แปลงเบรค b14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Max_B14, 18 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    รถผม NV จาน aristo คาลิปเปอร์ R32 อยากจะบอกว่าจานหนักมากครับใบนึง 9 กิโลเลยนะครับ
    แนะนำว่าหาจานที่มันเบาจะดีกว่านะครับ ของผมทำอแดปเตอร์ยึดคลิปเปอร์ใหม่ไม่ต้องตัดคอม้าครับ แล้วก็ทำสเปเซอร์หนุนจานออกมา
    เพื่อไม่ให้จานมันติดปลายปีกนกน่ะครับ

1.aristo 2.r32gts 3.จานเดิม

ใส่กับล้อ 16"

2. Max_B14

Max_B14 New Member Member

104
    0
    0
    พี่ตั๋นๆ ผมเอาแน่ๆ แต่อาทิตหน้าไม่รู้จะได้กลับ กทม. ไหม ถ้าอาทิตนี้อ่ะผมได้ชัว

3. Max_B14

104
    0
    0

4. zumo_X

241
    1
    0
    แนะนำว่าลงทุนครั้งเดียวแต่ยอมจ่ายเพิ่มอีกหน่อยหาจานเจ๋งๆ ไปเลยดีกว่าจะได้ไม่ต้องมาเสียตังค์อีกทีหลังน่ะครับ
    เพราะผมเองก็กำลังจะเปลี่ยนไปใช้จาน GTO แล้ว เพราะจาน GTO หนักแค่ 6.5 โลเองน่ะครับ
    แนะนำจากใจเลยนะครับ ประสบการณ์เจอมาเองกับตัวตอนที่เลือกจาน Aristo ก็เพราะว่ามันถูกนี่แหละครับ แต่ก็ทำเอาม้าผมง่อยไปเยอะเลย

5. Max_B14

104
    0
    0
    ความหนาของจานgto มันเท่ากันใช่ไหมครับ

6. zumo_X

241
    1
    0

น่าจะเท่านะครับ ที่ผมได้มามันเป็นตัว 295 mm. หนา 30 mm.นิดๆ น้ำหนักพอๆ กับจาน GTS แต่ใหญ่กว่าครับ
    ถ้าตัวไมเนอร์ก็ประมาณ 315 mm.ครับ
    จาน Aristo ปล่อยให้พวกสิงห์ควันดำเค้าใช้กันไปเถอะ แรงบิดเค้าเยอะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2011
  7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทำเบรคเอาให้เหมาะสมกับรถนะครับ เครื่องเดิม มันจะไม่ไหว จานใหญ่ขึ้นเครื่องต้องแรงขึ้นด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้