดตั้ง และก็ขายด้วย ส่วนหน้าร้านจริงๆ ชื่อ บริษัท วีอาร์วัน (เอสเอสดับบลิว) จำกัด
    อยู่สวนหลวงครับ อันนี้คือที่อยุ่ในใบเสร็จนะครับ
    ส่วนข้างล่างนี้คือรูปไฟ Day Light ครับ รับประกัน 1 ปี เสียเปลี่ยนชุดใหม่ให้ทันที

Day Light ถ่ายที่จอดรถใต้ดินครับ

อันข้างล่างนี้คือ ไฟซีนอน ถ่ายที่จอดรถใต้ดินครับ ลองสังเกตุดูครับ ผมว่ามันไม่ฟุ้งนะครับ คือมองจากหน้ารถเข้าไปแล้วไม่แสบตา ส่วนพอเข้าไปนั่งในรถ ก็จะเห็นการส่องสว่างที่ดีกว่าของโรงงาน
    ซึ่งบางยี่ห้อ มองจากหน้ารถเข้าหาตัวรถ แม่งโครตสว่างเลย แต่พอเข้าไปนั่งในรถแล้วมองออกมา กลับมองไม่เห็นพื้นถนนเลยเหมือนกับไม่ได้เปิดไฟยังงั้น ถ้าเป็นแบบหลังนี้ ไม่รู้จะติดมาเพื่ออะไร

อันข้างล่างนี้เป็นรูปไฟหรี่ LED ของ Phillip นะครับ 6000k

2. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    เดี๋ยวจะเอารูปใช้งานจริงตอนที่ขับอยู่บนถนนตอนกลางคืนมาให้ดูนะครับ ว่าเป็นยังไง

3. I'm Designer

204
    11
    0
    ผมว่าถ้าติดของแท้ คงไม่น่าจะมีปัญหานะครับ เพราะว่า Phillips เองก็คงไม่ทำให้เสียชื่อของเขาหรอกครับ และอีกอย่างเขาก็ผลิตแค่ 4300K กับ 6000K เท่านั้นเองครับ และส่งให้กับทางค่ายรถยุโรปซะเป็นส่วนใหญ่

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เดย์ไลท์สว่างมากๆครับขอทราบราคาได้
    มั้ยครับ

5. I'm Designer

204
    11
    0
    4,900.- ครับ แบบ 5 จุด แต่เวลาเปิดไฟหรี่ มันจะดับเองนะครับ

6. daylight ถ้าต่อให้ถูก เวลาเปิดไฟหรี่ มันจะ ดิม ลง เหมือนไฟนาฬิกาในรถ

ส่วน xenon ใช้ Piaa 4,300 K อยู่ ในวีโก้ Prerunner ยกสูงอีก 2 นิ้ว ยังไม่เคยโดนตำรวจเรียก

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เคยขับรถใส่ ซีนอนของ PIAA แท้ มานแจ่ม มากมากเลยครับ แต่ราคาเหงแล้วแทบเปงลม เปงหมื่นเลย หาซื้อได้ที่ VVP ศรีนครินทร์ ที่ทำรถพวก4*4 นะครับ

8. I'm Designer

204
    11
    0
    Daylight ของฟิลลิป มันมีหลายแบบ คือ 4 จุด 5 จุด และอีกแบบจำไม่ได้ ถ้าเป็นแบบ 4 หรือ 5 จุด เวลาเปิดไฟหรี่มันจะดับเอง มันเป็นค่าที่โรงงานฟิลลิปตั้งไว้ ส่วนอีกแบบเวลาเปิดไฟหรี่มันก็จะดิมลง แต่อันนี้แพงมาก ชุดเกือบหมื่น นี่คือราคาที่น้องเขาขายนะ แต่ถ้าซื้อบนห้างไม่รู้เท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้