เคยเจอคำพูดแปลกๆมั้ยเวลามีคนมาพูดถึงรถเรา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArtRacing, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MISS SIXTY

MISS SIXTY New Member VIP

61
    1
    0
    อยาก อ่านอีก อะ มีไค เจอแบบไหน อีก มาเล่า หน่อยยย

2. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ของผมที่เจอเพื่อนๆ เรียกรถแบทแมน เพราะรถผมมันยาวอ่ะ

เอา accord 93 มาเปลี่ยนกันชนใหม่แบบ หน้ายื่นๆ หลังยื่นๆ

แถมสปอยเล่อหลังก็สูง เพื่อนบอกเอามาตากผ้าเหรอ

3. Style By OatZa

Style By OatZa New Member Member

18
    1
    0
    อัพปายคร๊าบ

อิอิ อยากอ่านอีก - - * จ้า อิอิ มาโพสกาน

4. Tao200sx-jzvvt

Tao200sx-jzvvt New Member Member

4
    0
    0
    เหอๆๆ แต่ละคนนี้ แย่เลย -*- ของผมตอนปีใหม่เลย ไปบางแสนมา จอดรถดูเค้าจุดพลุอยู่กับแฟนที่ข้างถนน ช่วงนั้นรถมีขับผ่านไปมาอยู่เรื่อย มาคันนึง civic ตาโต คนนั่งหลังหน้าพาดกระจกออกมา ท่าจะเมา เห็นรถผม "โว้ว รถแม่งน่ากระทืบเว้ย!!" โห พูดมางี้ซะดังทำหน้านักเลงอีก ผมงี้งง มองหน้า มันก็พึ่งรู้ว่าผมยืนอยู่ มันก็ยกนิ้วให้ สรุปผมก็เข้าใจว่ามันจะบอกว่ารถผมน่ากระทืบ(ขับ)มากเลย เหอๆๆ

5. skyline

skyline New Member Member

11
    10
    0
    เคยเหมือนกัน
    ขับ R34 ไปเติมน้ำมันแถวบ้าน เด็กปั้มมันบอกว่า พี่เดี๋ยวออกจากปั้ม ซัด Supra ให้ดูเป็นบุญตาหน่อยนะ(เหมือนตรงไหนวะ) ไอ้เวงงง
    ขับ SLK ไปกินข้าวแถวบ้าน พอลงเด็กที่คอย โบกรถมันพูดกะเพื่อนมันว่า เนี่ย 20 ก่าล้านนนะมึง - - 55
    ขับ Jazz ไปจอดสยามมีคนเดินผ่าน บอกว่า "แม่งเอาเปรียบว่ะ รถแม่งเล็ก" ไอเวงง ผิดหรอว๊ะ
    ขับ Harrirer ดันไปจอดข้าง ตัวใหม่ (ของเราตัวเก่า) เจ้าของรถมานเดินมา บอกว่าเนี่ยมัน Toyota ไม่ใช่ Harrirer กำ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2006
  6. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    1. ขับ EVO3 ไปเที่ยว ดอยอ่างขาง เด็กดอยบอก
    "โห...เหมือ นาย เก เด๊ะ เลย" แปลว่า "โห....เหมือนในเกมส์เด๊ะเลย" 5555555

2. ขับถนนพหลฯ ผ่านหน้า ม.ศรีปทุม ตำรวจตรงป้ายรถเมล์โบกเรียก คิดในใจ จับเฮียอะไรว่ะ ตำรวจบอก "น้อง...ทำไฟเบอร์ร้านไหนเนี่ย พี่ก็ขับอีคาร์ จะทำมั่ง แล้วต้องเคาะแก้มมั๊ย วาง 63 รึเปล่า" (โห ตำรวจสมัยใหม่ มีความรู้โว๊ย รู้ว่าต้องเคาะแก้มด้วย) ผมเลยบอก "ร้านครีเอทเลยพี่ เอาเบอร์ไปเลย" คุณตำรวจก็ตะเบ๊พรึ่ม แล้วขอบคุณ งงมาก.........

