เคยเจอคำพูดแปลกๆมั้ยเวลามีคนมาพูดถึงรถเรา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArtRacing, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NaTT_AkanE

NaTT_AkanE New Member Member

23
    1
    0
  2. rugek

rugek New Member VIP

4,864
    1
    0
    เเฟนถามว่า ฝากะโปรงมึงลายยังกะเสื่อ(ฝาเคฟล่าเหลือง) ไปทำมาทำไม

3. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    ของผมเค้าเรียกว่ารถกระป๋อง เค้าได้ยินเสียงคอมเเอร์ดังหน่อยเค้าบอกว่าเครื่องดีเซลซะอย่างงั้น

4. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    คล้ายกันเลย ของผมติด สปีดมิเตอร์มา ไปรับเพื่อนแฟน พอมันเห็นปุ๊บมันแซวเลย จะเป็นแท็กซี่แล้วเหรอ :confused:

5. ปุ๊ก

ปุ๊ก Guest

0
    0
    0
    ของผมเคยเจอ เด็กนักเรียนผู้หญิงมันยืนมุงดูแล้วก็พูดว่า แม่งอยากเห็นหน้าเจ้าของรถว่ะ ไม่รู้หมายความว่าไง

6. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    คำถามนี้โดนใจจริงๆ:D

7. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    เมื่อวานผมเอารถไปเข้าศูนย์มาครัย
    รถผมทำหน้าทิ่ม ตูดโด่งมา แต่ข้างหน้าเนี่ยสิ เตี้ยมากๆ
    เจ้าหน้าที่ของศูนย์เดินมาถามว่า น้องครับ เตี้ยไปมั้ย?

แก้ไขล่าสุด: 20 มกราคม 2006
  8. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    เคยครับ เดินตามมันมาพอดีที่ที่จิดรถของมหาลัย เพื่อนมันชี้ให้ดูที่คาลิเปอรถผม(brembo DC5ของแท้100%) มันก็บอกว่า โธ่ ของปลอมเว้ย ฝาครอบ ก๊ากกก!!! ผมเดินอยู่หลังมันพอดี เลยบอกว่า ของแท้เว้ย!!!! 555 อย่างว่า ฝาครอบสมัยนี้เค้าทำเนียนจริงๆ

9. jordiaui

jordiaui New Member Member

17
    0
    0

555555555555555555555+ ดีร.ป.ภไม่ขอเลขเด็ด 5555555+:D :D :D

10. BOBBY ZETA

BOBBY ZETA New Member VIP

181
    3
    0
    ของผมพี่บอกว่ารถหรือเรือว่ะ คับ สงสัยเสียงเหมือนเรือมั้ง5555+

11. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    โดนทักประจำเรื่องเผยอฝากระโปรง น้องๆปิดฝาไม่สนิท ก็ยิ้มๆไปแล้วบอกตั้งใจครับ ขี้เกียจอธิบาย
    อันนี้ฮาสุด น้องแฟนเห็นชิฟไลท์ของออโต้ มันถามว่า ติดกล้องส่องทางไกลไว้ทำไมอ่ะ ขำแทบตาย

12. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    เพื่อนเคยทักว่า โหลดรถเยอะไป เป็นไงล่ะ ท่อกระแทกพื้นสะหลายขึ้นเลย .... ทั้ง ๆ ที่ปลายท่อตั้งใจทำให้เชิด ๆ ขึ้น มันเข้าใจว่ากระแทกแล้วมันเชิดขึ้นอ่ะคับ

13. WISH W-WORK MEISTER S1

WISH W-WORK MEISTER S1 New Member Member

2
    0
    0
    ของผมเจอทัก ว่าเปงแจ๊ส อ่ะ เวนกำ มานดูยังไงฟะเนี่ย

14. dolly_b13

dolly_b13 New Member Member

38
    8
    0
    ของผมวันนี้เองซื้อกันชนหน้าตัวนอกมา เอาไปที่อู่ทำสี ลุงเจ้าของอู่มองแล้วบอกว่า ของเก่ามันดีอยู่แล้ว

จะไปเปลี่ยนมันทำไม

15. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    เคยแต่โดนพวกรู้มากวิจารณ์แต่เค้าไม่รู้ว่าผมอยู่ข้างหลังเค้า ขำแทบตาย

16. Tuned By GooDy

Tuned By GooDy New Member VIP

17
    0
    0
    แท๊กซี่ และ คนแก่ ชอบถามว่าวิ่งถึง 200km ได้มั้ย?
    เหอะ ๆ ๆ แทบสวนว่ายังไม่สุดเกียร์4เลยเพ่:D

อ่อ แล้วเวลาเพื่อนขึ้นรถ(พวกไม่รู้เรื่องรถ) เวลาบูสปุ๊ปถอน แล้วมันจะถามว่า
    เฮ้ย มึงฉีดnosใช่ปะ ชิ่ว...วว... เสียงเหมือนในหนังเลยเจ๋งว่ะ

ผ่านไปเดือนนึง เพื่อนผมทั้งกลุ่มคิดว่ารถผมมีไนตรัส ทุกคนเลย(ไอ้นั่นเอาไปเล่า)แบบขอนั่ง ๆ ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2006
  17. Gixxer

