เคยเจอคำพูดแปลกๆมั้ยเวลามีคนมาพูดถึงรถเรา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArtRacing, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eeiorn

eeiorn New Member Member

5
    0
    0
    เสือกบอกว่ารถกุเปนรถ ส่งน้ำแข้ง จะถีบหน้าแม่งให้

2. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ทำไม รถก้อป้ายแดง แต่ทำไมเดินไม่เต็มสูบว่ะเนี้ย(Subaru Im อ่ะ).....55555

3. zrsw

zrsw New Member Member

28
    1
    3
    ของผมเคยเจอ เด็กเดินมากัน 2 คน คนแรกมองเข้าไปในรถบอกว่าเฮ้ย คันนี้ไม่มีวงพวงมาลัย ขับไงว่ะ (ผมจะถอดวงพวงมาลัยออกเวลาลงจากรถ มันลงยากอ่ะ) อีกคนตอบว่า รถรุ่นใหม่ใช้ จอยสติก ขับมึงไม่รู้หรือไงว่ะ......

ผมฟังแล้วขำอ่ะ :D:D:D

4. city_girl

city_girl New Member Member

10
    0
    0
    เจอคำว่า "ก็แค่ซิตี้ละว้า" .... โอย...เกิดมาก็ไม่เคยทำอะไรเจ็บช้ำน้ำใจมันนะ...ทำไมมันพูดแรงอย่างงี้ T_T ไม่อยากบอกเลยว่า...ของเมิงก้อแค่....ละว้า55555555.........:p .....ล้อเล่นนะก๊าบ....รักกันรักกัน(แต่เจ็บใจอ่า)

5. tat

tat New Member Member

14
    0
    0
    เจ็บใจเหมือนกานกะคำว่า ก้อแค่ ... แ หละว้า T_T

6. city_girl

city_girl New Member Member

10
    0
    0
    ....ลืมไปค่ะ...แต่ก่อนไม่ได้โหลดมีคนมาว่ารถนุ้ยเป็น ซิตี้4wd 555555......อันนี้ขำๆ....แต่ตอนนี้เตี้ยลงมั่งละนะ....อิๆ

7. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    1.ของผมโดนที่บ้านบ่นบ่อยสุด รถยนต์นะไม่ใช่มอไซด์ - ท่อดัง2.นาฬิกาในรถมีแล้ว ทำไมยังติดอีก - เกจวัดต่างๆ
    3.เจอคนขับมอไซด์ผ่าน เคาะรีบมองแล้วเคาะกระจก " น้องครับน้อง ป้ายทะเบียนจะหลุดแล้ว" -ป้ายทะเบียนพับได้4.เอาอาไรมาขวางห้องเครื่องวะขวางทำไมไม่หนักเหรอ - ค้ำโช๊ค
    5.ศาลเจ้าเคลื่องที่ระวังคนจะมากราบไหว้นะ-ไฟหน้ากะสปอร์ตไลท์เหลือง

อันนี้เป็นความภูมิใจครับ เด็กแถวๆบ้าน รีบชวนเพื่อนวิ่งกันออกมาดูรถ เอ้ยๆ นี่ไง GTR ในหนังดริฟอ่ะ
    คันนี้แหละเชื่อกูดิ 5555+ น้องค้าบ bluebird ค้าบบบ

8. Dalantra1.6T

Dalantra1.6T New Member Member

80
    2
    0
    เจอบ่อยสุดก้อทำไมเอาหม้อน้ำมาไว้ข้างหน้า
    พอบอกไม่ใช่ ถามอีกแผงแอร์เหรอ คงยอดฮิตสำหรับรถเทอร์โบ

9. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เคยเจอตอนคนมาดูรถจะซื้อ แล้วก็มาเคาะ ๆ ไม่รู้เคาะไปรู้รึเปล่า ว่าเป็นยังไงบ้าง แล้วก็ติโน่น ตินี่ น่ารำคาญครับ ไอ้เราก็นึกในใจว่ารถมือสองจะเอาอะไรมาก ผมนั้นนั่งอยู่ในรถส่วนแม่ผมออกไปคุยไปมันแทน หมั่นไส้เลยไม่ไปคุยกับมันครับ สรุปมันซื้อครับ แล้วก็มาขายได้ในเนทเนี้ยแหละ ลองขับรอบเดียวซื้อเลย แค่บอกต้องไปเปลี่ยนท่อกับใส่สปิงเดิมให้สูงขึ้นแค่นั้น จ่ายสด ๆ :D :D :D

ส่วนอีกกรณีนี่ตอนที่ยังไม่ได้จะขายรถครับ พ่อมานั่งขับไปเปลี่ยนยางกับพ่อหรือยังไงเนี้ยแหละ เค้าบอกรถแข็งเหมือนเกวียนกับเสียงท่อเหมือนเรือ :D :D :D

10. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ทั้งเพื่อนทั้งแฟนเลย

รถเมิงโคดลาวๆๆๆๆ เรยหว่ะ

มีเคืองอ่ะ ลาวตรงใหน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2006
  11. sir_pomp

sir_pomp New Member Member

20
    1
    0
    เเก๊บหลัง หรือที่ตากปลาสลิดเนี่ย ....?? เง้ออ..

12. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ไปอู่ซ่อมรถกับเพื่อนครับแล้วเพื่อนมันทัก เฮ้ยๆๆ เติ๊ดทำไมวิโก้คันนั้นอินเตอร์ใหญ่จัง-*- ผมก็บอกว่า หม้อน้ำเว๊ย.............................................
    แล้วก็นี่อีกโดนทักเรื่องสีรถได้ยินแล้วเซ็งเลย แดงดำออกจาญี่ปุ่น 5 5 5 5 5

13. KNoTTo

KNoTTo Member Member

45
    0
    6
    ทะเบียนรถคันนี้หวยออกบ่อยจัง และก้อเผิ่งเปลี่ยนสีใหม่ มีคนทักว่า เปลี่ยนรถแล้วเหรอ - -

14. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ทะเบียนไรอ่ะพี่ อิอิ

15. อสูรน้อย

อสูรน้อย New Member Member

1
    0
    0
    โหลดรถเตี้ย ประมาณ จาก กันชนลงพื้น ประมาณ 2ข้อของนิ้ว ใส่พาร์ทรอบคัน เจอถามบ่อยมากๆ
    ว่า ขับไปไหนได้บ้างเนี่ย รถเตี้ยแบบนี้ ส่วนคนที่บ้านก็บอกว่า ซื้อมาทำไหม ซื้อมาแล้วขับขึ้นห้างไม่ได้
    พ่อหนักสุดบอกคน โง่ ทำนั้นที่ทำแบบนี้ เซ็งไปเลย

16. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ขับรถพาแม่ไปธุระเจอยิงคำถามตอบไม่ถูกเลย "แน่ใจหรอว่ารถ"

สมัยก่อนซิ่ง71 เวลาลากรอบสูงแล้วยกคันเร่งมันจะแบ๊คเสียงดังและถี่ เพื่อนผมยืนดอยู่ริมถนนใด้ยินไอ้คนข้างบอกว่านี่รถหรือตู้ป็อบคอร์น เสียงดังเป๊าะแป๊ะ

เรือหางยาวนี่โดนบ่อยสุด

17. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    เพื่อน(ญ)เข้ามาในรถ บอกว่า "แกเป็นพระราชาเหรอวะ" นั่งอยู่ในบัลลังค์ กำ:confused:

18. pongsakorn

pongsakorn New Member Member

8
    1
    0
    เปลี่ยน โมโม่ มาพ่อบอก ไมกิ๊กก็อกจัง เขวเลย

19. eeiorn

eeiorn New Member Member

5
    0
    0
    กระทุ้นี้ ฮามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกมายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

20. Marsza

Marsza New Member Member

396
    0
    0
    หาว่าเสียงโบล์วออฟผม เหมือนเสียงรถเมล์เบรค

เข่าลอยสิครับ

21. อุ้ย

อุ้ย Guest

0
    0
    0
    โดนเพื่อนหาว่ารถผมเป็น "รถถัง" เซ็งเลย

22. NuNgZ@

NuNgZ@ New Member VIP

11
    0
    0
    เคยกดแซงรถแม่แล้วไฟออกที่ท่อไอเสีย แม่คงตกใจมากโทรบอกให้จอดรถแล้ววิ่งหนี้อะครับ ;)

23. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    คันขาวข้างๆนี่โดนเรียกเป็นพอร์ชมาเกินสิบครั้ง บางทีบอกว่าดัสสันก็หาว่าเราอำ
    ขับอีโวโดนเด็กปั๊มถามว่าวางเจมารึเปล่าเพ่มาสองสามครั้ง
    ซีวิคสียังกะรถเทศบาล (ก็เอาคีร์สีมาจากถังขยะจริงนี่)