3. สมัยเรียน เพื่อนถาม "วาง 92 ทำไมว่ะ ทำไมไม่วาง 63 ทำขับสี่ไปเลย" ผมเลยตอบว่า "คุณเพื่อนครับ ขอตังค์สัก 200,000 สิครับ ผมจะไปเปลี่ยนเดี๋ยวนี้เลย

4. คนปากหมาแถวที่ทำงาน "โหพี่ อีคาร์เนี่ย ช่วงล่างไม่ดี ร่อนมาก เมื่อก่อนแฟนผมใช้อยู่ ตอนนี้ไปซะล่ะ" ผมคิดในใจ "ไอ้เวร รู้จักก็ไม่รู้จัก เสือกปากหมา แช่งกูซะงั้น สมน้ำหน้าที่เมียมึงตาย"

5. คนอวดฉลาดตามวงเหล้า "ทำไมไม่วาง เจ ล่ะน้อง เจแรงกว่า ทนกว่า โมง่ายด้วย วางเจดีกว่า เชื่อพี่ดิ" (เวร อีคาร์วางเจ แล้วกรูจะไปนั่งขับตรงไหนว่ะเนี่ย สงสัยต้องถอยเบาะ ไปนั่งขับที่เบาะหลัง"

6. ไปเที่ยว ดอยแม่อูคอ (ทุ่งบัวตอง) เจอทัวร์ฝรั่งมาลงพอดี ฝรั่งเดินมาดูรถ คงงง ว่าขึ้นมาได้ยังไง ข้างบนมีแต่รถ 4 Weel เดินมาก้มๆ เงยๆ หน้ารถ แล้วบอก " Nice car Man' " (ไนซ์ คาร์ แหมน) ปลื้มใจเลยครับ ฝรั่งยังชม

7. เดี๋ยวนึกได้อีก จะมาต่อ ผมมีเยอะ อิ อิ อิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2006
  7. Keng_maejo

555
    25
    0
    เฮ้ยยยย.........คุณ แม่คุณคิดเหมือนพ่อผมเลย บอกอย่าใส่ล้อทองนะลูก เหมือนคนแก่ใส่ฟันทอง 5555555 ผู้ใหญ่คิดเหมือนกัน :D :D :D

8. ops

ops New Member Member

14
    0
    0
    เคยเจอแต่คนที่ร้านล้างรถ รถผมแต่งเหมือน M5 พอเด็กล้างจะเปิดกระโปรงเช็ดน้ำ เขาก็แบว่ามายืนรอดูเลยนะ แบบอยากเห็นเครื่อง M5 มากมั้ง ..... พอเปิดมาเจอเครื่องเดิม เขาเบิ่งตาแล้วหันหลังหนีเลยอะ ในใจคงคิดว่า "ห่าเอ๊ย ปลอมนี่หว่า"

9. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    เคยแต่โดนบอกว่า เธอทำไมเอาท่อไอเสียไปไว้บนฝากระโปรงหละ(scoop ได้มั้ย) - -"

10. neoarch

neoarch New Member Member

10
    0
    0
  11. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    แม่บอกว่ารถอะไรซ่อมหยั่งกะรถบังคับ

12. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    เพื่อนผู้หญิงบอกว่า
    รถเมิงโช๊คหน้าเสียหรอ
    ทำไมมันกองลงกะพื้นอย่างงั้น

หน้าทิ่มอ่ะ
    :D :D

13. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    วันนี้เลย เอารถเพื่อนไป มันทำ 3 บานหลัง ทึบ แนวยุ่น ผ่าน ดงเด็กแนว

ได้ยินเสียงเล็ดลอดมาว่า แม่งมีรถซะป่าวไม่มีเงินติดฟิล์มสวยๆ เลยต้องติดทึบๆ ครึ่งคัน

14. Keng_maejo

555
    25
    0
    ติดแก๊ส ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ ช่วยตอบด้วย สนใจอยู่ ตอบทางข้อความส่วนตัวก็ได้ครับ ขอบคุณมาก

15. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

ขำอันนี้ อ่ะ ใส่เอี๊ยม :D :D :D

16. Keng_maejo

555
    25
    0
    เพื่อน "มึงจะไปโหลดทำไมว่ะ ขับยากตายห่ะ"

ข้าพเจ้า "ไม่ได้โหลดโว๊ยยยยยย..........สเกิ๊ตมันหลอกตา"

เด็กปั๊ม "พี่ๆ วางเจ ป่ะ"
    ข้าพเจ้า "รถขนาดนี้วางเจไม่ได้หรอกน้อง"
    เด็กปั๊ม "โห....แต่งซะขนาดนี้ ไม่วางเจ ก็ไม่แรงอ่ะดิ"

(ทามมาย มันต้องฝังใจกับ เจ ด้วยฟ่ะ :mad: :mad: :mad: )

17. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    เพื่อนบอก

รถมึงแต่งซะครบหมดทุกอย่างสวยก้อสวย

แลว้ทำไมล้อเดิม(ของโรงงาน)ว่ะเนี่ย ????

ตูไม่มะมีเงินวุ้ยรอก่อน!!!!!!!!!

18. Style By OatZa

Style By OatZa New Member Member

18
    1
    0
    ขำขำๆดคับ

อิอิ ขำขำ ตลกดีอิอิ อัพปาย จ้า

19. goffyo

goffyo New Member VIP

24
    6
    0
    คาดเบล4จุด ตำรวจเรียก "เบลท์ก้อไม่คาด ยังสะพายเป้ขับรถอีก"

20. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    ปู๊ดดดด ฮ่าๆๆๆ

21. Winny M3

Winny M3 New Member VIP

710
    8
    0

22. CN9A

CN9A Guest

0
    0
    0

= =' ทำไปได้

23. zolOzolO

zolOzolO New Member Member

25
    4
    0
    ราวตากผ้าในรถ หรือที่ไว้แขวนเสื้อผ้านี่แหละ โรบา กะ ค้ำโช๊คโดนบ่อย :D

24. new018915054

new018915054 Member Member

47
    0
    6
    เจอบ่อยครับ

25. LANEVO

LANEVO New Member Member

312
    0
    0
    ผมขับรถไปจอดที่ธนาคาร มีลุงคนนึงขับรถสวนออกมาเปิดกระจกแล้วบอกว่า

"น้องๆลืมกุญแจไว้บนฝากระโปรงน่ะ" (มันคือ ตัวล๊อคฝากระโปรง )

เฮ้อออออ.............:confused:

26. Karb

Karb New Member Member

1
    0
    0
    ตอนที่ขับ Volvo 760 ไปเรียน
    เพื่อนแม่งเดินมาถามว่า
    เมิงขับกล่องมาเรียนหรอวะ

27. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ไม่มีอ่ะครับ แปลกสุดก็โดนตำรวจทักตอนโดนเรียกแถวบ้านว่าเป็นรุ่นอะไรของnissanอ่ะ งงกะแม่งจริงๆ มันอ่านยังไงของมันฟะ

28. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    อิอิ เอาบ้าง

1 รถผม TE72 นะ ไม่ใช้ AE86 ทักกันจังครับ โหพี่ เหมือนเจโช เลย หน้าจะทำสีขาวดำนะพี่ อิอิหน้าบานเลยผม

2 ขับไปเที่ยวงานนรคปฐม ตอนกลางคืน เปิดหน้าต่างซัดโชว์สาวหน้าองพระ ทิ้งก้นบุหรี่ตอนซัดอะ พอไปจอดกินบะหมี่อยุ่ มีเด็กหลุ่มหนึงเดินมาคุยกัน นี่งัยมะกี้กูเห็นม้างไฟออกท่อเลยแรงโคดดด 555 อยากบอกว่าพี่ทิ้งบุหรี่น้อง

