รบกวนพี่ๆที่Set bo ครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย TTL, 26 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    Tien Super Street เลยครับหนึบมากๆ แล้วก็หา Low Arm หลังมาใส่ด้วยก็ดีครับ

2. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    ไหนๆกระทู้นี้ว่าด้วยเรื่อง Turbo ก็ขอถามต่อเลยแล้วกันนะ

1. อย่างเครื่อง i-Dsi ใช้เทอร์โบตัวไหนดีครับ นอกจาก B52 แล้วมีตัวไหนน่าใช้อีก
    2. อย่างเรื่องการเดินท่อไอเสียก็สำคัญ เคยคุยกับคุณแอมเหมือนกันว่าควรเดินขนาดเท่าไหร่ พอดีลืมแว้ว..บอกอีกทีจะเป็นพระคุณครับ :eek::eek::eek:

ตอนนี้รถก็เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาแล้ว เลยอยากขยับ Step บ้าง ไม่อยากเปลี่ยนเครื่อง อยากทำเครื่องตัวนี้ไปเรื่อยๆ แล้วดันไปได้ไอเดียจาก โซลูน่า เครื่องเดิม Set bo คันหนึ่ง เขาสั่งจ่ายด้วยแก๊ส LPG ระบบน้ำมันเขาใช้เพียงตอนสตาร์ทรถอย่างเดียว เลยอยากลองทำมั้ง ซึ่งดูแล้วใช้งบไม่สูงมาก

ยังไงขอคำแนะนำด้วยครับ

:D:D:D

3. Apple

575
    8
    0
    จริงตัวเทอร์โบที่ใส่ได้ก็มีเยอะอะครับเอาของพวก อิมมาใส่จะดีหน่อยเพราะโข่งมันรีดบูสมาไวหน่อยหรือจะเอาของเครื่อง Starlet หรือ ไดฮัทสุมิร่า ก็ได้ครับ

ท่อของผมเดิน 1 นิ้ว 7 ครับ

ถ้าใช้แก๊สก็คงไม่ต้องจุกจิกเรื่องกล่องคุมแล้วหละครับแต่ ติดแก๊สก็แนะนำให้ติดแบบไดเร็คเลยดีกว่าฝังหัว 4 หัวเลยเวลาเข้าต่อสูบจะได้มีปริมาณเท่าๆกัน :D:D:D:D

4. CassyBank

42
    33
    18
    ขอบคุณหลายๆครับ

ส่วนเรื่องแก๊สคงใช้ระบบเดิมที่มีอยู่ไปก่อน (Fix+Lamda) ไว้มีตังค์มากๆค่อยไปอัพเกรดเป็นแบบหัวฉีด

ดูๆแล้ว โปรเจ็คนี้คงไม่ไกลเกินฝัน ถ้าไม่สิ่งล่อใจอันอื่นเสียก่อน 555+

5. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ........ทำเสร็จ..เอามาโชว์ให้ชม..บ้างนะคับ.......

6. CassyBank

42
    33
    18
    ได้เลยครับ

ตอนนี้ขอเก็บเงิน และศึกษาไปเรื่อยๆก่อน

พร้อมเมื่อไหร่ ได้เห็นแน่ๆ

อ๋อ...วันนี้ต้องขอบคุณแอมด้วยครับ ที่โทรไปปรึกษา และให้คำแนะนำดีๆมา

7. Apple

575
    8
    0
    ยินดีครับ มีอะไรพอช่วยได้ก็บอกได้ครับ เสียดายอยู่ไกลกันไปหน่อย :D:D:D:D:D

8. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    แนะนำให้เล่นเทอร์โบเครื่อง 4E TURBO ดีกว่าคับ ไม่ใช่ว่า B52 TD04 F5 ไม่ดี เครื่องในเมื่อบูสเยอะก็วิ่งไม่ได้ จะใส่ใหญ่กันไปทำไมจิงไหมคับ บูสแค่ 0.5 ทั้งเกียร์ธรรมดาเกียร์ออโต้ก็ครัชพังกระจายกันไปไม่รู้กี่คันแล้ว เน้นบูสน้อย ๆ ลองดูในญี่ปุ่นบูสกันน่ารักมาก 0.35 - 0.5

9. Apple

575
    8
    0
    ผมแนะนำของตัวเครื่อง Mira กับพวก Starlet ไปแล้วหละพวก IHI B4 หนะเล็กกระทัดลัดดี :D:D:D:D:D

10. ZeemaiiBuzzer

199
    4
    18

แจ่มคับ

11. Apple

575
    8
    0
    ที่ร้านมีกันสะบัดเครื่องของE'Spec เปล่าอะ

12. CassyBank

42
    33
    18
    หนับหนุนให้ใส่เลย การตอบสนองของรถดีขึ้นเห็นๆ

lording1 ถูกใจสิ่งนี้
  13. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .....ดีแบบรู้สึกได้...น่าใส่นะ..

14. G-A-S

G-A-S New Member Member

56
    0
    0
    มีแต่คนอยากแรง

15. ZeemaiiBuzzer

199
    4
    18
    ไม่มีคับ

16. G-A-S

G-A-S New Member Member

56
    0
    0
    อยากเห็น JAZZ วาง 4G63 จังมันจะแน่นขนาดไหน

มีใครวางแล้วเอามาโชว์หน่อยครับ

17. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    สุดยอดคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้