Gixxer New Member Moderator

26
    1
    0
    - ทำไมไม่ทำสีฝากระโปรงหน้า
    - ยางแบนป่าววะ
    - เครื่องเทอร์โบเหรอ//เปล่า //แล้วเมิงวางเครื่องทำไม วางใหม่แล้วไม่มีเทอร์โบก็ไม่แรงอะดิ
    - จะแต่งรถทำไมวะ รถที่เขาทำขายน่ะ เขาออกแบบมาดีแล้ว
    - ไม่ซื้อรถใหม่ไปเลยล่ะ << โดนบ่อยสุด
    - ค่าแต่งแพงกว่าค่ารถแล้วมั้ง
    - หลังคาเปิดได้ด้วย งี้ฝนตกก็เปียกดิ (ก็ปิดสิวะ)
    - คิดว่าสวยแล้วเหรอ

18. tat

tat New Member Member

14
    0
    0
    ตามนี้เลยครับพี่ โดนเหมือนกัน

เบื่ออิพวก ... เห็นวิงGT ชอบปล่อยมุข ราวตากผ้า ผมเองไม่ได้ใส่นะ แต่ พอไปได้ยินแล้ว เคืองแทนเจ้าของรถจัง
    ละก้อพวก ... ขี้สงสัย ถามจังเลยว่าเกจ์ เนี่ยวัดอะไรได้ วัดได้แล้วจะได้อะไร บางคนก้อเล่นรถด้วยกันแท้ ๆ ยังจะแกล้งถามอีก ไม่รุ้ทำไม
    เบื่อสุด ๆ .. พวก ของข้า ดีที่ 1 แท้ทุกชิ้น กันชนนำเข้า แม็กเป็นแสน เบาะล้านกว่า แต่รถ 2 แสน จริง ๆ แล้วก้อไม่ได้เสียหายอะไร ถ้าไม่มาโม้ทับคนอื่นเขาน่ะ เนาะ ๆ

คนเราชอบไม่เหมือนกันก้อดีออก ทำไมชอบไม่เหมือนเราชอบมาว่าเราเนอะ

<<<< คันนี้ ก้อเคยโดนว่า รถแบบนี้ให้ฟรียังไม่เอาเลย T_T
    เห็นจัยทุกท่านครับ ^^

19. คำนี้ประจำเลย เวลาญาติที่อยู่ ต จ ว นั่งชอบถามว่าอะไรมันรั่วเวลายกคันเร่ง หมดกัน blow off เขาบอกว่าท่อไรต้องรั่วสักอย่างเซงเลย

20. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    เปนผมผมไม่ยอมน่ะนั้น!!!!

21. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    เหอๆ ลายเสื่อเลยนะ เป็นผมนี่เคืองเรยนะเนี่ย:D

22. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ลูกค้าอินโดมานั่งรถเราแล้วบอกว่า เคปล่าห์ไม่สวยต้องหุ้มหนังครีม ทั้งคัน

แหมมันจี๊ดเลย

มีอีกนะ มานั่งแล้วบอกว่าไม่แรง ของมันแรงกว่า อันนี้จี๊ดก่าอีกเพราะมันขับรถบ้านทำมะดา 5 ประตูไม่แต่งไรเลย เห็นบอกว่านิสสันไรเนี่ยแหละคลาสเดียวกะรถเล็กๆ 1200 ซีๆ อ่ะ

23. Overdose

Overdose New Member Member

21
    0
    0
    ผมก็เคยเจอ แต่กับรถเพื่อน
    มีลุงคนหนึ่งเดินมาถาม
    ด้วยความมั่นใจว่า หนูไอ้ชุดแต่ง มูแก้น นี่แพงไหม
    ผมนี่อย่างฮา มูเก้นครับลุง!
    อีกเรื่องเจอกับตัวเอง
    ไอ้เราก็อุตส่าห์ แต่งpartอีโวแท้
    มีพี่ทำงานถามว่า ทำไมแต่งรถแปลกๆ
    (แปลกตรงไหนฟร่ะ เค้าแต่งอีโวกันทั้งเมือง)
    ยังถามต่ออีกว่า ไฟเบอร์ร้านไหน ฮ่วย!!!

24. norraphon

norraphon New Member Member

6
    0
    0
    คนมันต่างความดอ่ะ..ทำใจ ....เราชอบเค้าไม่ชอบ ปล่อย มานนนนน

25. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    รถหน้าเหมือนลิงครับ เค้าว่ามา

26. โต้ง3S@beam

โต้ง3S@beam Member Member

46
    5
    8
    ทำสีล้อ (ชมพูสะท้อนแสง) ตอนเย็นลงลิฟท์ ได้ยินคนอื่นพูดบอกว่า คันไหนวะอยากเห็นว่ะ ทำล้อสีชมพูเนี่ยนะบ้าป่าว เราได้ยินก็ยืนขำอยู่ 555

พ่อก็ทัก ติดฟิล์มดำครึ่งคันว่า กลัวมองกระจกมองข้างไม่เห็นเหรอลูก ถึงไม่ติดฟิล์มอ่ะ (อุตสาห์ติดฟิล์ม ใสๆ มาตั้งแพง 555)

27. jotgy

jotgy Member Member

37
    0
    6
    มีบอกว่า เหมือนรถ BATMAN อ่ะ เหมือนแมงสาบ บาง พอ ขำๆๆ

28. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    เคยโดนถามว่าจะซื้อมันมาทำไม......:eek: (ตูชอบนี่หว่า)

ของเพื่อนเคยโดนว่า.....เครื่องเสียงแพงกว่ารถ...(แม่งเพื่อนผมทำเครื่องเสียงมาไม่ถึง2หมื่นเลย.....:mad: )

29. nottodes

nottodes New Member VIP

1
    0
    0
  30. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    "กูว่ามึงเอาตังค์แต่งรถ ไปซื้อรถใหม่ดีกว่ามั้ย" กะ... "ไม่เอา...กูไม่อยากนั่งเรือหางยาว"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้