3 ไปจอดที่งานอะไรไม่รู้เห็นรถแต่ง ๆ จอดกันเยอะ ก็เลยเข้าไปจอดบ้าง แล้วมีคนพูดกันว่า เอ้ยมึงดูคันนู้นดิ ลากใส้สุดตรีนเลยมิงดูดิ ผมงงเลย แล้วคิดออกอีกท่ว่า รถมันเตี้ยนี่เอง เหอะ ๆ ลากใส้

4 ขับไปบ้านเพื่อน ไปกินเหล้าบ้านเพื่อนติดแม่น้ำแม่กลองเลยเป้นบ้านสวน ขับไปจอด เพื่อนพาไปหวัดดี ตากะยาย ตาบอกเออ ๆ กินข้าวมากันยัง เพื่อนบอกกินแล้วป้อคุณ ยายมันถามแล้วมากันยังงัย มาเรื่อหลอ เวนกำรถนะครับยาย ท่อมันดังไม่ใช้เรื่อครับ ยายเอามือปิดปากหัวล้อแล้วบอก อ่าวกุไม่ได้มอง :D :D :D แล้วถามกับมาอีกทีว่า ไปเอาเครื่องเรือมาใส่หลอ เวงงงอิอิ หนุกดีครับ

29. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    เพื่อนผมมันบอกว่า....."ทำไมไม่ออกเบนซ์ไปเลยล่ะว่ะ......เข้าอู่ได้ทุกเดือน......ป่านนนี้มึงขับเบนซ์ไปแล้วนะเฟ่ย.....จะทำอะไรนักหนารถตั้ง10ปีแล้ว...เป็นกู ออกรถใหม่ไปตั้งนานแล้ว" ผมรักของผมอ่ะ....
    ไปเที่ยวที่สยามเจอรุ่นน้องทัก...."โห...ขับเซฟิโร่คูเป้ด้วยอ่ะ"
    บางทีก็"เปลี่ยนโช๊คข้างขวามารึยัง?...หรือไม่ก็ รถเอียงขวานะ...." ปล. ผมน้ำหนัก150กิโล ครับ
    อีกอันนึงรถผมใช้ครัช OS ไปส่งแฟนที่บ้าน...พ่อแฟนทัก บอกว่า สงสัยครัชจะพังอ่ะ
    อีกเรื่อง....วันนั้นผมเอารถเปอร์โยมาขับเล่น พอดีผมเคยเปลี่ยนท่อมา....จอดติดไฟแดงอยู่มีคนมาถามว่า "วางเครื่องอะไรมา" นั่งยิ้มเลย.....รถตูก็ดูเหมือนแรงเหมือนกันนะเนี่ย

30. HeLL ViGO

HeLL ViGO New Member Member

124
    2
    0
    ของผมเป็นแนวเจ็บใจครับ เมื่อตอนสงกราน2-3ปีที่แล้ว ผมได้ขับรถเข้าไปในซอยโชคชัย4เล่นกันทั้งซอยเลย แล้วจะมีกลุ่มวัยรุ่นเต็ม2ข้างทาง เมาๆๆกันทั้งนั้น รถติดมากๆๆก็ค่อยๆๆคลานกันไป มีวัยรุ่นท่าทางเมามากๆๆเดินมาเคาะกระจก ผมก็เปิดถาม"ว่ามีอะไรครับน้อง" ก็ให้กินเหล้าของเค้า ผมก็จิบๆๆเอา วัยรุ่นมันบอกให้ผมเบรินยาง ผมบอกว่าอายคนอื่นเค้า มันพูดว่า "พี่ไปยกเครื่องออกเถอะไม่รู้จะวางไปทำไม" ผมรู้สึกหงุดหงิดมาก มันหันไปบอกเพื่อนมันว่า "แหม้งป๊อดว่ะ" แล้วก็ขำกัน ผมยอมไม่ได้เลยจัดไปชุดใหญ่เลยครับ วันรุ่งขึ้นไปซัดเล่นกะเพื่อนเฟืองท้ายกลับญี่ปุ่นเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้