อยากใส่เบรค R33 อ่ะครับ ใครมีร้านแนะนำบ้างครับ (ใส่แล้วครับ พร้อมรูปด้านในครับ)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย juntcivic, 16 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    ถ้าใส่ขอบ 15 จะติดไหมคับ อยากทำบ้างคับ

2. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ถ้าขอบ 15" ต้อง ของ R32 รุ่น GTS ครับ สวยเหมือนกัน ราคาถูกด้วยครับ

3. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    มันไม่ติดหรอคับ

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    R32 R33 ขอบ 15 พอจะใส่ได้ครับ โดยตัดจุดยึดคาลิปเปอร์เดิมออกแล้วสร้าง adapter ขึ้นมาแทน

5. [​IMG]

เคยใส่อยู่กับรถจ่ายตลาดคันเก่าครับ ไม่ต้องตัดหูคอม้า ดุมเดิม ๆ ปีกนกเดิม ๆ นี่แหล่ะ
    ทำแค่อแดปเตอร์เอาครับ ใส่ล้อ 15 ใช้งานได้สบาย ๆ เลย

6. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ช่างไทยเก่งครับใส่ได้หมด แต่ปัญหาอื่นๆจะตามมาภายหลัง ค่อยว่ากัน เช่น
    1. ถ้าใส่ เบรค R33 กับ ล้อ 15" จานที่ติดมากับเบรคอาจจะใส่ไม่ได้ อาจจะต้องใช้จานเดิมของ EK เพราะตัวปั๊มใหญ่ (กว่ามั้ง)
    2. แม๊กเล็กก้านไม่พ้นปั๊ม ต้องลอง apacer เพิ่ม
    3. ต่อจากข้อ 2. ถ้าลอง apacer หลาย มม. หลบ ปั๊ม จนพ้น ปัญหาที่ตามมาคือ อาจจะติดซุ้มล้อครับ (สำหรับรถที่โหลดเตี้ยหน่อย) เจออยู่ครับปัญหานี้ อิอิ ค่อยหาทางแก้กันต่อไป รอน้ำหายท่วมก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้