เคยเจอคำพูดแปลกๆมั้ยเวลามีคนมาพูดถึงรถเรา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArtRacing, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ตอนนั้นฮิตสไตล์แดรก ใส่ล้อ 18 ยาง 45 265 ออฟล้นๆ ขับผ่านซอยแคบช้า ได้ยินมาว่า "หูย ล้อมหึมา" :D

เพื่อนจะแซวว่า "มรึงว่างป่าววะ ไปบดถนนหน้าบ้านกูหน่อยสิ" :D

แล้วมีตอนช่วงแรกๆ ฮิตไทมเมอร์กัน เวลาไปกินข้าวตามร้านอาหารที่มีเด็กรับรถ โดนอยู่บ่อยเหมือนกัน
    จอดรถ เราก็เดินออกมา แล้วเค้าก็วิ่งตามมา บอกว่า "พี่ๆ พี่ลืมดับเครื่องคับ ":D

2. MidGee

MidGee New Member Member

5
    0
    0
    หลายคนชอบทักเรื่องเกจวัดในรถ... มันจะวัดอะไรกันนักกันหนา

3. Neung@KaZa

Neung@KaZa New Member Member

9
    0
    0
    เมื่อก่อนCityผมลงVR4เคยมีคนมาดูแล้วทักว่าทำไมไม่ลงเจไปเลย เลยงงว่าแล้วมันจะวางอีท่าไหนดีว่ะ

4. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    อันนี้ออกแนวฮาครับ...

ผมว่า ถ้าผมได้ฟัง อยู่แถวๆนั้น คงนั่งอมยิ้มไปอีกนาน

5. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    เพื่อนขึ้นมานั่งบนรถ แล้วทักกว่าทำไมรถเสียงแปลกๆ

เลยบอกไปว่าทำท่อมา...

เพื่อนบอกว่า ฮ่า ๆ ๆ ตลกดี เหมือนยุงเลย

เห๊ย ท่อกุ ! ! ! ทักว่าเป็นยุงซะงั๊น

6. มีคนเคยถามว่า อารัยเข้าฝันว่ะ ล้อหน้าดำ-หลังเสือกเหลือง

7. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    โดนเรือหางยาวเลยอะคับผม 55+ เวลาบูสมาหน้าจะ ยก แบบเหมือนจะลอย เลยโดนล่อเลย

8. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    ผมมีคนทักว่า หน้าตา รถยิ้มหื่นๆดีนะ และก้อเปนโรคตาเหลือง

9. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    คันเก่าครับแฟนถามว่ารถหรือศาลพระภูมิ เนี่ย ขำ ขำ กันไปครับ

10. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    วันที่ได้ล้อชุดนี้มาวันแรกดีใจมาก ใส่เสร็จ ตั้งศูนย์ฯเสร็จ ขับกลับไปจอดที่บ้านกะว่าวันนี้จะเอาไปอวดเพื่อนซะหน่อย แต่พอขับเข้าบ้านปุ๊บ! แม่มาทักว่าทำไมใส่ล้อสีทองอย่างงี้ล่ะ อย่างกับอาแป๊ะเลี่ยมฟันทองเลย -"- โอวว คุณแม่ค้าบบ คิดได้ไงเนี่ยย

สรุปเสีย Self ทั้งวัน เล่าให้เพื่อนฟังเพื่อนก็นั่งฮาอีก เศร้าเลย

โยคับ ถูกใจสิ่งนี้
  11. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    คำนี้เจอบ่อยสุด

""รถเม็งลาวโครต""

เจอบ่อยเซงเลย เพื่อนปากดี

อุปกรณ์ชิ้นไหนใส่เข้ามา จะพูดอยู๋คำเดียว และพูดเมื่อเปลี่ยน ทุกชิ้น!!!!!!ด้วย ไม่รู้มันจะลาวไปไหน

ท่อก้อทำมา

เข้า รร ที
    เพื่อนมันบอกว่า

เรือมาแย้ววววววววววววววววว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2006
  12. AREA88