โยคับ ถูกใจสิ่งนี้
  24. ity_oat

ity_oat New Member VIP

110
    0
    0
    ตอนปี 1 นั่งกับเพื่อนหน้าคณะเป็นสิบ รุ่นพี่ขับ corona แต่งมาจอด พี่แกลงจากรถล็อคเสร็จรีบวิ่งขึ้นไปเรียนเฉย ผมนิสัยดี วิ่งตามเลยครับ "พี่ พี่ ลืมดับเครื่อง" พี่แกหันมามองหน้า เราพูดจบคำว่า "เครื่อง" ปุ๊บ เสียงเครื่องดับปั๊บ อืมมมมมม " Timer " เพื่อนขำกันน้ำตาไหล เลิกคุยกับรุ่นพี่คนนั้นไปเลย

25. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    "แก เอาที่นั่งเด็กมานั่งทำไมวะ"................................. -_-'

กลุ้มใจ Bucket Seat กรู

26. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    เข้าใจอย่างแรง:)

27. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    ขำได้ใจมากกระทู้นี้ 555+

28. Tuned By GooDy

Tuned By GooDy New Member VIP

17
    0
    0
    ชอบอันนี้มากครับ

29. เอ้อ

เอ้อ New Member Member

60
    3
    0
    ตอนใช้Supraที่เมกา โดนคุณป้าถามว่าฮุนไดเขาออกรุ่นใหม่เหรอ....แหะ แหะ

พอมีบุญได้ขับF355ที่เมกาอีก เจอคุณลุงยกนิ้วให้บอกว่ามัสแตงใหม่สวยมากกก แง๊

กลับมาใช้R34 GTRที่เมืองไทย โดนเด็กปวช(มั้ง)บนรถสองแถวแถวบ้านคุยกันบอกว่า ไอ้คันนี้มันSunny ตีโป่ง

จอดรอรถติดแถวอนุสาวรีย์ชัยโดนเด็กบนรถเมล์บอกว่ารุ่นนี้มันไม่ใช่GTR ตัวGTRต้องหางใหญ่ อ่า ไม่น่าได้ยินเลยตู

ถอนคันเร่งแล้วblow off มันดังมาก...ทำมอเตอร์ไซค์กลิ้งมาแล้ว เขาตกใจลงข้างทางไปเลย เพื่อนบางคนบอกว่าเสียงเหมือนสิบล้อยกคันเร่ง...แหะ แหะ

ขับR34ไปเติมน้ำมัน เด็กปั๊มท์ถามว่าวิ่งหมดไมล์ไหมพี่...ไอ้เราก็บอกตรงๆว่าไม่หมดหรอก....มันบอกเลย กระจอก!!!!

ขับ360ไปเติมมั่ง เด็กปั๊มท์คุยกับเพื่อนมันว่า Porscheรุ่นใหม่นะเนี่ยย...

ขับNSXไปเซนทรัลชิดลมกับภรรยา...พนักงานแจกบัตรจอดรถบอกว่าFerrariสวยมากค่ะ...หงิ หงิ

อ้อ R34จอดติดไฟแดงคู่กับCelica ตัวล่าสุดแถวๆสีลม...สาวออฟฟิศมองแต่สาริกาตัวงาม..ไม่มีใครมองR34เล้ยยยย ฮือออ สงสัยหน้าเหมือนหมูป่า

และยังมีcommentอื่นๆอยู่เรื่อยๆครับ ขับรถพิลึกๆก็ต้องรับฟังกันไป

โยคับ ถูกใจสิ่งนี้
  30. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ผมเจอมาอีก
    1.ผมกับเพื่อนขับไปจอดตรงกลุ่มคนเมา มีคนนึงพูดขึ้นว่า "เฮ้ยๆ 86 เว้ย" แล้วเดินมาหน้ารถ เห็นโลโก้ นิสสัน เค้าบอกว่า "อ้าว 86 นี่นิสสันผลิตเหรอว่ะ กรูพึ่งรู้นี่เอง" ผมกับเพื่อนฮากร้ากเลย
    2. ที่ทำงานอีก ผมขับมาจอดที่จอดรถ แล้วกลุ่มเด็กในโรงงานเดินผ่าน มันบอกเพื่อนว่า คันนี้วาง 1G ชัวร์ รถผมขับหน้านะ
    3. เวลาเติมน้ำมัน เด็กปั้มมันถามผมว่า "พี่ครับ พีวาง 1G ใช่เปล่าครับ ห้องเครื่องพี่เล็ก คงวาง J ไม่ได้แน่เลย" ผมเลยตอบไปว่า "รถพี่ขับเคลื่อนล้อหน้าครับน้อง" เด็กปั้มมันพูดว่า "โห พี่เอา 1G ไปชนเกียร์ขับหน้าเหรอครับ" ผมเลยตอบไป "เออ ใช่ๆ " เด็กปั้มมันเชื่อใหญ่เลย ผมขำแทบตาย 55555

แก้ไขล่าสุด: 21 มกราคม 2006
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้