เคยเจอคำพูดแปลกๆมั้ยเวลามีคนมาพูดถึงรถเรา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArtRacing, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tat

tat New Member Member

14
    0
    0
    55555555555
    zoom zoom กรี๊ดด

2. Acevento

Acevento New Member Member

54
    0
    0
    โห....กรรมของ RX-8 :D :D :D

3. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    เจอแต่คนทัก รถคันนี้สวยอ่ะ....:D :D :D

4. Story of love

Story of love New Member Member

395
    2
    0
    :D
    555...อันนี้โดนถามมาบ่อยเหมือนกันเรย:D

5. ZENGWA

ZENGWA New Member Member

83
    3
    0
    1. ของผมเพื่อนบอกหลังคาร์รถเมิงเปนเหล็กดีดีไม่ชอบเหรองัยวะ เอากระจกไปไว้บนหลังคาทำไม
    2. มีตลับพระเครื่องในรถด้วยเหรอ(TVในรถ):eek:

6. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    หนักจริงๆ ครับผม

7. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ขำมากคับ กับคำว่า "หม้อน้ำหน้ารถ" อิอิ

8. USAGI

USAGI New Member Lady Member

9
    0
    0
    โดนคนแถวบ้านมาฟ้องแม่ว่า "ลูกสาวคุณน่ะ กลายเป็นพวกแก๊งค์ซิ่งกวนเมือง"ไปแล้ว งง อ่ะ..... ฮือ....เค้าขับรถนะป่าวเป็นมอ-ไซค์ซะหน่อย

9. Great@xcaliber

Great@xcaliber New Member VIP

91
    0
    0
    มีแต่คนมาถามว่า "นี่มันรถไรว่ะ"

10. Aeshey

Aeshey New Member Member

38
    1
    0
    ของผมก็คงเป็นพวกอินเตอร์........อันนี้บ่อยสุด

ต่อมาก็จะเป็นฝากระโปรงที่ผมแง้มไว้เพื่อระบายความร้อน....ก็จะมีคนหวังดีมาช่วยกันกดลงให้นึกว่าผมลืมปิดฝา.......หนักสุดเถ้าแก่เค้ามาถามว่าไปชนมาเหรอเห็นฝาปิดไม่ได้เหมือนพวกแท็กซี่....เวงกำ

ต่อมาก็จะบอกว่า.......ตอนนี้พวกรื้อยังเด็กอยู่ "ยังคิดไม่เป็น เดี๋ยวโตขึ้นก็ต้องเลิก" ....อืม ประโยคนี้คิดหนัก.....แต่นี่ก็ผ่านมาเป็น 10 ปีแล้ว ยังไม่เห็นอยากจะเลิกเลย 555+

11. ohm_redevo

ohm_redevo Member Member

65
    5
    8
    โดนเรื่อง คาลิปเปอร์ brembo แม่งเดินมา2คนแล้วพูดว่า เออซื้อร้านไหนวะที่ครอบเบรคอ่ะแม่งเนียนดี
    (นึกในใจไอ้สาด กูevo นะโว้ยยยย)

12. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ย้ายแบตใว้ท้ายรถ เอาถังA ใว้แทนแบตเตอรี่ ไปร้านเครื่องเสียง แม่งบอกพี่เอาเหล็กมาครอบแบตใว้ทำไม อันตรายนะเนี่ย เลยลากมันไปหลังรถ แล้วชี้ให้มันดู
    คันใหม่ถังA ใว้ในรถ ปั๊มติ๊กนอกถังอยู่ในรถ อันนี้สดๆเมื่อคืนขับส่งสาว นั่งในรถไม่พูดอะไร แต่พอถึงบ้านถามว่าเสียงไรอะเธอยังกะแมงวัน เราก็ใด้แต่ยิ้ม

13. MISS SIXTY

MISS SIXTY New Member VIP

61
    1
    0
    ของผม นี่จะร้องง เพื่อนผม ถามว่า เมื่อไหร่ รถมึงจะวิ่ง ได้ สักที กรุรอเร่น
    ผมเรยสวน ปายว่า กรุว่ามันตาย สนิท ม่ายมีฟื้น

14. realranger

realranger New Member Member

44
    2
    0
    -ไม่ใช่ใครเลยครับ พ่อด่าครับ ติดไปทำไมสติกเกอร์หลังรถน่ะ จะไปแข่งแรลลี่ที่ไหน มึนตึ้บเลย
    -เมื่อก่อนใช้รถเต่าโหลดมากๆล้อหลังจะแบะออกเยอะ ตอนนั้นจอดรถแล้วมีพี่แถวๆหอมาบอกว่ารถเสียหรือเปล่าทำไมล้อมันเอียงๆแบบนั้นล่ะ ม่ายรู้จะอธิบายยังงัยเลยส่งยิ้มไปให้อ่ะครับ

15. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    เคยสังเกตดูเหมือนกันเวลาจอดติดไฟแดงคันแรกๆ พวกมอไซค์ ชอบมอง ฝากระโปรงเรามั่ง มองล้อหน้าเรามั่ง (สงสัยคงแคมเบอร์ลบมากไปหน่อย เค้าคงกลัวรถเราพังมั้ง) แล้วมันก็ทำหน้างงๆ กัน แล้วมองนานมาก นานจนเราเขินแทน ....

16. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขับไปจอดในที่ทำงานพ่อ เปิดฝากระโปรงแง้มๆไว้ ตอนเย็นเดินกลับมาที่รถเป็นรอยมือซะงั้น พร้อมมีโน้ตเสียบกับที่ปัดน้ำฝนบอกว่า "รถพี่ลืมปิดฝากระโปรงผมเลยช่วยปิดให้คับ"

หวังดีก็ดีแล้วล่ะครับแต่พี่เล่นซะเป็นรอยมือเลย :mad: :mad: :mad: แล้วไม่ใช่มีครั้งเดียวนะครับ มีคนปิดให้แทบทุกครั้งจนต้องเลิกแง้มไปเลย กลัวกลับมาแล้วบุบง่ะ:mad: :mad: :mad:

อีกอันก็แม่ผมอีกแหละ นอกจากจะด่าเรื่องสีล้อแม็กแล้วยังด่าอีกว่า "ไปทำทำไมให้มันเตี้ยเนี่ย ดูซิขึ้นเนินทีเลื้อยอยู่นั้นน่ะ" หรือเวลาเอารถเข้าอู่ผมจะชอบออกจากบ้านเช้าๆ แม่จะบอกเลยว่า "จะกลับมากินข้าวเย็นมั้ย" เง้อออ ทำไมต้องประชดกันด้วยง่ะ:(

ส่วนที่เหลือก็เพื่อนๆกันนี่แหละครับ เช่น "ไปทำทำไมวะไฟโคมดำเนี่ย มันจะสว่างมั้ยวะ" ง่ะ...ของกุโคมดำแท้นะ กว่าจะหาได้เลือดตาแทบกระเด็น:mad: :mad: หรือ "เปลี่ยนเครื่องทำไมวะ เดิมๆก็ดีอยู่แล้ว กุว่ามึงเอาเงินไปเปลี่ยนรถเหอะ ทำให้ตายมันก็คือโคโรน่า":eek: :eek: ซะงั้น ก็กุชอบของกุอ่ะ ทำไมวะ:mad: :mad:

มีทั้งฮาทั้งเคืองครับ ก็ขำๆกันไป:(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2006
  17. Sboy

Sboy New Member VIP

58
    0
    0
    เคยเจอแบบว่า
    ทำไมต้องมีกรงเหล็กมาดามแบบรถกระบะขนของเลย :mad:
    เวลาเลี้ยว เห้ย เสียงอะไรวะ กุก กุก ช่วงล่างมึงจะหลุดไหมเนี่ย (ก้อเต๊ดมันจับอ่ะ)
    เวลาเหยียบคลัชเข้าเกียร์ เธอๆเกียร์เป็นอะไรป่าวเนี่ย ทำไมมีเสียงแบบอะไรสีกัน มันจะพังมั้ย

18. Memophotocorner

Memophotocorner New Member Lady Member

9
    0
    0
    รถเพื่อนสนิทเค้าเพิ่งจาวางเครื่องมาใหม่

มีคนมาถามว่า พี่ ๆ ฝาสีแดง ๆ เนี่ย ซื้อ ฝามาหรือว่าพ่นสีเอา

เรยตอบไปแบบขำ ๆ ว่า ซื้อมาทั้งเครื่องนั่นแหละ

แต่เอาเครื่องยกหั้ยคนอื่นไปแร้ว

ก้อเรยเอาฝามาติดไว้หล่อ ๆ ฝาแท้เรยนะเนี่ย.......:D

19. m_overkids

m_overkids Legend (R.I.P.)

302
    6
    0
    พ่อเคยถาม ว่าทำฝาโปงดำ มึงกล้าขับได้ไง มะอายคนเหรอวะ ตอบมะถูกเลยผม

20. cancer

cancer New Member Member

11
    2
    0
    เจอ ยายข้างบ้านถามว่า หลานเอ้ย ทำไม นาฬิกา หน้ารถ มันเยอะจัง............นั่น?

เจอ แม่ถามไปโดนไรมา ไม ยางแบน ล่ะ .........โห แม่แก้ม 40 จะเอาไร กะมันอธิบายนานมั่กๆ

เจอพี่ที่ทำงานถามว่า ของที่มรึงซื้อมาอะ ปลวกแดกแล้วมั่ง เอาไปลงซะมั่ง........รอรถเคลมสีก่อนพี่ค่อยลง

21. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เจอเมื่อกี้ . . . เปิดฝากระโปรง ระบายค วามร้อน อยู่ . . . ไปเอาของหลังรถ มีคนเดินผ่านหน้ารถ 2 คน มันคุยกันว่า . . .

