เคยเจอคำพูดแปลกๆมั้ยเวลามีคนมาพูดถึงรถเรา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArtRacing, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    สีสวยจะตาย แต่ชอบมุขหลวงพ่อ

แก้ไขล่าสุด: 10 มีนาคม 2006
  2. Rx7

Rx7 New Member Member

1,135
    0
    0
    <--- คันในรูปเลย

ลุง: โห้น้องรถน้องนี้วิ่งเกินสองร้อยสบายๆเลยนะ
    ผม: เอ้ออคือ...(.เก็กเอาไว้ๆ)

อย่าจะบอกจิงๆว่า แค่ 160 ก็รอเป็นชาติแล้ว -_-"

3. Minku

Minku New Member Member

23
    1
    0
    ตอนทำสีออกจากอู่ใหม่ๆ มีคนโบกซะอย่างนั้น เลยจอดเปิดกระจกบอกมันไป รถผมมะช้ายแท็กซี่นะ

มีอีกที่มหาลัย สาวๆคุยกัน "ดูดิ รถเหลืองทำไปได้ไง ใครจะกล้านั่ง เราไม่กล้านั่งหรอก" เพื่อนเธออีกคนว่า "อือ" หารู้ไม่เพื่อนยืนอยู๋ข้างหลัง แต่น่าจะโทมาบอกตอนนั้นเลยนะ จะลงไปดูหน่อยว่าหน้าตาเปนไง

ละก็เคยโดนเพื่อนทักว่า มึงจะไปส่งกล้วยที่ไหนวะ - -''

4. non182

non182 New Member Member

6
    0
    0
    มีพี่ คนหนึ่ง คุยว่า วันนั้นพี่ไปต่างจังหวัด เหยีบย 190 (vios) เออแล้ว รถน้องเหยียบได้เท่าไร่

ได 150 เองพี่ 3ป้ายรถเมล์ อิอิ งง .... แค่นั้นเองเหอ

5. dear30

dear30 New Member Member

4
    4
    0
    มีคนทัก ว่ารถผมเป็น หน้าแหลมบ้าง /DX บ้าง ไม่ใช้จ้า AE80 ชัดๆ เหอะๆ

6. Cain

Cain New Member Member

70
    0
    0
    ผมเคยเจอแต่ว่า "เฮ้ยๆ เสาอากาศยืดได้" (ใช้ VR-4 อ่ะ)

แปลกมากไงฟะ ไม่ใช่ UFO นะ

7. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    เอารถไปล้างที่ปั๊ม..พนักงานรับรถจะจดบันทึกข้อมูลลูกค้า ....มานหันมาถามเราว่า ..พี่ ๆ รถพี่ยี่ห้ออะไร??

กำเลย....ดาว จะทิ่มตาน้องอยู่แล้ว ยังไม่รู้อีกเหรอ เหอ ๆ
    :D

8. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ทำไมผมคุ้นๆคำนี้จัง - -

9. TONE INSTINCT

TONE INSTINCT New Member Member

2
    0
    0
    :) :p :D :D ชอบทุกๆคนที่มาตอบกระทู้ มีหลายคำพูดและหลายเหตุที่อ่านแล้วก็ฮาๆขำคนเดียว แบบไม่ไปคิดมาก แต่ทั้งนี้อยู่ที่วิธีการใช้ภาษาที่จะถ่ายทอดออกมาให้ได้อารมณ์ไหน สะท้อนความเป็นตัวตนและมุมมองการดำรงชีวิตได้ดีครับ มีเรื่องฮาๆไว้สมองแจ่มจรัสดีครับ ส่วนของผมเคยติด GT WING แบบ2ชั้น มี ญ. เดินผ่านว่าเหมือนราวตากผ้าเน๊อะ....แล้วก็หัวเราะกัน (โอ้..อยากบอกว่าตากบราน้องก็ได้นะ แห้งเร็วด้วย แต่มะกล้า กลัวอ่ะ มาตากจิงซวย) ส่วนเพื่อนรุ่นพี่บอกว่า เฮ้ยมีหางแล้ว ติดแล้วจะบินได้เหรอ (ช่างบั่นทอนกันจริงๆ ของเขาหยั่งงาม):p :D :eek: บางวันก็บอกว่าทำไมรถดูต้อยต่ำจัง(จาพูดทำไมเนี่ยดูเหมือนไม่มีสกุลไงไม่รู้ คำว่ารถโหลดดูสวยดีนะ เงี้ย พูดไม่เป็น)

10. Gippy Saba A Da

Gippy Saba A Da New Member Member

7
    1
    0
    เสียง ครัช OS แก๊กๆๆๆ ... วิ่งไปแถวรัชดา.. ตรงช่วงหน้าบาหลี แม่งมีคนบอกว่าแหวนหลวม ดังขนาดนี้ยังเอามาขับอีก....