AREA88 New Member Member

9
    0
    0
    ผมไปจอดที่ลานจอดรถ..ร.ป.ภ วิ่งหน้าตื่นมาบอกว่า คุณ คุณ ลืมดับเครื่องรถ ผมแกล้งทําหน้าเคร่งมองไปทางรถ ทําปากมุมมําเหมือนท่องมนต์ พอดีทามเมอร์มันดับพอดี พี่ ร.ป.ภ แกเหวอเลยครับ..ผมงี้ฮาแตกเลย

13. <NiSSAN-LoVeR>

<NiSSAN-LoVeR> New Member Member

55
    2
    0
    ที่เคยก็มี เพื่อนทักว่า ทำไมรถมีเสียง แปลกๆ ด้วยว่ะ (blow off) แล้วก็ทำไมไม่ดับเครื่องงับ กับประโปรงหน้าดำอีกอัน ทำไปทำไม -_-"

14. จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า New Member Member

2
    0
    0
    รถผมติดตัวล็อคฝากระโปรงแฟนบอกเหมือนวัว(ตัวล็อคฝากระโปรงมันมีห่วง)ท่ออินเตอร์หน้ารถบอกเหมือนเขาควาย......ตกลงทั้งวัวทั้งควาย;)

15. jirayu

252
    10
    0
    :
    ช่ายถูกกกกกกกกกกกก บางคนด่าแต่รถคนอื่น ไม่ดูรถตัวเองเลย อย่างกับขยะวิ่งได้

16. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    แม่บอกว่าข้างหน้าเหมือนรถไฟ ซะงั้น:(

17. jirayu

252
    10
    0
    คล้ายๆอยู่เหมือนกัน 555+ แต่สวยมากมายคับบบบบบ :)

18. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    :( :( :( ขอเป็น BTS ก็ยังดี:( :( :(

19. A31-GTS

A31-GTS Member Member

53
    1
    8
    เคยขับรถไปเติมน้ำมันต่างจังหวัดครับ เด็กปั๊มมามุงดูกันเกือบทั้งปั๊มเลย มาดูๆเคาะๆฝากระโปรงดู แล้วเค้าก้อบอกว่า "อ้าวทำมาจากไม้นี่หว่า" งงแตกเลยครับ มาหาว่าฝากระโปรงทำด้วยไม้ เฮ้อ...

20. non182

non182 New Member Member

6
    0
    0
    มีเด็กๆที่ คอนโด 3-4 คนชอบรถผมมาก เห็นชอบมาเล่นแถวรถผม แล้ว จองกัน (คันนี้ของข้า .... รถข้าเจ๋งกว่า ) งง งง อะไร กันวะ ไป ไป !!!
    บางทีก็ วิ่งมาแล้วก็เรียกเพื่อนมา !!! เฮ่ มาแล้วๆ มาดูเร็ว งง งง อะไรกันวะ (ในสายตาพวกมัน คิดกันแบบไหนวะ ) เออ ช่างมัน

แล้ววันหนึ่ง ก็เข้า............ มันเอารถบังคับ (รถกระป๋องมา เล่นแข่งกัน แล้วผมกำลังจะเดินไปที่รถ มันวิ่งมาหาแล้ว ก็เอารถ มันมาด้วย แล้ว พูดว่า
    !!!! พี่ๆ เหมือนรถพี่ไหม !!!!
    โอ้....!!!!!!! รู้แล้วววววว อย่างงี่นี้เอง !!!!!
    ดูๆแล้วก็เกือบเหมือน วะ มันเอาไปทำสีมา ด้วย
    (รถตู เหมือนรถ ของเล่น นี่เอง (รถกระป๋องบังคับ ) รถสีสัน โดดเด่น ล้นออกมานอกตัวรถ ท้ายโด่งๆ
    เลย เข้าใจเด็กมันซะที อิอิ 555

21. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เคย เหยียบ คลัช แล้ว มีคน ถามว่า คลัช พัง เหรอ อิอิ งง เลย
    อุตส่าซื้อมาตั้งหลายตังหาว่า คลัช พัง ซะงั้น

22. JibZz...

JibZz... New Member Member

2
    0
    0
    กำ เหอะๆ เคยเจอลุงที่ขับรถซาฟารีที่มหาลัย(ม.กรุงเทพ) บอกว่าหนูๆลืมดับเครื่อง
    ไปดับก่อนเด่วลุงรอ ไอ้เราก็ทำหน้าไม่ถูกเลยเหอะๆ เลยบอกว่าไม่เปงรายลุงเด่วมันดับเอง ลุงแกก็ทำหน้างงๆ เหอะๆๆ:D :D :D :eek: :eek:

23. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ของผมเกี่ยวกับล้อทั้งน๊าน ก่อนหน้านี้ใส่ โปร1ล้อแดงอะครับ มีแต่คนทักว่า บ้าป่าวล้อสีแววๆตั้งหลายหลายมาใส่สีแดง คงจะบ้า อืม น่ะครับ******* ก็ไม่ชอบนี่

พอใส่กล้วย ก็มีคนบอกว่า โห สกปรกอะ สีดำๆด่างๆ ใส่ไปได้ไงว๊ะ ล้อรถโบราณ ****** อืมมมม โบราณก็ล้อแม้ล่ะว๊ะ

คราวนี้ ก็เลยเอา 2 ล้อมารวมกัน อิอิ ใส่หน้ากล้วย หลังโปร1ส้ม คราวนี้ ญาติผมเองครับ บอกว่า เอ๋า ล้อหลังเหรอนั้น นึกว่า สเต็บซิ้ว (ยาอมแก้เจ็บคอ) อืมมมม ******** พูดอะไรไม่ออก

บางคนเค้าไม่รู้อะครับก็บอกให้อภัยกัน แต่ ไอพวกรู้มากเนี่ยดิ เหอๆ ไม่อยากจะพูดกับมันเล๊ยยยยย :D :D :D

24. jirayu

252
    10
    0
    Skirt หน้า

เพื่อนบอกว่า

จะเอาไปฉาบปูนที่ ถนนหรอ ' _ '

25. ของผมเคยเจอในหมู่บ้าน เด็กนั่งมอไซด์พ่อเค้าขับผ่านถามพ่อเค้าว่าพ่อๆดูรถตำรวจคันนั้นดิ (สงสัยสีเหมือนสตราด้าพี่หรวจเค้า)

26. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    แม่บอกว่ารถดีๆ เอามาทำซะพังหมด

27. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    ของผมเคยเจอครับ ใส่จอฟ้า น้องสาวแฟนบอก พี่ติดมิเตอร์ด้วยเหรอ

28. i9n0r

i9n0r New Member Member

65
    1
    0
    มาแอบอ่านครับ
    อ่านแล้วฮาดี :D
    ของผมไม่มีอะไรเลยเดิมๆทั้งคันเลยไม่มีคนแซว เหะเหะ

29. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ชอบมีเด็กๆเรียกกันดูอ่ะคับ สงสัยสันถูกใจเด็กๆมั้ง 555

30. MooMoo@Subarist

MooMoo@Subarist New Member Member

39
    1
    0
    โดนมาเยอะเหมือนกันฮะ เช่น

1 โหยย นี่เรือหรือรถวะเนี่ย (โทษคับพี่ ที่เสียงเหมือนเรือ)
    2 รุ่นมาเอาเสกิร์ทหน้าตอนที่ยังไม่ได้ใส่ มาเล่น แล้วก็ร้องว่า "ชูวัสสสสส" (กลายเป็นรถอุลตร้าแมนซะงั้น)
    3 ยามที่จอดรถเขียนยี่ห้อในใบจอดรถว่า ฮุนได (ง่า..... อิมนะค๊าบบบบ)
    4 เจอสาวที่นั่งรถไปด้วยกันถามตอนจอดว่า เทอๆ ทำไมไม่ดับรถอ่ะ (เลยแอบดูเลขที่มิเตอร์แล้วก็ นับ 5-4-3-2-1-ดับ!!! โหย สาวตกใจใหญ่เลย 555)
    5 ตอนเติมน้ำมัน เด็กปั๊มเดินมาถาม พี่ๆ วางเจป่าวเนี่ย (ฮา.............)
    6 เด็กแถวม.ขับจักรยานผ่าน ผมก็ยืนอยู่หลังรถ น้องเค้าตะโกนด้วยความมั่นใจเลยว่า "เฮ้ย สกายลายเว่ย" (พูดไม่ออกเลยคับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้