นาย ก : เห้ยเดี๋ยว มึงดูนั่น
    นาย ข :อะไร หรอ
    นาย ก:ไอ้เหล็กวาวๆที่มันติดน่ะ อะไรวะ
    นาย ข:อ๋อ ไอ้นั่นหรอ มีไว้กั้น
    นาย ก:กั้นไปทำไมวะ
    นาย ข:ไม่ให้เครื่องมันหลุดออกมาชนฝากระโปรง
    นาย ก:หรอ

กรูคิดว่า มันหลงมาจากไหนวะ

22. Mnoi_Around

Mnoi_Around New Member Member

2
    0
    0
    รถเพื่อนผมคับ MR2

นั่งไปกะมันไปล้างรถ แล้ววันนั้นมันอยากจะล้างเครื่องก็เลยอะ

ลงรถไปมันก็บอก ล้างสี ดูดฝุ่น ล้างห้องเครื่องด้วย

พอเด็กล้างรถเปิดฝากระโปรงหน้าปุ๊ป ทำหน้า งง แตกเลยคับ

เครื่องมันหายไปไหนหงะ เพื่อนผมก็เลยเดินไปบอกว่า รุ่นนี้เครื่องมันอยู่ด้านหลังโน้น (แทบฮาแตก)

มารถผม เมื่อก่อนใส่แม็ก17ยาง40 ขับไปที่ไหน เค้าก็ทักกันหมดว่า น้อง ยางรถน้องแบนอะคับ

เราก็ได้แต่ยิ้ม รับความหวังดีของเค้า กะเรื่องฟิมล์อีก ติดเข้าบ้านวันแรก แม่บอกเมื่อเช้าก็ขอตังแม่ไปตั้งเยอะ ทำไมหละ ตังไม่พอเหรอ ละทำไมไม่โทรบอก ( เอ๊า แม่ม่ายเข้าใจวัยรุ่นเลย )

กะ เครื่องเสียงอีก ( เหมือนงานวัดเลย ) ลิ้นหน้า แม่บ่นทุกวันพอเข้าบ้าน เมื่อไหร่จะไปยกหน้ารถขึ้นอีก เพราะหญ้าหน้าบ้านมันขึ้นสูง หญ้าตายหมดแหนะ

23. Jed_Abunai

Jed_Abunai New Member Member

24
    0
    0
    รถผมคันเก่า เกจ์วัด 5 ตัว แม่งบอกว่า "เอาไว้วัดลมยางเหรอ" มันคิดได้ยังไง 555+

24. kabu

kabu Member VIP

46
    0
    6
    เคยมี รปภ. เดินมาแล้วเห็นเกจ์วัด แรงดันน้ำมันเครื่อง แล้วเค้าก้อบอกว่ารถคันนี้มีเทอร์โบใช่ไหม

25. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    รถเยอะมากเลยพี่ :D :D :D

26. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    555+++ :D :D :D

27. เตี้ยนิดเดียว

มีแต่แม่ ว่าโหลด เตี้ยมากไปวิ่งยาก เข้าบ้านที ต้องคลาน เหมือนท้องหมูเลยอะ ก้มดูใต้ท้องรถมันเหมือนยังไง งง. (หมูมันอ้วนเดินท้องลากดิน)

28. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    พูดแปลก แต่มันก็จิงนะทั่น

29. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    มีเหมือนกัน
    - ไปวัดทำบุญ หลวงพ่อทัก โอ้ รถสีเหลือง มาบริจาคให้วัดหรือโยม
    - เฮ้ยนี่มันรถเทศบาลป่าววะ เหลืองล้อดำ แม่งจะไปเก็บขยะที่ไหนวะ

30. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ของผมโดนแซวสมัยทำสีใหม่ๆครับ มารับผู้โดยสารเหรอครับ(แท็คซี่ซ่ะงั้น)
    อย่าไปเล่นดริฟท์เล้ยย ตัวถังบิดหมด (สามสีปีและยังไม่เห็นจะบิดเลย)
    โห...เอาไปเล่นดริฟท์เหรอ แล้วราคารถจะเหลื่อเท่าไหร่เนี้ย ต่อให้สามแสนกูก็ไม่ซื้อ (ทานโทษกูไม่เคยคิดจะขายมันด้วยซ้ำไป เก็บใว้ให้ลูกกูเล่นขับไปเรียนหนังสือสบายกว่าเยอะ)
    อิอิและยังอีกหลายคำพูดครับ โดนมาเยอะเหมื่อนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้