เสียง เต็ด ดังตอนเลี้ยว... มีคนขำ...กับเพื่อนมัน บอกว่า เพลาพัง.. - -'

11. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ลูกสาวบอกว่า นั่งรถม่าม๊าเหมือนนั่งเกวียน :eek:

12. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    เพื่อนที่โรงเรียนเลยครับ มันถามว่า คิดยังไงถึงใส่ล้อดำขอบแดง (กูใส่สีนี้อ่ะ ดีแล้ว เดี๋ยวกูใส่สีส้มขึ้นมา พวกมึงจะรับไม่ได้ 555) แล้วช่วงนั้นกำลังฮิตรถกระป๋อง น้องแถวบ้านมันบอกว่า ถ้ามันมีรถนะอย่างแรกมันจะเปลี่ยนเฟือง แล้วพอมีเงินมันจะไปเปลี่ยนเป็นมอเตอร์ดำ-แดง มันบอกว่ารถผมเป็นมอเตอร์ดำ-ขาว (แบตเตอรี่อ่ะครับ) เหอะๆ ความคิดของเด็กๆ เราฟังแล้วก็ฮากันไป

13. Oak_@ttention

Oak_@ttention New Member Member

3
    1
    0
    ของผมก้อ สงสัย หัวเทียนบอด ยังเอามาวิ่งอยู่ได้
    555 แล้วจะทำไงให้หัวเทียนมันไม่บอดวะตู

14. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ก้อมีหง่ะ

รถหรือเรือ ---> ท่อมันดัง

เฮ้ยๆ เฮลิคอปเอตร์มาแล้ว -----> เวลาวิ่งแล้วเสียงพัดลมหน้าเครื่องมันดังมาก มันเรียก เฮลิคอปเตอร์

15. max2bar

max2bar New Member Member

21
    1
    0
    ขำกันยาวนานจริงๆ กระทู้นี้

16. ตองพี

ตองพี New Member Member

47
    3
    0
    อันนี้ก้อโดนบ่อยเหมือนกันครับ :D :D

17. olelemon99

olelemon99 New Member Member

60
    0
    0
    บ่อยครับ บอกซื้อมาได้ไงรถกระป๋อง มือ 4 แล้วยังเสือก 8 แสน เฮ้อ

18. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ผมเจอแบบว่า

ถาม . เอารถไปวางเครื่องมาเท่าไหร่เหรอ
    ตอบ. 3 หมื่นกว่าเอง
    ถาม . น่าจะขายแล้วไปซื้อใหม่ดีกว่านะ
    คอมเมนท์ .... ก็รถกรูมันแค่ RT 100 ขายได้ไม่ถึง 30000 หมื่นเลย แล้วจะให้ตูขายไปซื้ออะไรวะ ฮอนด้าเวฟหรือไง สาด.ด.ด.ด.ด.

--- อันนี้ตำรวจถามตอนโดนเรียกตรวจ
    ตำรวจ . รถคันนี้วิ่งได้เท่าไหร่
    ตอบ . อ๋อ.... แค่ 120 เองครับ
    ตำรวจ . เออ.... วิ่งได้แค่นี้ก็บุญแล้วรถมันเก่าขนาดนี้ (นึกในใจกรูเบริน์ยางใส่แมร่งสักรอบดีมั้งเนี่ย) :D :D

มีอีกเยอะครับ ... เช่น
    "พ่อถามว่าทำไมไฟหน้าเป็นสีเหลือง ไฟตัดหมอกเหรอ " (ป่าวคับ ..ผมพ่นเอา)
    "ล้อหน้า - หลังสีไม่เหมือนกัน ทำไปได้ไง" ( เหอ..เหอ..ตอบไม่ถูก)
    "ติดสติ๊กเกอร์อย่างกับรถลิเก" (รถคณะลิเกผมไม่เห็นจะเค้าติดเลยนี่นา)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2006
  19. กบ@4E - FTE

กบ@4E - FTE Guest

0
    0
    0
    สดๆร้อนๆ เมื่อเย็นนี้เลยคับ
    ยืม belt 4 จุดของเพื่อนมาใส่เท่ๆ
    แล้วก็ขับรถไปรับแฟน ที่มหาลัย
    แฟนเปิดประตูรถเข้ามานั่งแล้วบอกว่า
    " อุ๊ย!! วันนี้ใส่เอี๊ยมด้วย น่ารักจัง " -_-"

20. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    55555555555555555555+:D

21. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ติดฟิลม์ครึ่งหลังดำหน้าใส ยังมีคนทักว่าไม่มีตังค์ติดด้านหน้าเหรอ:p

22. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    .

ชอบอันนี้อะ....อิอิ

23. 17ans

17ans New Member Member

16
    1
    0
    :) ทุกกระทู้

24. ดริว

ดริว Guest

0
    0
    0
    เคยโดนว่ามึงติดสติกเกอร์เยอะๆ โฆษณาให้เค้า..เค้าให้ตังมึงเหรอวะ..

25. zq

zq New Member Member

16
    1
    0
    อันนี้ฮาสุดๆ

26. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    เพื่อนทัก :: รถจะระเบิดป่าวว่ะ กัว
    เด็กปั๊ม :: เฮ้ยๆ อีโว มาเติมแก๊ซเฟ้ยๆ
    ผม :: น้อง แก๊ซ 100 นึง
    เด็กปั๊ม :: มองหน้าแบบอึ้งๆ ( กรูผิดใช้มั๊ยเนี้ยใช้อีโวติดแก๊ซ เติม 100 )
    ขับออกจากปั๊ม :: รถข้างๆหันมามองสายตาแบบว่า ดูถู๊กดูถูก ( เออ กรูจนอย่าให้รวยนะเมิงง)

27. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ควันดำโคตร สงสัยรถมันจาพัง (อันนี้รถเพื่อนผมอะ)

เวลาเกตเปิด............... น้องรถท่อขาดเหรอ ?

28. Acevento

Acevento New Member Member

54
    0
    0
    กระทู้แห่งปีจริงๆ.......

เข้ากี่ทีๆ ก็ขำครับ.......

29. Backpressure

Backpressure Member Member

109
    1
    18
    ชอบอันเนี้ยอ่ะครับ
    ฮาดี :D

30. Style By OatZa

Style By OatZa New Member Member

18
    1
    0
    อัพปายคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้